[Funland] Em xin review về cái smart TV này

Ji Bro

Xe buýt
Chào cccm,

Em đang tính mua con Sony full HD 43 inch KDL-43W660G về treo tường xem vì giá hợp lý với kinh tế và nhu cầu nhà mình.
Mọi người cho em xin review về chất lượng, độ bền hoặc các vấn đề cái này hay bị với.
Nhà em xác định được chỗ mua rồi nên xin các seeder tha cho ko cần mời mua ở chỗ nào đâu.
Cảm ơn cccm.

vanhai493

Xe điện
em thì chưa dùng con này, nhưng năm ngoái em có mua cái của hãng LG, cũng 43inch vì chung cư khoảng cách nó gần nên mua con 43.
nhưng em mua con 4k, xem netflick phê lắm =))
e thấy thằng LG nó có cái tìm = giọng nói tiện lắm hehe. và con chuột bay nữa.
thích 2 cái đó nên chốt LG.

góp ý với cụ: năm nay 2021 rồi mà cụ còn mua full HD thì e rằng tầm 2,3 năm nữa sẽ hơi lỗi thời á.
ý kiến cá nhân!

hoanglong_hn

Xe tải
Tầm này mua ultra hd đi cụ,full hd làm gì nữa,với lại cá nhân e ko thích Sony,đẹp thì có đẹp nhưng nhanh hỏng.

f320

[Tịch thu bằng lái]
em thì chưa dùng con này, nhưng năm ngoái em có mua cái của hãng LG, cũng 43inch vì chung cư khoảng cách nó gần nên mua con 43.
nhưng em mua con 4k, xem netflick phê lắm =))
e thấy thằng LG nó có cái tìm = giọng nói tiện lắm hehe. và con chuột bay nữa.
thích 2 cái đó nên chốt LG.

góp ý với cụ: năm nay 2021 rồi mà cụ còn mua full HD thì e rằng tầm 2,3 năm nữa sẽ hơi lỗi thời á.
ý kiến cá nhân!
Tầm này vẫn xem 43 inch hả cụ?

Nhà em chung cư đây, phòng khách rộng có 3m vẫn chơi con 55 inch xem vô tưm

vanhai493

Xe điện

nghienruou

Xe điện
Nhà em mấy con LG, xài mấy năm chả hỏng gì, lại rẻ :)

huongdo03

Xe tăng
43inch quá bé, nhà em cũng nhỏ mua 49 inch còn ân hận. Nhà em cũng sony 8500 cái gì đó dùng đc 3 năm chưa sao.

VietCK

Xe tăng
Full HD lỗi thời rồi cụ, 43 inch thì quá bé, em dg xem 55 còn thấy bé

Rivers

Xe container
Mua LG cho lành, sony ngoài đắt ra thì em thấy không có gì nổi trội hơn mấy hãng khác.

Sơn thật thà

Xe buýt
Con này os nó kém lắm, hầu như chả có gì. Full hd thì cũng kém nốt, mà giá đâu có rẻ hơn LG.

RAVA

Xe ba gác
Chào cccm,

Em đang tính mua con Sony full HD 43 inch KDL-43W660G về treo tường xem vì giá hợp lý với kinh tế và nhu cầu nhà mình.
Mọi người cho em xin review về chất lượng, độ bền hoặc các vấn đề cái này hay bị với.
Nhà em xác định được chỗ mua rồi nên xin các seeder tha cho ko cần mời mua ở chỗ nào đâu.
Cảm ơn cccm.
-Tv thì bác cứ Sony mà chơi, mấy chú Hàn chỉ đc cái mẫu mã, qc và giá rẻ thôi chứ về tiêu chuẩn chất lượng thì chưa bằng thằng Nhật đc đâu? Còn tv Sony nếu có đk thì bác nên mua loại có kích thước to hơn chứ 43” giờ nó nhỏ lắm, nên mua loại 4K, có hệ đh android, có chíp X1, tần số quét cao…thì ngon hơn. Còn cái model có chữ G ở đằng sau cuối kia thì là model cũ từ 2019 rồi, sang 2020 là H và giờ 2021 là J kia. Mua model cũ thì giá rẻ nhưng phải cẩn thận vì có thể là hàng lưu kho quá lâu nên tg bh bị ngắn lại hoặc là hàng cũ, hàng trưng bày…Còn chỗ mua thì ngay trong of này cũng có mấy bác kdcn làm ăn cũng uy tín và giá rẻ hơn các ttđm nhiều. Còn theo như model bác đã chọn kia thì e dự là bác ko có nhu cầu mua tv to, nhiều tính năng, đắt tiền…nv thì bác chỉ nên cân nhắc giá tiền của model theo các năm thôi, với lại giờ phiên bản 43” cũng ít sự lựa chọn lắm?

ngoc_phuong

Xe lăn
Bóng đá cứ phải làm con 70inch trở lên. Coi nó mới sướng.

gnor

Xe buýt
Chào cccm,

Cảm ơn cccm.
Em can cụ!
2021 rồi 43 là quá bé và fullHD là quá kém, mã cũng cũ rồi sẽ chậm.
Em vừa tìm tầm 8-9tr? Cụ mua rẻ lắm thì cũng 7tr.
Cụ chi 10tr làm 55" 4K chuột bay LG không hối hận đâu ạ.

• Vodka
Reactions: 202

Sim Mobi

Xe buýt
Cụ chủ ngắm thêm ở showroom xem góc nhìn nó ổn ko nhé, hôm rồi em mua con vsmart 55' thanh lý của a Vượng, thì ghét nhất là góc nhìn hẹp nên khi nhìn chéo nó bị lóa sáng.

-Tv thì bác cứ Sony mà chơi, mấy chú Hàn chỉ đc cái mẫu mã, qc và giá rẻ thôi chứ về tiêu chuẩn chất lượng thì chưa bằng thằng Nhật đc đâu? Còn tv Sony nếu có đk thì bác nên mua loại có kích thước to hơn chứ 43” giờ nó nhỏ lắm, nên mua loại 4K, có hệ đh android, có chíp X1, tần số quét cao…thì ngon hơn. Còn cái model có chữ G ở đằng sau cuối kia thì là model cũ từ 2019 rồi, sang 2020 là H và giờ 2021 là J kia. Mua model cũ thì giá rẻ nhưng phải cẩn thận vì có thể là hàng lưu kho quá lâu nên tg bh bị ngắn lại hoặc là hàng cũ, hàng trưng bày…Còn chỗ mua thì ngay trong of này cũng có mấy bác kdcn làm ăn cũng uy tín và giá rẻ hơn các ttđm nhiều. Còn theo như model bác đã chọn kia thì e dự là bác ko có nhu cầu mua tv to, nhiều tính năng, đắt tiền…nv thì bác chỉ nên cân nhắc giá tiền của model theo các năm thôi, với lại giờ phiên bản 43” cũng ít sự lựa chọn lắm?
Em đã mở mấy tivi toshiba, sony ra thì màn hình toàn của LG và Samsung sản xuất :))
Nói chung tivi màn hình bền hay ko thì tùy từng cái
Phần mềm thì bọn Hàn giá rẻ và thường đi trước bọn Nhật

catmanal

Xe tải
Em vote LG nhé: Chất lượng thiết kế - Phần mềm quản lý - Độ nặng và tính năng của Remote vượt trội so với các hãng còn lại

gnor

Xe buýt
Cụ chủ ngắm thêm ở showroom xem góc nhìn nó ổn ko nhé, hôm rồi em mua con vsmart 55' thanh lý của a Vượng, thì ghét nhất là góc nhìn hẹp nên khi nhìn chéo nó bị lóa sáng.

