Thảo luận Everest new all 2023

Txpt

Xe tải
Cò cưa lạc giữa khách và đại lý mà hnay em ngồi giữa ngã 7 Ô Chờ Dừa cafe 1 tiếng ko thấy con Everest mới nào chạy trên đường.

mimi123mimi

Xe tải
Hôm qua mình chạy thử bản 1 cầu 2023 trên cao tốc thì thấy như sau: về độ chòng chành thì rất khó vì mình đang từ sedan lên và chưa chạy các dòng khác cũng như các hãng khác trên cao tốc nên k so sánh đc. Bản 1 cầu k có giữ khoảng cách gặp hôm cao tốc đông như 2/9 thì Crui ctr k dùng đc mấy thấy k yên tâm nên cứ chân đạp ga thôi. Về độ ồn mình thấy cách âm rất tốt chạy 120 mà tiếng gió gần như k thấy rõ chỉ có tiến lốp ào ào nhẹ, trên dg quốc lộ chạy đến 80-90 thì gần như k nghe thấy bất kỳ tiếng gì, lốp, động cơ hay gió, chỉ có tiếng quạt đh. Đh đang để múc gió thấp nhất mà chạy 80-90 vẫn nghe thấy chứng tỏ cách âm môi truòng và gầm khá ấn tượng.
Xe mình nghe tiếng gió ào ào ở đằng sau bên phụ là bị sao nhỉ. Có khắc phục đc kg các cụ nhỉ

Pdzung

Xe tải
E có vài xe everest: 4x2, 4x4. Xe giao ngay tháng 9. Giá cao tiết kiệm 1-2 tháng chờ đợi (giá ký chờ cũng cao). Cụ nào cần lấy xe ib em check màu nhé ạ. Hàng HOT 😄
Nghe bảo xe khách đặt xếp hàng đến tận tháng 11, showroom cụ có xe sao ko giao cho khách đi lại lên đây rao làm gì.

Sắn phệ

Xe buýt
Nhìn ngoài thì được vào nhìn nội thất nhựa rẻ tiền quá. Bán còn thêm lạc em next luôn quay về với choén rồi về.

levinh05

Xe container
Nhìn ngoài thì được vào nhìn nội thất nhựa rẻ tiền quá. Bán còn thêm lạc em next luôn quay về với choén rồi về.
Hôm trước hỏi cho thằng em mà bản Titanium 1 cầu đòi cả lạc lên 1560tr ra đăng ký rồi, còn bản sport lên 1460 mà phải chờ kha khá. thằng em bảo sang Santafe giờ hết lạc rồi và đã múc bản cao cấp xăng màu trắng. Lạc bên Everest khủng khiếp thật.

qhhp

Xe điện
Showroom nào cũng hẹn khách đặt cọc nhận xe, xong lại đi rao kiếm lạc thế này thì đúng là trò đùa.
Tóm lại thằng bán thì nghĩ đủ mọi cách vặt tiền thằng mua (do dịch bệnh nên đứt gãy chuỗi cung ứng, không có chip nên giá tăng cao, hố hố :)) ). Thằng mua máu thì bất kể giá nào, có xe chạy là được. Thằng chưa mua thì ngồi ngó nghiêng nghe ngóng, thỉnh thoảng chửi vài câu. Thằng không mua thì kệ mẹ nó, khi nào giá phù hợp thì ông xuống tiền

trong_hang2007

Xe buýt
Hôm trước hỏi cho thằng em mà bản Titanium 1 cầu đòi cả lạc lên 1560tr ra đăng ký rồi, còn bản sport lên 1460 mà phải chờ kha khá. thằng em bảo sang Santafe giờ hết lạc rồi và đã múc bản cao cấp xăng màu trắng. Lạc bên Everest khủng khiếp thật.
San hết lạc là do bị Ever nó phế. Để 2 con cạnh nhau nếu là đàn ông chắc hẳn ít ông quan tâm đến San lắm.

trong_hang2007

Xe buýt
Xe mình nghe tiếng gió ào ào ở đằng sau bên phụ là bị sao nhỉ. Có khắc phục đc kg các cụ nhỉ
Mình k ngồi vị trí khác ngoài vị trí lái nên k biết là ào ào bên phụ như bác nói nó ntn. Đi cao tốc đg nó nhám thì hầu hết các tiếng khác bị tiếng lốp nó át đi. Mình có để ý 1 số chỗ mặt đg ko nhám trên cao tốc, ở các cầu cống nhỏ tiếng lốp k phát ra nữa thì có tiếng gió nhưng nó bé lắm, phải cố để ý kỹ mới biết đc. Nói chung dù có tiếng ồn lốp nhưng nói chuyện thì thầm và nghe nhạc nhẹ nhàng vẫn ok, k gây khó chịu. Xe của bác ktra lại có thể kính bên đó kéo chưa hết.

