[HĐCĐ] Em xin kinh nghiệm đi Áo, Séc và Bulgaria tháng 8 này với ah

Cigaretter

Xe tải
CHào cccm!
Tháng 8 này em có chuyến công tác sang 3 nước trên, đi theo đoàn chứ ko phải cá nhân, tất nhiên kết hợp cả du lịch, tham quan các địa danh ... Các cụ cho e xin ít kinh nghiệm nên mua gì, trải nghiệm gì với ạ, em xin cám ơn ah!

GMT7

Xe buýt
Cụ nên phòng bị. Bên đó đang loạn lắm🙃

dpl

Xe lăn
Nhờ cụ hoviba bên séc tư vấn cho chuẩn ạ
Mấy năm trc chat viber với cụ ý mà covid nên e k đi đc

Dacia90

Xe tăng
Phịch và phịch chình chịch, Bun và Séc đẹp lại không chát, Áo thì đi nghe hòa nhạc. Ấy gọi là nhạc nào cũng nhảy. Séc đẹp cổ kính được ví như Paris ở Đông Âu.

hoviba

[Tịch thu bằng lái]
C
CHào cccm!
Tháng 8 này em có chuyến công tác sang 3 nước trên, đi theo đoàn chứ ko phải cá nhân, tất nhiên kết hợp cả du lịch, tham quan các địa danh ... Các cụ cho e xin ít kinh nghiệm nên mua gì, trải nghiệm gì với ạ, em xin cám ơn ah!
Nếu có thể được, cụ chia sẻ qua cho em biết hành trình của cụ ở 3 nước này, không cần thiết chính xác thời gian, chỉ cần lịch trình đi nước nào trước, đi bằng phương tiện gì và ở mỗi nước bao lâu, thì em có thể góp chút ý kiến cho cụ được ạ.

Cigaretter

Xe tải
C

Nếu có thể được, cụ chia sẻ qua cho em biết hành trình của cụ ở 3 nước này, không cần thiết chính xác thời gian, chỉ cần lịch trình đi nước nào trước, đi bằng phương tiện gì và ở mỗi nước bao lâu, thì em có thể góp chút ý kiến cho cụ được ạ.
Vâng, em đang làm thủ tục thôi, có lịch trình em sẽ gửi nhờ cụ tư vấn ạ

Tony_Le

Xe container
Có cần tiêm Vắc xin mũi 3 không các cụ, em tháng 9 phải đi Châu Âu mà ngán tiêm quá.

suti

Xe buýt
Có cần tiêm Vắc xin mũi 3 không các cụ, em tháng 9 phải đi Châu Âu mà ngán tiêm quá.
Em mới đi châu Âu về, hiện tại bên đó đã dỡ bỏ hết các quy định liên quan đến Covid, nên họ không quan tâm đến cụ tiêm mũi 3 hay không đâu, hộ chiếu vacxin cũng không thèm xem luôn :)

Tony_Le

Xe container
Em mới đi châu Âu về, hiện tại bên đó đã dỡ bỏ hết các quy định liên quan đến Covid, nên họ không quan tâm đến cụ tiêm mũi 3 hay không đâu, hộ chiếu vacxin cũng không thèm xem luôn :)
Cám ơn cụ nhiều!

Cigaretter

Xe tải
Đoàn em bay hôm 14-8 và back ngày 22-8. Đoàn đi thăm đối tác mất 1 ngày, thời gian còn lại chọn những điểm đẹp nhất để đi (thị trấn, thành phố đẹp của Áo, có qua Vienna, Ở Séc đi Praha và Karlovy vary là 2 nơi đẹp nhất). Có 1 ngày ở Paris để shopping trước khi về.

Lịch trình của em đây ạ

hoviba

[Tịch thu bằng lái]
Đoàn em bay hôm 14-8 và back ngày 22-8. Đoàn đi thăm đối tác mất 1 ngày, thời gian còn lại chọn những điểm đẹp nhất để đi (thị trấn, thành phố đẹp của Áo, có qua Vienna, Ở Séc đi Praha và Karlovy vary là 2 nơi đẹp nhất). Có 1 ngày ở Paris để shopping trước khi về.

Lịch trình của em đây ạ
Thời gian lịch trình của cụ khá gấp gáp nên em tạm ghi những địa điểm thăm quan tại Praha, Karlovy Vary và Vienna. Cụ xem có thể đi được những đâu cho hợp lý.

Những điểm tham quan tại Praha:

1. Old Town Square + Hall + Astronomical clock (Staroměstské náměstí + radnice + pražský orloj) : thăm Quảng trường cổ và toà thị chính cổ cùng đồng hồ thiên văn.

2. Prague Castle (Pražský hrad): thăm thành cổ và lâu đài Praha.

3. Charles Bridge (Karlův most) : thăm cầu Charles hay còn gọi là cầu tình.

4. National Muzeum (Národní muzea): Thăm bảo tàng Quốc gia và Quảng trường Thánh Václav, hay còn gọi là Quảng trường con ngựa.

5. National Theatre (Národní divadlo) : Thăm nhà hát quốc gia.

6. Strahov Monastery (Strahovský klášter) : thăm thư viện Strahov và vườn thượng uyển cung đình Praha.

Mua sắm ở Praha thì có thể đi từ Quảng trường Václav đọc theo phố Na příkopě. Hoặc ra khu phố hàng hiệu là Pařížská ulice và thăm quan luôn bảo tàng Tình dục (Sex machines muzeum) trên cung đường đi ra khu mua sắm :)

hoviba

[Tịch thu bằng lái]

Lịch trình của em đây ạ
Karlovy Vary là Thành phố điện ảnh nơi tổ chức liên hoan phim quốc tế vào tháng 7 hàng năm tại Séc. Ở đây có nguồn nước khoáng nóng tự nhiên chảy ngầm theo con sông Teplá (sông Nước nóng).

Dọc hai bờ sông là các cột chứa nguồn nước khoáng nóng với từng cấp độ khoáng khác nhau. Các kiến trúc dọc bờ sông khá độc đáo và mọi người cứ chậm rãi rảo bước để khám phá từng khu vực.

1. Smetana Orchards (Smetanový sady)
2. Park Colonnade (Sadová kolonáda)
3. St. Luke - Wax Museum (Kostel Sv. Lukáše) và thăm quan bảo tàng tượng sáp.
4. Mill Colonnade (Mlýnská kolonáda)
5. Market Colonnade (Tržní kolonáda)
6. St. Mary Magdalenes Church (Kostel Máří Magdalény).
7. Karlovy Vary City Theatre
8. Museum of Glass Moser.