Em xin hỏi về ổ CD cho CRV2013 2.0

Carlike

Xe hơi
E mới tậu vợ 2 - CRV-2013 2.0. Có mấy băn khoăn về hệ thống âm thanh muốn hỏi các cụ
+ Ổ đĩa CD nguyên bản chỉ cho được 1 đĩa CD vào để nghe thôi ạ ? Ko thể cho luôn 6 disc như của Civic ạ ?
+ Ổ CD có cổng USB ko ạ, có thể đọc được ổ USB trực tiếp ko ?
+ Theo các cụ có nên thay ổ mới DVD có kết hợp định vị GPS dẫn đường ko ạ ?
Cảm ơn cả nhà nhiều ạ.

fialovy

Xe tăng
E mới tậu vợ 2 - CRV-2013 2.0. Có mấy băn khoăn về hệ thống âm thanh muốn hỏi các cụ
+ Ổ đĩa CD nguyên bản chỉ cho được 1 đĩa CD vào để nghe thôi ạ ? Ko thể cho luôn 6 disc như của Civic ạ ?
+ Ổ CD có cổng USB ko ạ, có thể đọc được ổ USB trực tiếp ko ?
+ Theo các cụ có nên thay ổ mới DVD có kết hợp định vị GPS dẫn đường ko ạ ?
Cảm ơn cả nhà nhiều ạ.
Em chia sẻ ít thông tin cho cụ
1. Chỉ 1 CD cụ ạ, em thấy CD giờ dùng mấy đâu, chủ yếu chơi usb tiện hơn nhiều
2. Có cổng USB trong hộc tì tay, đọc được usb đến 16G thì phải, nếu em nhớ ko nhầm, cụ thử xem
3. Nếu nhu cầu cụ có, thì nên thay, chia 2 thiên hướng
- DVD TQ (hay được gọi là DVD theo xe): có nhiều hãng, tuy nhiên đa phần chất lượng âm thanh kém, ngoài ra ko tích hợp hết với CANBUS của xe nên có thể mất 1 hoặc vài chức năng như : nút nghe gọi vô lăng ko sử dụng được, ko chỉnh giờ được, ko chỉnh được các setting trên iMid (có đầu được có đầu ko cụ nhé, nhưng ko có đầu nào được tất cả)
- DVD của các hãng có thương hiệu như Pioneer, JVC ...: các đầu này ưu điểm là âm thanh hay, nhược điểm là ko hỗ trợ GPS dẫn đường, muốn có thì phải thêm chi phí nhiều mua bộ VietmapTouch lắp rời. Các loại DVD này cũng ko tích hợp CANBUS nên phải lắp kèm bộ Interface như Metra hay PAC. Chi tiết cụ tìm đọc bên topic Review độ xe của em.

Em cũng chạy CRV 2013 và độ DVD Pioneer + PAC

Carlike

Xe hơi
Rất cảm ơn cụ đã chỉ giáo ạ; e sẽ thử xem sao...

hoathaneitc

Xe buýt
Mình cũng 2013 nhưng 2.4 :D
Mình thấy bộ CD của em nó ổn đáp ứng được những gì mình cần (tùy theo người)
USB và jack 3.5 nằm ở trong hộc đồ nhé, cạnh ghế lái.
Có bluetooth cho kết nối đt :))
Em nghĩ cụ chẳng cần phải nâng cấp thêm gì cứ thế mà dùng :))

phutrong_nguyen

Xe tăng
Cá nhân e cả năm ko động đến ổ CD lần nào :)

minhnd27

Xe máy
Em không muốn thay màn cd nguyên bản. Chỉ muốn lắp màn hình gối cho hàng ghế sau phục vụ cho gia đình thì nên lắp màn hình nào được các cụ

hihodu

Xe tăng
Em chia sẻ ít thông tin cho cụ
1. Chỉ 1 CD cụ ạ, em thấy CD giờ dùng mấy đâu, chủ yếu chơi usb tiện hơn nhiều
2. Có cổng USB trong hộc tì tay, đọc được usb đến 16G thì phải, nếu em nhớ ko nhầm, cụ thử xem
3. Nếu nhu cầu cụ có, thì nên thay, chia 2 thiên hướng
- DVD TQ (hay được gọi là DVD theo xe): có nhiều hãng, tuy nhiên đa phần chất lượng âm thanh kém, ngoài ra ko tích hợp hết với CANBUS của xe nên có thể mất 1 hoặc vài chức năng như : nút nghe gọi vô lăng ko sử dụng được, ko chỉnh giờ được, ko chỉnh được các setting trên iMid (có đầu được có đầu ko cụ nhé, nhưng ko có đầu nào được tất cả)
- DVD của các hãng có thương hiệu như Pioneer, JVC ...: các đầu này ưu điểm là âm thanh hay, nhược điểm là ko hỗ trợ GPS dẫn đường, muốn có thì phải thêm chi phí nhiều mua bộ VietmapTouch lắp rời. Các loại DVD này cũng ko tích hợp CANBUS nên phải lắp kèm bộ Interface như Metra hay PAC. Chi tiết cụ tìm đọc bên topic Review độ xe của em.

Em cũng chạy CRV 2013 và độ DVD Pioneer + PAC
Cu lap pioneer +PAC chi phi het bao nhieu vay?