[Công nghệ] ETC lỗi hay cạnh tranh thiếu lành mạnh

ngoclan ht

Xe tải
cụ gọi lên tổng đài epass 19009080 nhân viên hỗ trợ cho ạ

datnguyen609

Xe tải
Để huỷ được Epass hơi bị khoai đấy, bác cứ làm xem. Bạn bác làm ở cả 2 nơi nhưng vấn đề IT nó khác vấn đề kinh phí, tiền nào của nấy thôi, em nói rõ bên trên rồi đó thôi, VT chấp nhận lỗ, bỏ rẻ, dùng quan hệ để trúng thì việc chất lượng kém là điều đương nhiên
ối dồi, VT vào mới phá vỡ thế độc quyền để cái ông VETC chơi 1 mình 1 sân thì có mà toang nữa

E dán Epass chưa trượt phát nào, bây giờ thanh toán điện tử là xu hướng toàn cầu rồi,mong dự án này thành công, vừa nhanh gọn vừa đỡ tốn thời gian. Epass của Viettel tiên phong bà con sẽ được nhờ. Thêm chất lượng cạnh tranh càng tăng chất lượng dịch vụ

ChuotBeo01

Xe đạp
Các bác phân vân chọn bên này bên kia. Chứ e dùng Epass thấy tiện vì không phải quan tâm xem tk còn bao tiền trước khi qua trạm
e đi suốt. Chưa lỗi phát nào

Thăng hai

Xe máy
2 thằng như nhau, dùng Epass nó của Viettel có cái ưu việt hơn chút
Em dùng Epass ngon mà. Liên hết với viettet pay nó trừ tiền trực tiếp trên viettel pay, k cần nạp vào Epass. Viettel pay lại chuyển tiền k mất phí nữa

tramy2809

Xe đạp
Em có 2 xe, xe dán Epass đi HN-QN nhiều thì thấy Epass khá ổn, qua cầu BĐ thì của nhà thằng Epass nên ngon, qua trạm đường 5B thì cũng chưa xịt phát nào, trừ tiền trong tk ViettelPay nên cũng tiện.
Xe dán VETC đi qua cầu BĐ thì cũng mượt, nhưng VETC nạp qua ViettelPay thì miễn phí chứ nạp qua app của Vietcombank lần nào cũng mất tiền phí, may hôm rồi em mới biết chuyển khoản thẳng vào tk của VETC ở BIDV, may cái em chuyển tiền đc miễn phí nên mới bớt ghét thằng VETC.

fragrancy

Xe hơi
Để huỷ được Epass hơi bị khoai đấy, bác cứ làm xem. Bạn bác làm ở cả 2 nơi nhưng vấn đề IT nó khác vấn đề kinh phí, tiền nào của nấy thôi, em nói rõ bên trên rồi đó thôi, VT chấp nhận lỗ, bỏ rẻ, dùng quan hệ để trúng thì việc chất lượng kém là điều đương nhiên
Em đồng ý với bác là tiền nào của nấy, nhưng ko được để khách hàng gặp phiền phức. Em đợi xem bên hỗ trợ họ trả lời thế nào về việc không nhận thẻ, vì họ cũng có lịch sử check in các trạm của xe rồi ạ.

fragrancy

Xe hơi
cụ gọi lên tổng đài epass 19009080 nhân viên hỗ trợ cho ạ
Sáng em gọi rồi ạ. Thanks cụ.
ối dồi, VT vào mới phá vỡ thế độc quyền để cái ông VETC chơi 1 mình 1 sân thì có mà toang nữa
E dán Epass chưa trượt phát nào, bây giờ thanh toán điện tử là xu hướng toàn cầu rồi,mong dự án này thành công, vừa nhanh gọn vừa đỡ tốn thời gian. Epass của Viettel tiên phong bà con sẽ được nhờ. Thêm chất lượng cạnh tranh càng tăng chất lượng dịch vụ
Các bác phân vân chọn bên này bên kia. Chứ e dùng Epass thấy tiện vì không phải quan tâm xem tk còn bao tiền trước khi qua trạm
e đi suốt. Chưa lỗi phát nào
Em dùng Epass ngon mà. Liên hết với viettet pay nó trừ tiền trực tiếp trên viettel pay, k cần nạp vào Epass. Viettel pay lại chuyển tiền k mất phí nữa
Em có 2 xe, xe dán Epass đi HN-QN nhiều thì thấy Epass khá ổn, qua cầu BĐ thì của nhà thằng Epass nên ngon, qua trạm đường 5B thì cũng chưa xịt phát nào, trừ tiền trong tk ViettelPay nên cũng tiện.
Xe dán VETC đi qua cầu BĐ thì cũng mượt, nhưng VETC nạp qua ViettelPay thì miễn phí chứ nạp qua app của Vietcombank lần nào cũng mất tiền phí, may hôm rồi em mới biết chuyển khoản thẳng vào tk của VETC ở BIDV, may cái em chuyển tiền đc miễn phí nên mới bớt ghét thằng VETC.
Đúng rồi các cụ ạ. Em thấy tiện thì dùng thôi, đặc biệt em thích cách tự trừ tiền từ ví ViettelPay, cửa hàng VT ngay cạnh nhà nữa, chứ nếu không em cũng dán VETC rồi.
Em thấy nhiều bác cũng feedback vụ lỗi nhận Chip, nên hi vọng lỗi đó chỉ xảy ra 1 vài lần. Em sẽ sử dụng và test dịch vụ một thời gian xem, nhất là những ngày cao điểm về quê xem có lặp lại lỗi không nhận chip không ạ.

SPL

Xe container
Em đồng ý với bác là tiền nào của nấy, nhưng ko được để khách hàng gặp phiền phức. Em đợi xem bên hỗ trợ họ trả lời thế nào về việc không nhận thẻ, vì họ cũng có lịch sử check in các trạm của xe rồi ạ.
Nhiều người kêu muốn huỷ mà VT nó lằng nhằng không cho huỷ hoặc mãi làm um lên mới cho, không hề dễ dàng đâu, y xì chuyển mạng giữ số vậy, cụ phải làm mạnh nó mới cho, nó mất khách với uy tín nên làm vậy.
Vụ trừ thẳng tiền từ ví VTpay nhiều cụ mê nó nhưng khổ cái vẫn phải chuyển tiền từ tk NH vào ví chứ có phải không đâu, khác quái gì chuyển từ tk NH vào tk BIDV của VETC đâu, nếu có sẵn tk BIDV thì nó liên thông tự chuyển tiền vào VETC nữa kìa, còn ngon hơn nữa, đỡ phải om tiền trong ví ấy chứ

Robobk

Xe tải
Website
www.krtech.com.vn
Trạm thu phí lại còn có làn riêng của VETC á các cụ?

anh.tuan

Xe tải
Trộm vía em dán epass đi cao tốc pháp vân chưa xịt phát nào!

60Hz

Xe buýt
Dạ ePass xin lỗi cụ về sự cố cụ đã gặp phải ạ. Cụ vui lòng check inbox để bên em hỗ trợ xử lý cho mình ạ. ePass cảm ơn cụ
Cty kiểm tra đầu đọc lối vào đi pv của trạm vực vòng nhé. M đi từ pv về thì ok, từ vực vòng đi pv thì toàn bị lỗi ko đọc đc đầu vào, đầu ra pv phải dừng lại xử lý rất mất thời gian.

Muon_biet

Xe cút kít
VETC hay Epass chỉ là công nghệ quét, liên quan gì đến chuyện ông này đè ông kia chứ, lỗi thằng nào thằng đó chịu, đầu tư rẻ hơn thì hay lỗi hơn thôi, thế nên cứ VETC mà dùng, em chưa bao giờ ăn lỗi cả
May quá, em chả lựa chọn gì lại đúng VETC...hjhjhjhj

fragrancy

Xe hơi
Cập nhật với các cụ là bên Epass gọi điện lại cho em, nhận định là đầu đọc tại LT đọc yếu với Epass, nhiều cụ bị, đang phối hợp xử lý và báo em qua trụ sở để kiểm tra tín hiệu thẻ dán xe em. Tuy nhiên em không có thời gian và cũng chẳng mất thời gian đi check nữa làm gì ạ. Em sẽ dùng tiếp nếu thấy không ổn định thì em xin phép đổi dịch vụ thôi.

Krabi

Xe máy
Bản chất vet.cê nó là công ty con đi thu phí đường bộ cho bọn BOT xây đường. Nó thu không dừng tức là thu minh bạch số lượng xe qua trạm. Nó càng minh bạch thì nó càng khó kéo dài thời gian thu phí , chính vì vậy bọn nó chỉ muốn thu vé giấy cho dễ lộn xộn con số. Vì cái sự nhây này nên CP mới cử Viettel vào làm Epass để tăng tốc độ thu phí không dừng. Chứ nếu chuẩn thì thằng Vet.xê này nó húp trọn phân khúc cung cấp thu phí không dừng từ 2015 chứ ko phải để như bây giờ - bị epass cạnh tranh. Thế là bọn Vet.xê chơi trò bẩn, chặn láo xe dán Epass để gây khó khăn, báo lỗi thiết bị, bla bla

fragrancy

Xe hơi
Bản chất vet.cê nó là công ty con đi thu phí đường bộ cho bọn BOT xây đường. Nó thu không dừng tức là thu minh bạch số lượng xe qua trạm. Nó càng minh bạch thì nó càng khó kéo dài thời gian thu phí , chính vì vậy bọn nó chỉ muốn thu vé giấy cho dễ lộn xộn con số. Vì cái sự nhây này nên CP mới cử Viettel vào làm Epass để tăng tốc độ thu phí không dừng. Chứ nếu chuẩn thì thằng Vet.xê này nó húp trọn phân khúc cung cấp thu phí không dừng từ 2015 chứ ko phải để như bây giờ - bị epass cạnh tranh. Thế là bọn Vet.xê chơi trò bẩn, chặn láo xe dán Epass để gây khó khăn, báo lỗi thiết bị, bla bla
Cụ lại cứ nói to 😆

long_dj

Xe hơi
Từ tiền trực tiếp trên vietel pay, ko cần chuyển vào epass luôn à cụ. Cụ chỉ e vs

fragrancy

Xe hơi
Tổng cục đường bộ vào xử lý đi chứ sắp vào tuần cao điểm, đi xe mà cứ lo không dùng được thì chán lắm các cụ ạ