Everest MT côn bị lỗi?

kit

Xe đạp
Kính chào các bác, Em có chuyện này thắc mắc quá nên lên đây xin ý kiến các bác. Chả là ông anh em mua con Everest tháng 6/2010(đến hôm bị nạn đi được có 3000km), hôm nọ đưa gia đình về Ba Vì chơi, lúc về thì bị tắc đường nhẹ từ BigC (đi Trần Duy Hưng- Kim Mã - Nguyễn Thái Học - Hàng Cháo - Nguyễn Lương Bằng). Đi được đến Tôn Đức Thắng thì bị cháy côn, mùi khét lẹt, đạp côn không nhả ra nữa. Đành gọi cứu hộ vào xưởng. Sáng hôm sau xuống làm việc thì hãng bảo phải thay côn hết 21 triệu và côn là bộ phận không được bảo hành. Ông anh em làm ầm mĩ lên cuối cùng thì hãng chịu 14tr, ông anh em phải bỏ ra 7 triệu. Ngồi nói chuyện với mấy ông thợ thì các ông ý bảo Everest MT bị lỗi bộ côn, cứ khoảng 10 ngày lại có xe vào xưởng vì lỗi này.????? Em thấy lạ vì chưa thấy bác nào trên này kêu về vấn đề này của Everest. Không rõ đây là trường hợp cá biệt hay đúng là lỗi chung của Everest.Xin các bác cho ý kiến ạ

bobom

Xe tải
Chia buồn với bác. Bảo hành củ chuối thật.

sk050180

Xe tải
Xe đời mới côn điện tử thì phải, đi sợ ơi là sợ: Hành trình chết lớn & hành trình bám nhỏ.

Nhưng em không tin con số hội thợ đưa ra cho bác, nghe như tung hỏa mù.
Giả tỉ Ford bán được 20 xe/ngày => 10 ngày 200 xe. Có ~10 trạm bảo dưỡng => mỗi trạm gánh 20 xe/10 ngày => 20 xe lỗi 1 thì phá sản sớm.

Chỉnh sửa cuối:

lambao08

Xe hơi
Hôm 23 vừa rồi mình cho con FFC của mình lên Ford Hà nội kiẻm tra lại con ặc quy khó khở động . Đang đứng xem ông kt kiểm tra và nạp lại acquy thì thấy có một Bác trông cũng rất đàng hoàng vừa đi lại con Ever của mình mặt đỏ gay đầy vẻ tức giận vừa đi vừa nói : "Các anh cứ thay đi hết bao nhiêu viết hóa đơn tôi thanh toán, tôi sẽ kiện Ford ra tòa xe gì vừa mới mua chưa đầy năm đã thay côn 3 lần" mà là xe model 2010 nhé theo sau là 2 chú chăm sóc khách hàng của Ford đi sau thanh minh" Cháu sẽ gọi cả nguoi bên Hãng sang giải thích cho Bác" nhung Bác vua đi ặp lại điệp khúc trên. Không biết đấy có phải là Ông bác của bác chủ thot không. nhung nếu đúng chất luong ford the nay thì chít.

gl1600

Xe điện
Công ty bạn cháu lấy 3 xe đời 2009..không có vấn đề gì về côn

Em có con FE lấy tháng 3/2010 cho thuê chạy cũng ko có vấn đề gì về côn cả. Côn chỉ hơi sâu thôi.

Trước đây cũng đã có cụ nói FE 2009 bị cháy côn rồi . Nhưng có thật sự nhiều như bọn thợ nói không thì em ..chịu. Chia buồn với cụ nhé

Chỉnh sửa cuối:

vôlangday

Xe tăng
sao các cụ hay gặp cháy côn thế nhỉ ? con xe Everets 2008 MT mà cả nhà em chạy nay đã được 11 vạn rồi mà không thấy làm sao cả. nguyên nhân có thể làm cháy côn là các cụ chạy Everets hay khởi động từ số 2(vì số 1 xe kéo khỏe mà tốc độ quá chậm nên khi qua đèn đỏ và bắt đầu hành trình các cụ ngại nên cứ số 2 mà khởi động nên hay đè côn, vấn đề nữa côn rất nặng nên các cụ không đạp hết côn gây nên hiện tượng nhanh cháy côn mà!) .

Ngoc Phan XLS

Xe container
sao các cụ hay gặp cháy côn thế nhỉ ? con xe Everets 2008 MT mà cả nhà em chạy nay đã được 11 vạn rồi mà không thấy làm sao cả. nguyên nhân có thể làm cháy côn là các cụ chạy Everets hay khởi động từ số 2(vì số 1 xe kéo khỏe mà tốc độ quá chậm nên khi qua đèn đỏ và bắt đầu hành trình các cụ ngại nên cứ số 2 mà khởi động nên hay đè côn, vấn đề nữa côn rất nặng nên các cụ không đạp hết côn gây nên hiện tượng nhanh cháy côn mà!) .
Chưa hẳn thế cụ ạ! Có cụ bạn đi đến đời Ever MT thứ hai mà cháy côn ở 1000km đấy!

