[VHGT] Em xin lỗi cụ đi Kia Forte màu trắng-đường trên cao-Pháp Vân đến Nguyễn Trãi

Tuan nguyen

Xe buýt
Sáng nay em làm một việc có lỗi với một cụ đi Kia Forte màu trắng khi đi qua đoạn đường trên cao từ chỗ giao Pháp Vân đến chỗ giao Nguyễn Trãi.
Giờ em mới đi làm về và có thời gian post bài mong cụ tha lỗi.
Cụ thể là vào khoảng 9h16 phút sáng nay, khi em đang cắn đuôi một cụ Camry ở đoạn đường nói trên, do đông xe nên cả cụ Camry và em đều chỉ dám đi ở tốc độ trên 60 cây chuối một giờ ở làn trong cùng, làn ngoài là một đoàn xe tải chạy ở tốc độ khoảng 50 cây chuối giờ.
Khoảng cách giữa em và cụ Camry đi chắc chỉ vào khoảng dưới 7m, vậy nhưng chắc cụ Phò Té có việc bận nên khi cụ Camry và em đang chuẩn bị vượt một xe tải thì cụ Phò Té vượt lên em từ bên phải và định chen vào giữa cụ Camry và em.
Lỗi thứ nhất của em là đã bướng, éo phanh lại cho cụ vượt, của đáng tội, em mà phanh gấp thì cụ đi sau em hít vào mít em mất.
Nhưng sau đó em hối hận ngay lập tức, nên khi vượt được cái xe tải, đường thoáng hơn chút, em đã nhường đường cho cụ ngay.
Chắc cụ thương em, nên sau khi vượt được là xi nhan trái, giảm tốc, tấp sát lề trái để nhường lại cho em và một số cụ đi sau vượt phải.
Nhưng hóa ra không phải, mà chắc là cụ nghĩ em thơ dại, không biết xử lý tình huống trên đường, nên muốn dừng lại chỉ bảo em đôi điều. Vì sau đó thì em thấy cụ mãi cũng vượt được lên và đi song song xe em, gào thét gì đó. Khi em hạ kính xuống thì nghe được là cụ bẩu em "có xuống xe ngay không thì bảo".
Lỗi thứ hai của em là hèn, éo dám dừng đỗ vớ vẩn trên đường cao tốc mà lại rẽ xuống ở đoạn giao với Nguyễn Trãi, xuống đấy thì em tấp lề phải đợi cụ chỉ bảo mà chẳng hiểu sao cụ dù đã rẽ xuống cùng em rồi mà lại chạy thẳng, hay là tại cụ nhìn thấy CSGT?

Thôi thì em cũng xin post bài lên đây, một là xin lỗi cụ Phò Té mà em éo nhớ biển.
Và hai là cũng để các cụ OF bỏ qua chút thời gian (khoảng hơn 1 phút) xem qua hai đoạn clips dưới đây, rồi chỉ bảo giúp em xem lần sau nên xử lý tình huống trên đường thế nào cho nó đúng luật và có văn hóa.

Đây là đoạn mà cụ định chèn em
[youtube]d2GCYgCKy_M[/youtube]

Đây là đoạn cụ kêu em xuống mà em hèn, éo dám xuống
[youtube]nej2wGJC5U4[/youtube]

Hic hic, sao em post video từ Youtube mà không được nhỉ, có cụ nào giúp em được không ạ?

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

phv

Xe tải
Khiếp, hổ báo quá em chả dám dây. Em kéo lên nhé.

oaint

Xe hơi
E thì thấy vội j thì vội...chứ Hà Nội có vội đc đâu...Biết đâu bất ngờ...lại phải hối cả đời các cụ nhỉ? nhanh thì cũng nhanh đc đôi ba phút thôi ^:)^

minhthu_minhduc

Xe buýt
cả cụ và cụ ấy đều sai.cụ ấy sai vì vượt phải,còn cụ sai vì cố chấp.một điều nhịn là chín điều lành cụ ah

hieu_lexus

Xe tải
Forte - người trong giang hồ. Mịe, ở HN còn quá nhiều loại đi kiểu này cụ ạ

