[Funland] Em xót tiền quá các cụ ah

zonet

Xe tăng
Công nhận chán SS vãi cả đái.
Thế, nếu bác là Samsung, bác sẽ làm gì?
Nếu bác, là Tim Cook, và gặp vụ tương tự với iphone của nhà, bác sẽ chỉ đạo làm gì?
Khách quan mà nói thì Fold là đt rất đẹp, nhanh, công nghệ vượt trội. Nhiều người cứ nghĩ đt SS thì không thông minh bằng IP, nhưng đó là 10 năm trước thôi, chứ giờ em thấy dùng SS có nhiều cái hay hơn, nhất là dùng đa ứng dụng fb, Zalo... Đặc biệt em Fold này chạy đa nhiệm 3 ứng dụng cùng lúc cực mượt mà, chơi game thì em đảm bảo luôn là nhất trong tất cả các loại điện thoại.

Thế nên bây giờ có vài cụ sms hỏi mua 3 tr em cũng chả muốn bán, mà vứt ở nhà, thỉnh thoảng lôi ra ngắm, rồi dùng lướt web thay cho ipad hay chơi game.

E nghĩ SS cần xem lại việc làm sao để khách hàng yên tâm bỏ tiền ra gần 2.000 USD để mua sp Fold này ít ra cũng dùng đc vài năm. Chứ giờ em cũng chả dám mua em này nữa, vì dùng hơi tí là nguy cơ lỗi liên quan đến màn hình chính, mà lỗi thì chỉ có thể thay trong chính hãng với giá cắt cổ, cũng như nguy cơ bị từ chối bảo hành là rất cao.

Nook

Xe buýt
Loa ngoài thì có mấy khi dùng đâu, cụ cứ xài bình thường thôi. Em ghét nhất ai nói chuyện cứ bật loa ngoài xong nói oang oang như cái chợ, vô duyên vđ. Ob già em gọi vậy ngoài phòng khách em cũng bảo vào phòng riêng hãy gọi loa ngoài
Mình cũng ko thích chỗ đông người bật loa ngoài lên nói chuyện . Toàn phải nghe những chuyện ko phải của mình . Kể cả vợ mình cũng nhắc nhở.

Còn Zin

Xe tải
may quá. đang đinh kiếm con F cũ trên này mà đọc được bài của cụ chủ

Payroll

Xe điện
Cụ zonet có thanh lý không, em fan sam, thả luôn 8 củ, e k có nhu cầu dùng loa ngoài :D cụ cân đối, hợp lý báo em
Em thì lại thích sam, vì hay vọc vạch. Giá thì thấp hơn apple mà nhiều tính năng hơn, công nghệ cũng mới, có cái là hãi vụ màn, nhưng vía em tốt, điện thoại máy tính chẳng bao giờ hỏng nặng. Ip dùng thì buồn quá, chẳng thấy gì đổi mới. Mà ai bảo ss lag là do k vọc, e xóa hết app hệ thống đi + thủ thuật, chạy ầm ầm
Vụ xóa app hệ thống + thủ thuật là thế nào đấy, cụ chia sẻ đi

xukthal.

Xe lăn
Thế nên bây giờ có vài cụ sms hỏi mua 3 tr em cũng chả muốn bán, mà vứt ở nhà, thỉnh thoảng lôi ra ngắm, rồi dùng lướt web thay cho ipad hay chơi game.
3tr2 cụ bán cho em nhá, em đang cần 1 con nối BLT với loa kéo để hát KROK L-)

New car 2023

Xe điện
Khách quan mà nói thì Fold là đt rất đẹp, nhanh, công nghệ vượt trội. Nhiều người cứ nghĩ đt SS thì không thông minh bằng IP, nhưng đó là 10 năm trước thôi, chứ giờ em thấy dùng SS có nhiều cái hay hơn, nhất là dùng đa ứng dụng fb, Zalo... Đặc biệt em Fold này chạy đa nhiệm 3 ứng dụng cùng lúc cực mượt mà, chơi game thì em đảm bảo luôn là nhất trong tất cả các loại điện thoại.

