Thảo luận Everest new all 2023

copcongcap

Xe đạp
Đèn xe thì đi tối nó thế này này các cụ:
Cos:

Cos và pha

Thực tế đi thì thấy nó ko quá sáng nhưng cũng ko tối, có lẽ cụ nào ít đi đường dài cũng ko cần độ
Nhìn hình thì em thấy pha khá ổn, cos thì ngắn quá. Chức năng tự điều chỉnh các chùm sáng để không chói xe đối diện có hiệu quả không vậy bác ơi?

corollaJ

Xe buýt
Nhìn hình thì em thấy pha khá ổn, cos thì ngắn quá. Chức năng tự điều chỉnh các chùm sáng để không chói xe đối diện có hiệu quả không vậy bác ơi?
E thấy cos hơi ngắn thật nhưng cái này có thể chỉnh, còn cái tự điều chỉnh kia khi khởi động e thấy đèn có lên xuống rồi về vị trí, khi đi trên đường thì có vẻ ko làm chói xe ngược chiều đâu, tuy nhiên tối nay đoạn đường tối phải bật đèn em đi ít xe và đường rộng nên cái chức năng đó cần kiểm nghiệm thêm (cái ảnh trên chỉ là đoạn đường khá ngắn e test thử độ sáng của đèn thôi)

quandicom

Xe buýt
Bài lạc là bài bẩn bựa nhất của đại lý.
1. Các đại lý lùa gà đặt cọc kèm lạc giá cao nhưng vẫn hẹn giao hàng lâu để tỏ ra khan hàng, và chứng minh rằng có nhiều gà cũng ngồi cọc xếp lốt rồi. Sau khi kiếm được mớ tiền cọc họ mang đi đầu tư, gửi bank...
2. Xe vẫn về nhưng không giao vì toàn hẹn giao xe thời hạn dài hơn, hoặc nhiều lý do khác nhau.
3. Mang các xe đó cho sales đi chào bán đấu giá lạc, ai trả lạc cao thì lấy luôn.
4. Đến khi lượng cầu bắt đầu giảm, lượng cung tốt hơn thì lúc đó cũng là lúc đem mớ gà kèm lạc kia ra xúc tiếp.
--
*/ Khách hàng mua xe giờ thì mở mồm ra là lạc bao nhiêu, nên tội gì đại lý họ phải bán đúng giá.
Cọc mà không có điều kiện winwin không bao giờ em cọc. Tiền chỉ là của mình khi còn trong túi mình, ra khỏi túi mình là của người khác. Chân lý đó không bao giờ thay đổi . Hố hố......

trong_hang2007

Xe buýt
Bạn có thể chỉnh cos cao lên, hạ xuống đc. Bật thêm đèn gầm để tăng thêm chút và mở rộng đc ánh sáng sang 2 bên.
Mình đi ngoài quốc lộ buổi tối thì thấy đèn cos ở mức trung bình, nó cũng ngang với các xe khác, k tối mà cũng k sáng. Riêng pha thì mình thấy khá là ổn, chiếu xa, sáng và ánh sáng cũng dày. Xe trc mình cũng từng độ 2 cặp bi. Khi sang xe này mình cũng thấy k cần độ.

qhhp

Xe điện
Bạn có thể chỉnh cos cao lên, hạ xuống đc. Bật thêm đèn gầm để tăng thêm chút và mở rộng đc ánh sáng sang 2 bên.
Mình đi ngoài quốc lộ buổi tối thì thấy đèn cos ở mức trung bình, nó cũng ngang với các xe khác, k tối mà cũng k sáng. Riêng pha thì mình thấy khá là ổn, chiếu xa, sáng và ánh sáng cũng dày. Xe trc mình cũng từng độ 2 cặp bi. Khi sang xe này mình cũng thấy k cần độ.
Chúc mừng cụ đã chọn dc con xe vừa ý. Cụ chạy dc mấy km rồi, bình nước xanh của cụ còn bao nhiêu?

trong_hang2007

Xe buýt
Chúc mừng cụ đã chọn dc con xe vừa ý. Cụ chạy dc mấy km rồi, bình nước xanh của cụ còn bao nhiêu?
Bạn k còn việc gì để làm à? Bạn đi kiếm tiền rồi làm con xe tử tế chạy, cứ loanh quanh ở đây lảm nhảm linh tinh buồn cười lắm.

