Em yêu Ford nhưng FordVN làm ăn thế này sao? Các cụ hội Ford giúp em 1 tay với

xeford

Xe tải
Em đi xe moto chúa ghét côn bị tuột, mà em lại có tật ưa vê côn dữ lắm. nên chi hễ bị thay côn lỡm chỉ 50km là tuốt tuồn tuột.
Theo KN đó thì em đoán nếu lỗi côn bị nóng thì chắc ăn là do ma sát làm nóng. nếu do ma sát mà bị nóng tuột thì chắc chắn là do chất liệu côn or má dỡm. vì dù chúng ta có vê côn hay không thì ít nhiều côn nó cũng có độ trượt gây ma sát nhất định nếu côn hay má dõm thì sẽ sinh nhiệt.
Nếu chi là do đồ dõm thì còn may, thay được. còn nếu như do thiết kế khiến côn sinh ma sát liên tục thì em 0 biết nói sao nên thu hồi thôi ???

Ford Everest AT

Xe điện
ở nhà, không Hội hè gì hết - Gấu bảo thế :-)
Toy đang ầm ĩ chuyện kỹ thuật của Ỉn và Fotuner kia mà nói đến chuyện Recall ...ở VN này hơi bị khó đấy, chỉ có....ĐỐT thôi :)

ZAD Viet

Xe điện
EM thì chưa tin lắm, làm gì có chuyện lởm vậy.
Cụ nào bị hỏng, hãng bảo hành rồi úp cho em xem cái giấy bảo hành, thay mới, hoặc hóa đơn thay mới phải chi tiền đi.
Lúc đó em mới tin.

xeford

Xe tải
Cụ nào bị hỏng, hãng bảo hành rồi úp cho em xem cái giấy bảo hành, thay mới, hoặc hóa đơn thay mới phải chi tiền đi.
Lúc đó em mới tin.
Ừ nhỉ biết đâu sâu các hãng chém nhau bằng phao tin bôi nhọ nhau

theph

Xe điện
Lúc đó em mới tin.
Cụ nào rảnh chiều nay 2h qua HNF với cháu để kiểm chứng vụ này đê.
Giờ cháu cần các cụ tư vấn về việc sử dụng về sau. Nếu sau 1 thời gian nữa lại chết côn thì sẽ xử lý ra sao để đảm bảo quyền lợi khách hàng nhỉ? Có cần phải yêu cầu HNF và/hoặc FordVN lập biên bản xử lý sự cố với côn xe của cháu không ợ?

xeford

Xe tải
Giờ cháu cần các cụ tư vấn về việc sử dụng về sau. Nếu sau 1 thời gian nữa lại chết côn thì sẽ xử lý ra sao để đảm bảo quyền lợi khách hàng nhỉ? Có cần phải yêu cầu HNF và/hoặc FordVN lập biên bản xử lý sự cố với côn xe của cháu không ợ?
Như em phân tích về cơ bản côn đó bác. hễ côn lởm thì chắc là đi 50km nó lại tuột côn hoặc sinh nhiệt, cái này thì em đi mô tô thay 3 bận côn tung cẩu dỏm trong 1 tháng lại tuột, lên cầu khó lắm, máy nóng kinh hồn, cuối cùng tự thân em mò mẫm trong chợ Tân Thành mới kiếm được côn đúng của Mã SX bỏ vào nó mới chịu. Còn tới mức cháy bốc mùi như FE thì cực kỳ là emergency nha !!!. về nguyên tắc mà nói thì một người lái xe bình thường vê côn hay đạp côn tùy ý khiến nó cháy bốc mùi thì 0 bào chữa được.

Còn nếu FE mới này do thiết kế khiến côn nào cũng dễ sinh nhiệt thì khó khăn đấy nhỉ...vì vậy từ đây em khuyên các bác hành động gì với sale cũng phải cẩn tắc ghi chú, ghi âm, ký chú, biến bản lần 1 lần 2 làm gì sửa gì thay gì.... chặt chẽ hầu cần thì khiếu nại 1 cách hệ thống, quy mô, bài bản cho nó hết đường quanh co, buộc nó phải đền thích đáng bác ạ. Nếu không thì vừa thiệt hại tiền bạc + sự bực bội 0 gì xoa diệu được

Chỉnh sửa cuối:

Ngoc Phan XLS

Xe container
Cụ cứ làm thật chặt chẽ vào với Ford!!!

xeford

Xe tải
Nếu bộ côn của FE là thứ Vịt hóa thì chất lượng đáng ngờ lắm đó

quangdzung

Xe điện
Cụ cứ đưa cho em 1 con xe số sàn. Em đảm bảo em chạy 10km là cháy hết côn được. Chuyện này chuyện nhỏ mà, Gấu nhà em chạy loanh quanh trong bãi có nửa ngày còn đi được bộ côn nữa là em:((

