[Funland] Em xin tham khảo kinh nghiệm thực tế nẹp chỉnh răng cho F1 của các cụ, mợ.

Vasa

Xe buýt
Các cụ có con nhỏ nên để ý và hướng dẫn các cháu vấn đề răng miệng. Nhiều khi răng nó hỏng rồi mới khắc phục rất tốn kém và vất vả. Các f1 nhà các cụ nếu ddnag ở độ tuổi thay răng sữa, các cụ chú ý răng nào có dấu hiệu thay, các cụ bảo các cháu chịu khó lung lay 2-3 ngày rồi ra nha sĩ xử lý luôn, quên đi cái là răng vĩnh viễn mất chỗ mọc, dẫn đến mọc lệch

peidemeng

Xe tải
Các cụ cho em hỏi ở gần Hà Đông thì phòng khám nào là ổn ạ, F1 nhà em bị vẩu, cháu năm nay 11 tuổi ạ.

labana

Xe hơi
Con em nó hơi vẩu, họ bảo muốn kéo vào thì phải nhổ 2 cái. Em đến ông bác sỹ Tùng nhà ở Phùng Khoang, ngay gần nhà em, ông ý bảo không cần nhổ. Để em inbox mợ số đt ông ý.
cho m xin số nhé. gần nhà m

xedaprach

Xe điện
Mạn Cầu Giấy có bác sĩ nào tốt không các cụ review em với.

Infiniti86

Xe hơi
Chọn nha khoa uy tín họ tư vấn cho cụ ạ. Nên đi sớm, thì bsy có phương án xử lý sớm sẽ dễ dàng hơn. Con nhỏ nhà em lớp 3 đã phải niềng rồi,

Xe bọ xít

Xe container
Các cụ có con nhỏ nên để ý và hướng dẫn các cháu vấn đề răng miệng. Nhiều khi răng nó hỏng rồi mới khắc phục rất tốn kém và vất vả. Các f1 nhà các cụ nếu ddnag ở độ tuổi thay răng sữa, các cụ chú ý răng nào có dấu hiệu thay, các cụ bảo các cháu chịu khó lung lay 2-3 ngày rồi ra nha sĩ xử lý luôn, quên đi cái là răng vĩnh viễn mất chỗ mọc, dẫn đến mọc lệch
Cái này chuẩn luôn, bố mẹ ko để ý sau vừa mất thời gian vừa mất tiền, tất cả cùng vất vả, tốn kém.

arch.zung

Xe tăng
Nhà em 2 F1 em đều cho niềng răng từ năm 7 tuổi khi đang thay răng sữa, đến giờ 1 bạn 13t, 1 bạn 11t răng rất đều đẹp. Theo tư vấn của bác sỹ thì tầm 7-9 tuổi là phù hợp vì chân răng còn mềm, dễ nắn và không bị đau. Giá cả thì tầm 20tr 1 bạn, và sẽ nắn trong khoảng 2 năm cho đến khi thay xong răng sữa.
e hóng thêm ý kiến khác của chuyên gia

Vasa

Xe buýt
Đây, F1 nhà E đi chỉnh hồi tháng 3, giờ như này. Nha sỹ nói với cháu là vì dịch(không đến chỉnh đều được) chứ không sẽ ngon hơn tý

Chuẩn cụ ạ, dịch mấy tháng rồi, nhiều người không đi xử lý chỉnh được, khổ nhất là các cụ đau răng

thuanmechvn

Xe đạp
Nguyên nhân răng mọc lệch không đều không phải hoàn toàn do việc không chịu nhổ răng sữa sớm đâu cụ, đó là 1 nguyên nhân nhưng rất rất nhỏ cụ ạ và phần lớn mọi người vẫn bị nhầm lẫn nó là nguyên nhân chính dẫn tới hay quát mắng con. Nguyên nhân chính là do di chuyền, kết cấu hàm và chân răng, nguyên nhân nữa là do tác động của ngoại lực và thói quen. Khi răng vĩnh viễn bắt đầu mọc lên thì chân răng sữa nó sẽ tiêu dần chân tủy đến lúc nào đó cụ ko bẻ nó cũng gãy. Nên là biện pháp tốt nhất để thẩm mỹ đến giờ là vẫn cho các cháu niềng răng thôi.