qhhp

Xe điện
Bạn k còn việc gì để làm à? Bạn đi kiếm tiền rồi làm con xe tử tế chạy, cứ loanh quanh ở đây lảm nhảm linh tinh buồn cười lắm.
Em thất nghiệp. Thấy cụ hay quá hỏi kinh nghiệm thôi :)

trong_hang2007

Xe buýt
Em thất nghiệp. Thấy cụ hay quá hỏi kinh nghiệm thôi :)
Bạn trẻ con lắm. Mình cũng k chấp. Bạn muốn mình công nhận Ford 2023 là chiếc xe lỗi thời, kém chất lượng phải k? Mình công nhận như vậy. Nếu bạn có ý định tìm hiểu thì với kn của mình là bạn k nên mua vì đúng như bạn nhận định nó là chiếc xe k ra gì. Bạn nên mua Santafe hoặc Fotuner. Bạn nên sang 2 nhóm đó tìm hiểu. Nhóm này coi như đã có kết luận rồi. Xe kém chất lượng bạn nên loại ra.

qhhp

Xe điện
Bạn trẻ con lắm. Mình cũng k chấp. Bạn muốn mình công nhận Ford 2023 là chiếc xe lỗi thời, kém chất lượng phải k? Mình công nhận như vậy. Nếu bạn có ý định tìm hiểu thì với kn của mình là bạn k nên mua vì đúng như bạn nhận định nó là chiếc xe k ra gì. Bạn nên mua Santafe hoặc Fotuner. Bạn nên sang 2 nhóm đó tìm hiểu. Nhóm này coi như đã có kết luận rồi. Xe kém chất lượng bạn nên loại ra.
Khà khà

Cụ tự nói, tự công nhận Ford 2023 lỗi thời, kém chất lượng ấy nhé.

Cụ đừng nhét chữ vào mồm, em chưa bao giờ nói Ford everest là chiếc xe không ra gì :)

UFA

Xe điện
Thôi thôi các cụ ơi, hạ hỏa đi, tập trung về chuyên môn thôi, EV cũng chả phải mẫu xe thần thánh gì nên ai không thích, ko chấp nhận lạc thì mua xe khác, thế thôi.
Về hiện tượng bị ù phía sau như cụ gì đề cập ở trên thì xe em chạy ko thấy có gì, có điều từ trước chạy CUV rồi mà qua chạy con này thấy nó hơi lắc do trọng tâm cao khi đi qua chỗ xóc nhưng đồng chí con lại bảo ko thấy bị say xe.
Thêm thời gian trải nghiệm e khẳng định chắc chắn là động cơ biturbo 2.0 và hộp số 10AT ko bốc khi đề pa nhưng khá là mượt mà, còn hệ thống treo thì chắc chắn ko mềm, thậm chí hơi cứng. Tiêu thụ nhiên liệu e chưa đo cụ thể nhưng e thấy có vẻ ok.
Đoa là tất cả những gì có thể chia sẻ với các cụ về con EV mới này, khi nào nó chảy dầu e sẽ báo cáo tiếp:D
Cụ máu chơi luôn 4 quả lốp béo A/T, ốp thêm hốc bánh xe là ổn áp ngay

lemontree123

Xe hơi
Nhà em thấy xe chạy ngoài đường rùi mà chưa thấy cụ nào cho cái review thực tế nhỉ

corollaJ

Xe buýt
Cụ máu chơi luôn 4 quả lốp béo A/T, ốp thêm hốc bánh xe là ổn áp ngay
Vậy à, cảm ơn cụ, để e nghiên cứu, nhưng cụ cho em hỏi thêm: bánh béo lắp thông số như lốp theo xe à? còn ốp thêm hốc bánh xe là sao cụ?

