[Funland] Em xin tư vấn miễn phí về âm thanh karaoke và xem phim cho các cụ mợ ạ

Hà Quang Hưng Auto

[Tịch thu bằng lái]
Em tính thay đôi 301 V bằng đôi 901 II . Liệu có ok hơn không cụ và giá cỡ nào thì ok cho 1 cặp còn đẹp và nguyên bản
Cụ thay 301 V thì gả cho em nhé
Em mua lắp phòng 15M thi thoảng hát hò xả tress

Cu Ti Hoc Lai

Xe đạp
Cụ chủ cho em hỏi. Amply jarguar pa 700 a? Ưu và nhược điểm của nó cái.và có nên mua ko. Hay là mua con 506 vậy

timun001

Đi bộ
Hi mọi người! E là newbie xin mọi người chỉ giáo. E mới mua đồ củ 1 Mixer karaoke CALIFORNIA CPM238B nhưng ở mặt sau máy ghi là made in seoul company là sao? Có phải e mua phải hàng nhái không? Thanks.

wonbin2688

Xe hơi
cụ có thể tư vấn giúp em 1 đôi loa và âm ly dùng cho nhà chung cư đc ko ạ
e thích nhạc nhẹ, bolero...

nam0861611

[Tịch thu bằng lái]
Oánh dấu khi cần ủng hộ cụ chủ, món này em thấy phức tạp quá

Phuongtrinh82

Xe hơi
Em tính mua ampli số yamaha 7.1 thấy ghi là 600w . Hiện em có đôi BMB thấy ghi 400w một loa hai loa là 800w . Cụ cho em hỏi ampli kia kéo dc đôi loa kia của em ko .

**AstonMartin**

Xe buýt
Các Cụ thông thái tư vấn giúp Em với, Em có cái amply như hình. trước kia nhà Em dùng để hát Kara, em có kết nối với 2 loa Bose 301. giờ Em dự định dùng cái amply đó vào việc khác, Em định kết nối với 4 cái loa TOA (thông số như hình dưới) liệu có kết nối được không và đấu nối như thế nào để hoạt động được ạ? Em cảm ơn các Cụ!

cuonglevan

Xe hơi
Gian hàng của e đây các cụ mợ nhé
http://www.otofun.net/threads/chuyen-am-thanh-karaoke-hàng-bãi-hàng-mói-hàng-gióng-ngon-bỏ-rẻ-chỉ-tù-1t8.952130/page-3#post-25876382
Với lòng đam mê và chút kinh nghiệm nho nhỏ em xin đóng góp tư vấn miễn phí cho cụ mợ nào thích hát,muốn hát hay mà cảm thấy bộ âm thanh nhà mình chưa được ưng ý sẽ thành ưng ý ạ
:)>-:)>-
Cách lựa chọn mua dàn karaoke, tư vấn kinh nghiệm chọn mua dàn karaoke hát hay chuẩn như quán kinh doanh,để mua dàn karaoke ưng ý đầu tiên là bước sắm thiết bị:

Nếu cụ mợ đã có một đầu VCD hay DVD (thường dùng để xem phim, nghe nhạc) thì thiết bị cần phải mua thêm là ampli karaoke, loa karaoke, micro … Lắp ráp theo kiểu này số tiền bỏ ra sẽ thấp hơn nhưng chắc chắn là chất lượng âm thanh dàn karaoke gia đình sẽ không hay bằng vì hệ thống không đồng bộ.

Khi mua dàn karaoke gia đình hay phòng kinh doanh, thiết bị mua sắm đầu tiên phải là đầu hát karaoke chuyên nghiệp.

Một thiết bị quan trọng khi mua dàn karaoke chính là amply karaoke. Trước khi mua thiết bị này, người sử dụng phải chú ý đến công suất của bộ loa karaoke dự kiến. Nếu muốn sử dụng hệ thống 4 loa thì phải hỏi kỹ về công suất của ampli có thể đáp ứng. Trong trường hợp công suất của amply thấp hơn công suất loa sử dụng sẽ xảy ra hai khả năng: hoặc là chất lượng âm thanh của loa (cụ thể là phần âm thanh bass) sẽ không chuẩn, hoặc là cháy ampli.

