Thảo luận Everest 2.0 Bi-turbo AWD: 1.399.000 đáng đồng tiền bát gạo không ạ?

Btkdtn

Xe đạp
nó giống ở những điểm gì thế cụ????có có thể giải thích hộ em cái
Sel vào cm như thách thức mọi người vậy nhỉ.bác ngồi trên con rg3.2 ôm vô lăng nhìn ra trước,trái,phải xem nó có giống Ev ko:-).E đây ko chê Ev mà còn định mua nếu giá như các sel tung ra như trước,mà e còn xđ có thể cao hơn mấy chục nữa cơ(ko ngờ tăng nhìu wa).Con Ev này đáng ra giá chỉ tầm 1,28 gì đấy là ok,nếu như ko a dua theo thằng fo(hot tăng giá vô tội vạ).ko chấp nhận dưới phân nó nên ae nào thik Ev bị hụt hẫng(he tự an ủi nó chỉ là bản nâng cấp giữa đời,nhìn vẫn thế):))

quangdzung

Xe điện
Vâng cụ có đôi lời diễn tả giùm. Để em đỡ mông lung và có quyết định chính xác. Hoặc cụ xem hộ cái cơ chế 4wd trên bi tu bô có giống hoặc gần giống 4 matic của mer ko
4matic. Quattro. 4motion đẳng nó khác rồi ạ. Em đang sợ AWD này giống như của Santafe với Sorento

Chỉnh sửa cuối:

hợp tác kd

[Tịch thu bằng lái]
AWD nhé nhưng là trên Santa Fe 2019 2.0 tubor xăng 235 mã lực giá 1,399 tỷ

Btkdtn

Xe đạp
Bác ơi, cái này là cộng đồng chung, ae chia sẽ với nhau, ko vừa ý thì có thể ko quan tâm hoặc cmt hoà bình tí, bác xem lại emcó dám thách thức ai, nếu em cmt không đúng quy định đã bị add thổi còi rồi. Chứ đâu để đến 2,3 người vào kêu ban em mà e vẫn ngồi đây thì 2,3 người đó phải coi lại thân mình. Cái gì cũng vừa phải với nhau chứ bác, cần mấy bác cứ call hoặc ib em, em sẵn sàng, cộng đồng chung mấy bác làm thế này thì mất hoà khí ae, ko hay !
ko fai bác nhé,e nói bác trên kia cơ,bác ko đọc kĩ roài:)

Btkdtn

Xe đạp
ko fai bác nhé,e nói bác trên kia cơ,bác ko đọc kĩ roài:)
hi, vậy thì em sory bác, e xoá, có duyên ae cf nhé bác ^^
E ko hỉu trước lúc đến h làm các bác xếp hàng nghe h/dẫn bán hàng có học đc gì ko.Khách hàng bọn e cứ động đến fordvn là các bác đã kêu lên rùi(cứ như là động vào bm các bác ý).Các bác bán hàng thì fai coi trọng khách hàng...bác chỉ cần nói là xe thì công nghệ full nóc,giá thì "bme"e cũng đưa ra rùi.K/h ai quan tâm gọi e tư vấn nhiệt tình,bán hàng chuẩn ko cần chỉnh,ko vòng vo thì ai trả thích bác.Còn nếu bác có bực gì thì nghĩ là"đợi bán đc xe xong,sau dịch vụ xe biết tay nhau"e làm gì đc bác:)).

Leo_vp

Xe buýt
Website
muaxe247.com
Sel vào cm như thách thức mọi người vậy nhỉ.bác ngồi trên con rg3.2 ôm vô lăng nhìn ra trước,trái,phải xem nó có giống Ev ko:-).E đây ko chê Ev mà còn định mua nếu giá như các sel tung ra như trước,mà e còn xđ có thể cao hơn mấy chục nữa cơ(ko ngờ tăng nhìu wa).Con Ev này đáng ra giá chỉ tầm 1,28 gì đấy là ok,nếu như ko a dua theo thằng fo(hot tăng giá vô tội vạ).ko chấp nhận dưới phân nó nên ae nào thik Ev bị hụt hẫng(he tự an ủi nó chỉ là bản nâng cấp giữa đời,nhìn vẫn thế):))
Em thấy cụ nói chuyện rất dìm hàng Ford. Em nói thẳng luôn là thuận mua vừa bán đây là diễn đàn mọi người có quyền bình đẳng nói chuyện đặt câu hỏi chứ trả có ý gì khi cụ cứ bảo sale phải thế này thế nọ. Xin lỗi chứ những người mua cân lên đặt xuống như cụ thì cứ từ từ phân tích đợi cho mọi thứ nó theo đúng ý cụ thì cụ triển khai. Còn Ever bên em khung gầm vỏ, công nghệ an toàn, cũng như giải trí thì nhiều xe sang hạng C, D cũng chưa hẳn đã bằng chứ đừng nói là bán tải. Chúc cụ sớm chung kết được một em giá vừa rẻ mà hàng lại vừa thơm ạ.

