Em xin phép lập hội các cụ mua chung cư Sun Ancora số 3 Lương Yên - cùng trao đổi - cùng chờ đợi !!!

dodomummim

Xe tải
Em vừa qua đê Nguyễn Khoái về, chỉ thấy lên đến tầng 7 thôi ạ. Thế sao đảm bảo giữa tháng 9 lên được tầng 10 như chủ đầu tư cam kết ạ???

TVBstar

Xe hơi
Em vừa qua đê Nguyễn Khoái về, chỉ thấy lên đến tầng 7 thôi ạ. Thế sao đảm bảo giữa tháng 9 lên được tầng 10 như chủ đầu tư cam kết ạ???
Chắc giỏi thì lên được xong tầng 8 ạ, nghe cam kết thì hân hoan mà sự thật thì cũng đành ngậm ngùi ạ

TVBstar

Xe hơi
Nếu đủ đội đủ tiền thì ai cũng biết ạ, nhưng nếu ... nếu...em thì vẫn ngày nào cũng quan sát ạ

dodomummim

Xe tải
Nếu đủ đội thì 10 ngày 1 tầng là bt mà cụ :D
Em cam đoan khó đủ dù là Delta vì ông già em gãy chân nằm Việt Xô hai tháng trước thì em đã thấy thi công tầng 4. Giờ phải hai tháng rưỡi mà ì ạch quá, nghĩ cũng nản :(

TVBstar

Xe hơi
Em thì nghĩ cũng ko thể nhanh hẳn được vì nó thi công những 3 tòa cùng nhau, nếu chỉ có 1 tòa chắc nhanh hơn. Gần nhà em có cái ở Lê Đại Hành í các cụ ạ, e nhớ ko nhầm thì 57 Lê Đại Hành. Mạ, nó vừa quây dc mấy tuần mà hôm trc e ra mua càfe đã thấy nó hòm hòm cao vãi rồi. Đấy, cao cấp cỡ 80 trẹo nó nhanh 1 cách dễ sợ, và nó chỉ có 1 tòa xây như ăn cướp. Quảng cáo còn chưa có mấy mà nhà xây sắp xong. Đời nhiều lúc dở vãi ạ

dodomummim

Xe tải
Em thì nghĩ cũng ko thể nhanh hẳn được vì nó thi công những 3 tòa cùng nhau, nếu chỉ có 1 tòa chắc nhanh hơn. Gần nhà em có cái ở Lê Đại Hành í các cụ ạ, e nhớ ko nhầm thì 57 Lê Đại Hành. Mạ, nó vừa quây dc mấy tuần mà hôm trc e ra mua càfe đã thấy nó hòm hòm cao vãi rồi. Đấy, cao cấp cỡ 80 trẹo nó nhanh 1 cách dễ sợ, và nó chỉ có 1 tòa xây như ăn cướp. Quảng cáo còn chưa có mấy mà nhà xây sắp xong. Đời nhiều lúc dở vãi ạ
Ối tùy đó bác ơi, bọn Vinhomes Metropolis lên nhanh cực, cũng mấy tòa, sáng chiều công nhân đi làm và tan lũ lượt. Mẹ con em ngày nào cũng đèo nhau mạn đó nên đếm tầng vui cực.

exciter1990

Xe tải
Giá hdi lê đại hành e tìm vẫn chưa có giá chính thức, nhưng sơ sơ như cụ nói thì giá tầm 80 củ m2 cơ ạ???? Ancora chú e mua có hơn 40 củ mà vị trí ra bờ hồ là ngang nhau

TVBstar

Xe hơi
Chú cụ mua hơn 40 củ chắc mua từ ngày mới mở bán ạ? GIờ bán lại chắc có lãi rồi. Lê đại hành dù sao cũng là trung tâm, nó nằm trong quận Hoàn Kiếm, còn Ancora vẫn là 2BT, lại trên đê, theo ngu í của e là đánh giá về vị trí ko thể bằng LĐH mặc dù đi ra bờ hồ thì cũng same nhau cả. Ví như bác từ quận long biên chạy vào phố cổ có khi còn gần hơn bác ở từ hai bà trưng phi ra í chứ

TVBstar

Xe hơi
Ối tùy đó bác ơi, bọn Vinhomes Metropolis lên nhanh cực, cũng mấy tòa, sáng chiều công nhân đi làm và tan lũ lượt. Mẹ con em ngày nào cũng đèo nhau mạn đó nên đếm tầng vui cực.
Thì em mới nói ở trên là Vin xây nhanh mà ạ. 1 tuần 1 tầng là hoàn toàn có thể, e thấy nó xây times với park hill vèo vèo, chỉ là ko biết chất lượng dư nào ạ?

