Emeralda resort - New Year

Vietkid

Xe điện
Em hỏi Gấu rồi, đã điên là nó điên tập thể đấy cụ ah. Gấu nó bẩu bát phở là 200K++, đĩa salad 260K++. Thực đơn trọn gói theo món khoảng 400K/người (mà cũng chỉ có 2 món mặn như mình ăn cơm nhà thôi)... Gấu bảo dững 20K/bát cơm. Sức em ăn mỗi bữa khoảng 5 bát cơm thì chắc riêng tiền cơm nhà em đã phải gần 200K rồi. Thôi em kiếu!
Nó mời em tiệc tất niên, giá có 85$/pax , há há há.

Vietkid

Xe điện
Nhà em đi cùng đợt với nhà cụ, cụ đặt được giá tốt quá, em đặt ngày thường cũng 100$ :((
Nhà mợ cũng đi hôm 31 à, hôm ấy em đặt 11 phòng nên chỉ còn 95$, nhà cụ goldenpig mà ghép đoàn với em thì hay. Em đặt qua VD tour.

GoldenPig

Xe tăng
Chiều ngủ dậy em làm một vòng quang resort. Nhìn chung em thấy thừa thoáng đãng nhưng hơi thiếu cây xanh
Đằng sau sảnh, hơi hơi giống Goldan Sand..

Lu nước sau khu Gym, bể bơi trong nhà

Bể bơi chính...lạnh như nước đá luôn

2 con sò...F1 bé nhà em rất thích

Chả có chỗ chơi, 2 tình yêu của em chọn phòng gym làm nơi vui chơi giải trí.
Vắng tanh như chùa bà đanh, chắc rét các cụ ngại tập

Mỗi nhà em nghịch ngợm mấy cái cục sắt

Cu em tìm thấy niềm vui trong quả bóng tròn

Cu anh đam mê mấy đồ cơ khí

Anh lớn thích đạp xe. Em phải đăng ký mãi mới được cái xe vì các cụ thuê đông quá, cuối cùng thì cháu cũng có xe đi, giá thuê khá rẻ, có 100K/ngày

Cua-rơ chính hiệu của nhà cháu

Anh đạp xe, Em cổ vũ

Cổ vũ chán thì em quay ra làm duyên với mẹ, đòi mẹ chụp ảnh

Rồi em đòi mũ của anh để chơi

Chơi chán thì bỏ mũ ra nhưng không biết cách bỏ, nhăn nhó kêu gọi sự giúp đỡ

Chán đi xe quanh resort, nhà cháu vào bể bơi.

May quá, ở đây có một gia đình nữa và một cuộc đua gay cấn diễn ra

Em lại là cổ động viên cho Anh

Chán thì nương tựa vào bố

Và về...

Trong resort còn một khu đang xây dựng, hình như là Family suite

GoldenPig

Xe tăng
Buổi sáng do khách đông nên được ăn buffet chứ không phải gọi món.
Đi xe từ phòng ra, anh nhớn cẩn thận khóa xe trước khi vào ăn

Bữa sáng của anh nhớn + 1 bát bún con + 1 cốc nước cam nữa. Được cái nước hoa quả ở đây (dưa hấu, cam) là nhà hàng tự ép ra từ hoa quả tươi chứ không phải dùng nước đóng hộp

Bữa sáng của anh bé

No say thì 2 anh ra ngoài chơi ở bộ bàn ghế

Chuyến đi chơi của nhà cháu đến đây là hết. Tặng các cụ một chút hoa lá của resort...của hiếm ở resort đấy các cụ ợ

GarySpeed

Xe buýt
Em thấy ở Resort này trông cũng được, nhưng có vẻ hơi buồn, và có khi đi mùa hè hợp lý hơn

Parachute

Xe hơi
Em hỏi Gấu rồi, đã điên là nó điên tập thể đấy cụ ah. Gấu nó bẩu bát phở là 200K++, đĩa salad 260K++. Thực đơn trọn gói theo món khoảng 400K/người (mà cũng chỉ có 2 món mặn như mình ăn cơm nhà thôi)... Gấu bảo dững 20K/bát cơm. Sức em ăn mỗi bữa khoảng 5 bát cơm thì chắc riêng tiền cơm nhà em đã phải gần 200K rồi. Thôi em kiếu!
Giá thế này bằng giết con nhà người ta à, kiểu này vỡ kế hoạch nhà em Tết này roài. Bọn này đúng là hâm điên. Giá thực đơn thì 5 sao mà còn tính khách cả cơm nữa, ặc. Cơm ít ra phải tặng khách chứ nhể. Em vữn chưa hiểu cái thể loại nhà hàng này dư lào.