E nghĩ SS cần xem lại việc làm sao để khách hàng yên tâm bỏ tiền ra gần 2.000 USD để mua sp Fold này ít ra cũng dùng đc vài năm. Chứ giờ em cũng chả dám mua em này nữa, vì dùng hơi tí là nguy cơ lỗi liên quan đến màn hình chính, mà lỗi thì chỉ có thể thay trong chính hãng với giá cắt cổ, cũng như nguy cơ bị từ chối bảo hành là rất cao.
Chính sách nó đặt ra là để bảo vệ họ trước những khách hàng làm hỏng máy do lỗi cá nhân, nhưng lại đòi NSX bảo hành.
Cái đó thì ông nào cũng thế thôi, Apple hay Samsung.
Máy Samsung S21+ của tôi cũng lỗi màn hình, bị sọc dọc.
Cũng hết bảo hành gần 1 năm, nhưng bên Samsung báo trước:
Êm sẽ test máy của anh, nếu nó vẫn kín khí, không rơi, thì em bảo hành cho anh, chính xác là thay thế màn hình FOC.
Họ đã test và máy tôi failed, vì của đáng tội, sau vài năm sử dụng thì không tránh được chuyện rơi 1-2 lần nào đó, do đó nó hở rồi; mặc dù tôi giữ máy cẩn thận và không dùng để thoại ngoài đường.
Họ từ chối bảo hành và tôi vui vẻ chấp nhận chuyện đó.
Bán máy thì được 500K thì phải.

theanh235

Xe buýt

Payroll

Xe điện

theanh235

Xe buýt
Cám ơn cụ, em vodka cụ mà ko được, phải rót 20 người khác đã
cái bloarware thì tùy từng người dùng, nếu k nó lại xóa hết, phải lọc cái nào mình dùng thì xóa, hơi mất công tí. EM dùng cơ bản, k cần tính năng nhiều, chỉ cần mượt và pin tốt, cụ có cần k em gửi file vào inbox cụ.

đen_đá

Xe buýt
Một đời ta muôn vàn đời nó, cụ bỏ đi cho nhẹ đầu

Payroll

Xe điện
cái bloarware thì tùy từng người dùng, nếu k nó lại xóa hết, phải lọc cái nào mình dùng thì xóa, hơi mất công tí. EM dùng cơ bản, k cần tính năng nhiều, chỉ cần mượt và pin tốt, cụ có cần k em gửi file vào inbox cụ.
Cụ gửi cho em đi ạ, em có con s9 mà pin đang hơi chai nên bớt app nào là thêm dung lượng cho pin

theanh235

Xe buýt

cụ check ib dùm, em vẫn giữ offer hôm qua đưa, 8 củ.

zonet

Xe tăng
Chính sách nó đặt ra là để bảo vệ họ trước những khách hàng làm hỏng máy do lỗi cá nhân, nhưng lại đòi NSX bảo hành.
Cái đó thì ông nào cũng thế thôi, Apple hay Samsung.
Máy Samsung S21+ của tôi cũng lỗi màn hình, bị sọc dọc.
Cũng hết bảo hành gần 1 năm, nhưng bên Samsung báo trước:
Êm sẽ test máy của anh, nếu nó vẫn kín khí, không rơi, thì em bảo hành cho anh, chính xác là thay thế màn hình FOC.
Họ đã test và máy tôi failed, vì của đáng tội, sau vài năm sử dụng thì không tránh được chuyện rơi 1-2 lần nào đó, do đó nó hở rồi; mặc dù tôi giữ máy cẩn thận và không dùng để thoại ngoài đường.
Họ từ chối bảo hành và tôi vui vẻ chấp nhận chuyện đó.
Bán máy thì được 500K thì phải.
Ngay cả bảo hành cũng là yếu tố con người, hên xui thôi ông bạn nhé. Tôi lên bh SS hỏi trực tiếp, nv kỹ thuật bảo vết cấn của anh rất nhỏ nên nếu mà còn trong bh chính hãng thì em đề xuất lên cấp trên khả năng vẫn đc bh thay màn mới free. Nhưng do máy của tôi là bh gia hạn qua bên bảo hiểm thứ 3 nên nv SS nói tôi phải về hãng kia đề xuất, mà tôi lười/bận k muốn chạy đi lại, đề xuất nọ kia... nên thôi.

Nv kỹ thuật SS cũng cho biết dòng Fold gập này khác hẳn các dòng S hay Note là các dòng thanh dễ hơn nhiều. Ông cứ thử cái Fold hay Flip đấy đi rồi biết. Lỗi của máy tôi là bị đứt dây loa, như máy S hay Note chỉ thay dây loa là xong, ra ngoài làm chắc mất 200k. Nhưng đây dây loa nó dán vào màn hình chính, nên hỏng dây loa mà phải thay cả màn hình chính 13 tr. Mà cái S của ông dùng còn đc vài năm thì bán 500k chả có gì để phàn nàn cả.

wild nature

Xe điện
Năm ngoái đú với ông bạn nên em mua Fold 3 mới giá gần 40 tr ở Hoàng Hà. Em còn cẩn thận chi thêm 1,65 tr nữa mua gói bảo hiểm thêm 1 năm của bên Hoàng Hà. Thế nào mà vừa hết 1 năm bảo hành chính hãng thì nó bị mất loa ngoài, bên bảo hành họ từ chối vì có 1 vết tì móp nhỏ ở cạnh điện thoại, em cũng không nhớ bị khi nào nữa, vì vết rất nhỏ, em chụp zoom up lên mới rõ như ảnh.

