[Funland] Em xin tư vấn về tiêm phòng HPV cho gấu

PersonaHung

Xe buýt
Em chào bác sĩ OF.

Chả là 6 tháng nữa bọn em kết hôn, hôm trước gấu em bảo muốn đi tiêm phòng HPV cho an tâm. Em hỏi thằng bạn làm bác sỹ sản thì nó bảo ko cần thiết, HPV có nhiều chủng, tiêm phòng cũng chỉ ngừa được vài chủng thôi. Tiêm cúm và rubella thì hữu ích hơn.

Em băn khoăn ko biết thế nào, nhờ bác sỹ tư véo em với ạ.

PersonaHung

Xe buýt
à thêm nữa là gấu em bảo tiêm HPV thì phải mất 6 tháng, và 3 tháng sau tiêm thì mới được có em bé.
Như vậy em tính sơ sơ là 9 tháng bị cấm vận, em chắc nhịn ko nổi mất :(

Toanlkh

Xe tải
Trong thời gian tiêm thì cụ dùng tạm Ba con sói có sao đâu nhỉ. Mà thực ra không cần đợi 3 tháng sau khi tiêm đâu ạ, như em em chỉ đợi có 1 tháng.

Vĩnh Xuân

Xe máy
Em chào bác sĩ OF.

Chả là 6 tháng nữa bọn em kết hôn, hôm trước gấu em bảo muốn đi tiêm phòng HPV cho an tâm. Em hỏi thằng bạn làm bác sỹ sản thì nó bảo ko cần thiết, HPV có nhiều chủng, tiêm phòng cũng chỉ ngừa được vài chủng thôi. Tiêm cúm và rubella thì hữu ích hơn.

Em băn khoăn ko biết thế nào, nhờ bác sỹ tư véo em với ạ.

Bác sĩ bạn của bác nói đúng đấy. :)

Tba.hanoi

Xe tải
Em có địa chỉ cả 3 miền http://thanhbinhauto.com
Website
thanhbinhauto.com
1. Các nàng cứ chờ việc sát đ ít mới làm. Tiêm từ sớm mới tốt chứ và cũng không ảnh hưởng đến kế hoạch có em bé.
VX này tốt nhất là tiêm trước khi có quan hệ TD. Sau khi QH rồi thì gấu đã có khả năng nhiễm HPV (từ cụ chẳng hạn - nếu cụ đã đi giao lưu với em khác nhiễm con này rồi) Virus này nhiễm chính qua quan hệ TD (>99%). <1% là do đường nước sạch sử dụng hàng ngày.
2. Đúng là HPV có nhiều týp khác nhau, nhưng trong VX chỉ có 2 týp thôi. Và đây là 2 týp hay gặp nhất. chiếm tỉ lệ lớn gây ung thư. Rất ít người nhiễm cả hai týp (trong VX hoặc không có trong VX) cùng lúc (trừ các mợ hành nghề ....). Do vậy Nếu vớt vát được % nào tốt % đó cụ à. Còn hơn là để vợ cụ muốn nhiễm gì thì nhiễm (Tất nhiên nếu 2 vợ chồng cụ chỉ biết có nhau không thôi thì hầu như không có nguồn lây, không tiêm cũng được))
3. Ng yêu cụ cần tiêm đủ các VX sau càng sớm càng tốt để đảm bảo 1 cuộc sống khỏe mạnh (chứ chưa nói đến bảo vệ em bé)
Sởi - Quai Bị - Rubella; Thủy đậu; Viêm gan B, Cúm mùa.
Nếu đã tiêm gì rồi hoặc mắc bệnh đó rồi thì không cần tiêm nữa.
4. VX phòng HPV : không nên có bầu trong 1 tháng sau tiêm mũi 3.

koala_benho

Xe tăng
Nên tiêm bác ạ. không biết gấu bác bao tuổi rồi ạ? Vì em nhớ có tác dụng tốt nhất với Con Gái dưới 26 tuổi. Tiêm 3 mũi ~ 5 củ.

Cobekeongot

Xe hơi
Em tiêm rồi bác ạ. Mất sáu tháng tất cả. Mất 1,4tr một mũi. Nếu chưa xxx thì hẵng tiêm ko thì cũng chả có tác dụng gì cả

doctormanhvn

Xe tải
Chủ thớt nghe các cụ tư vấn chắc đã hiểu ra rồi: Gấu cụ chủ tiêm chả có tác dụng gì nữa....!!!

huyphuong127

Xe tải
Theo em đc biết là chuẩn đấy ạ
chuẩn ko cần chỉnh ^^
Vẫn chỉnh được Cụ à

Em tiêm rồi bác ạ. Mất sáu tháng tất cả. Mất 1,4tr một mũi. Nếu chưa xxx thì hẵng tiêm ko thì cũng chả có tác dụng gì cả

Chủ thớt nghe các cụ tư vấn chắc đã hiểu ra rồi: Gấu cụ chủ tiêm chả có tác dụng gì nữa....!!!
vẫn có tác dụng nếu như Gấu chưa nhiễm virus HPV. Việc QHTD chỉ đánh giá là mất Tr i n h chưa thôi. Chứ vụ tiêm vx thì liên quan gì đâu các Cụ

Little Crab

Xe tải
Cụ đến 131 Lò Đúc người ta tư vấn cho lộ trình tiêm đấy, em nghe loáng thoáng gấu nói có 1 loại 900k/mũi, 1 loại 1400k/mũi ngưà thêm sùi mào gà, nếu tiêm tất cả theo lộ trình họ tư vấn thì cũng kiêng 6 tháng thôi ợ

nghiemhuyen

Xe hơi
Bác chủ phải đi xét nghiệm đã. Nếu cả 2 bị rồi thì không tiêm làm j cả vì không có tác dụng. Sau này muốn có F1 thì nên được tư vấn của BS. Nếu chưa bị thì đi tiêm, em tiêm ở TT y tế dự phòng 96k/ mũi

nghiemhuyen

Xe hơi
Xl. em nhầm sang HBSAg

thanhnienlaunam

Xe máy
Còn phải tiêm trước 25 tuổi nữa cụ chủ ạ. Hồi trước em định đi tiêm mà cũng gặp phải bà bs tư vấn rởm nên giờ ko tiêm tiếc hùi hùi đó. Bà ý nói nếu 1 vợ 1 chồng ko lăng nhăng thì chả phải tiêm, ko lo bị nhiễm.