Escape bơm xăng chậm thì vào đây

LikeEsc

Đi bộ
Em đọc qua mấy thread thấy có vài bác esc bị lỗi bơm xăng chậm, xe em chạy là esc 3.0 2004 cũng bị y hệt trong thời gian khá lâu, bơm ăng rất ứ chế. Có đem qua 2 gara ngoài kiểm tra bình xăng không phát hiện lỗi gì. Hôm tiện đem qua hãng check một vài thứ khác thì yêu cầu họ check bình xăng nhưng cũng ko hy vọng tìm ra lỗi, vậy mà họ lại fix dc mới hay. Thợ nói là phía trong nắp bình xăng có 1 vòng đệm hoặc lót gì đó và nó bị tuột ra rơi xuống 1 đường ống và họ chỉ lắp lại, nghe thợ giải thích em cũng ko hiểu vấn đề lắm. Từ đó đến giờ cũng dc vài tháng rồi và tốc độ bơm xăng rất tốt, chính thức bye bye lỗi này. Em sửa lỗi này ở Ford HN Ngô Thì Nhậm, hôm đó làm việc với cậu tư vấn hình như tên Huy.

expedition

Xe tải
Em đọc qua mấy thread thấy có vài bác esc bị lỗi bơm xăng chậm, xe em chạy là esc 3.0 2004 cũng bị y hệt trong thời gian khá lâu, bơm ăng rất ứ chế. Có đem qua 2 gara ngoài kiểm tra bình xăng không phát hiện lỗi gì. Hôm tiện đem qua hãng check một vài thứ khác thì yêu cầu họ check bình xăng nhưng cũng ko hy vọng tìm ra lỗi, vậy mà họ lại fix dc mới hay. Thợ nói là phía trong nắp bình xăng có 1 vòng đệm hoặc lót gì đó và nó bị tuột ra rơi xuống 1 đường ống và họ chỉ lắp lại, nghe thợ giải thích em cũng ko hiểu vấn đề lắm. Từ đó đến giờ cũng dc vài tháng rồi và tốc độ bơm xăng rất tốt, chính thức bye bye lỗi này. Em sửa lỗi này ở Ford HN Ngô Thì Nhậm, hôm đó làm việc với cậu tư vấn hình như tên Huy.
Cụ mô tả hiện tượng của lỗi này là như thế nào để anh em còn biết?

LikeEsc

Đi bộ
Dễ lắm, bao giờ cụ thấy nạp xăng chậm như rùa và vòi bơm cứ bị ngắt sau dăm ba lít và phải y/c bơm chậm lại là lúc dính bệnh này

expedition

Xe tải
Chết thật, nhầm nhọt sang trồng trọt, em cứ lơ mơ mãi không hiểu thế nào, cứ tưởng cái bơm xăng của xe, hóa ra là khi đổ xăng cho xe, thì xăng vào chậm....cảm ơn cụ nhé

Nông_dân

Xe buýt
Em cũng nhầm như cụ. Cứ sợ xe mnhf bị mà ko biết
Chết thật, nhầm nhọt sang trồng trọt, em cứ lơ mơ mãi không hiểu thế nào, cứ tưởng cái bơm xăng của xe, hóa ra là khi đổ xăng cho xe, thì xăng vào chậm....cảm ơn cụ nhé

Khoalinh

Xe đạp
Nhà em dự là bệnh này liên quan đến đường thông áp suất của bình xăng,mở nắp ra,ngay miệng vòi bơm có một lỗ nhở ,phí dưới có ống dẫn ngược trở lại bình xăng,lâu ngỳ bị bụi bẩn gây tắc,xe sẽ binhieenj tượng này,cụ cứ lấy que nhỏ thông vài phát là hết,nó thường bị tắc nhay phí trên nên rất dễ thông.

hoang_cubic

Xe đạp
Cám ơn các cụ, Es2004 em cũng bị lỗi này và em sống chung 1 năm qua, ức chế lắm, bây giờ có thể tìm được hướng xử lý.

dinhthy

Xe đạp
Trong đường ống bơm xăng gần nắp , có 1 cái bản lề , kiểm tra nếu kg có là bị rơi xuống đường ống rồi, Bác Tháo ra gắn lại là OK.

