Thảo luận Enginee oil cho crv 1.5 turbo

Dungquoc

Xe tải
Em thấy trong hảng Honda cũng có dầu 0W-20 cal 4l đấy các Cụ. Tại mình không chỉ định, nên họ lấy nhớt phuy 0w-30 ra thay cho mình.
Em thắc mắc hãng thay dàu trên hđ loại 0w-20 khi thay lấy ở phy cho ra can chứ ko phải can 4lit riêng như Cụ nói ạ chắc e bị làm sai rồi

Em thắc mắc hãng thay dàu trên hđ loại 0w-20 khi thay lấy ở phy cho ra can chứ ko phải can 4lit riêng như Cụ nói ạ chắc e bị làm sai rồi
Can so với phuy thì can đắt hơn đúng ko? Và cụ nghĩ nó tốt hơn? Can chẳng qua nó chỉ là giải pháp tạm thôi khi hết phuy mà chưa nhập kịp. Chứ cụ nghĩ xem, chi phí cho 1 phuy 200 lít nó rẻ hơn 50 can 4 lít không? Mà phuy thì khó bị làm giả hơn là can. Phuy hãng đều đặt hàng của các hãng dầu lớn. Chẳng qua nó ko đề tên hãng dầu lên mặt phuy mà là logo hãng xe thôi.

cmd auto

Xe hơi
Cứ auto chọn loại tổng hợp toàn phần.
Điều kiện bình thường cứ chọn theo thông số hãng. Trừ khi trên 50% thời lượng đi cao tốc động cơ hoạt động nặng thì chọn loại đặc hơn xíu cũng được để bù khi nóng loãng dầu
Thay sớm hơn số khuyến nghị nếu cảm thấy máy phải cày cực lực

linhbogiong

Xe tăng
Giờ quan trọng là dầu tốt thì mua ở đâu các cụ nhỉ. Có đại lý chính thức nào ở hà nội không ạ. Chứ các cụ mua dầu giả vào lợi bất cập hại hỏng cả động cơ thì sao. Người Việt làm ăn chộp giật lắm.

Giờ quan trọng là dầu tốt thì mua ở đâu các cụ nhỉ. Có đại lý chính thức nào ở hà nội không ạ. Chứ các cụ mua dầu giả vào lợi bất cập hại hỏng cả động cơ thì sao. Người Việt làm ăn chộp giật lắm.
Thay dầu tốt nhất là vào hãng. Thế thôi cho nhàn. Chứ tìm hiểu về dầu thì nó vô cùng lắm.

babypimp

Xe hơi
Em mới làm 1 can 100% tổng hợp 5w30 của Motul, trên mấy sàn hoặc mấy gara ngoài cũng bán đó. Hãng này được phân phối chính thức tại VN, bao bì tiếng Việt đầy đủ, có cả QR để check nên cũng có vẻ yên tâm.

Jason Stathamx

Xe máy
Em đang dùng dầu Rymax, có đầy đủ giấy tờ chứng nhận nhập khẩu và nguồn gốc. Cụ quan tâm có thể tra NPP tại VN từ web Rymax nước ngoài, sau đó qua web Rymax VN sẽ tìm thấy chỗ bán ở HN.

Bopbun

Xe điện
Em nghĩ là dầu loãng dành cho xe mới, vì lúc đó pít tông rất khít. Xe cũ dùng dầu đặc hơn. Nhưng dầu phuy hãng thì họ mua số lượng nhiều nên họ mua cả mớ dùng loại chung cho cả cũ cả mới. Nên dầu của họ toàn là xx-30. Đúng ra xe mới nên dùng loại <xx-20 rồi tăng dần lên theo tuổi xe. Nhưng đấy là với các cụ cẩn thận. Còn lười thì cứ để hãng lo.

Em đọc bài của 1 anh chuyên gia bán dầu có nói xe Nhật thường làm pít tông cực khít để tiết kiệm, còn xe Đức Mỹ làm ít khít hơn để tăng tốc phê. Cho nên xe mới của Nhật nên lấy loại cực loãng xx-16 đến loãng xx-20. Còn xe mới Đức Mỹ thì lấy xx-30. Nguyên lý là như thế nhưng thôi lười cứ để hãng làm.