Thảo luận Everest chính thức có bản 2.0 4wd AT

Ni No Kuni 2

Xe điện
Em sốc vì với em, 1 con xe SUV bình thường mà giá chưa lăn bánh lên đến 1.4 tỉ, vậy thôi ạ
Fortuner giờ 1t5 vẫn chưa có xe mà mua xếp hàng mấy km cụ ạ.
https://autopro.com.vn/toyota-fortuner-2018-chua-kip-ve-dai-ly-khach-da-nhan-bao-gia-phu-kien-ca-tram-trieu-dong-de-nhan-xe-20180717105846968.chn
Nói chung nếu 2 bản full kịch trần so với nhau thì em vẫn đánh giá Everest cao hơn Fortuner. Nhưng về giá, do thương hiệu, nên nhiều người cứ muốn Everest phải rẻ hơn Fortuner đến 1-2 trăm triệu, em nghĩ như vậy là khó cho Ford.

thuongxenat

Xe tải
Mấy ông sales muốn bán đc hàng nên nhã nhặn vs khách hàng ! Trả lời đốp chát dè bỉu kh thì còn khướt !

Chúng tôi là kh tiềm năng có nhu cầu & quan tâm thật sự mới hỏi han !

Đồng ý là Ford là hãng xe tốt, có thương hiệu, tên tuổi ... chúng tôi thích điều đó. Phần nữa là dòng xe Ford cũng nổi tiếng là an toàn đổi lại nó hơi ăn xăng dầu ( với thế hệ cũ ) ...tuỳ nhu cầu kh mà mua xử dụng thôi !

Tuy nhiên ... cách mà Ford VN làm từ khâu bán hàng tới dịch vụ hậu mãi sau bán hàng chưa ổn ! Đó là thực tế !

Ngay thớt này đã cho thấy điều đó ! Các sales hãy cân nhắc mà trả lời kh cho có hiệu quả !
Riêng cụ, lúc nào em cũng có giá thấp nhất quả đất cho cụ. Kể cả bỏ tiền túi lấy số ạ.

Riêng cụ, lúc nào em cũng có giá thấp nhất quả đất cho cụ. Kể cả bỏ tiền túi lấy số ạ.
Đây có phải lời chân thành của cụ sales hay sự khích bác : Ông có tiền mua xe ko mà nói ?

Tôi ko cần sự đặc cách nào cả ! Chỉ cần tôn trọng như mọi khách hàng bt mà thôi !

Cụ còn trẻ nên chưa cân nhắc thấu đáo khi nói :” riêng cụ ..... “ tôi ko có mối qh đặc biệt nào để nhận cái sự “ riêng “ ấy cả !

thuongxenat

Xe tải
Hay thật, tự tin vì bia kèm lạc, chúc Ford thành công. :)

Em thì từ trước đến giờ mua xe mà phải kênh thì kết mấy thì kết em cũng next luôn. Chả phải tiền ít tiền nhiều, đôi khi quan điểm cá nhân nó là vậy thôi
Thì đó. Cụ vẫn làm theo ý cụ thôi ạ.

thuongxenat

Xe tải
Đây có phải lời chân thành của cụ sales hay sự khích bác : Ông có tiền mua xe ko mà nói ?

Tôi ko cần sự đặc cách nào cả ! Chỉ cần tôn trọng như mọi khách hàng bt mà thôi !

Cụ còn trẻ nên chưa cân nhắc thấu đáo khi nói :” riêng cụ ..... “ tôi ko có mối qh đặc biệt nào để nhận cái sự “ riêng “ ấy cả !
Cụ có thấy mình thích thì m làm ko ạ. Ý cụ nói e thấy hợp lý e ưu tiên thôi, đôi khi sự thật thì con ng ta ko nghe ko thấy, ng ta lại thích sự lừa dối. E còn trẻ nhưng e ko non cụ ạ. Còn cụ nhận hay ko thì tùy thôi. Bởi nh cụ trên này e thấy cứ tưởng hiểu biết nhưng hóa ra là biết ko tưởng ạ.

fordtot_dongever

Xe buýt
Cụ đang hiểu sai ý rồi. Cái mọi người đang thấy khó hiểu là dù có hay không chính sách nhà nước thì hầu hết giá xe nó vẫn trên trời và gần như không xê dịch gì.
Thế giá xe như nào mới là hợp lý vậy cụ, Everest bên Thái bản cao nhất giá 54.000 USD tính ra cũng gần tỏi 2 rồi mà cụ. Cụ phải đánh giá cả những gì cái xe mang lại chứ ạ.
Có phải xe nào cũng như con camly mỹ giá tầm 24k mà camly việt khác 1 trời 1 vực mà giá thường gấp đôi đâu cụ.

