[Funland] Em xin hỏi có anh chị nào làm chủ doanh nghiệp?

Dacsan3mien.vn

[Tịch thu bằng lái]
"Thượng Đế sẽ không cho bạn tất cả những gì bạn muốn, Ngài chỉ cho bạn một phần mà thôi, bạn phải tự mình nỗ lực để lấy phần còn lại.”

Rosevnn

[Tịch thu bằng lái]
Nhiều cụ làm chủ một doanh nghiệp vận tải một thành viên quá :D

Tuan Can

Xe container
Thật cảm động khi có người hỏi han đến chủ dn :)

onano69

Xe container
Dạ, tình hình công ty khó khăn, cắt giảm nhân sự như em đã trình bày ở thớt trước đó rồi.
Hiện tại em đang thất nghiệp :(
Em có nguồn từ nhà sản xuất các mặt hàng có thể làm quà tặng biếu lễ tết. Sản phẩm đều chất lương, đã xuất khẩu đi Nhật, Mỹ và Châu Âu rồi.
Nên em muốn hỏi các anh, chị làm chủ doanh nghiệp. Ngân sách chi cho năm nay, cho người lao động và quà biết đối tác khoảng tầm bao nhiêu ạ?

Em muốn tìm hiểu để khảo sát trước, xem sản phẩm có phù hợp không.
Em cứ quy ra tiền mặt phát cho NLĐ là đẹp nhất :)

Batman

Xe điện
Người OF
Và chả có ông chủ cửa hàng giày nào ở đây cả, thượng đế chính là ông bố. Ông bố bảo tao chỉ có 17$, mày bỏ nốt 2$ tiền mừng tuổi ra cho đủ để mua đôi giày cho mày. ;)
"Thượng Đế sẽ không cho bạn tất cả những gì bạn muốn, Ngài chỉ cho bạn một phần mà thôi, bạn phải tự mình nỗ lực để lấy phần còn lại.”

Sonduong.BMV

Xe container
Dạ, tình hình công ty khó khăn, cắt giảm nhân sự như em đã trình bày ở thớt trước đó rồi.
Em có nguồn từ nhà sản xuất các mặt hàng có thể làm quà tặng biếu lễ tết. Sản phẩm đều chất lương, đã xuất khẩu đi Nhật, Mỹ và Châu Âu rồi.
Nên em muốn hỏi các anh, chị làm chủ doanh nghiệp. Ngân sách chi cho năm nay, cho người lao động và quà biết đối tác khoảng tầm bao nhiêu ạ?

Hỏi kiểu này khó nhỉ. Gói quà cho ông CT huyện phải to hơn gói quà cho ông TC xã. 2 ông cấp huyện ngang nhau có khi gói quà cúng khác nhau.

Maihong_

Xe điện

Mảng dịch vụ của mợ ngoài mảng này ra còn gì khác k. Vì nếu dịch vụ mang tính thời vụ thế này thì có vẻ giờ mợ mới triển là hơi muộn. Đa số các cty nếu quy mô tầm trung đến lớn khả năng có kế hoạch hết rồi ấy ạ

AXEGA

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Sale được cho hết chủ Dn trong ảnh này là có một mùa đông không lạnh rồi :D
Bán được cho họ là cấp độ 1. Để họ giới thiệu khách hàng cho mình là cấp độ 2. Để khách hàng quay lại mua thêm lần nữa ( hoặc giới thiệu bạn bè mua hàng ) là cấp độ 3. Để tất cả họ thành bạn bè thân thiết, yêu quý mình luôn nói về mình và ủng hộ mình ( Fan cuồng) là cấp độ 4. Nếu làm được từ cấp độ 2 trở đi Cụ - Mợ sẽ không phải vất vả đi tìm kiếm khách hàng nữa.
Nếu các Cụ - Mợ đang ở cấp độ 1 và đang bị khó khăn trong việc bán hàng thì qua mình chia sẻ cho 3 buổi. Mình chỉ rảnh vào các buổi tối và mỗi buổi chỉ chia sẻ được 1 tiếng ( từ 20-21h )
Lưu ý: Mình không chia sẻ để rồi bán xe cho các Cụ và không có ý định đưa các Cụ vào đội này nhóm kia. Các Cụ ghi sẵn các vấn đề của mình hoặc vấn đề doanh nghiệp của mình đang mắc phải. Và mong muốn của các Cụ.

Chỉnh sửa cuối:

Rosevnn

[Tịch thu bằng lái]
Bán được cho họ là cấp độ 1. Để họ giới thiệu khách hàng cho mình là cấp độ 2. Để khách hàng quay lại mua thêm lần nữa ( hoặc giới thiệu bạn bè mua hàng ) là cấp độ 3. Để tất cả họ thành bạn bè thân thiết, yêu quý mình luôn nói về mình và ủng hộ mình ( Fan cuồng) là cấp độ 4. Nếu làm được từ cấp độ 2 trở đi Cụ - Mợ sẽ không phải vất vả đi tìm kiếm khách hàng nữa.
Nếu các Cụ đang ở cấp độ 1 và đang bị khó khăn trong việc bán hàng thì qua mình chia sẻ cho 3 buổi. Mình chỉ rảnh vào các buổi tối và mỗi buổi chỉ chia sẻ được 1 tiếng ( từ 20-21h )
Lưu ý: Mình không chia sẻ để rồi bán xe cho các Cụ và không có ý định đưa các Cụ vào đội này nhóm kia. Các Cụ ghi sẵn các vấn đề của mình hoặc vấn đề doanh nghiệp của mình đang mắc phải. Và mong muốn của các Cụ.
Vậy hôm nào cụ rảnh, em tạo zoom cụ chia sẻ onlien để với các cụ các mợ ở xa cũng join được :D

AXEGA

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Vậy hôm nào cụ rảnh, em tạo zoom cụ chia sẻ onlien để với các cụ các mợ ở xa cũng join được :D
Hiện tại mình chỉ chia sẻ 1-1 vì mỗi vấn đề của cá nhân hoặc doanh nghiệp khác nhau. Nếu Mợ bận buổi tối thì có thể Cafe từ 7h30-8h30 sáng ( qua văn phòng mình hoặc tùy Mợ chọn địa điểm)

Rosevnn

[Tịch thu bằng lái]
Hiện tại mình chỉ chia sẻ 1-1 vì mỗi vấn đề của cá nhân hoặc doanh nghiệp khác nhau. Nếu Mợ bận buổi tối thì có thể Cafe từ 7h30-8h30 sáng ( qua văn phòng mình hoặc tùy Mợ chọn địa điểm)
Cảm ơn cụ đã nhiệt tình, vì một số vấn đề cá nhân, em không gặp trực tiếp 1-1 được đâu ạ.Em thì nghĩ đôi khi vấn đề hiện tại của người này lại là tương lại của người khác gặp phải. Nên có thể học từ vđ người khác. Anway, cảm ơn cụ phát nữa :P

Z90

Xe tăng
E kinh doanh hộ gia đình nhỏ lẻ, quà cho đối tác khách hàng thân thiết dao động 500 ~ 1,5 triệu / pax