E vào bảo hành SS hỏi thì họ nói là bên bh từ chối là đúng, và nếu e muốn sửa thì thay cả màn hình chính, giá 13 tr. Trong khi giá máy cũ cũng chỉ 13 - 14 tr. E ra cửa hàng điện thoại thì họ mua 1 tr. Vậy là toi 40 tr của em. Chán hàng SS vcđ.
Hỏng loa ngoài mà thay cả màn thì hơi kỳ nhỉ.

Nếu chỉ hỏng loa ngoài thì dùng cũng ko sao. Mấy khi nghe loa ngoài. Cần thì mua thêm cái loa Bluetooth thôi

theanh235

Xe buýt
Hỏng loa ngoài mà thay cả màn thì hơi kỳ nhỉ.

Nếu chỉ hỏng loa ngoài thì dùng cũng ko sao. Mấy khi nghe loa ngoài. Cần thì mua thêm cái loa Bluetooth thôi
do kết cấu của fold nó có 2 cable nối giữa 2 main nằm dưới màn hình to, gập ra vào cable này dễ hỏng nên phải bóc hết, hãng thì sẵn màn + cable + khung + pin nên giá là 13 củ khoai

New car 2023

Xe điện
Ngay cả bảo hành cũng là yếu tố con người, hên xui thôi ông bạn nhé. Tôi lên bh SS hỏi trực tiếp, nv kỹ thuật bảo vết cấn của anh rất nhỏ nên nếu mà còn trong bh chính hãng thì em đề xuất lên cấp trên khả năng vẫn đc bh thay màn mới free. Nhưng do máy của tôi là bh gia hạn qua bên bảo hiểm thứ 3 nên nv SS nói tôi phải về hãng kia đề xuất, mà tôi lười/bận k muốn chạy đi lại, đề xuất nọ kia... nên thôi.

Nv kỹ thuật SS cũng cho biết dòng Fold gập này khác hẳn các dòng S hay Note là các dòng thanh dễ hơn nhiều. Ông cứ thử cái Fold hay Flip đấy đi rồi biết. Lỗi của máy tôi là bị đứt dây loa, như máy S hay Note chỉ thay dây loa là xong, ra ngoài làm chắc mất 200k. Nhưng đây dây loa nó dán vào màn hình chính, nên hỏng dây loa mà phải thay cả màn hình chính 13 tr. Mà cái S của ông dùng còn đc vài năm thì bán 500k chả có gì để phàn nàn cả.
Tôi không mua Extra warranty của bên thứ ba.
Còn cái vụ Thay dây kèm màn hình thì thừa nhận là chuối.
Thợ ngoài không thể bóc cái dây loa và dán lại hả bác?

haiyen1012

Xe điện
Hỏng loa sao lại thay màn hình?
Con Fold 3 này tết năm ngoái em cũng suýt mua theo cái gói thu cũ đổi mới + trợ giá của nó thì em mất con Note 10+ và thêm 25tr nữa.
Sau nghĩ thế nào lại thôi, giờ vẫn dùng Note 10+

thongnv

Xe điện

cụ để lại cho em 5 củ, em về trải nghiệm xem
đc thì cụ inbox em nhé

UFA

Xe điện
Khiếp, cụ là người giời hay sao mà mua đt 1 hay 2 năm rồi vứt bỏ?

E là người thường nên mua 1 hay 2 năm rồi bán lại cụ ah. Giờ e chuyển ip cho lành rồi, và em khuyên bạn bè đừng chơi mấy dòng SS gập này không tốt.
Đợt SS mới ra nhà e làm 1 cặp fold 1 với zflip 86 củ ( fold 50, zflip 36 củ), 2 con đều bị rơi vỡ màn hình, ra ss nó thay mới cho free, e dùng đc gần 2 năm thì đổi qua fold 3, lúc đó còn 32 củ thì phải, dùng đc hơn tháng lại bị lỗi màn hình, lại thay free( lần này lỗi do nsx nên đương nhiên phải bảo hành), con zflip giờ vẫn dùng ok, chạy phà phà, mà e cũng bắt đầu chán dòng fold rồi, đợt tới mà đổi chắc quay lại dòng S thôi