yamahaj

Xe hơi
Chế thì cũng có đấy, nhưng là những thứ lặt vặt, quan trọng nhưng thứ nâng cấp nó rất đang giá nên có thể bỏ qua những cái nhỏ. 1 số cái chê như mặt trên taplo nhựa cứng nhìn k đc đẹp và chưa tương xứng với phần còn lại của nội thất. Ghê hàng 2 hơi ngắn, cần dài phần đỡ đùi ra tầm 3-5 cm. Khoá chốt an toàn nhét xuống hộc lại bật lên nhiểu lúc xe dịch mông ngồi vào bị đau. Gập ghế hàng 2 để vao hàng 3 chưa tiện và khó vào hơn 1 số dòng khác. Đèn cần sáng thêm chút nữa. Giờ ngoài đg toàn đèn độ nên đèn yếu hơn sẽ bị khó quan sát, hoặc trời mưa sẽ khó nhìn thấy đg. Ngồi hàng ghế 2 nghe nhạc tiếng bass k sâu như hàng ghế đầu, hàng ghế 3 bị cắt 2 loa. Nắp capo bị cắt mất chống thuỷ lực, cắt cảnh báo điểm mù. Ghế hàng 3 lại gập cơm. Màn hình sau vô lăng chưa thực sự nét so với màn hình giải trí 12.5” rất nét và đẹp. Tạm thời mới nên nhìn thấy có thế thôi.
Chính xác là khi ngồi hàng ghế thứ hai hầu như không còn nghe tiếng bass như là ghế lái + phụ. Âm thanh là mộtđiểm trừ lớn. Lại thêm không có nhớ vị trí ghế (tự động hạ góc gương khi lùi mình quên kiểm tra nên không rõ).
Chế độ tự động độ ghép đỗ chỉ hoạt động chính xác khi có xe đã độ song song. Còn nếu không có xe đỗ, radar vẫn quét ok, Nhưng khi hoạtđộng thì bị leo lên lề (béo hại mém chút mình bị húc vào trụ điện).

Bù lại, cảm giác lái tốt, xe đầm, cách âm ok, máy êm.

sieurua

Xe tăng
Bài lạc là bài bẩn bựa nhất của đại lý.
1. Các đại lý lùa gà đặt cọc kèm lạc giá cao nhưng vẫn hẹn giao hàng lâu để tỏ ra khan hàng, và chứng minh rằng có nhiều gà cũng ngồi cọc xếp lốt rồi. Sau khi kiếm được mớ tiền cọc họ mang đi đầu tư, gửi bank...
2. Xe vẫn về nhưng không giao vì toàn hẹn giao xe thời hạn dài hơn, hoặc nhiều lý do khác nhau.
3. Mang các xe đó cho sales đi chào bán đấu giá lạc, ai trả lạc cao thì lấy luôn.
4. Đến khi lượng cầu bắt đầu giảm, lượng cung tốt hơn thì lúc đó cũng là lúc đem mớ gà kèm lạc kia ra xúc tiếp.
--
*/ Khách hàng mua xe giờ thì mở mồm ra là lạc bao nhiêu, nên tội gì đại lý họ phải bán đúng giá.

mimi123mimi

Xe tải
Mình k ngồi vị trí khác ngoài vị trí lái nên k biết là ào ào bên phụ như bác nói nó ntn. Đi cao tốc đg nó nhám thì hầu hết các tiếng khác bị tiếng lốp nó át đi. Mình có để ý 1 số chỗ mặt đg ko nhám trên cao tốc, ở các cầu cống nhỏ tiếng lốp k phát ra nữa thì có tiếng gió nhưng nó bé lắm, phải cố để ý kỹ mới biết đc. Nói chung dù có tiếng ồn lốp nhưng nói chuyện thì thầm và nghe nhạc nhẹ nhàng vẫn ok, k gây khó chịu. Xe của bác ktra lại có thể kính bên đó kéo chưa hết.
Mình ngồi lái vẫn nghe tiếng gió ù ù đằng sau cụ ah. Mình đã ktra: cửa kính đóng kín, tắt điều hoà sau nên chắc là tiếng gió bên ngoài đập vào

sieurua

Xe tăng
Em ko định sân si. Nhưng vì a dùng từ “bẩn bựa” nghe nó ko phù hợp lắm nên e cũng nêu ý kiến. Kinh doanh là chuỗi sự phản đòn của nhau. Lúc xe nhiều thì khách ép giá, bớt này bớt kia. Thậm chí sale phải cắt máu, lấy lương ra tặng mà khách còn chưa hài lòng. Nay thời buổi khan hiếm xe thì đại lý vì tối ưu hoá lợi nhuận mà ưu tiên khách mua phụ kiện cũng ko hẳn là sai. Quy chung lại là kinh doanh theo quy tắc thị trường vậy. Cung nhiều cầu ít thì giảm giá. Cung ít cầu nhiều thì tăng giá bằng cách này hay cách khác. Vài ba chục triệu cũng chả đáng nhiêu đâu anh. Thích và cần thì mua để phục vụ công việc. Ko thì từ từ thôi anh. 🥲
Cọc lạc ít, đến lúc có xe thì lại đòi thêm lạc để lấy sớm, ko thì cho ông khác nhiều lạc ăn. Hoặc xe về thấy lạc cao vẫn có khách lấy là ỉm luôn. Làm ăn như vậy ko bẩn bựa thì gọi là gì e?

