Em xin hội Mazda nhà mình tư vấn gấp giúp em

VUDINHKY

Xe tải
Hôm trước em có đặt một con CX5, hiện nay em đang băn khoăn là động cơ của xe này chỉ có 2.0 cho công suất 154, hàng nghế sau thì hơi chật còn xe thì hơi bé. Ở xe này thì em chỉ băn khoăn thế thôi còn về mọi thứ thì ok hết. Vì em hay phải đi về quê xa, mà trước đây em lại đi inova, Niss tenna không biết giờ này đi em đó có hợp không. Em đã phải bỏ ra số tiền lớn để đưa em nó về dinh nên muốn tham khảo tất cả ý kiến và kinh nghiệm các bác xem thế nào, mong các sư phụ chỉ giáo.:-?:-?:-?

Toyota Celica

Xe container
Bác đặt rồi còn tham khảo gì nữa , đi và cảm nhận viết REVIEW thôi ;)) , chán bán lại em mua hề hề

vtlam

Xe buýt
Động cơ 2.0 Công suất 154 ngựa tiết kiệm nhiên liệu. Chạy đường trường kết hợp với trớn đà xe cũng OK. Chạy phố ngon lành vì xe nhỏ gọn. Hàng ghế sau tôi đánh giá ngồi thoải mái với vóc dáng con người Việt Nam. Bác đã đặt rồi thì yên tâm chờ đợi em nó về mà cưỡi. Mà bác có biết thông tin gì về CX5 lắp ráp trong nước cuối năm này không vậy? Cấu hình thông số con lắp ráp thế nào nhỉ?

VUDINHKY

Xe tải
Cảm ơn các bác về những nhận định trên để em thêm phần yên tâm. Còn về CX5 lắp giáp trong nước thì hôm em có hỏi maz Ngọc Hồi tháng 12 sẽ lắp nhưng một số sẽ nội địa đó là sơn, ắc quy còn lại linh kiện sẽ nhập dạng CKD từ nhật về ngoài ra cắt bớt option đi bác ạ, đẻ giá khoảng 1.1 tỷ.

vtlam

Xe buýt
Lại cắt bớt ốp sừn nữa thì chán nhỉ. Chúc mừng bác có con nhập khẩu lô cuối cùng nhé.

Entikei

Xe buýt
Dòng Cross Over trước Nhật có RAV4, CRV, Qashqai, Mỹ có Escape, Hàn có Tucson, Sportage, giờ thêm CX5 của cụ góp vui. E thấy Cross Over đi đường VN là phù hợp nhất rồi cụ ạh. Máy từ 2.0 đến 2.4 ăn uống vừa phải, đi đường thành phố cũng linh hoạt, đi đường nông thôn sống trâu k0 bị chạm gầm, leo trèo Sapa, Đà Lạt cũng OK. Cụ còn mong muốn gì hơn ở một chiếc xe như thế. E cũng mới đổi từ Maz Pre lên RAV4 vì những tiêu chí trên.
Chúc cụ sớm nhận được xe đẹp!

bfdien

Xe buýt
Dòng Cross Over trước Nhật có RAV4, CRV, Qashqai, Mỹ có Escape, Hàn có Tucson, Sportage, giờ thêm CX5 của cụ góp vui. E thấy Cross Over đi đường VN là phù hợp nhất rồi cụ ạh. Máy từ 2.0 đến 2.4 ăn uống vừa phải, đi đường thành phố cũng linh hoạt, đi đường nông thôn sống trâu k0 bị chạm gầm, leo trèo Sapa, Đà Lạt cũng OK. Cụ còn mong muốn gì hơn ở một chiếc xe như thế. E cũng mới đổi từ Maz Pre lên RAV4 vì những tiêu chí trên.
bắt quả tang cụ Toy sang hội Mazda la cà này.

Tungtran668

Xe hơi
Chờ đánh giá cảm nhận của cụ

bachket

Xe tải
Website
bmwlongbien.net
Xe đẹp đấy chứ cụ chủ, cá nhân em thấy nó đâu có nhỏ mà cụ lo ?