Ngoc Phan XLS

Xe container
Cụ cứ đưa cho em 1 con xe số sàn. Em đảm bảo em chạy 10km là cháy hết côn được. Chuyện này chuyện nhỏ mà, Gấu nhà em chạy loanh quanh trong bãi có nửa ngày còn đi được bộ côn nữa là em:((
Em biết cụ làm tốt việc đốt côn như cụ nói! Em cũng làm được nếu ai đó nhờ đốt hộ!!!:D

Nhưng bạn em nó mua xe mới cứng, nó không muốn đốt côn xe nó đâu!
Mà nó lại chạy nát hết một đời Ever MT rồi và đổi tiếp đời 2010 thì cháy!!!:-s

KIA Q7

Xe tăng
Công ty em dùng khoảng 50 chú Ranger và Transit từ 2002 đến giờ nhưng chưa thấy chú tài xe nào phàn nàn về côn mà toàn chạy đường đèo dốc thôi nhé. Hay các chú ấy làm hỏng xe nhưng sợ kỷ luật nên âm thầm mang đi sửa không biết.
Trong lúc chờ đợi các nạn nhân confirm thì em thấy thế này ạ.Cảm giác chạy xe máy xăng và máy dầu khác nhau khá nhiều các cụ ạ. Chạy xe máy dầu trong phố khi khoảng chạy ở số 3 thì máy gằn và kêu to, chạy 4 thì êm nhưng yếu, máy dầu lại không ép được như máy xăng nên buộc phải đảo số liên tục giữa 3 và 4 thậm chí là cả 2 nữa. Tầm ga của các số 2-3 cũng rất ngắn nó không kéo được lên vòng tua cao như xe xăng dẫn tới cảm giác là ì ạch.Em đã từng có một thời gian chạy Starex máy TCI của Hyundai Việt Nam nhập ( đời chỉ có 100hp ấy ạ) nên thấy điều này rất rõ. Fe tuy 143HP nhưng vẫn khó chịu khi đi số thấp. Một số tài xế ( kể cả lâu năm nhé các bác) , không thích tiếng máy gằn gằn nên thường sử dụng cách vê côn ( ra nửa côn + ga to) để xe êm mà đỡ phải đảo số liên tục. Đó có thể là lý do dẫn tới cháy côn. Nhưng nếu chỉ đi tới 1000km mà đã hỏng côn thì quả là côn quá nhạy cảm. Nhưng nếu nói toàn bộ FE lỗi côn thì cũng không đúng vì công ty bạn em cũng sử dụng 5 con FE và Ranger đời TDCi, sản xuất năm 2009 và 2010 và không con nào bị hiện tượng gì về côn mặc dù toàn chạy mỏ vàng ở Bắc Kạn

halele

Xe tải
Lúc đó em mới tin.
Em cũng nửa tin, nửa ngờ. Vì ngan già như em chạy Matiz còi (Spark của VN) hơn 2 vạn km rùi có thấy sao đâu nhỉ. Mà cụ bà đi thì đạp côn, rà côn như nghiện do sợ chết máy !

theph

Xe điện
Em đang ở HNF. Lát về emupdate các cụ tình hình ợ

Cảnh sát G.T

Xe điện
Em cũng nửa tin, nửa ngờ. Vì ngan già như em chạy Matiz còi (Spark của VN) hơn 2 vạn km rùi có thấy sao đâu nhỉ. Mà cụ bà đi thì đạp côn, rà côn như nghiện do sợ chết máy !
Chí phải Cụ ợ. Em cưỡi Matiz còi thì rà côn thành thói quen (ko rà côn nó chết máy), không tắc đường em cũng rà côn (đàn bà đi kém các Cụ ông thông cảm). Vậy mà chú còi đã cõng em hơn 2 vạn km vẫn long lanh, em chỉ đổ xăng, thay dầu chạy thôi. Công nghệ Mỹ phải hơn Hàn Xẻng chứ nhể.
Nói như các cụ thì em đi con 2b uyn tầu gần 10 năm nay cũng ếch phải sờ đến côn! :D Mấy con còi của các cụ đã ăn thua gì! :))

theph

Xe điện
Em về rồi đây, em đang chuẩn bị up ảnh chụp cái lá côn cháy đen và cái giấy sửa chữa sau đó em nói chi tiết về cái vụ cháy côn và kinh nghiệm rút ra của vụ này nhé. Các cụ đợi em chút ợ!:
Đây là cái bill

Và đây là lá côn bị cháy đến khung

Thêm cái nữa cho rõ

Chỉnh sửa cuối:

xe365vn

Xe container
chúc mừng bác nhé
ít nhất Ford ăn điểm hơn Toy rồi :P

heroesdaubu

Xe điện
Em nghĩ quy trình lắp ráp có vấn đề gì đấy chứ 10 km thì làm sao mà cháy côn được.
Chúc mừng cụ được thay côn, không biết nếu đi đc 1000 km mà cháy thì thế nào nhỉ?