bes

Xe lăn
Giá thế này bằng giết con nhà người ta à, kiểu này vỡ kế hoạch nhà em Tết này roài. Bọn này đúng là hâm điên. Giá thực đơn thì 5 sao mà còn tính khách cả cơm nữa, ặc. Cơm ít ra phải tặng khách chứ nhể. Em vữn chưa hiểu cái thể loại nhà hàng này dư lào.

Sao hâm hả cụ? Dịch vụ 5 sao thì tính giá 5 sao là đúng rồi. Em chưa thấy có chỗ nào cơm trắng free cả.
Nên ra ngoài ăn. Cụ chọn chỗ này đi Tết âm thì hơi bị dở, phù hợp cho chuyến đi ngắn cuối tuần thôi ạ.

GoldenPig

Xe tăng
Mà cụ cửn thựn đấy nhá...Gấu nhà em nó bảo khi xem thực đơn, thấy mấy món đắt Gấu nhà em đã định bỏ về thì mấy em ở nhà hàng bảo chị không gọi theo món thì chị gọi theo set đi, rẻ mà ngon hơn nhiều đấy. Gấu nhà em hý hửng, xem set menu của các em ý, thấy có 400K mà có cả appetise, main course & desert đã book rồi, xong nghĩ thế nào quay lại hỏi kỹ hơn thì mới tòi ra rằng đó là 400K/người, và 400K/người đó chỉ có 1 bát cơm thôi. Gấu nhà em bảo phải hỏi mãi các em ý mới thú nhận là 400K/người, chứ lúc đầu cứ loanh quanh là 400K là đủ món rồi chị ah, chị book bàn nhé... Sau khi Gấu nhà em phát hiện đắt quá nên hủy, một em còn chạy với theo bảo: nhà chị 4 người nhưng chắc chỉ đặt 3 set là đủ đấy ah, nhưng 3 set thì chỉ có 3 bát cơm thôi, riêng cơm thì chị gọi thêm cũng được, "chỉ có" 20K/ bát cơm thôi ah... Hehe, Gấu nhà em chạy mất dép.

Parachute

Xe hơi
Sao hâm hả cụ? Dịch vụ 5 sao thì tính giá 5 sao là đúng rồi. Em chưa thấy có chỗ nào cơm trắng free cả.
Nên ra ngoài ăn. Cụ chọn chỗ này đi Tết âm thì hơi bị dở, phù hợp cho chuyến đi ngắn cuối tuần thôi ạ.
Khách sạn 4 sao cũng đã thường phục vụ cơm trắng miễn phí nếu cụ gọi 1 món main course rồi cụ nhé. Nếu dịch vụ đã là 5 sao thì cơm trắng chẳng nên tính tiền cụ ạ. Em cũng đang cân nhắc có nên hủy booking vụ Tết âm này k. Nhà em thì đi đâu cũng cứ phải bơi lội và ăn uống được.

bes

Xe lăn
Khách sạn 4 sao cũng đã thường phục vụ cơm trắng miễn phí nếu cụ gọi 1 món main course rồi cụ nhé. Nếu dịch vụ đã là 5 sao thì cơm trắng chẳng nên tính tiền cụ ạ. Em cũng đang cân nhắc có nên hủy booking vụ Tết âm này k. Nhà em thì đi đâu cũng cứ phải bơi lội và ăn uống được.
Tết âm cụ đi hẳn vào miền trong cho nó ấm áp và thay đổi không khí, chứ Hà Nội và Ninh Bình thì khác qué gì nhau.

GoldenPig

Xe tăng
Tết âm cụ đi hẳn vào miền trong cho nó ấm áp và thay đổi không khí, chứ Hà Nội và Ninh Bình thì khác qué gì nhau.
Em mà được nghỉ 9 ngày như một số cụ thì em cũng phi vào miền trong ngay, ăn sướng ở sướng. Đằng này em được nghỉ có 5 ngày, đành chỉ tìm chỗ gần gần nên Tết âm em lại quay lại Cúc phương.

