[Funland] Em xin sự giúp đỡ ạ

Trạng thái
Thớt đang đóng

nguyentuanvt

Xe đạp
Dạ em mến chào anh/chị trong nhóm.
Lời đầu tiên cho em xin cảm ơn tấm lòng của anh Ông Lão Đánh Cá và anh Axega đã tới xác minh em và có phương hướng giúp đỡ cũng như động viên em.
Em biết khi em đưa facebook lên bài thì có rất nhiều khuyết điểm để mọi người nghĩ em... nhưng đúng là hoàn cảnh em khó và em xin trên facebook là thật, em ko có phủ nhận điều này. Tất cả là do bản thân em ko cố gắng nổ lực, bên cạnh đó cũng có góc khuất (em xin phép ko nói thêm để mọi người hiểu sai) em biết cái sai của mình, đường đi như nào em sẽ có định hướng lại ạ.
Cảm ơn những lời chỉ trích từ mọi người để em nhận ra được cái sai của bản thân, em suy nghĩ cả đêm và đọc hết tất cả những comment của các anh. Em cũng rút ra được nhiều thứ sau bài học này. Em xin phép không nói vòng vo ạ.
Hôm nay em đã nhờ được 1 người bạn hỗ trợ lấy xe (bạn ngoài xã hội họ cho em mượn) để em cố gắng đi làm, cố gắng lo cuộc sống.
Dạ em xin phép anh Admin nhóm đóng bài giúp em.
Em xin chân thành cảm ơn!

Chỉnh sửa cuối:
Khó nhỉ?em hóng mạnh thường quân có xe máy để cho mượn.

nguyentuanvt

Xe đạp
Dạ vâng. Em khổ quá. Các anh chị làm ơn giúp em với.

nguyentuanvt

Xe đạp
Mẹ em nằm ở viện nào? Giờ em có ở Viện với mẹ ko anh đến gặp em. Anh đang ngã tư giếng nước.
Dạ mẹ em xuất viện dc mấy hôm rồi anh ạ. Hiện tại đang ở phòng trọ với em ạ. Em ở 1/6 trần khắc chung, phường 7 ngay cây xăng lê lợi đi vài ạ.

nguyentuanvt

Xe đạp
Em cầu xin các anh chị mỗi người có thể giúp em 1 ít được không ạ.
Em thật sự rất khó khăn, em cần chiếc xe để đi làm nuôi mẹ và mưu sinh hàng ngày ạ.
Lamg ơn giúp em với

AXEGA

Xe tăng
{Salon Chợ xe}
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Em biết đến diễn đàn qua 1 người chị trên mạng giới thiệu. Chị ấy bảo trong này nhiều anh/chị tốt bụng. Em xin vào đây để xin sự giúp đỡ ạ.
Em xin phép trình bày hoàn cảnh mình như sau:
Em và mẹ hiện ở trọ tại Vũng Tàu.
Mẹ em bệnh biến chứng tiểu đường, máu mỡ, bệnh tim, thoái hóa cột sống.
Đợt rồi mẹ em bệnh nằm viện, không có chi phí em phải cầm đỡ chiếc xe máy để trang trải thuốc men, viện phí.
Bản thân em cũng từng bị tai nạn gãy khớp gối nặng (bắt ốc vít ở chân), em.ko có sức khỏe làm được việc nặng.
Công việc chính của em là chạy xe ôm, shipper... nhưng giờ em ko có xe để chạy mưu sinh nuôi mẹ.
Vậy em xin đăng bài anh chị nào có dư chiếc máy ko dùng tới, có thể cho em.mượn tạm 1 thời gian, em đi xin việc làm, chạy ship đỡ 1 thời gian được không ạ.
Em thật sự bế tắc quá. 😢
Dưới đây là link facebook của em, anh chị nào cần xác minh trước khi giúp đỡ lúc nào cũng được ạ.

xtid=ZbWKwL
Bạn cho mình điện thoại và địa chỉ cụ thể ở Vũng tàu mình nhờ bạn qua xác minh rồi gửi cho bạn 1 chiếc xe cũ còn tốt để bạn có thể dùng đi lại và công việc.

