Thảo luận Everest new all 2023

otothanglong

Xe điện
Em định hôm qua đi xem nhưng thấy Sâu báo lạc 100 củ em bảo nó " anh nhường cho chú tất" em nghĩ tầm 30-40 củ còn chấp nhận chứ 100 củ để oánh Vietlott cảm giác nó còn phê hơn :))
Mới cả ae mềnh có thiếu xe đi éo đâu mà phải hậu thuẫn cho bọn nó làm cái trò mèo phải ko cụ?
Cơ mà ko có mát ghế thì hơi chuối vì ghế con này nó làm ôm lưng lắm mà mùa hè ko có mát ghế thì thực sự chuối. Mà cái mát ghế với nhớ ghế hơi khó độ. EM ko nghĩ nó lại thiếu máy thứ này. Hay cụ xem nhầm bản thiếu hả cụ =((
30-40 cũng không ổn, cụ không cần gấp thì chờ vài tháng nữa có khi ế ẩm lại chẳng lùi vài chục ấy, và mình cũng có nhiều phản hồi của các cụ tiên phong mà quyết có xuống tiền hay không. Em cũng thích xe này nhưng đọc nhiều thông tin và vẫn dị ứng với ford từ 2002 nên chưa thích lắm, mà thêm lạc nữa thì thôi em nhường hết không chơi ;))

caisua

Xe lăn
Em xem kỹ lắm rồi cụ ơi, bản HN Ford trưng bày là bản cao nhất Titanium + rồi cụ ạ, ghế chắc chắn không có làm mát và nhớ vị trí đâu (e hỏi cả bạn bán hàng cũng xác nhận như thế), được cái ghế da thấy mềm và ngon hơn da con Explorer đời 2016-1019 (ngồi 1 tý là nóng hết lưng, nhưng con Ex lại có làm mát ghế), cái làm mát ghế thì e thấy vẫn độ được (e đã thử khi độ ghế con Sò) nhưng khi đó e thay bộ ghế da sang màu khác.E cũng đang băn khoăn "củ lạc" như cụ, còn xe thì ko thiếu cụ ạ nên không phải mua bằng mọi giá :D
cụ xem ở HN hay đâu ạ? Em cũng muốn xem tận mắt để biết có phù hợp mình ko

corollaJ

Xe buýt
cụ xem ở HN hay đâu ạ? Em cũng muốn xem tận mắt để biết có phù hợp mình ko
Hôm qua em xem ở Hà Nội , đại lý Ford Hà Nội (đường Trường Chinh) cụ ạ, ngoài ra cụ có thể đến thêm: Ford Thăng Long (Láng Hạ) và Ford Long Biên , những nơi em biết đang trưng bầy xe để xem cụ thể.

caisua

Xe lăn
Hôm qua em xem ở Hà Nội , đại lý Ford Hà Nội (đường Trường Chinh) cụ ạ, ngoài ra cụ có thể đến thêm: Ford Thăng Long (Láng Hạ) và Ford Long Biên , những nơi em biết đang trưng bầy xe để xem cụ thể.
Em cảm ơn cụ nhé, ngày nào em cũng đi qua Ford Láng Hạ mà chỉ thấy trưng bày đời cũ nên ko vào ngó. Mai em tạt qua Trường Chinh xem sao, đời trước em chưa thích vì cảm giác hẹp ngang và nhìn tròn quá. Không biết có bản sport ko cụ nhỉ

Chỉnh sửa cuối:

corollaJ

Xe buýt
Em cảm ơn cụ nhé, ngày nào em cũng đi qua Ford Láng Hạ mà chỉ thấy trưng bày đời cũ nên ko vào ngó. Mai em tạt qua Trường Chinh xem sao, đời trước em chưa thích vì cảm giác hẹp ngang và nhìn tròn quá. Không biết có bản sport ko cụ nhỉ
Cụ ơi, Ford Láng Hạ trưng bày xe từ hôm nay rồi cụ nhé ( hình như xe chuyển từ Ford Hà Nội sang thì phải cụ ạ nếu em ko nhầm), bản trưng bày tại Hà Nội Ford và Ford Láng Hạ (đều chỉ có 01 xe duy nhất) là bản cao cấp nhất cụ nhé, ko phải bản Sport. Đời này khác hẳn đời trước cụ ạ, e không biết cụ thế nào chứ em thì rất ưng ngoại thất con này.