N68

Xe điện
Nghe đồn Tết này toàn VN có mưa + rét >>> đi đâu cũng thế.
Cụ Pa za chu té đi NN cho chắc ăn, đừng có nghe lão Bes xui dại :))

bes

Xe lăn
Nghe đồn Tết này toàn VN có mưa + rét >>> đi đâu cũng thế.
Cụ Pa za chu té đi NN cho chắc ăn, đừng có nghe lão Bes xui dại :))
Cụ N68 là âm binh nhà nào mà phát biểu thích oánh nhau thế nhở. Tết năm nay nắng 35oC nhá
ở trên Tây Nguyên ý

chuot_bach

Xe tăng
Em là em hơi ghét Mợ Bes vì mợ có vẻ cổ vũ cho cái khu resort này ( mà cũng tại em luôn cho rằng mợ Bes ko chê cũng là 1 đảm bảo cho 1 chỗ nghỉ ngơi rùi). Chắc em sẽ không quay lại chỗ này nữa.
@ cụ chủ thớt: cụ tung ảnh em ăn ở Vân Long lên mà không xin phép, ko sợ em kiện à.
Cụ N68 là âm binh nhà nào mà phát biểu thích oánh nhau thế nhở. Tết năm nay nắng 35oC nhá
ở trên Tây Nguyên ý

GoldenPig

Xe tăng
Em là em hơi ghét Mợ Bes vì mợ có vẻ cổ vũ cho cái khu resort này ( mà cũng tại em luôn cho rằng mợ Bes ko chê cũng là 1 đảm bảo cho 1 chỗ nghỉ ngơi rùi). Chắc em sẽ không quay lại chỗ này nữa.
@ cụ chủ thớt: cụ tung ảnh em ăn ở Vân Long lên mà không xin phép, ko sợ em kiện à.
Ô thế cụ là ai trong số các cụ ở đây...cụ đang cúi mặt (ăn) hay cụ đang ngẩng hay cụ mặc áo xanh xa xa...chết thật, mặt nhà quan có gang có thép mà em chả nhận ra :P

Vietkid

Xe điện
Hê hê, các cụ cứ cãi nhau làm giề, hôm các em ấy chào mời em vụ Year End Party 85$/pax là em biết thế nào rồi. Sự lựa chọn của em đây : trưa ăn chim trời, tối đặt nhà hàng 1 con dê nướng, ăn nhậu tĩ tã, xõa thoải mái mà đoàn 30 người cả người lớn trẻ em hai bữa hết hơn 10t là đắt hay rẻ ạ.
Cơ mà cái chỗ ấy lúc nghe quảng cáo thì phê, đến ở thực tế cũng thường thôi. Bực nhất cái bể bơi tưởng là bể nước nóng mà hóa ra là bể nước nhiệt độ thường, bơi chết rét =)).

P911

Xe hơi
Em mà được nghỉ 9 ngày như một số cụ thì em cũng phi vào miền trong ngay, ăn sướng ở sướng. Đằng này em được nghỉ có 5 ngày, đành chỉ tìm chỗ gần gần nên Tết âm em lại quay lại Cúc phương.
Chúc mừng cụ. Vi vu sướng thật. Quay lại Cúc Phương cụ nhớ ăn món sóc bay hay cầy nhé :)

zippor

Xe buýt
Sau một hồi Gấu nói chuyện và xem thực đơn, em tưởng được ăn đến nơi thì thấy Gấu đi ra bẩu với em là "ra ngoài thôi", rồi em thấy Gấu lẩm bẩm "điên", em bảo "ai điên", Gấu bảo "cái thực đơn nó điên, một bát mì xào giá là VND 360K ++". Em cũng thấy điên.

Cụ ơi, cụ về hỏi gấu nhà cụ là ngoài bát mì "điên" kia thì các món khác trong thực đơn có "điên" như thế không cụ? Em và gia đình sẽ đi đúng cái rì sọt này vào Tết âm lịch tới, k ăn trong rì sọt thì chắc chả có chỗ nào mà ăn nữa, hichic.

