Em xin phép lập hội các cụ mua chung cư Sun Ancora số 3 Lương Yên - cùng trao đổi - cùng chờ đợi !!!

TVBstar

Xe hơi
Đời công nhận thật giả lẫn lộn, Thạch Sanh thì ít mà Lý Thông quá nhiều ợ...

RobthomasHN

Xe hơi
Cụ tư duy thế thì ko ở dc chung cư Lê Phụng Hiểu rồi. Phải thoáng nữa lên cụ ợ, ng ta ăn nhau cái địa điểm, cụ lại lượn về liền kề Hà Đông thì còn gì bàn tán nữa ạ.

Để tránh off topic, e vừa nghe dc sales báo các căn 84m2 2 ngủ giờ chả đâu có, chỉ có mua lại. Có thật ko các cụ, có nhẽ nào lại hot thế mà ở đây có dăm mống ạ
Em biết cái chung cư này mà, nhưng mợ thấy có hợp lý không khi từ Lương Yên ra Lê Phụng Hiểu có khoảng 2 KM mà giá chênh nhau nhiều thế thì có nên không. Tất nhiên gần trung tâm là tốt nhưng giá đó theo quan điểm em thì cao quá.
Em nghĩ sale tạo khan hiếm ảo thôi, đợt rm mua thấy sale chủ động lo cọc giữ căn rồi, để bảng hàng lúc nào cũng hiếm, sau đó sẽ nhả nhỏ giọt ra để khách hàng sớm xuống tiền sợ hết căn. Trước em hỏi thấy sale bảo còn khoảng 40 căn, không biết có chính xác không. Đã có một số người rao bán chênh rồi đấy, không biết thế nào.

dodomummim

Xe tải
Em biết cái chung cư này mà, nhưng mợ thấy có hợp lý không khi từ Lương Yên ra Lê Phụng Hiểu có khoảng 2 KM mà giá chênh nhau nhiều thế thì có nên không. Tất nhiên gần trung tâm là tốt nhưng giá đó theo quan điểm em thì cao quá.
Em nghĩ sale tạo khan hiếm ảo thôi, đợt rm mua thấy sale chủ động lo cọc giữ căn rồi, để bảng hàng lúc nào cũng hiếm, sau đó sẽ nhả nhỏ giọt ra để khách hàng sớm xuống tiền sợ hết căn. Trước em hỏi thấy sale bảo còn khoảng 40 căn, không biết có chính xác không. Đã có một số người rao bán chênh rồi đấy, không biết thế nào.
Em nghĩ cách tạo sóng của sales thôi ạ. Em cũng biết cả vụ rao bán còn chênh được nhiều chưa thì em không rõ còn không thể có kiểu đã bán được hơn 80℅ không nữa ạ.

Tholau0412

Xe hơi
Giờ em mới về, thấy thông báo là hồi âm mợ ngay:
1. Em sẽ đóng đợt đầu vào cuối tuần này, hình thức là chuyển khoản ngân hàng (mợ nộp trực tiếp hay chuyển khoản như em)
2. Tiến độ đóng lần tiếp theo sẽ diễn ra vào tháng 12/2017, khi đó em sẽ vay ngân hàng (dự kiến là Tech-theo trao đổi với ngân hàng thì Tech nói đang là đơn vị độc quyền cấp tín dụng, em sẽ hỏi thêm mấy chỗ nữa xem sao, nếu có em sẽ ới các cụ)
3. Em qua cả Sủngand ở HHT và LY thì thấy vẫn có hoạt động thi công (cần cẩu quý, có nhân công ra vào) nhưng tiến độ thì hình như ở LY vẫn là tầng 7, HHT tương tự, chả biết thế nào nữa, sốt ruột quá
P/S: Mợ đi Play rồi thì thiết tha gì anh em trai tráng trong group nữa...một số anh em buồn đấy
Dự án này, em thấy cả BIDV, VCB, Viettin đều cho vay mà, không phải Tech độc quyền đâu cụ. Em đang gửi hồ sơ vay ở BIDV