GARI

Xe hơi
e cũng bị như vậy. cảm ơn cụ để em về làm như các cụ huớng dẫn xem sao

Hien_Matiz

Xe buýt
Xe mình đang bị như thế (bơm xăng rất lâu, để nấc chậm nhất cũng nhảy cò, nên cây xăng gần nhà họ thuộc biển xe mình). Hôm rồi mang qua Ford Hà Thành, nói bệnh như vậy Tư vấn KT cho KTV kiểm tra, chọc ngoáy gì đó, nhưng ko chắc hết bệnh. Sau đó cho lên cầu và phán "hộp thùa hơi xăng bị nứt rồi" - cái hộp dưới gầm xe, và phải đặt hãng mua. Về nhà hỏi anh bạn cũng biết chút nghề - thì nhận được trả lời là "cái hộp đó chỉ là xử lý hơi xăng, chứ chả liên quan gì tới việc bơm xăng bị chậm"
Hix, chẳng biết thế nào nữa ...
Rgds.
Mình chụp vị trí nắp bình xăng, các cụ xem thiếu hay phải chọc chỗ nào không nhé:

Chỉnh sửa cuối:

Hien_Matiz

Xe buýt
Lên để nhận sự giúp đỡ.
Rgds,

thacnguyenoto50

Xe tải
Cụ chủ có thể cho e sdt của a Huy để e nhờ tư vấn

Albea ELX

Xe tải
Nhìn chỗ đổ xăng nhà cụ tóe tòe loe hết cả thương quá. Cái bệnh ếch nhà cụ em hiểu thế này: bơm xăng vào bình bao nhiêu thì cần 1 khoảng trống bấy nhiêu, lượng khí (gồm cả khí xăng) từ khoảng trống này sẽ phải chạy đi đâu đó để nhường chỗ cho xăng, nếu không chạy đi được nó sẽ chạy ngược lại làm bơm xăng nảy cò. Do đó trong hệ thống người ta thiết kế 1 đường thoát khí, nhưng vì môi trường người ta làm thêm cái 1 cái hộp chứa than hoạt tính để bẫy khí xăng tránh thất thoát ra ngoài gây ô nhiễm, khi nổ máy khí xăng bị bẫy ở hộp này sẽ được dẫn vào buồng nạp theo sự điều khiển của van. Khi cụ bơm xăng khí từ bình xăng bị đẩy qua hộp than hoạt tính, khí xăng bị bẫy lại còn khí khác thoát ra ngoài qua 1 van. Do vậy của cụ bị tắc đâu đó trong hệ thống này, cụ cần kiểm tra đường ống từ bình xăng sang hộp than - sang van thoát hơi. Chúc cụ sớm khắc phục bệnh cho em nó.
Xe mình đang bị như thế (bơm xăng rất lâu, để nấc chậm nhất cũng nhảy cò, nên cây xăng gần nhà họ thuộc biển xe mình). Hôm rồi mang qua Ford Hà Thành, nói bệnh như vậy Tư vấn KT cho KTV kiểm tra, chọc ngoáy gì đó, nhưng ko chắc hết bệnh. Sau đó cho lên cầu và phán "hộp thùa hơi xăng bị nứt rồi" - cái hộp dưới gầm xe, và phải đặt hãng mua. Về nhà hỏi anh bạn cũng biết chút nghề - thì nhận được trả lời là "cái hộp đó chỉ là xử lý hơi xăng, chứ chả liên quan gì tới việc bơm xăng bị chậm"
Hix, chẳng biết thế nào nữa ...
Rgds.
Mình chụp vị trí nắp bình xăng, các cụ xem thiếu hay phải chọc chỗ nào không nhé:

Hien_Matiz

Xe buýt
Cụ nào biết gara nào chuyển xử lỗi này hay dịch vụ nào của ford ở HN làm tốt thì cho thông tin ah.
Rgds,

thacnguyenoto50

Xe tải
E vừa xử lý cho 1 KH ở Hà Nội, a qua Thanh Xuân Ford e xử lý cho nhé, chi phí hơn 1 triệu, yêu cầu lượng xăng trong bình còn ít, e Nguyên 0986061793

Hien_Matiz

Xe buýt
E vừa xử lý cho 1 KH ở Hà Nội, a qua Thanh Xuân Ford e xử lý cho nhé, chi phí hơn 1 triệu, yêu cầu lượng xăng trong bình còn ít, e Nguyên 0986061793
Ok tốt quá, sáng mai mình qua luôn. Vừa gọi thì máy báo KLL được.
Cụ bố trí làm sớm nhất có thể cho mình nhé!
Tks.
Hiển 0912140707

xebon banh

Xe tải
Đắt nhỉ, chả biết cu Nguyên làm những gì?