Chỉnh sửa cuối:

caisua

Xe lăn
Cụ ơi, Ford Láng Hạ trưng bày xe từ hôm nay rồi cụ nhé ( hình như xe chuyển từ Ford Hà Nội sang thì phải cụ ạ nếu em ko nhầm), bản trưng bày tại Hà Nội Ford và Ford Láng Hạ (đều chỉ có 01 xe duy nhất) là bản cao cấp nhất cụ nhé, ko phải bản Sport. Đời này khác hẳn đời trước cụ ạ, e không biết cụ thế nào chứ em thì rất ưng ngoại thất con này.
Ngoại thất em thấy hầu hết đều ưng vì đẹp quá. Nhưng em quan trọng không gian bên trong và khả năng phù hợp với nhu cầu sử dụng của mình hơn

Không lái ẩu

Xe buýt
30-40 cũng không ổn, cụ không cần gấp thì chờ vài tháng nữa có khi ế ẩm lại chẳng lùi vài chục ấy, và mình cũng có nhiều phản hồi của các cụ tiên phong mà quyết có xuống tiền hay không. Em cũng thích xe này nhưng đọc nhiều thông tin và vẫn dị ứng với ford từ 2002 nên chưa thích lắm, mà thêm lạc nữa thì thôi em nhường hết không chơi ;))
Em tính 30-40 thì cũng hòm hòm cai BHTV với cả mấy cái lặt vặt dán kính + trải sàn rồi nên coi như mình đằng nào cũng phải mua mấy cái thứ đó chứ e ko tính là cho ko cụ ạ. Gói 100 củ kia là bao gồm mấy cái đấy mà cụ.

MạnhHưngLC

Đi bộ
Hôm qua em may mán vồ đc 1 em đời 2020 , chạy đc 3,3 v còn cực ngon . cảm giác ngồi xe to công nhậ là phê thật

cascadabadboy

Xe buýt
Nay e đi xem và chốt con tita 1 cầu ở Long Biên. Cọc 20 củ mà chưa được hứa hẹn có xe hay không.

Ngoại thất rất ok còn nội thất e chê!
Ghế da rẻ tiền, ghế thiết kế ngồi không ôm, không êm, yên ngựa va quanh khoang trong toàn nhựa cứng xấu, khoang máy không có chắn gầm nên mở ra nhìn rõ 1 khoảng to dưới chân...
Cũng đi xem cả fortuner nhưng về ngắm lại thấy everest mới đẹp quá nên chốt luôn!

corollaJ

Xe buýt
Nay e đi xem và chốt con tita 1 cầu ở Long Biên. Cọc 20 củ mà chưa được hứa hẹn có xe hay không.

Ngoại thất rất ok còn nội thất e chê!
Ghế da rẻ tiền, ghế thiết kế ngồi không ôm, không êm, yên ngựa va quanh khoang trong toàn nhựa cứng xấu, khoang máy không có chắn gầm nên mở ra nhìn rõ 1 khoảng to dưới chân...
Cũng đi xem cả fortuner nhưng về ngắm lại thấy everest mới đẹp quá nên chốt luôn!
E công nhận với cụ 1 điều là khoang máy trống toác nhìn thấy sao sao ý, còn chất lượng ghế da thì ko rõ cụ đã đi con Ford nào chưa chứ thằng đàn anh nó Explorer 2019 cái chất ghế da còn kém con này, ko mềm như con này và nhựa thì nhiều không kém, có lẽ xe Ford nó chỉ được vậy thôi cụ ạ. Nội thất con này chưa sang nhưng nếu so với con Ex em đã đi 1 thời gian thì em thấy vẫn ok hơn (dù con Ex giá cao hơn hẳn), dù sao EV chỉ là xe hạng trung, chứ ko phải cao cấp gì😅
Có điều không biết có xe hay ko mà cụ vẫn cọc à, chắc cụ nói ko với lạc hả?😄