Cụ có thấy mình thích thì m làm ko ạ. Ý cụ nói e thấy hợp lý e ưu tiên thôi, đôi khi sự thật thì con ng ta ko nghe ko thấy, ng ta lại thích sự lừa dối. E còn trẻ nhưng e ko non cụ ạ. Còn cụ nhận hay ko thì tùy thôi. Bởi nh cụ trên này e thấy cứ tưởng hiểu biết nhưng hóa ra là biết ko tưởng ạ.

Ok ! Tks cụ ! Cảm ơn cụ đã cho tôi thấy sự ngu ngốc của mình !

Cụ cho tôi cái giá riêng thấp nhất quả đất mà tôi ko nhận ! Ấy âu cũng là 1 sự ngu ngốc ?

Tôi ko chanh luộn nữa ! Stop !

thuongxenat

Xe tải
Ok ! Tks cụ ! Cảm ơn cụ đã cho tôi thấy sự ngu ngốc của mình !

Cụ cho tôi cái giá riêng thấp nhất quả đất mà tôi ko nhận ! Ấy âu cũng là 1 sự ngu ngốc ?

Tôi ko chanh luộn nữa ! Stop !
Cái này em hẹn cụ đến 15.8 cụ nhé. Vì bản thân e cũng ko dc tiết lộ giá ạ.

nguyenhoang_gac

Xe buýt
Dân mình khổ thật. Bỏ ra tỷ mấy mua xe mà như đi ăn xin. Người bán thì coi việc bán hàng như ban ơn.

Xe ngon thì giá không rẻ là đương nhiên. Nhưng cách bán hàng thì bán xe nào cũng nên mang tư tưởng phục vụ, cầu thị.

Dự là bao giờ có e này về để qua ngó và chạy thử các cụ nhỉ ?
tháng 9 mỗi đại lý có 1 xe, sang tháng 10 khả năng mang về Việt Nam Motor Show cùng với Ranger Raptor luôn, thì lúc đó sẽ nhiều ạ

tháng 9 mỗi đại lý có 1 xe, sang tháng 10 khả năng mang về Việt Nam Motor Show cùng với Ranger Raptor luôn, thì lúc đó sẽ nhiều ạ
Tôi vừa qua đúng vp chỗ cụ này đg GP hỏi cũng nhận đc trả lời hiện nv mới vừa học xong sp mới, chỉ tiêu nhận xe như trên và sang tháng 10 thì có xe giao kh dã đặt trc ! Mời anh đặt để đc ưu tiên !

Tôi ko cọc ! Có xe, tôi tiền trao cháo múc ! Nói ko với bia kèm lạc ! Thời nào rồi mà các vị còn làm ăn cái kiểu ko coi kh ra gì vậy ?

Nói xl ..... đút bòi vào !

Tôi vừa qua đúng vp chỗ cụ này đg GP hỏi cũng nhận đc trả lời hiện nv mới vừa học xong sp mới, chỉ tiêu nhận xe như trên và sang tháng 10 thì có xe giao kh dã đặt trc ! Mời anh đặt để đc ưu tiên !

Tôi ko cọc ! Có xe, tôi tiền trao cháo múc ! Nói ko với bia kèm lạc ! Thời nào rồi mà các vị còn làm ăn cái kiểu ko coi kh ra gì vậy ?