Em đã mở mấy tivi toshiba, sony ra thì màn hình toàn của LG và Samsung sản xuất :))
Nói chung tivi màn hình bền hay ko thì tùy từng cái
Phần mềm thì bọn Hàn giá rẻ và thường đi trước bọn Nhật
5 năm trước LG ra màn Oled dày 3li dán tường, đã làm khách hàng sửng sốt và đối thủ ngỡ ngàng. Công nhận Nhật còn nhiều hàng gia dụng tốt nhưng hàng gia dụng liên quan giải trí thì Nhật đã là quá khứ??? :D

bo kent

Xe tăng
Nhà em mới hỏng con Sony và đổi sang LG năm trước. Đánh giá chung:
- Ngoại hình: Không chênh nhau mấy nên không xét.
- Màu sắc: Sony nhìn độ bão hòa màu đẹp và chân thật hơn, LG màu tiệm cận Sony và hơn Samsung.
- Hệ điều hành: LG dễ điều khiển và phản hồi nhanh hơn, có cả chuột bay tiện dụng. Tầm tiền này Sony chỉ là internet tivi rất chậm, lag.
- Độ bền: Sony em dùng 5 năm là tự toi màn hình, kiểu lên sọc. Em có hỏi bạn bè ai cũng bảo từ 3-5 năm là tự toi màn. Chả lẽ lại kém bền vậy nhỉ, con Plasma Panasonic của em dùng hơn 10 năm mà chả hỏng j, mỗi tội tốn điện, ngoại hình xấu.
- Về kích cỡ: Theo em cứ mua càng to càng tốt, sau đỡ hối hận. Thường mọi người chỉ hối hận vì mua nhỏ quá chứ ít hối hận vì mua to quá. ;)

Sonduong.BMV

Xe container
Chào cccm,

Cảm ơn cccm.
Dòng này cực hay chết màn hình.

Sonduong.BMV

Xe container
Nhà em mới hỏng con Sony và đổi sang LG năm trước. Đánh giá chung:
- Ngoại hình: Không chênh nhau mấy nên không xét.
- Màu sắc: Sony nhìn độ bão hòa màu đẹp và chân thật hơn, LG màu tiệm cận Sony và hơn Samsung.
- Hệ điều hành: LG dễ điều khiển và phản hồi nhanh hơn, có cả chuột bay tiện dụng. Tầm tiền này Sony chỉ là internet tivi rất chậm, lag.
- Độ bền: Sony em dùng 5 năm là tự toi màn hình, kiểu lên sọc. Em có hỏi bạn bè ai cũng bảo từ 3-5 năm là tự toi màn. Chả lẽ lại kém bền vậy nhỉ, con Plasma Panasonic của em dùng hơn 10 năm mà chả hỏng j, mỗi tội tốn điện, ngoại hình xấu.
- Về kích cỡ: Theo em cứ mua càng to càng tốt, sau đỡ hối hận. Thường mọi người chỉ hối hận vì mua nhỏ quá chứ ít hối hận vì mua to quá. ;)
Những con cụ nói dùng trên 10 năm là loại cũ rồi. Nhà em có 2 con dùng từ năm 2006 và 2009 đến giờ cũng chỉ hỏng vặt vài lần (ẩm bộ phận nhận tín hiệu từ điều khiển), Còn lọa đời mới bây giờ em thấy bên bảo hành họ nói "là vi mạch" nên hay hỏng hơn. Nhà em cũng bị 2 con - 1 con Sony 43 inch KDL-43W660 (21 tháng đen màn hình) và 1 con Android Tivi Sony 4K 55 inch KD-55X8500G (9 tháng sọc màn hình). May toàn trong thời gian bảm hành.

RAVA

Xe ba gác
5 năm trước LG ra màn Oled dày 3li dán tường, đã làm khách hàng sửng sốt và đối thủ ngỡ ngàng. Công nhận Nhật còn nhiều hàng gia dụng tốt nhưng hàng gia dụng liên quan giải trí thì Nhật đã là quá khứ??? :D
-Bác cứ nói đùa, chất lượng hình ảnh và màu sắc thì tv Hàn chưa qua mặt đc tv Nhật đc đâu, cho dù là bây giờ Sony nó cũng sd màn hình do LG sx nhưng con chip đk thì do chính nó sx và nắm bí quyết công nghệ kia? Còn đồ thiết bị âm thanh của mấy chú Hàn thì chắc hơn đc thằng Tàu, còn so với Nhật thì buồn cười quá? Đồ Hàn hơn đồ Nhật chắc đc mỗi con đt Samsung?:D