exciter1990

Xe tải
Chú cụ mua hơn 40 củ chắc mua từ ngày mới mở bán ạ? GIờ bán lại chắc có lãi rồi. Lê đại hành dù sao cũng là trung tâm, nó nằm trong quận Hoàn Kiếm, còn Ancora vẫn là 2BT, lại trên đê, theo ngu í của e là đánh giá về vị trí ko thể bằng LĐH mặc dù đi ra bờ hồ thì cũng same nhau cả. Ví như bác từ quận long biên chạy vào phố cổ có khi còn gần hơn bác ở từ hai bà trưng phi ra í chứ
lê đại hành quận hai bà trưng cụ ơi :))))) e ở hơn 20 năm ơ đây rồi,ancora đi đường đê ra bờ hồ nhanh hơn lê đại hành nhé cụ, vì lê đại hành đi đường trong phố mật độ xe đông hơn và nhiều đèn đỏ hơn ,cả 2 vị trí đều cách bờ hồ 2 km và e đã đi thử

Chỉnh sửa cuối:

lotomo2015

Xe buýt
Lê Đại Hành là quận HBT chứ cụ. Cơ bản là nó gần công viên và xung quanh cũng khá thoáng. Chỗ Ancora cạnh đường đê nhà cụ nào hướng đông mà ở dưới tầng 10 thì ồn lắm.

TVBstar

Xe hơi
Em muôn vàn xin lỗi các cụ, vừa lên google ngộ ra nó là HBT.

Thôi chả nói các LĐH nữa vì em cũng méo có tiền lăn lộn. Em xuống tiền ở Ancora rồi nên giờ chỉ nằm im mà cầu nguyện thôi ạ. Cụ nào trong team cầu nguyện thì ới em ạ

exciter1990

Xe tải
Em muôn vàn xin lỗi các cụ, vừa lên google ngộ ra nó là HBT.

Thôi chả nói các LĐH nữa vì em cũng méo có tiền lăn lộn. Em xuống tiền ở Ancora rồi nên giờ chỉ nằm im mà cầu nguyện thôi ạ. Cụ nào trong team cầu nguyện thì ới em ạ
Cụ tòa T mấy tầng bn? E đoán nó phải tháng 9 năm sau mới bàn giao đc, gần bờ hồ mà giá chỉ đắt hơn Park hill tắc lòi mắt một tẹo và rẻ hơn cái dcapitale của a vin cuối trần duy hưng và cái Green bay tít đại lộ thăng long kha khá :))))

TVBstar

Xe hơi
Em T3 ạ, cụ có về làm hàng xóm e ko hay còn đang nằm im thở khẽ ạ

dodomummim

Xe tải
Hi hi bác hâm mộ TVB chờ em hú con bạn vào cầu cho Ancora nó đúng tiến độ cùng. Nó mua T3 từ cuối năm ngoái, vẫn nghiến răng không chửi suốt đấy. Topic trước cũng về Lương Yên nó còn nhờ em hỏi mấy cụ mà.

exciter1990

Xe tải
Em T3 ạ, cụ có về làm hàng xóm e ko hay còn đang nằm im thở khẽ ạ
Chú e ở t2 view thành phố, e danh giá vị trí là quá ổn cộng giá hợp lý, giá chỉ hơn nửa so với vincom bà triệu mà vin bà triệu tính ra ngót nghét 13,14 năm tuổi mà giá thì ngất ngưởng :))))

TVBstar

Xe hơi
Cụ tòa T mấy tầng bn? E đoán nó phải tháng 9 năm sau mới bàn giao đc, gần bờ hồ mà giá chỉ đắt hơn Park hill tắc lòi mắt một tẹo và rẻ hơn cái dcapitale của a vin cuối trần duy hưng và cái Green bay tít đại lộ thăng long kha khá :))))
Tiện e hỏi cụ luôn là chú cụ mua hơn 40 thật ạ? Sao rẻ nhể? E đồ tầm này ít có ai mua dc giá 45 ạ? Mong là em nhầm.

Ngoài ra theo hợp đồng thì nó bẩu là quý 4/2018 mới bàn giao cụ ạ, tháng 9 cụ nói chắc bàn giao thô ạ?