Thảo luận Everest new all 2023

vespa1989

Xe hơi
Hôm nay vừa xem xe ở 105 láng hạ về, đúng là không tận mắt nó khác thật. Cụ nào đã đi ford rồi giờ muốn nâng đời thì không nói vì chắc đã chấp nhận, còn cụ nào mới có ý chuyển sang thì nên ra thực tế rồi hãy quyết nhé! Buồn cười có ông khoe em đặt rồi tháng 9 em nhận xe , xong mở nắp bình xăng ra tá hỏa sao bình xăng có đến 2 nắp,....
2 nắp là theo tiêu chuẩn euro 5. E thấy hợp lý mà cụ

cascadabadboy

Xe buýt
Hôm nay e xem kỹ thì có 1 điểm nhỏ nữa chưa ưng là ở hai bên giảm xóc trước chỗ có cái thanh vòng qua thì cái thanh đó đang bị rỉ vàng nhẹ ở mép. Xe mới còn bày sr mà đã có rỉ xét, e hơi hoang mang. Cũng vì nó đẹp và khoẻ xe quá nên chấp nhận nhắm mắt ký :D

Chóe còi

Đi bộ
Hôm nay vừa xem xe ở 105 láng hạ về, đúng là không tận mắt nó khác thật. Cụ nào đã đi ford rồi giờ muốn nâng đời thì không nói vì chắc đã chấp nhận, còn cụ nào mới có ý chuyển sang thì nên ra thực tế rồi hãy quyết nhé! Buồn cười có ông khoe em đặt rồi tháng 9 em nhận xe , xong mở nắp bình xăng ra tá hỏa sao bình xăng có đến 2 nắp,....
h.qua E cũng ở đó ,lạc 80tr + 20tr mua BH thân vỏ .E đề xuất ,lạc 50 và vào cọc luôn , xe T10 hay T11 lấy cũng đc mà Đ.lý ko đồng ý ,lại còn " dọa" sang tuần lạc tăng giá tiếp ...

mazda6oct2014

Xe buýt
2 nắp là theo tiêu chuẩn euro 5. E thấy hợp lý mà cụ
Vụ 2 nắp em cũng biết tại sao và không bàn tới buồn cười ở chỗ nhiều ông vội đặt trước quá thôi, còn cá nhân em thấy thiết kế và hoàn thiện nội thất quá kém , rất bức bí, chất liệu cố cũng không ưa nổi… Nói chung cố đợi mấy tháng để xem tận mắt mà hôm qua em tụt hứng như tụt quần cụ ạ. Em 1m75, 75kg mà ngồi tất cả các ghế đều không ưng nổi kể cả ghế lái (nhiều người cùng xem nhìn cũng lắc đầu như ghế trẻ con). Các cụ mới có ý chuyển sang Ford nên đi xem kỹ trước khi quyết chứ nói quái gì đến lạc vs chả xin mua, hài!

khactuyen

Xe tăng
Vụ 2 nắp em cũng biết tại sao và không bàn tới buồn cười ở chỗ nhiều ông vội đặt trước quá thôi, còn cá nhân em thấy thiết kế và hoàn thiện nội thất quá kém , rất bức bí, chất liệu cố cũng không ưa nổi… Nói chung cố đợi mấy tháng để xem tận mắt mà hôm qua em tụt hứng như tụt quần cụ ạ. Em 1m75, 75kg mà ngồi tất cả các ghế đều không ưng nổi kể cả ghế lái (nhiều người cùng xem nhìn cũng lắc đầu như ghế trẻ con). Các cụ mới có ý chuyển sang Ford nên đi xem kỹ trước khi quyết chứ nói quái gì đến lạc vs chả xin mua, hài!
Ghế bé thì vứt rồi, con explo 2019 cũng bị tương tự, trong phân khúc ever có con Paje sport chỗ ngồi lái cực bé, đi đg dài khá mệt mỏi

corollaJ

Xe buýt
Ghế bé thì vứt rồi, con explo 2019 cũng bị tương tự, trong phân khúc ever có con Paje sport chỗ ngồi lái cực bé, đi đg dài khá mệt mỏi
Cụ đi xem cụ thể đi, chứ e ngồi ghế xe này ok chả sao cả, chỉ có chỗ để chân trái thì e thấy không quá rộng rãi thôi; nhu cầu và cảm nhận cá nhân mỗi người 1 khác nên việc đánh giá chưa chắc đã giống nhau. thêm nữa, sau khi đã trải nghiệm tương đối nhiều xe, đúng là ko có xe nào là hoàn hảo cả, ko nhược điểm này thì sẽ có cái khác ko ưng, vde là mình có chấp nhận hay ko thôi

Chỉnh sửa cuối:

vespa1989

Xe hơi
Xe ford e hỏi sale thì họ nói mẫu này chỉ đc ngoại thất thôi, nội thất thì bt. Bí là vì nó để cả xe 1 màu đen xì, e cũng thấy tối om nên phải chọn màu hạt dẻ cho sáng lên

vespa1989

Xe hơi
Cụ đi xem cụ thể đi, chứ e ngồi ghế xe này ok chả sao cả, chỉ có chỗ để chân trái thì e thấy không quá rộng rãi thôi; nhu cầu và cảm nhận cá nhân mỗi người 1 khác nên việc đánh giá chưa chắc đã giống nhau. thêm nữa, sau khi đã trải nghiệm tương đối nhiều xe, đúng là ko có xe nào là hoàn hảo cả, ko nhược điểm này thì sẽ có cái khác ko ưng, vde là mình có chấp nhận hay ko thôi
Cụ này nói đúng, e tìm nào sò, san mà mới chốt ev 2023 đó. Nói chung ko có gì hoàn hảo, chấp nhận 1 phần thì xe nào thích là mua thôi