Iem cũng cùng gấu và F1 đi Emeralda đợt trước cụ khoảng 2 tuần, cảm nhận nói chung 5* ở miền Bắc chắc tạm chấp nhận được nhưng nếu so với resort miền trong thì thua xa về mọi mặt. Nhà cụ ở phòng Sup, hôm iem đi ít khách em "gạ" được và đổi free sang phòng deluxe, rộng hơn phòng cụ, có thêm cái tắm ngoài trời và bàn trà ngoài hành lang (nhưng bố bảo chắc iem cũng không dám thử tắm kiểu đấy do trời quá lạnh). Cụ may mắn hơn iem là phòng ăn lớn của họ đã làm xong, phòng này trước iem đi chưa xong, iem phải ăn ở nhà hàng cạnh bể bơi. Iem thử ăn tối ở đây và thấy cũng được đấy chứ nhỉ, cũng đắt nhưng chấp nhận được. Giá cụ đưa ra chắc họ mới tăng giá (maybe). Cơ mà resort này mà đi vào mua hè thì nắng vỡ loa, cây cối mới trồng chưa nhớn nên iem nghĩ đi mùa đông là hợp lý.

Vodka cho xe túc túc và tinh thần phục vụ ở đây. Chỉ complain cái giường ngủ họ ghép hai cái đệm đơn vào làm thằng con iem nó lục đục cả đêm vì lọt thỏm ở giữa hị hị

bes

Xe lăn
Chết thật, cụ lại mắng em rồi :P
Em khách quan đấy chứ, trong phạm vi 2 ngày cuối tuần thì rõ chỗ này là ngon nhất còn gì.
Tại cụ chọn đi giời rét căm căm để kêu bể bơi nước lạnh, giời này cốc nước chè rót ra ngoảnh đi ngoảnh lại còn lạnh ngắt nữa là.
Thời điểm em đi bể bơi khá ổn, chứ không nồng nặc mùi Clo như Cụ và cụ N68 đi đâu, biết đâu mùa đông lạnh giá nó lười thay nước nên đổ hóa chất xuống.
Nhà hàng em có dám comment đâu vì không ăn ở đó, tuy nhiên giá 5 sao em nghĩ như thế là không đắt (cụ cứ tính nhẩm chai bia HN giá hơn 100K, chai La Vie khoảng 70K thì hihihihihiih)
Còn ở thì ổn đấy chứ, nếu thích style nông thôn. Em thích hiện đại nên ít cũng phải vài năm nữa em mới quay lại chỗ này.

chuot_bach

Xe tăng
Thực ra em cũng ko dám trách Mợ ( em đã phải tự nhận là tại em coi sự đánh giá của Mợ là sự tham khảo rất có giá trị mừ ).
Em ko kêu hay phàn nàn về giá vì nó là 5* mà, cái chính là em thấy mỗi một resort phải có 1 điểm nhấn riêng nổi bật nhưng ở đây em ko cảm nhận thấy ( hoặc nói như Mợ là style nông thôn thì ko nổi bật hẳn).
Chết thật, cụ lại mắng em rồi :P
Em khách quan đấy chứ, trong phạm vi 2 ngày cuối tuần thì rõ chỗ này là ngon nhất còn gì.
Tại cụ chọn đi giời rét căm căm để kêu bể bơi nước lạnh, giời này cốc nước chè rót ra ngoảnh đi ngoảnh lại còn lạnh ngắt nữa là.
Thời điểm em đi bể bơi khá ổn, chứ không nồng nặc mùi Clo như Cụ và cụ N68 đi đâu, biết đâu mùa đông lạnh giá nó lười thay nước nên đổ hóa chất xuống.
Nhà hàng em có dám comment đâu vì không ăn ở đó, tuy nhiên giá 5 sao em nghĩ như thế là không đắt (cụ cứ tính nhẩm chai bia HN giá hơn 100K, chai La Vie khoảng 70K thì hihihihihiih)
Còn ở thì ổn đấy chứ, nếu thích style nông thôn. Em thích hiện đại nên ít cũng phải vài năm nữa em mới quay lại chỗ này.
@GoldenPig: em tham ăn nên lúc cụ chụp ko nhìn rõ mặt, mỗi Gấu nhà em là hiện nguyên hình thôi.

Chỉnh sửa cuối: