[Funland] eTennis Viet quyết tâm đưa hệ thống điểm trình tennis toàn cầu UTR về cho tennis phong trào ở Việt Nam

Hungha Vinaphone

Xe tải
"UTR là hệ thống tốt nhất để so sánh bạn và tất cả các vận động viên khác, không cần kể đến tuổi tác hay trình độ của họ." - Novak Djokovic

UTR là gì
UTR là hệ thống duy nhất trên thế giới chấm điểm trình tennis cho người chơi theo thời gian thực.
UTR hoạt động như thế nào
UTR là hệ thống chấm điểm trình toàn cầu đem lại các trận thi đấu tennis công bằng và cạnh tranh cao. Mọi người chơi bất kể tuổi tác, giới tính, vùng miền địa lý hay trình độ thi đấu, đều được chấm điểm trên cùng một thang điểm từ 1 đến 16,50 dựa theo kết quả các trận thi đấu thực tế.
Lợi ích của UTR
UTR cho ta cái nhìn chính xác về khả năng chơi tennis thực sự của một vận động viên theo thời gian thực. Điểm UTR cho phép bạn theo dõi sự tiến bộ của mình, tìm các trận đấu - giải đấu phù hợp với trình độ, kết nối với người chơi tennis ở địa phương, trên toàn quốc, hay toàn thế giới.
Điểm Verified UTR và điểm UTR thường
UTR được tính từ tất cả các kết quả thi đấu, bao gồm những trận thi đấu trong các giải đấu/sự kiện được UTR công nhận chính thức và cả những trận đấu bình thường. Điểm Verified UTR chỉ tính từ những trận thi đấu trong các giải đấu/sự kiện chính thức. Những trận thi đấu thường, đấu tập và các trận thành viên tự post điểm chỉ được tính vào điểm UTR thường.

Cần được hỗ trợ đăng ký tài khoản hay cần giải đáp thêm hãy nhắn tin qua Facebook eTennis Viet hoặc zalo số 0919269663.

Chỉnh sửa cuối:

Hungha Vinaphone

Xe tải
Làm sao để có điểm UTR
BƯỚC 1: ĐĂNG KÝ TÀI KHOẢN

Truy cập link https://app.myutr.com/join và làm theo hướng dẫn.
Nếu bạn không thạo Tiếng Anh có thể dùng tính năng dịch sang Tiếng Việt của trình duyệt Chrome.
BƯỚC 2: TỰ ĐĂNG KẾT QUẢ THI ĐẤU CỦA MÌNH
  • Vào Profile của bạn https://app.myutr.com/home
  • Chọn mục Post ở thanh điều khiển trên cùng
  • Chọn Post score > Post a Score
  • Nếu là trận đánh đôi chọn Add double players
  • Tìm tên người đứng cặp và 2 đối thủ (những người này cũng phải tạo acc như bạn đã làm trong bước 1)
  • Chọn tỉ số
  • Bấm vào Save để lưu kết quả
  • Để kết quả trận đấu được ghi nhận lên hệ thống thì đối thủ của bạn trong trận đánh đơn, hoặc 1 trong 2 đối thủ của bạn trong trận đánh đôi phải vào Profile UTR của họ và xác nhận kết quả trận đấu bạn đã đăng
  • Trong vòng 24 giờ hệ thống sẽ tự động cập nhật điểm cho bạn

Hungha Vinaphone

Xe tải
UTR chấm điểm trình như thế nào

Điểm trình UTR được tính từ 1 đến 16,5 và phản ánh khả năng chơi tennis của bạn.
Có 3 yếu tố được đưa vào thuật toán tính UTR là:
1. MỨC ĐỘ CẠNH TRANH
Trình độ (điểm UTR) của đối thủ cao hay thấp.
2. TỈ SỐ
Dựa theo % số game bạn thắng.
3. LỊCH SỬ THI ĐẤU
30 trận gần nhất trong vòng 12 tháng.

dungcucattoc

Đi bộ
Mình rất kết món này không biết chơi có khó như cầu lông ko

kimcuong20

Xe máy
Mình rất kết món này không biết chơi có khó như cầu lông ko
Khó hơn chơi cầu lông đấy bác ợ. Cầu lông thì cầm vợt lên là vụt dc chứ vợt tennis ko biết cách đánh là ra sân thành tủ lạnh ngay

dungcucattoc

Đi bộ
Khó hơn chơi cầu lông đấy bác ợ. Cầu lông thì cầm vợt lên là vụt dc chứ vợt tennis ko biết cách đánh là ra sân thành tủ lạnh ngay
Vậy à, trên mình vừa có một sân mới tạo, mới chơi thì cần chuẩn bị gì ko b

caisua

Xe lăn
Cần chuẩn bị mấy thứ ạ:
1. Tìm thày giỏi, dạy có tâm
2. Học 6 tháng, mỗi tuần cố đc 3 buổi là tốt nhất
3. Tìm vợt cũ nhẹ để tập lúc đầu cho đỡ chấn thương và điều khiển bóng cho chuẩn động tác, nâng nặng dần sau tầm 2 tháng đến khi thấy vừa tay vừa sức
4. Chuẩn bị tiền thuê thày, thuê sân, chắc khoảng 30-40 củ ạ

kimcuong20

Xe máy
1. Mới chơi thì bác cần một đôi giày có đế mềm, nhẹ và bám sân (tuỳ theo khả năng tài chính mà sắm một đôi chuyên để chơi Tennis) vì theo kinh nghiệm của e thì giày gần như quan trọng nhất. Nhiều ng ko để ý dùng giày ko chuẩn là rất dễ bị ngã, chấn thương.
2.Tiếp theo bác cần có một cây vợt phù hợp với beginner, nên chọn loại vợt nhẹ. Độ cứng của vợt, lực căng lưới thì tuỳ thuộc vào lực cổ tay. Khi đi mua vợt tốt nhất bác nên yêu cầu shop cho thử vợt và cố gắng cảm nhận và tự đánh giá xem mình cầm cây nào thích nhất vì sau này khi bác đánh quen rồi muốn chuyển vợt thì cũng phải tự mình chọn và cảm nhận chứ ko nên nghe theo người khác hoặc thấy họ dùng cây này hay mà mình mua theo.
3. Quần áo, trang phục thì cái này bác mặc sao cũng dc, thấy đẹp và mát là ok!
4. Phụ kiện: e khuyên bác nên mua 1-2 cái bó cổ tay vì mới chơi về sẽ khá đau cổ tay và cánh tay. Nhưng cổ tay thì nên bó để giảm chấn thương còn cánh tay thì thường chỉ bị mỏi và ít bị chấn thương.
5. Trước khi tập hay chơi thì nên khởi động kỹ vào chân, cổ tay, vai và lưng vì đây là những bộ phận chịu lực nhiều nhất. Khi đánh bác cố gắng giữ cứng cổ tay tuyệt đối ko vẩy cổ tay như đánh cầu lông nhé.
Chúc bác chơi tốt nhá!