yamaha-x8

Xe tăng
Em thấy cụ nói chuyện rất dìm hàng Ford. Em nói thẳng luôn là thuận mua vừa bán đây là diễn đàn mọi người có quyền bình đẳng
nói chuyện đặt câu hỏi chứ trả có ý gì khi cụ cứ bảo sale phải thế này thế nọ. Xin lỗi chứ những người mua cân lên đặt xuống như cụ thì cứ từ từ phân tích đợi cho mọi thứ nó theo đúng ý cụ thì cụ triển khai. Còn Ever bên em khung gầm vỏ, công nghệ an toàn, cũng như giải trí thì nhiều xe sang hạng C, D cũng chưa hẳn đã bằng chứ đừng nói là bán tải. Chúc cụ sớm chung kết được một em giá vừa rẻ mà hàng lại vừa thơm ạ.
Cụ ấy nhắc nhở cũng chả sai chút nào đâu ạ. Kể cả cụ ấy ko tìm được xe nào thơm hơn, rẻ hơn Ev đi chăng nữa thì với tư cách Sale cụ cũng ko nên nói như vậy. Sếp Ford biết Sale của mình ntn thì chắc buồn lắm đấy !!!

Leo_vp

Xe buýt
Website
muaxe247.com
E từ trước đến h cực ghét,không bao h mua máy dầu.Đến lúc thằng Ev mới này ra(nhiều trang bị ngon) nên cũng hơi thay đổi suy nghĩ tí,định ủ mưu loay hoay xoay sở(mới có hơn 1t tí)làm 1 con bi cho máu(dự kiến giá 1,2t).h có giá 1,4t đánh sập e hoàn toàn.Đáng ra thằng Fo chỉ có giá tầm 1,25t nhưng nó hót quá tăng bố nó nên 1,35t(chưa kể lạc),làm cho Ev cũng đú theo tăng mẹ nó lên 1,4t cho ko kém cạnh(nó mà ra giấy tầm 1,4t thì bán chạy ngay).a e ko chạy dịch vụ chắc mua hết Ev(đời ko là mơ,cay v...).H e tự an ủi là nó vẫn là Fom cũ,máy dầu hôi kinh(e quan tâm đến cả mùi bên ngoài chứ ko chỉ bên trong).xe có panorama lúc mở ra đi vẫn có mùi dầu bay vào,mặc dù ít mở.Xe đang nổ máy ra đá cốp cho đồ vào cũng bị mùi bay vào.
Nếu nhà cụ không đi đường xấu, trèo đèo dốc nhiều thì cụ cân thử bản titanium 4x2 AT. Máy dầu thì việc vào trong xe có nhiều cách xử lý đơn giản thôi cụ. Máy dầu lợi điểm nhất ở Việt Nam tiện lợi đổ dầu ( riêng dòng xăng chạy máy đời cao đi tỉnh toàn A92 không đổ thì không được mà đổ thì máy hay ăn đòn do bẩn hoặc nhiễm nước), thêm nữa chạy dầu rất là kinh tế .. Cụ thử cân xem.

yamaha-x8

Xe tăng
Nếu nhà cụ không đi đường xấu, trèo đèo dốc nhiều thì cụ cân thử bản titanium 4x2 AT. Máy dầu thì việc vào trong xe có nhiều cách
xử lý đơn giản thôi cụ. Máy dầu lợi điểm nhất ở Việt Nam tiện lợi đổ dầu ( riêng dòng xăng chạy máy đời cao đi tỉnh toàn A92 không đổ thì không được mà đổ thì máy hay ăn đòn do bẩn hoặc nhiễm nước), thêm nữa chạy dầu rất là kinh tế .. Cụ thử cân xem.
Dầu ở mình thì chất lượng cũng kém tương tự mà thôi. Đặc biệt mùa đông, những hôm rét đậm, dầu sx nội địa chất lượng ko tốt, dễ bị đóng váng (bị đông) gây tắc bơm và lọc dầu => ko đề nổ được. Trong thớt chia sẻ kinh nghiệm của Ev vẫn lưu vụ đó, đợt đó rất nhiều cụ bị, trong đó có e, lúc đó e chạy Ev2010 AT.