Nhi88

Xe đạp
Em thấy Sale bảo Sun ở Lê Phụng Hiểu là xây khách sạn, ko xây trung cư đâu các cụ ah

Tengo.Mit

Xe tăng
Sun Grand Quảng An đang đàm phán với một tập đoàn ks to vật vã, nếu được hội đấy quản lý thì sướng.
Sun Lê Phụng Hiểu có 27 căn thôi, thông tin từ Sở XD mới đưa ra :D
Trước kia em lấy căn 09 ở T3 rồi, nhưng con bạn em nài nỉ quá nên sút luôn ngang giá từ tháng 3. Em mà trúng Vietlott thì sẽ múc ngay không suy nghĩ ở khu này.
Cccm cứ yên tâm với chất lượng của Sun, ngoại trừ dự án Novotel Đà Nẵng là dự án đầu tiên nên hơi lởm, còn lại em thấy các dự án khác đều tốt.

RobthomasHN

Xe hơi
Dự án này, em thấy cả BIDV, VCB, Viettin đều cho vay mà, không phải Tech độc quyền đâu cụ. Em đang gửi hồ sơ vay ở BIDV
Cụ inbox chỗ kín giúp em số của bạn cán bộ tín dụng đã xử lý cho cụ giúp em với, để em xin vay bên đó luôn. Thanks cụ

hlx1978

Xe tải
Em thề với cụ, em đọc cụ viết em chã hiểu gì luôn. Hay em phụ nữ mông muội nó quen rồi. Cụ vay của Tech thì cẩn thận lãi suất hết đợt ưu đãi nó thả nổi kinh lắm. Sao cụ ko cân nhắc Vietinbank, bank lớn vẫn đỡ bất an về khoản lãi suất hơn mấy ông TMCP cụ ạ.

Anyway, sắp sinh nhật tập đoàn nên văn nghệ văn gừng là phải rồi ạ. Hn e lên thấy có 1 bác phụ nữ chắc phải lớn hơn tuổi má em lên ký thỏa thuận ký quỹ đặt cọc gì đó. Bác đầu tư oách xà lách chớ, đâu như cái tầm trẩu tre chúng mình đóng có vài kì mà thức từ 5h sáng nghĩ mưu xoay tiền =)))))
Bank lớn vay rẻ hơn bank nhỏ, tư duy như vậy mà cũng lên diễn đàn tư vấn như đúng rồi.
Em thật.

kachiuxa

Xe hơi
Hiện tại giá cả dự án này đang vào khoảng bao nhiêu hả các cụ??

phattai34

Xe tải
Em nghe bẩu bây giờ chỉ Tech cho vay thôi các cụ ạ, trước là có Vcb,Vt và BIDV nữa

TVBstar

Xe hơi
Em thấy Sale bảo Sun ở Lê Phụng Hiểu là xây khách sạn, ko xây trung cư đâu các cụ ah
Lê Phụng Hiểu là chung cư cao cấp chứ cụ nhỉ, KS mà hin hin chỗ đó đối diện Metropole thấy duyên quá cụ nhỉ?

Hiện tại giá cả dự án này đang vào khoảng bao nhiêu hả các cụ??
Hiện là 55-58tr/m2 cả VAT tùy tầng tùy view, mời cụ

Em nghe bẩu bây giờ chỉ Tech cho vay thôi các cụ ạ, trước là có Vcb,Vt và BIDV nữa
Vậy hay các cụ/ mợ chuyển qua vay VCB/ Vietin/ BIDV bên ngoài đều có gói ưu đãi vay mua nhà, thì tiền mua Sun các cụ lại khỏi bị tính chênh. Cộng quanh trừ quẩn vẫn như nhau các cụ ạ, chả được lời lãi gì trong 18 tháng đâu vì giá nhà các cụ đã phải trả thêm ít nhất là 200 củ rồi

TVBstar

Xe hơi
Bank lớn vay rẻ hơn bank nhỏ, tư duy như vậy mà cũng lên diễn đàn tư vấn như đúng rồi.
Em thật.
Vầng cụ, em lên đây để hỏi về căn nhà em mua, chứ ko phải tư vấn vay vốn. Nếu cụ có cao kiến thì bày cho các cụ/ mợ trên này được hưởng lộc cụ, chứ cụ mát mẻ móc méo em thì được cái gì đâu.