Kenvelo

Xe buýt
Cụ này nói đúng, e tìm nào sò, san mà mới chốt ev 2023 đó. Nói chung ko có gì hoàn hảo, chấp nhận 1 phần thì xe nào thích là mua thôi
Sang tuần Em qua ngó và đặt Ti 4, màu đen nội thất nâu.
Lạc hay khoai cũng kệ vì t12 Em mới nhận và cũng chưa cấp thiết.
Quan trọng là xem đánh giá qua cũng ưng nhưng rất muốn chạy thử xem sao.

kubi82

Xe điện
Riêng vụ bình xăng 2 nắp là thấy công nghệ hơi củ chuối rồi.

qhhp

Xe điện
Động cơ ko đáp ứng đc yêu cầu khí thải nên phải chế thêm cái đó.

otothanglong

Xe điện
Cụ dị ứng gì mà dị ứng lâu thế?
Ngày đó chứng kiến 1 em ford escape 2002 mới mua 6 tháng tan hộp số, thay mất 70 triệu, ngày đó số tiền đó lớn cụ, thay được 4 tháng lại đi cái hộp số, sau sửa mất mấy chục rồi bán vội. Từ đó mỗi khi nói đến Ford tự nhiên lại chùn, giờ đã 20 năm trôi qua vẫn nghe và xem mạng mẽo lỗi chảy dầu này kia em cũng ngạc , 1 hãng xe lâu đời vậy mà cứ để sp của mình mắc những lỗi cơ bản thì thật sự khó hiểu, giờ model mới everest ra mắt nhìn cũng thấy bắt mắt nhưng tìm hiểu nó vẫn còn những vấn đề cần cân nhắc, nhất là nó lại phải có bình phụ dung dịch gì đó nói chung để từ từ xem sao đã cụ.

BIENDONG001

Xe tăng
Ngày đó chứng kiến 1 em ford escape 2002 mới mua 6 tháng tan hộp số, thay mất 70 triệu, ngày đó số tiền đó lớn cụ, thay được 4 tháng lại đi cái hộp số, sau sửa mất mấy chục rồi bán vội. Từ đó mỗi khi nói đến Ford tự nhiên lại chùn, giờ đã 20 năm trôi qua vẫn nghe và xem mạng mẽo lỗi chảy dầu này kia em cũng ngạc , 1 hãng xe lâu đời vậy mà cứ để sp của mình mắc những lỗi cơ bản thì thật sự khó hiểu, giờ model mới everest ra mắt nhìn cũng thấy bắt mắt nhưng tìm hiểu nó vẫn còn những vấn đề cần cân nhắc, nhất là nó lại phải có bình phụ dung dịch gì đó nói chung để từ từ xem sao đã cụ.
Cụ xem tính năng ưu việt của Ever:

BIENDONG001

Xe tăng
nhưng tìm hiểu nó vẫn còn những vấn đề cần cân nhắc, nhất là nó lại phải có bình phụ dung dịch gì đó nói chung để từ từ xem sao đã cụ.
Có gì đâu cụ. Các dòng xe tải như của Hyundai, UD truck, Isuzu thì mấy năm nay - khi quy định về TCKT lên EURO4-EURO5 đã đều có bình dung dịch urê (gọi mỹ miều là Adblue) để khử bớt chất độc hại trong khí thải để làm sạch hơn khí thải, đạt tckt Euro5.

vawnsown

Xe tải
Ghế của Ford thiết kế ôm người nên tưởng nhỏ nhưng ngồi quen và lái lâu, vào cua ôm chặt người ko bị xê dịch ko say ko mệt, nhiều hãng thiết kế xe ngồi như ghế sofa (là ghế ngồi yên ko di chuyển xê dịch) nên ngồi rất khó chịu và mệt nhất là đi nhanh, ôm cua...

Sent from SOWN Xr iPhone via OTOFUN

RAVA

Xe ba gác
-Hồi 2002 e cũng nghe vụ Ford bị lỗi hộp số đo sd sai chủng loại dầu hs (hình như là khoảng 200ch gì đó?) nên e mua thử 1 con Escape cũ biển 29N chạy đc tầm hơn 2 vạn km. Sau khi chạy tầm 1 năm thấy cũng đc, hộp số cũng ko thấy có vđ gì nên đến cuối 2003 e bán xe cũ đi mua hẳn con Escape bản giới hạn Centennial mới toe đk biển 29U, chạy đc hơn 2 vạn km đến đầu 2008 thì bán. Con xe cũ thì ko sao nhưng con xe mới thì nó rất hay hỏng vặt mặc dù e chạy rất ít và bd toàn trong hãng? Hỏng từ bơm xăng, máy phát, lốc đh, cảm biến ko tải…Đến hồi cuối năm ngoái có cô e nhờ bán hộ con Fiesta S hatchback 2013, xe mới chạy đc có 8 vạn km mà suốt ngày hỏng lên hỏng xuống, khổ thân cô e đàn bà con gái mà suốt ngày làm quen với các loại ga ra và cứu hộ, nên giờ cứ xe Ford là e thấy hãi, mặc dù thấy con Explorer nom cũng đẹp nhưng cứ nhớ lại những trải nghiệm với Phò là e kinh? :D

Chỉnh sửa cuối: