[Funland] Ét Ô Ét, Các cụ các mợ cho em hỏi thăm về làm hộ chiếu online ạ?

Haidagon

Xe tải
Cụ vào trang web của ĐSQ Đức và làm theo hướng dẫn.
Em không rành lắm mấy cái này, cụ có thể hướng dẫn cụ thể hơn được không à? hoặc cái này mình ra DSQ ở 25 Điện Biên Phủ có được không à?

Moon

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
ruouvangminhnguyet.vn
Em vừa làm về sáng nay tại 46 Trần Phú, (Ba Đình), xe máy, ô tô gửi bên phố Khúc Hạo:
- Cụ khai tờ khai online trên web và đặt giờ hẹn 8h30 hoặc 8h45...tùy thời gian mình thấy hợp lý khai xong sẽ có 1 mã tờ khai họ gửi về, ví dụ: TK xxx xxx xxx .
- Cụ ghi mã này ra giấy, đến trước giờ hẹn 10 - 15'.
- Cụ vào ngay quầy đầu tiên (chỗ chụp ảnh), xếp CMND/CCCD vào vị trí chờ chụp ảnh tại chỗ, sau đó cụ mang tờ khai vừa chụp ảnh này vào quầy theo hướng dẫn (hỏi đã có mã hẹn giờ, thì nộp quầy nào)
- Giấy tờ cần mang theo: CMND/CCCD còn hạn, Hộ chiếu cũ đã cấp (hỏng, hết hạn, nếu mất hộ chiếu cũ thì cụ khai thêm 1 tờ cam kết - có mẫu in sẵn tại quầy), bản photocopy CMND/CCCD (2 mặt) không cần công chứng
Em đến lúc 8h10' xong ra xe về 8h32', tổng thời gian có mặt trong phòng chờ và làm hộ chiếu hết 22'. Hôm nay em mới thấy tác dụng của CCCD gắn chip, Cán bộ làm thủ tục, gõ số CCCD là đã có đầy đủ thông tin trong tờ khai, chụp ảnh roẹt phát, in xong khoảng 1'.
Cụ khai online, thông tin trên màn hình sẽ chỉ định cụ làm tại đâu: 44 Phạm Ngọc Thạch, 46 Trần Phú, Phùng Hưng (Hà Đông).
Thế là ở Trần Phú nhanh hơn bên Phạm Ngọc Thạch. E làm ở Phạm Ngọc Thạch đông kinh khủng. Nhưng cũng chỉ mất 1 tiếng.

anh.tuan

Xe tải
Ôi em làm online theo tài khoản cccd trên trang dịch vụ công đây: làm hết az,đóng tiền qua bank, hẹn ngày gửi hộ chiếu hẳn hoi. Sau họ gọi điện bảo mang hộ chiếu lên kiểm tra. Sau rốt cục lên vẫn phải làm tờ khai chụp ảnh đứng đợi thành làm off. Mà lại còn mất 2 lần nộp tiền hic. Em cũng gặp 1 bạn làm online như em cũng vẫn phải đến. Nc là nửa mùa lắm.

SIGNUS

Xe container
Người OF
Hiện làm online 100% như trên rồi mà cụ, nhưng nhiều cụ không quen thì vẫn muốn nộp offline để lấy cái phiếu hẹn. Làm online có cụ nhận được hộ chiếu rồi mà trên web nó vẫn ghi trình trạng là đang xử lý
Em làm online, được hẹn là 7h sáng nay xong mà giờ vào vẫn thấy "đang xử lý". Em đăng ký chuyển phát tại nhà thì trên hệ thống lại đang ghi nhận là "Lấy tại cơ quan cấp HC"

comiki

Xe lăn

Tuệ Chi

Xe máy
Làm hộ chiếu online là cụ khai, tải ảnh lên web và nộp tiền qua cổng dịch vụ công quốc gia rồi đợi bưu điện gửi hộ chiếu về nhà. Đã có người làm được rồi.

Còn lấy tờ khai in ra rồi tới nơi làm như cụ thì vẫn là làm offline bt. Nếu làm hộ chiếu lần đầu thì mang theo CCCD (photo 2 bản), nếu làm lại thì mang hộ chiếu cũ (photo 1 bản CCCD).

Tờ khai in ra, tới nơi họ quét cái mã vào máy rồi chụp ảnh in vào tờ khai cho nhanh (không thì cán bộ phải nhập tay mã tờ khai của cụ để in ra lâu hơn)
Cái này chỉ áp dụng cho người bị mất, quá hạn...thôi cụ ạ. Còn cấp mới vẫn phải ra làm trực tiếp, em đã làm và bị trả hồ sơ về, họ yêu cầu ra trực tiếp làm.

3077

Xe container
Thế là ở Trần Phú nhanh hơn bên Phạm Ngọc Thạch. E làm ở Phạm Ngọc Thạch đông kinh khủng. Nhưng cũng chỉ mất 1 tiếng.
Trần Phú không cấp lần đầu cụ nhé, cấp lại mới làm ở đó

Mercedes-mylove

Xe hơi
Có cần photo sẵn 2 bản CMTND ko các cụ? Em tưởng ở chỗ đó họ có đầy đủ dịch vụ từ in ấn, photo cho mình rồi chứ

TÔN

Xe container
Hộ chiếu e hết hạn từ 2021,e cũng chả nhớ số hộ chiếu và ngày cấp,chỉ nhớ năm cấp 6/2007
Giờ thủ tục xin cấp lại có dễ ko cụ ? Có bắt buộc phải nhớ số hc và ngày cấp để ghi vào tờ khai ko ạ

hiromasa

Xe tải
Hộ chiếu e hết hạn từ 2021,e cũng chả nhớ số hộ chiếu và ngày cấp,chỉ nhớ năm cấp 6/2007
Giờ thủ tục xin cấp lại có dễ ko cụ ? Có bắt buộc phải nhớ số hc và ngày cấp để ghi vào tờ khai ko ạ
E cũng hết hạn, làm lại mới , làm online toàn bộ cụ ơi.

hiromasa

Xe tải
Có phải khai số cũ và ngày cấp cũ ko cụ ơi ? Trước e làm bằng cmnd 9 số
K phải khai sổ cũ cụ ơi còn bây giờ cụ phải khai cccd và số đt của cụ phải đúng ( cụ kiểm tra số đt có đúng tên cụ đăng ký với nhà mạng, cái này sai là k đc) , thêm nữa là cccd cụ phải ra phường tích hợp số đt và những thứ như bằng lái xư hay thẻ bảo hiểm.
Trong trường hợp này cccd của cụ phải ra phường tích hợp số đt . chuẩn là làm phát ăn ngay , nộp 200 qua internet banking, đợi họ gửi bưu điên về tận nhà

musvn84

Xe tải
K phải khai sổ cũ cụ ơi còn bây giờ cụ phải khai cccd và số đt của cụ phải đúng ( cụ kiểm tra số đt có đúng tên cụ đăng ký với nhà mạng, cái này sai là k đc) , thêm nữa là cccd cụ phải ra phường tích hợp số đt và những thứ như bằng lái xư hay thẻ bảo hiểm.
Trong trường hợp này cccd của cụ phải ra phường tích hợp số đt . chuẩn là làm phát ăn ngay , nộp 200 qua internet banking, đợi họ gửi bưu điên về tận nhà
Cụ làm tại trang web nào vậy? Cụ dùng phần mềm gì để chụp ảnh vậy

Chỉnh sửa cuối:

huyhung123

Xe điện
E ko có sdt thì sao cụ, tại dt em đăng ký về công ty.

elfa

Đi bộ
E làm cho bạn nhớn nhà em online, đóng tiền online từ 8/7 rồi. Trên hệ thống báo đang trả kết quả, đợi người nhận nhận kết quả thì em đi nhận ở địa chỉ nào ạ (Hộ khẩu Hải Bà Trưng, e ko đk gửi bưu điện vì lần trước làm CCCD e đky chuyển bưu điện xong nó đi lòng vòng 6 tháng e mới lấy đc). Cảm ơn các cụ

_MeoTom_

Xe tăng
Chào các cụ mợ,

Đợt tới bố mẹ em có kế hoạch đi Ấn độ, về miền đất phật. Các cụ đang cần làm hộ chiếu.

Hiện tại em đã thực hiện khai xong tờ khai cho các cụ trên website https://hochieu.xuatnhapcanh.gov.vn/ và đã được cấp mỗi cụ một mã tờ khai. Thủ tục làm hộ chiếu là ở 44 Phạm Ngọc Thạch.

Nhờ các cụ cho em hỏi:

- Mình có bắt buộc phải in trước tờ khai này từ nhà và mang đến đó để nộp không ạ HAY LÀ mình chỉ cần nhớ mã tờ khai rồi đến đó họ in cho? Em thử in sau khi kê khai xong thì hệ thống nó không cho in.

- Bố mẹ em có sổ hộ khẩu tại Hà nội rồi thì khi đi làm trực tiếp chỉ cần mang theo Căn cước công dân + Sổ hộ khẩu gốc thôi phải không ạ?

- Các cụ mợ cho em hỏi là ở 44 Phạm Ngọc Thạch họ có làm việc vào sáng thứ bảy không và bắt đầu làm từ mấy giờ ạ?

Em cám ơn các cụ mợ
Cái link https://hochieu.xuatnhapcanh.gov.vn/ nó die rồi, hay do bị mấy nước EU nó ko chấp nhận nên ko cho làm online nữa hả các cụ ?
Em định thử hưởng cái tiện ích của 4.0 mà vào mấy link google HD làm HC online mà đều die :D

elfa

Đi bộ
Cái link https://hochieu.xuatnhapcanh.gov.vn/ nó die rồi, hay do bị mấy nước EU nó ko chấp nhận nên ko cho làm online nữa hả các cụ ?
Em định thử hưởng cái tiện ích của 4.0 mà vào mấy link google HD làm HC online mà đều die :D
Cụ vào link https://dichvucong.bocongan.gov.vn làm nhé. Cần có tài khoản đăng ký cùng số điện thoại chính chủ, đồng thời đã đăng ký định danh điện tử là làm được a-z.