Leo_vp

Xe buýt
Website
muaxe247.com
Dầu ở mình thì chất lượng cũng kém tương tự mà thôi. Đặc biệt mùa đông, những hôm rét đậm, dầu sx nội địa chất lượng ko tốt, dễ bị đóng váng (bị đông) gây tắc bơm và lọc dầu => ko đề nổ được. Trong thớt chia sẻ kinh nghiệm của Ev vẫn lưu vụ đó, đợt đó rất nhiều cụ bị, trong đó có e, lúc đó e chạy Ev2010 AT.
VỤ năm 206 lạnhd đó bên em cũng đang có xe trên mộc châu thấy vẫn ổn mà cụ. ĐỜi 2016

senhong

Xe tăng
Nếu nhà cụ không đi đường xấu, trèo đèo dốc nhiều thì cụ cân thử bản titanium 4x2 AT. Máy dầu thì việc vào trong xe có nhiều cách xử lý đơn giản thôi cụ. Máy dầu lợi điểm nhất ở Việt Nam tiện lợi đổ dầu ( riêng dòng xăng chạy máy đời cao đi tỉnh toàn A92 không đổ thì không được mà đổ thì máy hay ăn đòn do bẩn hoặc nhiễm nước), thêm nữa chạy dầu rất là kinh tế .. Cụ thử cân xem.
Cụ này chả chạy xe bao giờ, ko bán A92 lâu rồi cụ ơi,

Btkdtn

Xe đạp
Bác vẫn chày cối vậy nhỉ,xe con 1 năm e đi hơn 3v,các tỉnh đi suốt h xăng 95 limit.Gia đình hợp lý nhất vẫn là chạy xăng(xe dầu chạy đến đón ng y trước cửa nhà kêu"to" như là xe tải đến chở hàng:))).Vẫn có rất nhìu ng mua nhưng cũng có rất nhìu ng có ý định mua nhưng có giá xong lại bỏ(vẫn còn cay vụ giá cao).Con này giảm tầm 150 nữa thì ăn đứt thằng fo(sớm hay mụn cũng giảm thui,rẻ rách cũng 100),thời gian sẽ chả lời.Chúc bác bán đc nhìu hàng nhé(trc khi giảm giá).

Btkdtn

Xe đạp
E chưa đọc hết cm của cụ sel ford kia,càng nói càng thấy ngứa.H đến sel toy hay các hãng khác cũng éo ăn nói kiểu như ng này,sao bán hàng làm dịch vụ mà nói kiểu đấy.Ng ta chọn dầu thì tiết kiệm nhưng hợp với dv,mua cho gia đình thì xăng e nghĩ hay hơn.Thế giới nó bỏ dầu gần hết rùi,Việt Nam mình thik tiết kiệm chọn dầu.Mình đi máy dầu lúc tắc đg thấy ng đi xe máy sau xe mình nhăn nhó,bịt mũi mình cũng thấy ngại(e nói thật,mỗi ng 1 suy nghĩ)(nói chung xe dầu chứ ko fai chỉ ford).Còn Ev này e chỉ ấn tượng cửa sổ trời panorama,nút xoay đi các chế độ,cảnh báo va chạm,đcơ ngon nhưng chưa cảm nhận đc.Hàng 3 ngồi ko thoải mái bằng fo(các bác ngồi cả 2 xe thì rõ,cái này thằng fo làm tốt hơn mặc dù ngắn hơn).sel nói gì thì nói e vẫn éo thik cái kiểu khoang lái giống bán tải:)

Ni No Kuni 2

Xe điện
E chưa đọc hết cm của cụ sel ford kia,càng nói càng thấy ngứa.H đến sel toy hay các hãng khác cũng éo ăn nói kiểu như ng này,sao bán hàng làm dịch vụ mà nói kiểu đấy.Ng ta chọn dầu thì tiết kiệm nhưng hợp với dv,mua cho gia đình thì xăng e nghĩ hay hơn.Thế giới nó bỏ dầu gần hết rùi,Việt Nam mình thik tiết kiệm chọn dầu.Mình đi máy dầu lúc tắc đg thấy ng đi xe máy sau xe mình nhăn nhó,bịt mũi mình cũng thấy ngại(e nói thật,mỗi ng 1 suy nghĩ)(nói chung xe dầu chứ ko fai chỉ ford).Còn Ev này e chỉ ấn tượng cửa sổ trời panorama,nút xoay đi các chế độ,cảnh báo va chạm,đcơ ngon nhưng chưa cảm nhận đc.Hàng 3 ngồi ko thoải mái bằng fo(các bác ngồi cả 2 xe thì rõ,cái này thằng fo làm tốt hơn mặc dù ngắn hơn).sel nói gì thì nói e vẫn éo thik cái kiểu khoang lái giống bán tải:)
cụ ơi, ko thích thì thôi, cụ sang box Toy khen FT đi còn ở đây làm gì vác cái bực mình vào người cụ nhỉ :D

