[Công nghệ] Epass hay vetc

vkthang

Xe container
Chào các cụ. Cháu định dán thẻ thu phí không dừng để cho tiện. Trước cháu thấy có thằng Vetc mà việc nạp tiền cho nó đã mất phí, tiền mình nằm đấy nó chiếm dụng nữa nên cháu ghét, ko dán.
Giờ có thẻ epass cháu nghe nói liên kết đc Viettelpay nên cháu định dán.
Cháu muốn hỏi các cụ là dán thẻ epass có đi qua trạm vetc đc không?
Chứ dán thẻ rồi, mình vẫn trả tiền mặt thì vô duyên lắm
Em dán Epass tiện mỗi cái là cứ phi vào làn ETC bình thường, lấy thẻ hoặc trả tiền mặt đi tiếp, không phải xếp hàng bên làn thường nữa ah :)). Còn từ lúc dán Epass mấy tháng chưa lần nào qua chạm mà trừ được tiền cụ ah, toàn thấy bảo lỗi các kiểu.

tranthanhepu

Xe tải
Em dán epass, liên kết ví ViettelPay đi phát nào ăn phát đó.
Trộm vía là chạy mấy lượt đều không vấn đề gì từ lúc dán đến giờ.

mr MinhToong

Xe tải
Nếu dán ePass qua trạm mà nó không nhận thì phải làm thế nào các cụ, em mới dán chưa đi qua trạm ETC lần nào.

xukthal

Xe lăn
Nhân tiện em hỏi cc chút: 2 loại thẻ kia có đi được tất cả các loại cao tốc không hay phải dán thêm thẻ nào khác?

tuyenvpt

Xe tăng
Em đọc thấy thủ tục làm VETC phức tạp quá, đến tận nơi nộp giấy tờ như là làm sổ hộ khẩu vậy.
Rõ ràng là mình làm công cụ cho nó thu tiền thì nó phải tạo điều kiện cho mình chỉ cần đăng ký thẻ, đăng ký hạng xe cho nó là đủ.
Sau này đi qua Bot mà sai xe thì nó phạt có tốt không.
Cụ có nhầm ko? e làm ở trạm Hoàng Mai QL1 chưa đầy 5 phút nhé.

Tứ Vạn

Xe điện
Chào các cụ. Cháu định dán thẻ thu phí không dừng để cho tiện. Trước cháu thấy có thằng Vetc mà việc nạp tiền cho nó đã mất phí, tiền mình nằm đấy nó chiếm dụng nữa nên cháu ghét, ko dán.
Giờ có thẻ epass cháu nghe nói liên kết đc Viettelpay nên cháu định dán.
Cháu muốn hỏi các cụ là dán thẻ epass có đi qua trạm vetc đc không?
Chứ dán thẻ rồi, mình vẫn trả tiền mặt thì vô duyên lắm
Liên thông mừ trừ phi các trạm làm chòe thôi

BiK

Xe điện
Em dán VETC từ 2017. Nạp từ TECH chưa bao giờ mất thêm phí.

sakai_yo

Xe lăn
Em dán vetc đến 4 năm nay mà còn chưa nạp lần nào. Thứ nhất 1 năm em đi tỉnh có 2 lần về quê. Thêm 1 lần đi chơi hè. Thứ 2 em cầm tiền mặt thấy chả chậm hơn là bao.
E ủng hộ cụ tiếp tục dùng tm để làn etc bọn e càng thông thoáng. Hôm thanh minh vừa rồi e chỉ lướt qua cỡ 40 cụ đang xếp hàng chờ trả tm thôi.

sakai_yo

Xe lăn
Nhiều cụ cứ tư duy theo kiểu “ nó bắt mình nạp tiền vào đấy để chiếm dụng” làm gì nhỉ, nghĩ thoáng ra cho nó nhẹ người.
Cụ dùng đt trả trước cũng nạp vào rồi để đấy, hay như TH cable, internet họ cũng hay thu trc 3-6 tháng ... cũng là đóng rồi để đấy.
Cứ coi như mình bỏ ra bữa nhậu, nạp 500k vào đấy lúc nào đi thì dùng cho nó đơn giản.
Nó đáng là bao, đầu để nghĩ việc khác.
Em nạp 500k từ cuối 2016 đến giờ còn hơn 200k nhưng em chả bao giờ quan tâm nó chiếm tiền của mình lới lãi bn.
Còn hiện tại thì nên dán VETC vì nó ko lỗi, epass đang lỗi tè le.
Cc ấy đo lọ nước mắm, đếm củ dưa hành thế thì đàn bà như e cũng vái cả nón. Làm như nó bắt duy trì vài chục củ trong tk ko bằng. Hay là tiếc mấy đồng lãi ko kỳ hạn của vài trăm K trong tk. Thôi mời các vị ấy dùng tm để làn etc đc thông thoáng.

sakai_yo

Xe lăn
Ra Trung kính làm thủ tục chưa đến 10p, bằng phần mấy các cụ trà đá chém gió ngoài đường. K bỏ ra đc mấy phút thì chịu khó xếp hàng mấy chục phút trả tm mỗi lần đi cao tốc vậy (dịp cao điểm).

cdcn

Xe điện
Em dán VETC ngon choét, chỉ bị một lần duy nhất chắc do trạm thu phí lớm, phải trả tiền mặt. Nên dán VETC hơn Epass tại thời điểm này.
Thế cụ đã dùng Epass chưa mà có kết luận hay thế ạ? Em khách quan, không bênh thằng nào nhé! :))

nhatthang

Xe tăng
Không hoàn toàn đâu cụ. Trừ các cao tốc do Tổng công ty đầu tư phát triển đường cao tốc Việt nam đầu tư. Ngoài bắc thì em ko rõ chứ trong nam thì cao tốc long thành - dầu giây và cao tốc Tp HCM - trung lương là không sử dụng thẻ này được. Ngoài các điều đó ra, em dùng thẻ VETC thấy ngon choét.