Còn em nói ý kiến của em dựa trên việc được các bạn tín dụng của Techcombank và Vietinbank thăm hỏi không dưới 2 bàn tay. Nếu là em thì e KHÔNG BAO GIỜ vay của Techcombank, làm ăn như hạch (và cũng KHÔNG xin lỗi cụ nếu cụ làm ở bank này vì nó hạch từ đứa giao dịch viên tới cái hợp đồng cho vay --> hạch đơn hạch kép).

Nên cụ có tin hay cứ bày cho anh em nhé. Em thì em cứ tin anh bạn giường hơn chục năm làm bank của em hơn là mấy cụ thích chém suông và ưa phê phán.

THẬT CỤ.

hlx1978

Xe tải
Vầng cụ, em lên đây để hỏi về căn nhà em mua, chứ ko phải tư vấn vay vốn. Nếu cụ có cao kiến thì bày cho các cụ/ mợ trên này được hưởng lộc cụ, chứ cụ mát mẻ móc méo em thì được cái gì đâu.

Còn em nói ý kiến của em dựa trên việc được các bạn tín dụng của Techcombank và Vietinbank thăm hỏi không dưới 2 bàn tay. Nếu là em thì e KHÔNG BAO GIỜ vay của Techcombank, làm ăn như hạch (và cũng KHÔNG xin lỗi cụ nếu cụ làm ở bank này vì nó hạch từ đứa giao dịch viên tới cái hợp đồng cho vay --> hạch đơn hạch kép).

Nên cụ có tin hay cứ bày cho anh em nhé. Em thì em cứ tin anh bạn giường hơn chục năm làm bank của em hơn là mấy cụ thích chém suông và ưa phê phán.

THẬT CỤ.
Mình không làm ở ngân hàng, nên bạn loại trừ mình làm ở Tech như bạn nghĩ. Mình nắm về tín dụng sơ sơ thôi, nhưng nó là cơ bản:
- Đã đi vay thì vay ngân hàng lớn hay nhỏ cũng đều như nhau. Chi phí lãi vay = lãi suất huy động 12 tháng + biên độ 3 đến 4% tùy ngân hàng.
- Ngân hàng to nhỏ, lớn bé gì, dùng hình thức hỗ trợ lãi suất gì đi chăng nữa cũng như vậy, bây giờ tầm 11%. Chỉ khác nhau về thủ tục, anh nào làm nhanh hơn, mà mình biết mấy a nhà nước làm rất chậm và k linh hoạt như cổ phần nhé
Đó là những thông tin mình nắm được khi mình cũng chuẩn bị vay ở BIDV khi mua 1chung cư ở Minh Khai.
Mình ngoại đạo thôi nhưng mình thấy bạn che cái nọ, chê cái kia nghe ấu trĩ và chối tỉ quá nên mình mới hơi ngứa mồm.

kachiuxa

Xe hơi
Lê Phụng Hiểu là chung cư cao cấp chứ cụ nhỉ, KS mà hin hin chỗ đó đối diện Metropole thấy duyên quá cụ nhỉ?

Vậy hay các cụ/ mợ chuyển qua vay VCB/ Vietin/ BIDV bên ngoài đều có gói ưu đãi vay mua nhà, thì tiền mua Sun các cụ lại khỏi bị tính chênh. Cộng quanh trừ quẩn vẫn như nhau các cụ ạ, chả được lời lãi gì trong 18 tháng đâu vì giá nhà các cụ đã phải trả thêm ít nhất là 200 củ rồi
Giá căng quá nhỉ? :(

Tholau0412

Xe hơi

Em đính chính là em vay bên Bidv vẫn đc hỗ trợ ls 18 tháng 0% bình thường mà cccm

Trung Thái

Xe tải
Gia đình em đã chốt 1 căn ở đây của Sun, so với Grand ở Thụy Khuê thì giá cả hợp lý hơn mà em cũng hi vọng nó ko tắc lòi mắt như cái đường Thụy Khuê Hoàng Hoa Thám. Em mua với nhu cầu để ở lâu dài chứ ko lướt sóng gì, có bác nào cũng alo xô ở đây rồi vào thành group mình cùng bàn tán (tiến độ, đất đai,, vân vân và mây mây...)
Vị trí chỗ này không bằng ở Thụy Khê cụ ạ

TVBstar

Xe hơi
Mình không làm ở ngân hàng, nên bạn loại trừ mình làm ở Tech như bạn nghĩ. Mình nắm về tín dụng sơ sơ thôi, nhưng nó là cơ bản:
- Đã đi vay thì vay ngân hàng lớn hay nhỏ cũng đều như nhau. Chi phí lãi vay = lãi suất huy động 12 tháng + biên độ 3 đến 4% tùy ngân hàng.
- Ngân hàng to nhỏ, lớn bé gì, dùng hình thức hỗ trợ lãi suất gì đi chăng nữa cũng như vậy, bây giờ tầm 11%. Chỉ khác nhau về thủ tục, anh nào làm nhanh hơn, mà mình biết mấy a nhà nước làm rất chậm và k linh hoạt như cổ phần nhé
Đó là những thông tin mình nắm được khi mình cũng chuẩn bị vay ở BIDV khi mua 1chung cư ở Minh Khai.
Mình ngoại đạo thôi nhưng mình thấy bạn che cái nọ, chê cái kia nghe ấu trĩ và chối tỉ quá nên mình mới hơi ngứa mồm.
Mình thì ko thấy ẫu trĩ và chối tỉ tí nào khi đưa ra nhận xét về dịch vụ 1 ngân hàng. Cho dù Techcombank có phục vụ 1000 KH tốt mà phục vụ mình ko tốt thì mình vẫn có quyền chê bôi và từ chối sử dụng sau này. Đây là ý kiến chủ quan và mình cũng nói rõ là "THEO MÌNH", có ép buộc/ cấm cản ai sử dụng đâu, và cũng ko tư vấn/ inbox/ hướng dẫn ai để bạn phải "ngứa mồm".

Về công thức lãi vay = lãi suất huy động + biên độ thì mình nghĩ ai có nhu cầu đi vay cũng đã tìm hiểu rồi. NH TMCP có thể tăng lãi suất huy động lên cao hơn các NH như VCB/ Vietin, dẫn đến lãi suất cho vay tăng cao sau khi hết thời gian được ưu đãi lãi suất. Ví dụ như mẹ mình gửi của VP Bank, cũng toàn được cao hơn 8%, tùy theo số tiền và thời gian gửi. Còn mình gửi ở Vietcombank bao năm nay có thấy lãi suất cao như vậy bao giờ đâu. Lãi suất huy động ổn định thì lãi suất cho vay cũng sẽ ổn định thôi.

Anyway, về bank mình ko phải chuyên gia ko bàn sâu vì nói nhiều sai nhiều, topic thì ko phải để tư vấn vay vốn, nên xin phép sau comment này sẽ ko trả lời các bình luận của bạn nữa để khỏi tranh cãi móc máy nhau không cần thiết.

TVBstar

Xe hơi
Em đính chính là em vay bên Bidv vẫn đc hỗ trợ ls 18 tháng 0% bình thường mà cccm
Em thấy cụ Rob bảo ko dc vay BIDV với Vietin nữa chứ trước giờ e vẫn thấy nó giăng bảng có Vietin và Techcombank. Em ko vay nên nên ko thăm hỏi kỹ vụ này.