corollaJ

Xe buýt
Ông nào mà mua con này bây giờ chắc bị chửi đầu óc thần kinh mất:D

trong_hang2007

Xe buýt
Cọc lạc ít, đến lúc có xe thì lại đòi thêm lạc để lấy sớm, ko thì cho ông khác nhiều lạc ăn. Hoặc xe về thấy lạc cao vẫn có khách lấy là ỉm luôn. Làm ăn như vậy ko bẩn bựa thì gọi là gì e?
Mình nghĩ là bạn chắc k phải ng có nhu cầu Everest. Mình cũng là khách hàng, bỏ tỏi rưỡi ra mua con xe rồi biết là nhu cẩu ai cũng muốn lấy sớm thêm vài chục nữa để lấy xe sao mình vẫn vui vẻ nhỉ? Mong rước nó về càng sớm càng tốt, mình chẳng lăn tăn gì mình và sale vẫn vui vẻ tay bắt mặt mừng mời nhau cafe cơm rượu. Mình cũng k phải ng có tiền, cũng tích cóp từng đồng bằng công sức lao động của mình chứ k phải tiền từ trên trời rơi xuống. Mình chỉ cân nhắc số tiền đó mua xe nào hợp lý nhất bây giờ. Thấy k có lựa chọn nào hơn là quật. Mình là ng lấy xe, đeo biển đầu tiên của tỉnh mình. Bác nào cảm thấy xe nó k xứng đáng thì mua xe khác, đầy xe chứ có phải mỗi ever đâu? Fotuner, Pajero hay Nisan Teara, Santafe, Sorento, Peugio 5008 đều là những chiếc xe tốt, giá hơn lý hơn. Thắc mắc làm quái gì hãng họ bán thế nào. Mình coi cái xe là hàng hoá, hàng khan thì nó đắt. Xe máy honda bao năm nay vẫn cao hơn giá đề xuất đó thôi và cũng có chỗ rẻ chỗ đắt chứ k phải giống nhau. K cần các bác phải thắc mắc mà đến thời điểm nào khi nhu cầu đã đủ, cung thừa thì ắt sẽ xuống dưới giá đề xuất.

Txpt

Xe tải
Mình nghĩ là bạn chắc k phải ng có nhu cầu Everest. Mình cũng là khách hàng, bỏ tỏi rưỡi ra mua con xe rồi biết là nhu cẩu ai cũng muốn lấy sớm thêm vài chục nữa để lấy xe sao mình vẫn vui vẻ nhỉ? Mong rước nó về càng sớm càng tốt, mình chẳng lăn tăn gì mình và sale vẫn vui vẻ tay bắt mặt mừng mời nhau cafe cơm rượu. Mình cũng k phải ng có tiền, cũng tích cóp từng đồng bằng công sức lao động của mình chứ k phải tiền từ trên trời rơi xuống. Mình chỉ cân nhắc số tiền đó mua xe nào hợp lý nhất bây giờ. Thấy k có lựa chọn nào hơn là quật. Mình là ng lấy xe, đeo biển đầu tiên của tỉnh mình. Bác nào cảm thấy xe nó k xứng đáng thì mua xe khác, đầy xe chứ có phải mỗi ever đâu? Fotuner, Pajero hay Nisan Teara, Santafe, Sorento, Peugio 5008 đều là những chiếc xe tốt, giá hơn lý hơn. Thắc mắc làm quái gì hãng họ bán thế nào. Mình coi cái xe là hàng hoá, hàng khan thì nó đắt. Xe máy honda bao năm nay vẫn cao hơn giá đề xuất đó thôi và cũng có chỗ rẻ chỗ đắt chứ k phải giống nhau. K cần các bác phải thắc mắc mà đến thời điểm nào khi nhu cầu đã đủ, cung thừa thì ắt sẽ xuống dưới giá đề xuất.
Ngay từ đầu ông xuất hiện ở thớt này ông nói em ko thích tranh cãi mà ai còm ông cũng chõ vào, e.ó hiểu lsao nữa.

corollaJ

Xe buýt
Thôi thôi các cụ ơi, hạ hỏa đi, tập trung về chuyên môn thôi, EV cũng chả phải mẫu xe thần thánh gì nên ai không thích, ko chấp nhận lạc thì mua xe khác, thế thôi.
Về hiện tượng bị ù phía sau như cụ gì đề cập ở trên thì xe em chạy ko thấy có gì, có điều từ trước chạy CUV rồi mà qua chạy con này thấy nó hơi lắc do trọng tâm cao khi đi qua chỗ xóc nhưng đồng chí con lại bảo ko thấy bị say xe.
Thêm thời gian trải nghiệm e khẳng định chắc chắn là động cơ biturbo 2.0 và hộp số 10AT ko bốc khi đề pa nhưng khá là mượt mà, còn hệ thống treo thì chắc chắn ko mềm, thậm chí hơi cứng. Tiêu thụ nhiên liệu e chưa đo cụ thể nhưng e thấy có vẻ ok.
Đoa là tất cả những gì có thể chia sẻ với các cụ về con EV mới này, khi nào nó chảy dầu e sẽ báo cáo tiếp:D