chuongvit

Xe tăng
Bên Toy ko có nước cất đây mà lại quay lại chuồng cũ thôi cụ ơi

VUDINHKY

Xe tải
Em chỉ e ngại vậy thôi bởi vì hôm nọ ngồi chém với ông anh họ có con Santafe ông bảo con của anh đi đường trường thì thôi rồi có thể hạ hết ghế là thành rường, gầu và hai con bác ấy năm ngủ gáy thoải con gà mái kêu như loa boss. Mà nghe đâu sắp ra con santafe đời mới tầm t10 vậy là em cứ dùng giằng nửa ở nửa về, về nhà đêm nằm rúc nách gấu nhà em cứ thút thít mãi thút thít mãi sau đó gấu nhà em đảo hàng và hỏi làm sao anh thế vậy là như mở cờ trong bụng em phân trần với gấu anh thấy con nhật kia thì ngon xinh xắn nhỏ nhắn trông em nó chất còn con hàn sắp ra nó phổng phao phốp pháp tròn người mình lẵn và đô con hợp với anh cũng chất nhưng nó lại mang tiếng là con nhà hàn, mà bao yêu thương anh lại đong hết cho con nhật từ ngày thấy nó.Vậy là gấu nhà em bảo anh chỉ được cái đứng núi nùng trông núi non, được tiên đòi voi em thấy con nhật nó xinh, nhỏ nhưng nó dẻo jai bền chịu đựng tốt em chỉ cần thế là được sau đó cacr hai cùng lăn ra kêu phì phì đợi sáng mai lên hỏi các bác làn nữa cho nó chắc.

Rab

Xe máy
Em mà hát nhiều thì e lại sợ bị các cụ lôi ra ném như Bảo Anh......

"...với ông anh họ có con Santafe ông bảo con của anh đi đường trường thì thôi rồi có thể hạ hết ghế là thành rường, gầu và hai con bác ấy năm ngủ gáy thoải con gà mái kêu như loa boss."
L-) như cái ở trên thì CX-5 làm còn hơn thế vì hàng ghế sau sau khi gập nó sẽ bằng phẳng với khoang hành lý -> nó là cái giường + dàn âm thanh 7 loa Bose chính hãng thì cụ chủ tính sao nhỉ.....
Bác đặt hàng rồi thì ko phải nghĩ ngợi nữa nhé ! Chờ đến ngày rồi đưa nàng về dinh thôi.....Bác được cưỡi đời đầu em nó thì 4 đến 5 năm, thậm chí 6 năm nữa nó thay mẫu mới không lỗi mode như mấy ông hàn 2 - 3 năm đã thay đổi. Tuy là luôn luôn mới nhưng cái khó cho người Việt mình thì ko thể chạy đua thời trang theo mùa như Hàn đc đâu ạ (Rước em về năm nay năm sau nó đã thành xe lỗi mode - cái tức của công nghệ làm mới).
Cần phải có khoảng thời gian cho bác chăm lúa non để lên đời chứ cứ hàng năm thay đổi (như đại gia) thì ko phải lăn tăn rồi cụ chủ nhỉ.....
Em ủng hộ bác tiên phong CX-5 của họ nhà Ma đấy......

vtlam

Xe buýt
Em chỉ e ngại vậy thôi bởi vì hôm nọ ngồi chém với ông anh họ có con Santafe ông bảo con của anh đi đường trường thì thôi rồi có thể hạ hết ghế là thành rường, gầu và hai con bác ấy năm ngủ gáy thoải con gà mái kêu như loa boss. Mà nghe đâu sắp ra con santafe đời mới tầm t10 vậy là em cứ dùng giằng nửa ở nửa về, về nhà đêm nằm rúc nách gấu nhà em cứ thút thít mãi thút thít mãi sau đó gấu nhà em đảo hàng và hỏi làm sao anh thế vậy là như mở cờ trong bụng em phân trần với gấu anh thấy con nhật kia thì ngon xinh xắn nhỏ nhắn trông em nó chất còn con hàn sắp ra nó phổng phao phốp pháp tròn người mình lẵn và đô con hợp với anh cũng chất nhưng nó lại mang tiếng là con nhà hàn, mà bao yêu thương anh lại đong hết cho con nhật từ ngày thấy nó.Vậy là gấu nhà em bảo anh chỉ được cái đứng núi nùng trông núi non, được tiên đòi voi em thấy con nhật nó xinh, nhỏ nhưng nó dẻo jai bền chịu đựng tốt em chỉ cần thế là được sau đó cacr hai cùng lăn ra kêu phì phì đợi sáng mai lên hỏi các bác làn nữa cho nó chắc.
Chết cười chuyện vợ chồng nhà bác, em đọc lên như nhạc rap.