Nói xl ..... đút bòi vào !
chia sẻ với cụ hiện tại Ev chúng em ký ko có bia kèm lạc ạ, và thêm điều khoản khi có giá cụ thể 2 bên sẽ ngồi bàn bạc lại thống nhất với nhau, nếu đồng ý thì đi tiếp hợp đồng, còn ko thì bên em sẵn sàng trả lại cọc cho cụ
- còn nếu cụ thích có thể đợi xe về rồi mình đặt cũng được, chả ai ép được cụ, tiền trong túi cụ cơ mà

yamaha-x8

Xe tăng
Cá nhân em thấy điều khoản đặt cọc của các đại lý Ford cho Eve hiện tại là khá hợp lý:
1. Cam kết bán = giá công bố (ko kèm lạc)
2. Nếu giá công bố cao hơn giá tạm tính (e dự tính 1,2 tỷ) hoặc option, kiểu dáng không phù hợp thì được lấy cọc về
Khi đó dĩ nhiên KH thiệt thòi 1 chút ít do 50 củ để bên Bán giữ khoảng 2-3 tháng, nhưng đổi lại sẽ được ưu tiện nhận xe sớm.
Em đã đặt cọc hôm qua và hy vọng mọi điều suôn sẻ !

làm thế cho con 4tun sấp mặt đê. 1,2 em múc lun khỏi cần xem xe hay chạy thử.
fORD EVE MỚI ĐI ĐẦU VỀ CÔNG NGHỆ Ở VN, HỘP SỐ 10 CẤP, ĐỘNG CƠ TĂNG ÁP KÉP.. VỚI GIÁ TẦM 1 TỶ 2 THÌ NÓ XỨNG ĐÁNG LÀM MƯA LÀM GIÓ LUÔN =)))))))))

ZeroKent

Xe máy
Sales ăn nói như nhét *** vô mồm KH vậy.

Cá nhân em thấy điều khoản đặt cọc của các đại lý Ford cho Eve hiện tại là khá hợp lý:
1. Cam kết bán = giá công bố (ko kèm lạc)
2. Nếu giá công bố cao hơn giá tạm tính (e dự tính 1,2 tỷ) hoặc option, kiểu dáng không phù hợp thì được lấy cọc về
Khi đó dĩ nhiên KH thiệt thòi 1 chút ít do 50 củ để bên Bán giữ khoảng 2-3 tháng, nhưng đổi lại sẽ được ưu tiện nhận xe sớm.
Em đã đặt cọc hôm qua và hy vọng mọi điều suôn sẻ !
Cụ tỉnh táo cái điều 2 nhé ! Em bị 1 lần vs Toy ... ko phù hợp thì lấy coặc về ... cơ mà nó om cho mấy tháng cụ ạ mất công đi lại bực mình ( và coi như gửi bank đoé chia lãi cụ ơi )

yamaha-x8

Xe tăng
Cụ tỉnh táo cái điều 2 nhé ! Em bị 1 lần vs Toy ... ko phù hợp thì lấy coặc về ... cơ mà nó om cho mấy tháng cụ ạ mất công đi lại bực mình ( và coi như gửi bank đoé chia lãi cụ ơi )
Cám ơn cụ, cái đó e đã tính đến rồi ạ. Thôi, ở đời cũng phải tin nhau 1 tí chứ !!!

Có 1 lưu ý là e đã yêu cầu căn chỉnh lại câu chữ trong hợp đồng lại cho chắc chắn hơn.

Chỉnh sửa cuối:

ajmclean

Xe tải
Cuối năm đầy hàng hot về.. việc gì phải cọc :) quan điểm của e thì cứ phải sờ mó thử cho chắc rồi xuống tiền :)

fordtot_dongever

Xe buýt
khách của em muốn thêm điều khoản trả lại cọc trong 3 ngày làm vc kể từ khi khách quyết định thôi không tiếp tục hợp đồng, sếp em cũng gật đầu cái rụp là xong mà. HĐ bên em khá linh động, các cụ cần sửa đổi gì cứ đề xuất 80% là sẽ được đáp ứng.
Vấn đề này công ty chả thiệt thòi gì, KH đã chấp nhận đặt chỗ trước thì cũng phải thấy thoải mái nên đặt 10tr hay 20tr đã là rất thiện chí rồi, bên em đều nhận hết.