Thảo luận Everest và xe Hàn 7 chỗ

tankeugl

Xe buýt
em đi 2 đời xe Hàn 7 chỗ bây h chán rồi
đang nghiên cứu phương án everest
cụ nào đã trải nghiệm cho em nhận xét xe ford hơn, kém xe Hàn điểm gì nhé

Peter Ken

Xe tải
Option thì xe hàn nội địa mới so đc với ford vn. Độ chắc chắc - cách âm - cảm giác của ford thì thua mỗi mấy ông xe sang. Độ bền thì do điều kiện sử khí hậu và cách sử dụng của mỗi người.
==》ford kém xe hàn chỗ nào em cũng ko biết nữa =))

BMW_6688

Xe container
Option thì xe hàn nội địa mới so đc với ford vn. Độ chắc chắc - cách âm - cảm giác của ford thì thua mỗi mấy ông xe sang. Độ bền thì do điều kiện sử khí hậu và cách sử dụng của mỗi người.
Option của chú hàn bao giờ cũng hơn nấy anh mẽo,rưng chạy và độ bền thì ko ổn. E đag chạy Eve 2016 . và cũng đã chạy qua Ever 2014 rồi. Sở dĩ e vẫn thích Ford hơn hàn là vì đầm và chắc... Mỗi cái nội thất thằng Mẽo nó ko làm hoành như chú hàn thôi

vietran

Xe ba gác
Eve k hơn cái xe tải là bao, em thật. Xe chở khách chưa nói là xe du lịch mà máy nó nổ to hơn công nông. Em cũng ngồi xe tải và bán tải nhiều nhưng chưa thấy con nào nó nổ to như Everest dù đã đóng kín cửa bật nhạc.
Còn cách ly gầm thì tốt do sắt si dời, còn cách âm kính và trần thì thua xa i 10, i 10 chạy Ql 5 mới 120km/h k có tiếng gió rít cửa chứ Eve thì rít vù vù, âu là xe cao hạng ruồi cũng khó tránh khỏi.

vietran

Xe ba gác
em đi 2 đời xe Hàn 7 chỗ bây h chán rồi
đang nghiên cứu phương án everest
cụ nào đã trải nghiệm cho em nhận xét xe ford hơn, kém xe Hàn điểm gì nhé
Eve mới giá đắt lòi tù và
Đời cũ thì thua xa xe hàn 7 chỗ, nó là con bán tải 7 chỗ

long.spc

Xe container
Eve k hơn cái xe tải là bao, em thật. Xe chở khách chưa nói là xe du lịch mà máy nó nổ to hơn công nông. Em cũng ngồi xe tải và bán tải nhiều nhưng chưa thấy con nào nó nổ to như Everest dù đã đóng kín cửa bật nhạc.
Còn cách ly gầm thì tốt do sắt si dời, còn cách âm kính và trần thì thua xa i 10, i 10 chạy Ql 5 mới 120km/h k có tiếng gió rít cửa chứ Eve thì rít vù vù, âu là xe cao hạng ruồi cũng khó tránh khỏi.
Cụ nào đó bán xe trên này gọi eve là công nông lợp tôn mà cụ

heo-u

Xe buýt
không biết cụ đã đi eve chưa hay chỉ ngồi phán bằng bàn phím.

vietran

Xe ba gác
Cụ nào đó bán xe trên này gọi eve là công nông lợp tôn mà cụ
Gọi như thế là chuẩn vì máy nó nổ như công nông và cách âm trần và kính quá tệ chạy cao tốc gió rít như nhà tôn gặp gió mùa đông bắc.

long.spc

Xe container
Gọi như thế là chuẩn vì máy nó nổ như công nông và cách âm trần và kính quá tệ chạy cao tốc gió rít như nhà tôn gặp gió mùa đông bắc.
Mỗi xe phù hợp với một đối tượng khách hàng nên cụ chủ thớt thấy thích thì quất ngay, nhưng eve mới đắt lòi

vietran

Xe ba gác
không biết cụ đã đi eve chưa hay chỉ ngồi phán bằng bàn phím.
Em chưa, toàn chạy uây tàu đã nhìn thấy cái xe hơi bao giờ đâu mà dc ngồi lên con xe thần thánh ấy :))
Mà k phán bằng bàn phím thì lấy răng ra gõ vào cửa kính xe cho nó hiện chữ lên diễn đàn hả cụ.
Gớm cái xe hạng ruồi mà làm như RR k bằng, đã đc ngồi chưa