Chỉnh sửa cuối:

cascadabadboy

Xe buýt
E công nhận với cụ 1 điều là khoang máy trống toác nhìn thấy sao sao ý, còn chất lượng ghế da thì ko rõ cụ đã đi con Ford nào chưa chứ thằng đàn anh nó Explorer 2019 cái chất ghế da còn kém con này, ko mềm như con này và nhựa thì nhiều không kém, có lẽ xe Ford nó chỉ được vậy thôi cụ ạ. Nội thất con này chưa sang nhưng nếu so với con Ex em đã đi 1 thời gian thì em thấy vẫn ok hơn (dù con Ex giá cao hơn hẳn), dù sao EV chỉ là xe hạng trung, chứ ko phải cao cấp gì😅
Có điều không biết có xe hay ko mà cụ vẫn cọc à, chắc cụ nói ko với lạc hả?😄
Vẫn phải lạc 60 triệu cụ ạ. Tháng 9 thì có xe về giá cả biến động hay lạc lên xuống như nào mình ưng thì lấy còn không rút cọc về thoải mái ạ. Xe mới ra đẹp lại hợp thị hiếu nên đành chấp nhận làm thượng đế hạng 2 vậy.
Về ghế thì e thêm 7 triệu đổi sang mầu nâu không biết chất da có dầy dặn và mềm mịn hơn mầu đen không. Đây là lần đầu e mua Ford nên cũng không rõ truyền thống thế nào. Nói chung ghế sau e ngồi thấy không thoải mái bằng San đời tống nhưng cái đẹp ngoại thất thì luôn hút hồn

corollaJ

Xe buýt
Vẫn phải lạc 60 triệu cụ ạ. Tháng 9 thì có xe về giá cả biến động hay lạc lên xuống như nào mình ưng thì lấy còn không rút cọc về thoải mái ạ. Xe mới ra đẹp lại hợp thị hiếu nên đành chấp nhận làm thượng đế hạng 2 vậy.
Về ghế thì e thêm 7 triệu đổi sang mầu nâu không biết chất da có dầy dặn và mềm mịn hơn mầu đen không. Đây là lần đầu e mua Ford nên cũng không rõ truyền thống thế nào. Nói chung ghế sau e ngồi thấy không thoải mái bằng San đời tống nhưng cái đẹp ngoại thất thì luôn hút hồn
Đã chốt lạc 60 củ rồi mà xe về lạc vẫn biến động hả cụ:((, chết với cái kiểu chụp giật, cơ hội. Ngoài kiểu dáng ra thì e thích xe Ford ở cái khung, gầm rất chắc chắn.

mazda6oct2014

Xe buýt
tưởng cụ lái thử rồi, Ford lái sướng còn đâu hộp số và vụ chảy dầu động cơ không biết thế nào.
[/QUOTE
Hôm nay vừa xem xe ở 105 láng hạ về, đúng là không tận mắt nó khác thật. Cụ nào đã đi ford rồi giờ muốn nâng đời thì không nói vì chắc đã chấp nhận, còn cụ nào mới có ý chuyển sang thì nên ra thực tế rồi hãy quyết nhé! Buồn cười có ông khoe em đặt rồi tháng 9 em nhận xe , xong mở nắp bình xăng ra tá hỏa sao bình xăng có đến 2 nắp,....

khactuyen

Xe tăng
Hôm nay vừa xem xe ở 105 láng hạ về, đúng là không tận mắt nó khác thật. Cụ nào đã đi ford rồi giờ muốn nâng đời thì không nói vì chắc đã chấp nhận, còn cụ nào mới có ý chuyển sang thì nên ra thực tế rồi hãy quyết nhé! Buồn cười có ông khoe em đặt rồi tháng 9 em nhận xe , xong mở nắp bình xăng ra tá hỏa sao bình xăng có đến 2 nắp,....
Tận mắt nó khác quảng cáo theo hướng tích cực hay tiêu cực cụ ơi?

khactuyen

Xe tăng
Cụ nên xem tận mắt tay sờ ạ, hà nội có xe rồi mà, em gạch nó khỏi list rồi ạ, em không chờ lái thử nữa vì không cần thiết.
e đợi khi nào có xe lái thử rồi xem luôn,
Bản mới lởm hơn cụ nghĩ nhiều thế ah? Cụ có thể list những cái chưa ưng đc ko

caisua

Xe lăn
Cụ nên xem tận mắt tay sờ ạ, hà nội có xe rồi mà, em gạch nó khỏi list rồi ạ, em không chờ lái thử nữa vì không cần thiết.
Nay em lôi 2 nhóc đi xem, nhà em đang chạy San mà chúng đồng thanh kêu đổi. Về hỏi kỹ ra thì là do ngoại thất cuốn quá, khoang rộng nên không gian thoải mái hơn, tiện ích hơn. Thanh niên giờ ưa hình thức thật

sbkgaara

Xe máy
chọn mua titanium 1 cầu nhưng lưới tản nhiệt sơn đen dc ko các bạn sale?