Hiện nay để mua dàn karaoke hay nhất, chuẩn nhất như ngoài quán kinh doanh có nhiều loại amply karaoke trong nước và nước ngoài sản xuất. Khách hàng tha hồ lựa chọn mẫu mã cũng như công suất. Không chỉ khảo sát về giá cả, khi mua thiết bị, khách hàng cần chú ý đến công suất của ampli. Không ít trường hợp, nơi bán đã nói quá về chức năng của amply để nâng giá bán.

Thiết bị cuối cùng quyết định đến chất lượng khi quý khách mua dàn karaoke chính là loa. Hiện nay, mặt hàng loa khá phong phú, nhưng tiêu chí đầu tiên phải nói đến là tổng công suất của loa phải tương đương với công suất của Âm ly.
Để hát hay hơn

Theo kinh nghiệm của các nhân viên kỹ thuật về âm thanh tại các cửa hàng chuyên bán loa và thiết bị hỗ trợ âm thanh thì để có một hệ thống âm thanh hay, tương xứng với giá tiền bỏ ra thì nên đồng bộ hệ thống, từ loa, ampli cho đến cả đầu đĩa…

Về mặt nguyên tắc, loa nào cũng có thể sử dụng để hát karaoke, vấn đề là chất lượng âm thanh tương xứng như thế nào với số tiền mà bạn đầu tư. Qua kinh nghiệm thiết kế, với quy mô phòng hát khoảng từ 15 – 17m2,nên sử dụng 2 loa có công suất 100 – 120W/ loa ghép với 1 subwoorfer là vừa đủ. Với diện tích trên, không nên sử dụng hệ thống 4 loa (chỉ dành cho những căn phòng có diện tích 25m2 trở lên), vừa thừa công suất, vừa phải đầu tư ampli có công suất lớn. Khi đặt vị trí loa, không nên treo loa phía sau mà nên đặt loa trước mặt với phòng trên dưới 15m2, không nên treo loa sát trần nhà vì dễ tạo ra hiện tượng âm thanh bị dội,thường cách trần 30cm với chiều cao 2m8 từ trần xuống nền nhà. Hướng ra âm thanh của hai loa không nên đối nghịch với nhau mà tuỳ theo chiều dài căn phòng, tốt nhất là tạo thành góc 90 độ đến tai người nghe.

Sau khi thiết kế đúng với công suất của loa, để mua dàn karaoke hay hơn, bạn nên chú ý đến việc “cân chỉnh” âm lượng của ampli. Sự cân chỉnh này tùy theo sở thích của người nghe, không có thông số riêng vì còn phụ thuộc vào chất liệu cấu tạo của căn phòng. Nếu căn phòng được lắp đặt kính thì nên giảm echo, còn vách ngăn bằng gỗ hoặc bằng thảm thì nên tăng treble, giảm bass.

Tưởng chừng đơn giản nhưng để có hệ thống âm thanh chất lượng cao cho dàn karaoke của bạn thì nên tìm hiểu kỹ hơn về thiết bị cũng như nghe nhiều hơn những lời tư vấn từ các chuyên viên âm thanh. Hy vọng những lời tư vấn ấy sẽ giúp bạn ít nhiều khi muốn đầu tư mua dàn karaoke với hai tiêu chí: rẻ và hay.

Cần tư vấn trực tiếp xin cụ mợ gọi vào số 0928.505.668 - 043.9938.932 để được tư vấn một cách nhiệt tình và phù hợp nhất a![/CÔLÔR]

Thông tin của cụ bổ ích quá. Cảm ơn cụ.

thukapi

Xe đạp
Cảm ơn cụ, nhà em đang cbi sắm dàn karaoke

Hangd

Xe hơi
vào link gian hàng ko được cụ chủ ơi?

muadem

Xe cút kít
Em định sắm bộ mới cho phòng trên 16m như này có được ko cụ
- Amply jagua 506N
- 1 đôi Bose 301 V
- 1 đôi JBL 10II
- 1 sub Bose
- 2 mic Shure PG58
Sao cụ không thêm vang số nữa nhỉ, em thấy thiếu nó như mất đi phàn nhiều trong bộ của cụ