Btkdtn

Xe đạp
cụ ơi, ko thích thì thôi, cụ sang box Toy khen FT đi còn ở đây làm gì vác cái bực mình vào người cụ nhỉ :D
Trong đầu e chưa bao h có ý mua thằng toi,bác đọc mấy cm trên của e thì rõ,e là đag bực mình cậu sel kia thui.Vừa rùi ra biển tầm 1,4t hoặc hơn tí là e quất ngay rùi đấy(vẫn còn cảm giác thấy tiếc nên mới bực vậy)Giá hợp lý tí e mua sẽ đăng ảnh lên cho các bác ngay,chứ éo fai anh hùng bàn fim chém gió.E cũng dek cần xe rẻ mà fai ngon giống như bác sell nói,e cần mua xe giá hợp lý đúng với giá trị của nó(thằng fo hót tăng giá vô tội vạ)e miễn bàn.

Ni No Kuni 2

Xe điện
Trong đầu e chưa bao h có ý mua thằng toi,bác đọc mấy cm trên của e thì rõ,e là đag bực mình cậu sel kia thui.Vừa rùi ra biển tầm 1,4t hoặc hơn tí là e quất ngay rùi đấy(vẫn còn cảm giác thấy tiếc nên mới bực vậy)Giá hợp lý tí e mua sẽ đăng ảnh lên cho các bác ngay,chứ éo fai anh hùng bàn fim chém gió.E cũng dek cần xe rẻ mà fai ngon giống như bác sell nói,e cần mua xe giá hợp lý đúng với giá trị của nó(thằng fo hót tăng giá vô tội vạ)e miễn bàn.
Nếu thế thì bác đang bốc hỏa hơi nhầm, vì có cụ đa soi ra nhập khẩu rồi. Ford vẫn đang ăn lãi ít hơn Toy. Giá nhập chưa thuế phí Ford hơn Toy hơn 2k, giá bán cuối hơn 45 củ. Âu cũng là hợp lý.
Còn cụ muốn xe ngon giá rẻ thì phải sang xứ giãy chết cụ ạ, chứ ở thiên đường thì quay đi quay lại cũng vẫn thế thôi. Mà cụ xác định Eve nó là xe nhập, nếu ko bán được thì cũng chỉ khuyến mãi vài chục củ thôi, ko có chuyện giảm giá tụt ga như xe lắp ráp đâu.Xe lắp ráp nó còn là sự sống còn của nhà máy Ford ở Hải Dương. Xe nhập ko bán được thì nó lái sang thị trường khác thôi. Nên yên mà chiến nếu máu, ko sợ mất giá đâu =))

Btkdtn

Xe đạp
Nếu thế thì bác đang bốc hỏa hơi nhầm, vì có cụ đa soi ra nhập khẩu rồi. Ford vẫn đang ăn lãi ít hơn Toy. Giá nhập chưa thuế phí Ford hơn Toy hơn 2k, giá bán cuối hơn 45 củ. Âu cũng là hợp lý.
Còn cụ muốn xe ngon giá rẻ thì phải sang xứ giãy chết cụ ạ, chứ ở thiên đường thì quay đi quay lại cũng vẫn thế thôi. Mà cụ xác định Eve nó là xe nhập, nếu ko bán được thì cũng chỉ khuyến mãi vài chục củ thôi, ko có chuyện giảm giá tụt ga như xe lắp ráp đâu.Xe lắp ráp nó còn là sự sống còn của nhà máy Ford ở Hải Dương. Xe nhập ko bán được thì nó lái sang thị trường khác thôi. Nên yên mà chiến nếu máu, ko sợ mất giá đâu =))
Giá cả thuế má trên đây éo ai bít đc,ae mình chỉ nói vậy thui.Nếu máu wa e sẽ chiến ko thì nhịn,nhịn đc thì cố nhịn,ko cố đc thì sẽ bung lụa:))thank bác.

kidne0

Đi bộ
Em thì em chả quan tâm là giá nhập khẩu như nào, chỉ cần cái giá mà Ford cố tình rò rỉ qua hệ thống đại lý và trực tiếp là sales đúng với giá công bố là được. Đằng này...8->