mido

Xe tải
E cũng đi EV đời 2005 từ 2006 đến nay chưa thấy gì . Nhưng thấy các Kụ nói vậy cũng thấy chờn quá ! $-)

Chỉnh sửa cuối:

sv11221

Xe đạp
EVEREST đời nào hả bác. Thầy em sắp lấy con đời 2011 MT, ko biết có bị lỗi này ko

Nông_dân

Xe buýt
Chưa hẳn thế cụ ạ! Có cụ bạn đi đến đời Ever MT thứ hai mà cháy côn ở 1000km đấy!
Em đồng tình với cụ. Em không lấy Everest MT vì lý do đó. Tỷ lệ theo em biết là không nhỏ. Nếu ở Tây là có thông báo thu hồi rồi. Nhưng ở ta thì còn phải chia tiền bảo hành. Em nghĩ các cụ đã mua chịu khó kiểm tra và phát hiện sớm để chiến đấu cho quyền lơi của mình. Em thấy cụ chia tiền không ổn lắm. Nếu tiếp diễn thì các cụ phải làm to lên chứ
Các cụ ford đừng ném em nhé:x

xe hybrid

Xe hơi
vụ côn fe 2010 bị cháy côn cũng thấy nhiều cụ than mà nhưng không nhiêu như bọn thợ nói đâu, có cụ phán đấy là yếu điểm của FE 2010 mà.buồn thật.:P

FE09

Xe buýt
Em cũng thấy vụ này hơi lạ (trên OF chưa thấy cụ nào phàn nàn gì cả). Có thể do thói quen sử dụng thôi (vê côn nhiều, nhất là khi đi tốc độ cao rất hại). Thông thường côn zin theo xe rất bền. Xe em đi gần 2 vạn chưa thấy có vấn đề gì. Tuy nhiên, có bác nào đã từng bị thì cho ý kiến để anh em rút kinh nghiệm.

vôlangday

Xe tăng
em không biết các cụ chạy như thế nào ! nhưng xe nhà em chạy 11 vạn mà côn vẫn không sao cả ! em cứ đúng tốc độ và vòng tua mà chạy thôi ! hi hi ...chắc tại các cụ sợ xe kêu to nên hay vê côn thôi !
Em cũng thấy vụ này hơi lạ (trên OF chưa thấy cụ nào phàn nàn gì cả). Có thể do thói quen sử dụng thôi (vê côn nhiều, nhất là khi đi tốc độ cao rất hại). Thông thường côn zin theo xe rất bền. Xe em đi gần 2 vạn chưa thấy có vấn đề gì. Tuy nhiên, có bác nào đã từng bị thì cho ý kiến để anh em rút kinh nghiệm.

vôlangday

Xe tăng
các cụ cho em hỏi thế Everest Mt bao nhiêu vạn km thì phải thay côn ạ? em thấy xe của em côn bậy giờ cũng nặng lắm rồi ạ !

hùngVEC

Xe buýt
các cụ cho em hỏi thế Everest Mt bao nhiêu vạn km thì phải thay côn ạ? em thấy xe của em côn bậy giờ cũng nặng lắm rồi ạ !
Em không biết xe cụ đã chạy bao nhiêu vạn rồi? Xe em chạy 11 vạn thì côn nặng và có tiếng rít rè rè mỗi khi đạp côn. Em đã thay lá côn và bi tê, êm luôn. Lá côn thì chưa mòn lắm, nhưng bi tê thì bị hết sạch mỡ, long xòng xọc, nên mỗi khi đạp côn là nó rít. Xe em chạy công trường nhiều, bùn đất và lội suối khoảng 9 vạn trong số 11 vạn km đã chạy.

vôlangday

Xe tăng
có tốn lắm không cụ ? giá rổ và nơi thay ạ ? em ở HN !
Em không biết xe cụ đã chạy bao nhiêu vạn rồi? Xe em chạy 11 vạn thì côn nặng và có tiếng rít rè rè mỗi khi đạp côn. Em đã thay lá côn và bi tê, êm luôn. Lá côn thì chưa mòn lắm, nhưng bi tê thì bị hết sạch mỡ, long xòng xọc, nên mỗi khi đạp côn là nó rít. Xe em chạy công trường nhiều, bùn đất và lội suối khoảng 9 vạn trong số 11 vạn km đã chạy.

xelakmin

Đi bộ
Mình mới ký hợp đồng cưới em này, nghe sao r..u..n.... wá ... thiệt hôn dậy mấy bác....

Rally car

Xe máy
FE mới dùng động cơ TDCi có mô men xoắn cao gần gấp rưỡi máy cũ nên các bác chạy chân côn phải chuẩn. Xoa côn là nhanh cháy lắm bác.
Em có kinh nghiệm sau để các bác tham khảo.
Khi khởi động động cơ nên cắt côn để giảm lực cho máy đề và bộ ly hợp.
Khi khởi hành nên buông chân côn từ từ đừng đệm ga, khi nào ly hợp đóng hết thì mới tiếp ga.
Khi chuyển số nên buông chân côn nhẹ nhàng nhưng rứt khoát và tiếp ga khi ly hợp đóng hết.
Chúc các bác thành công.