VUDINHKY

Xe tải
Các bác ơi em thường xuyên đi tuyến đường quốc lộ 1A nên bị xe khách xe tải nó chèn ép em lắm, nhiều hôm nó đấu đầu em mà em phải nhịn các bác ạ thôi thì mình biết mình không liều bằng nó, mình còn nhiều thứ phải làm và còn về để tham gia diễn đàn với các bác nữa chứ nên em đành nút cục tức nó vào.Em sợ xe mình máy 2.0 có rồ ga ào một cái vượt qua nó cho khuất mắt không, vậy nên em mới lăn con nhà bà tăn. Biết đâu sau này các bác có chương trình đi phượt tây bắc thì khi lên trển các bác cứ đi còn em ngồi lại thì cũng buồn miên man. Hôm nọ em có gọi cho cậu ở chỗ em đặt xe em định chén con 2 cầu về cho nó yên tâm nhưng cậu bảo hết xe rùi vả lại xe hai cầu thì thiên hạ đồn thổi là sau này tốn xăng còn bây giờ trước mắt em tốn thêm xèng.Em thấy nói như báp Rap xemay cũng đúng em thanks bác nhé.

Chỉnh sửa cuối:

Maz Tran

Xe tải
Hôm trước em có đặt một con CX5, hiện nay em đang băn khoăn là động cơ của xe này chỉ có 2.0 cho công suất 154, hàng nghế sau thì hơi chật còn xe thì hơi bé. Ở xe này thì em chỉ băn khoăn thế thôi còn về mọi thứ thì ok hết. Vì em hay phải đi về quê xa, mà trước đây em lại đi inova, Niss tenna không biết giờ này đi em đó có hợp không. Em đã phải bỏ ra số tiền lớn để đưa em nó về dinh nên muốn tham khảo tất cả ý kiến và kinh nghiệm các bác xem thế nào, mong các sư phụ chỉ giáo.:-?:-?:-?
bác dinhky78 check lại bên mazda Giải Phóng xem lô xe về đợt này có xe của bác không nhé, vì sáng nay em vừa gọi cậu Việt (sale Mazda GP) thì được thông báo rằng đợt này chỉ nhập về 3 xe (trong đó có xe của em, may quá) và phải hủy 5 hợp đồng. Vì vậy, bác check lại xem sao
20/10 sẽ có xe về

Rab

Xe máy
Bác chủ có cái máu offroad nữa thì........khó chiều nhỉ !!!!! hay là làm con Mazda3 đi chợ, đi làm, đi bát phố + cái BT-50 về quê, phượt Tây bắc.....thế này thì đủ tiền chơi Mẹc hay Bim

E có vài cái cảm nhận sau:

E thấy CX-5 là đủ cho bác sử dụng đa số nhu cần hàng ngày. E không nói về việc xe mấy chấm hay các số đo mã lực, momen xoắn... nhưng Mazda nhà mình có cảm giác lái lắm, lúc vào côn, số nó thật lắm ạ...(cái này e không biết tả thế nào cho đúng) E đang chạy Pre Xanh 2003 mà vẫn bốc chán, xy nhan rồi vượt êm như không mặc dù lùn tẹt, tí hon 8-}. Tất nhiên là không thể so với em CX-5 vì chủng loại khác nhau mà... Theo riêng e thì tăng tốc MA vẫn hơn TOY (chắc do e chạy PRe quen nên nói thế).

Còn việc offroad thì bác nên làm 1 e riêng ạh. Xe đi offroad mà để nguyên chất thì khó trèo đèo lội suối lắm ạ. Sợ làm e nó đau chứ không phải là không làm được (không tính mấy em bán tải cơ bắp nhé). Vì e cũng chuẩn bị thóc lúa làm con để offroad đây. có ng tư vấn Zeep có ng nói cưới Lander.... e cũng lăn con bà tăn cái này lắm rồi....mà Vợ cả e ko chịu cho tiền mua mới vật vã. tối nào cũng bị hành hạ mà vẫn chưa chịu mở két cho e xu nào để cưới vợ 3. (vợ em cứ muốn bán con pre để lấy cái 5 chỗ mà e thì chẳng thích)

VUDINHKY

Xe tải
Sau bao nhiêu góp ý chân thành và nhiều đánh giá nhận xét tinh tế của các bác, em rất rất cảm ơn. Cùng văn cúi em đã bồ kết mết man và sua tan về động cơ 2.0, em chỉ đợi ngày đưa mợ về sau đó thỉnh giáo các bác. Còn bác bocuncon à em thấy bác nói vậy vội vàng phang ngay cho thằng Việt một cú dây thép, cậu ấy bảo với em là em không biết số lượng t10 về bao nhiêu con nhưng trong đó có xe bác và em.phấn chấn quá bác nhẩy, hôm nào đi đăng ký nhớ gọi em đi cùng cho nó có đôi biết đâu đến chõ đăng ký lại giảm được thuế trước bạ hi hi hi.