Chỉnh sửa cuối:

ubisapro

Xe trâu
Ngay từ đầu ông xuất hiện ở thớt này ông nói em ko thích tranh cãi mà ai còm ông cũng chõ vào, e.ó hiểu lsao nữa.
Cái cụ nhiệt tình nhất thớt này thì cụ đừng tính tiền. Trước bên box Mazda cũng nhiệt tình thế này lắm. E hỏi thì bảo chả liên quan gì Maz, đến lúc e quote còm chính cụ đó nói vợ làm cho Maz thì thấy im. Cũng vài năm rồi và hiện tại lại nổi lên ca ngợi Pho huyền thì … :D

qhhp

Xe điện
Cái cụ nhiệt tình nhất thớt này thì cụ đừng tính tiền. Trước bên box Mazda cũng nhiệt tình thế này lắm. E hỏi thì bảo chả liên quan gì Maz, đến lúc e quote còm chính cụ đó nói vợ làm cho Maz thì thấy im. Cũng vài năm rồi và hiện tại lại nổi lên ca ngợi Pho huyền thì … :D
Cụ phải rõ ràng ra, ai là người nhiệt tình nhất thớt này, ko dc úp mở mất đoàn kết :)

ubisapro

Xe trâu
Cụ phải rõ ràng ra, ai là người nhiệt tình nhất thớt này, ko dc úp mở mất đoàn kết :)
Ah e nói ai tự hiểu thôi. Trước bên Box Mazda vẫn kiểu nói chuyện này và nhiệt tình lắm :D

copcongcap

Xe đạp
E thấy cos hơi ngắn thật nhưng cái này có thể chỉnh, còn cái tự điều chỉnh kia khi khởi động e thấy đèn có lên xuống rồi về vị trí, khi đi trên đường thì có vẻ ko làm chói xe ngược chiều đâu, tuy nhiên tối nay đoạn đường tối phải bật đèn em đi ít xe và đường rộng nên cái chức năng đó cần kiểm nghiệm thêm (cái ảnh trên chỉ là đoạn đường khá ngắn e test thử độ sáng của đèn thôi)
bản matrix led vẫn điều chỉnh thủ công độ cao tia sáng được hả cụ, em xem video review thấy k có nút chỉnh độ cao của đèn nên là không chỉnh thủ công được.

corollaJ

Xe buýt
bản matrix led vẫn điều chỉnh thủ công độ cao tia sáng được hả cụ, em xem video review thấy k có nút chỉnh độ cao của đèn nên là không chỉnh thủ công được.
Nó ko có nút điều chỉnh cụ ơi, ý em là thợ hãng vẫn chỉnh được chứ vì thông thường em thấy các xe đều có nút điều chỉnh đằng sau đèn để chỉnh độ cao pha, cos mà, con này thì e chưa ngó xem thế nào nhưng e nghĩ nó cũng vậy thôi.

ifa

Xe hơi
Em đang EV AWD đời 2019, đã đi khoảng 6V, cũng trèo đèo lội suối đủ cả, cơ bản hài lòng với em nó, thứ nhất là vì mình chọn em nó nên đương nhiên là phải ưng rồi, hai là với mấy năm đồng hành nên càng thấy mình quyết định đúng. Xấu đẹp mỗi người một mắt nhìn, nhưng em thấy em nó ổn nhất trong phân khúc vào thời điểm đó, tính năng và vận hành cũng rất ổn, khoản nhiên liệu thì cũng tạm được (nhưng bảo là rất tiết kiệm thì không phải), tóm lại là ở mức 8-9/10 so với góc nhìn của em. Xe em cũng bị hơi ẩm dầu và đã được hãng khắc phục, em nói là hơi ẩm dầu vì đúng nó là thế, thực ra không thay thì có lẽ cũng chẳng sao. Cái vụ này em thấy bình thường vì lỗi máy móc (nhất là động cơ mới) khó tránh, hãng cũng đã khắc phục thay mới và bảo hành thêm. Hơi dông dài vì em thấy EV 2013 được rất nhiều anh em khen, nói EV 2013 đã khắc phục được nhiều nhược điểm trên phiên bản cũ, như vậy với em rõ ràng là EV 2013 có lẽ đã đạt 10/10 với thang điểm của em (giá trị mang lại / số tiền bỏ ra), chưa kể em rất thích ngoại hình bản mới, trông thực sự đẹp, đúng kiểu Mỹ.