heo-u

Xe buýt
Vâng vậy cụ đi xe Rolls Royce cho cách âm tốt.
Chứ còn em thì thấy cách âm như vậy tốt rồi

vietran

Xe ba gác
Mỗi xe phù hợp với một đối tượng khách hàng nên cụ chủ thớt thấy thích thì quất ngay, nhưng eve mới đắt lòi
Cụ nói chuẩn khỏi chỉnh
Xe ấy phù hợp dân công trường. Nó dc sử dụng rộng rãi vì lý do đó, xe đầm chắc, rộng rãi cao ráo.
Nhưng bảo cách âm chỉ thua mỗi mấy ông xe sang thì thối éo ngửi dc. Máy nổ uỳnh uỳnh chứ k phải cành cành dù đã lên hết kính.

fusionvie

Xe điện
Máy ever yếu, đi cực ì, không thể so sánh với máy San Sò 2.2. Máy Everest đời mới thì khá hơn.

vietran

Xe ba gác
Vâng vậy cụ đi xe Rolls Royce cho cách âm tốt.
Chứ còn em thì thấy cách âm như vậy tốt rồi
EVerest k đủ tuổi so với cháu của RR sao phải RR cho cách âm tốt.
Chỉ cần lên con Mit Outlander thì đã im phắc rồi, còn Pajero thì EVe k có tí cửa nào, đang đi quen Santafe máy dầu mà lên Eve thì ù tai luôn.
Eve chỉ phù hợp cho anh em kỹ thuật thi công công trường

AlexHEO

Xe tăng
Mấy đời xe Hàn 7c của cụ chủ là những xe gì vậy ạ?

heo-u

Xe buýt
EVerest k đủ tuổi so với cháu của RR sao phải RR cho cách âm tốt.
Chỉ cần lên con Mit Outlander thì đã im phắc rồi, còn Pajero thì EVe k có tí cửa nào, đang đi quen Santafe máy dầu mà lên Eve thì ù tai luôn.
Eve chỉ phù hợp cho anh em kỹ thuật thi công công trường
Mit Outlander em biết, còn pajero spot hay pajero thì em ko biết. Có lẽ mỗi win xe mỗi khác rồi

Peter Ken

Xe tải
:)) báo cáo cụ là em đi i10 đây. Còn everet là em nói bản mới 2016-17. Cách âm của nó em thấy tốt hơn i10 nhiều.
Nhìn số km của cụ em nghĩ cụ là admin quản lý cái topic này rồi.
Cụ so sánh fors everet mới như xe tải thì cũng nói luôn toyota fortune cũng là cái xe tải.
Các ý sau lời nói không có căn cứ nên em chẳng biết phản bác ra làm sao.
Em lái thuê nhiều rồi nên chỉ RR và xe tương đương em chưa đc ngồi

vietran

Xe ba gác
:)) báo cáo cụ là em đi i10 đây. Còn everet là em nói bản mới 2016-17. Cách âm của nó em thấy tốt hơn i10 nhiều.
Nhìn số km của cụ em nghĩ cụ là admin quản lý cái topic này rồi.
Cụ so sánh fors everet mới như xe tải thì cũng nói luôn toyota fortune cũng là cái xe tải.
Các ý sau lời nói không có căn cứ nên em chẳng biết phản bác ra làm sao.
Em lái thuê nhiều rồi nên chỉ RR và xe tương đương em chưa đc ngồi
Em cũng đã nói ở trên là em k so với bản mới ra, nó quá đắt và em cũng chưa lái bản mới.
Còn em thật chứ everest đời trc về cách âm sao so dc với xe bán tải đời mới bây giờ. Một con Bt 50 máy dầu máy nổ êm hơn nhiều.

tankeugl

Xe buýt
Cụ nói chuẩn khỏi chỉnh
Xe ấy phù hợp dân công trường.
Nó dc sử dụng rộng rãi vì lý do đó, xe đầm chắc, rộng rãi cao ráo.
Nhưng bảo cách âm chỉ thua mỗi mấy ông xe sang thì thối éo ngửi dc. Máy nổ uỳnh uỳnh chứ k phải cành cành dù đã lên hết kính.
5h sáng nhỏm dậy đọc cmt của cười khùng khục ko ah