NNS

Xe ngựa
trước cũng có mấy cậu mở thread xin tiền rồi đâu toàn lừa đảo cả :))

Dạ mẹ em xuất viện dc mấy hôm rồi anh ạ. Hiện tại đang ở phòng trọ với em ạ. Em ở 1/6 trần khắc chung, phường 7 ngay cây xăng lê lợi đi vài ạ.
Giờ anh về khách sạn Prague số 338 Trương Công Định.
Em nhắn số điện thoại cho anh. Chuẩn bị sẵn giấy tờ tuỳ thân của em và mẹ em. Anh sẽ gặp em rồi nhờ CA địa phương xác minh rõ nhân thân (20p là xong). Xác định đúng người, gặp gỡ trực tiếp đúng hoàn cảnh, anh sẽ chia sẻ cùng em.
Ok thì làm luôn. Chiều anh có việc ở 171 rồi.

AXEGA

Xe tăng
{Salon Chợ xe}
{Kinh doanh chuyên nghiệp}

sherlock cốc

Xe buýt
Mẹ em nằm ở viện nào? Giờ em có ở Viện với mẹ ko anh đến gặp em. Anh đang ngã tư giếng nước.
mình search thì thấy mẹ bạn này nằm ở bệnh viện vũng tàu, thấy quá trình bệnh cũng mấy năm. Nếu là thật thì bạn này cũng vất vả
Vấn đề là nick có thể bị hack, bạn mở public danh sách bạn bè trên face của mình vì hiện ko nhìn dc danh sách bạn bè trên face của bạn. Ngoài ra mình cũng thấy bạn khá tiêu cực 1 thời gian dài, có vẻ như đã nhiều bạn bè giúp đỡ bạn nhưng giờ mọi người ko muốn giúp bạn.
Trên này nếu mọi người giúp bạn cũng chỉ dc lúc này, rồi sau đấy bạn có phương hướng như nào. Bạn inbox cho ông lão đánh cá số điện thoại của bạn và 2,3 bạn bè, anh em thân đã từng giúp bạn để cụ ấy xác minh.

nguyentuanvt

Xe đạp
Bạn cho mình điện thoại và địa chỉ cụ thể ở Vũng tàu mình nhờ bạn qua xác minh rồi gửi cho bạn 1 chiếc xe cũ còn tốt để bạn có thể dùng đi lại và công việc.
Dạ sdt em: 0931256342. Địa chỉ trọ: 1/6 trần khắc chung, phường 7, tp. Vũng tàu ạ.

phuongmit

Xe cút kít
Em nhắn số điện thoại cho anh. Chuẩn bị sẵn giấy tờ tuỳ thân của em và mẹ em. Anh sẽ gặp em rồi nhờ CA địa phương xác minh rõ nhân thân (20p là xong). Xác định đúng người, gặp gỡ trực tiếp đúng hoàn cảnh, anh sẽ chia sẻ cùng em.
Nhờ cụ xác minh, nếu đúng chuẩn hoàn cảnh cần giúp đỡ thì trên này nhiều người sẽ chung tay thôi

luyenok

Xe điện
Cụ nên tìm đến bộ phận/tổ chức xã hội của bệnh viện để đc đánh giá và hỗ trợ lâu dài (điều trị, viện phí, suất ăn,...). Chứ như cụ trình bày có mỗi cái xe đi làm phải cắm, giờ kiếm xe khác, cứ cho là có xe khác rồi với thu nhập từ ship các kiểu đc mấy ngày thì lại phải cắm xe tiếp?

nguyentuanvt

Xe đạp
Dạ vâng anh. Em có blx máy và cmnd em cầm chung với chiếc xe rồi anh ạ. Em có cmnd của mẹ em ạ.

Fan gentra

Xe điện
làm căn ngồi hóng cccm xác minh ...nếu quả đúng như thực tế xin chia sẻ dùng cụ vượt qua thời điểm khó khăn này ..cảm ơn

Dạ vâng anh. Em có blx máy và cmnd em cầm chung với chiếc xe rồi anh ạ. Em có cmnd của mẹ em ạ.
Anh có người đưa em qua hiệu cầm đồ để đối chiếu với căn cước. Em nhắn anh số điện thoại. Anh sẽ gọi trực tiếp cho em.

formen

Xe lăn
.
Xoá mất cái cồng link phây r.
Sorry ngay cồng đầu tiên, em lướt k hết

Trạng thái
Thớt đang đóng