Jinzin

Xe điện
Forte sai lè ra rồi. Cụ chủ đang chuẩn bị vượt xe tải mà forte còn chen vào vượt phải. Khoảng cách thì ko an toàn. Lại còn thích dọa dẫm. Nó mà dám xuống xe cụ gọi anh em ofer đên đập cho trận.

minhmo

Xe cút kít
Cam của cụ hơi mờ, nếu nét em mờ đọc được biển số em chửi hộ cụ.=))

namgiang10

Xe tải
Nếu là em> Mộtl là khi Fote định vượt lên thì em nhượng luôn chứ ko cố đấm ăn xôi như cụ. Hai là em chèn cho chết mie thằng Forte đâm vào con xe tải đi. Trong hai cách đó cụ chẳng sử dụng cách nào :))

DuyThanhSNG

Xe tăng
Lái xe ngoài chuyện chấp hành luật thì cũng phải biết nhường nhịn nhau chút.Đôi khi chỉ chút sỹ diện mà tai nạn xảy ra thì dù phải dù trái đều thiệt hại hết chỉ có XXX là VUI.

lacse_09

Xe tăng
Cụ nhường người ta tí có sao đâu cụ.
Người ta đang cố vượt cụ mà cụ lại ko cho.
E phải cụ thì e phanh lại cho người ta lên ngay.

longtech21

Xe tăng
Nếu là e trong tình huống này thì e sẽ nhường cho thằng Forte nó vượt trước và mình vượt sau (khi thấy nó xi nhan trái thì mình hơi chậm lại để báo cho xe sau biết, sau đó nhường cho nó), ko có gì phải vội. Trong tình huống của cụ nếu nó ko để ý thì chắc chắn có va chạm xay ra. E cũng ko thích thái độ của thằng Forte, 1 điều nhịn 9 điều lành, chẳng may hôm nay trong xe cụ có 4-5 thanh niên hổ báo thì nó xác định. E cũng ủng hộ cụ chủ khi bình tĩnh xử lý tình huống.

Tribute

Xe container
Thằng phò té đúng là đã ngu còn tỏ ra nguy hiểm. Vướng chướng ngại vật bên mình ko chịu giảm tốc lại đòi đè đầu ng khác chen vào, mà có đủ chỗ chen đâu. Còn húng. Phải em em đạp ga sớm tí nữa cho thằng phò ngửi xem mít xe tải kia có thơm ko.

Tuan nguyen

Xe buýt
Thằng phò té đúng là đã ngu còn tỏ ra nguy hiểm. Vướng chướng ngại vật bên mình ko chịu giảm tốc lại đòi đè đầu ng khác chen vào, mà có đủ chỗ chen đâu. Còn húng. Phải em em đạp ga sớm tí nữa cho thằng phò ngửi xem mít xe tải kia có thơm ko.
Anh làm gì mà thức khuya thế? Dạo này hội Ếch còn hay off ko ạ?

Tribute

Xe container

Tuan nguyen

Xe buýt
Già òi, khó nụ. Úi, các lão ấy ọp chui tuần 7 lần. Hôm nào cho anh em xem lại mặt cô dâu tí đê, quên mặt rồi. :D
Em có một đợt khó khăn, xe thì chẳng có 4b mà chạy, cơm thì chẳng có mà ăn, mãi mới có hồi được chút chút thì lại bị Phò Té nó hấp diêm.
Hôm trước em vừa sms thay đổi sdt, ko biết anh có nhận được ko, hôm nào anh off thì gọi em với nhé.

koiueabitiuai

Xe hơi
Nói chung 1 cụ là hổ, còn 1 cụ là báo. Thế này có ngày đau nhau thôi.

kemkem1108

Xe tải
cụ chủ quả đấy cần điềm đạm hơn nhường cho forte vượt thì lại cố chấp đạp thêm chân ga, thằng forte hổ báo nhưng lx cũng gà, vượt bác quá nửa xe rồi mà đánh tiếp lái sang trái kiểu gì bác cũng phải cho vượt.