[Công nghệ] EVN đang ăn cắp tiền điện của dân????????

nhabaxe

[Tịch thu bằng lái]
Nhà e cũng bị 1 lần vào tháng tết đây ợ, bình thường không phải mùa hè nhà e không dùng điều hòa nên trung bình chỉ từ 4-500k, vậy mà tháng tết lên 1,2củ, trong khi đó tháng tết nhà e lại đi chơi 1 tuần không ở nhà. E cũng ra đề nghị kiểm tra lại, nhưng sau e bận nên cũng quên khuấy mất không đả động đến việc đó nữa.

gautrucsg

Xe hơi
Tháng 6, tiền điện nhà mềnh tăng 6-700k, chả hiểu nổi

CRV2018

[Tịch thu bằng lái]
cho e hỏi sao giờ chưa thấy cơ quan chức nang nào hỗ trợ điện năng lượng mặt trời nhỉ, có cái này thì tuyệt cú mèo
tuyệt thì có tuyệt nhưng chi phí cho ra được nguồn năng lượng điện sạch đó tốn kém quá cụ ah ;;);;);;);;);;);;)

nobita3010

Xe đạp
cụ đo mà k chốt bao nhiêu kWh, k biết giá điện thì so làm sao được

tinhbts

Xe hơi
Em tạo thớt này trước hết là trình bày hoàn cảnh, sau đến là hỏi kinh nghiệm cccm xem có ai rành về kỹ thuật không giải thích hộ em với.
1. Em xin trình bày là nhận biên lai tiền điện tháng 04.2018 em tá hóa: hết những 1.855.000 đ, trong khi bình quân nhà em sử dụng chỉ loanh quanh 1,2 - 1,3 trđ/tháng, tháng cao điểm nhất cũng chỉ hết 1,6 trđ.

Bình tĩnh lại một tí em nhớ là có con em bên Xa La nói là sau khi thay từ công tơ cơ sang công tơ điện tử thì tiền điện tăng đột biến, em liền lôi hết đống hóa đơn điện mà em còn giữ ra xem thì tháng 4/2018 tăng khiếp thật: tăng > 40% so với tháng trước, tăng ~ 33% so với mức trung bình của năm 2017, và khoảng 17% so với tháng cao nhất của 2017 (trong khi nhân mạng nhà em vẫn vậy, thiết bị điện trong nhà không tăng thêm, điều hòa chưa bật buổi nào....)

Em cũng đã hỏi mấy ông thợ điện nhưng được trả lời là đồng hồ điện tử nó chính xác hơn đồng hồ cơ, nhưng chả lẽ lại chính xác hơn đến mấy chục %, mà nếu chính xác đến thế thật thì chả nhẽ EVN để cho dân mình hưởng lợi bao nhiêu năm nay giờ mới thay đồng hồ điện tử????

2. Cho em hỏi là có cccm nào là dân kỹ thuật điện chuyên nghiệp không giải thích hộ em xem là cái công tơ điện tử kia độ chính xác thế nào? nó có làm tăng lượng điện tiêu thụ không?

Trước em ở Từ Liêm cũng bị điện ghi láo số điện, vọt gấp đôi các tháng trước đó.
Em leo mịa nó lên công tơ chụp hình số điện hôm đó (sau ngày nộp tiền 3-4 hôm) và đối chiếu số tháng trước, nhân đơn giá điên + lũy tiến các loại cũng ko bằng số nó đã thu.
Điên quá em gọi điện ra điện lực, nó nói cứng, em bảo có sở cứ ra điện từ liêm làm việc, hí hửng ra đến nơi gặp được nó làm nó 1 vố đưa lên tube. Nó cảnh giác trốn ko gặp.
Em làm um lên, may đợt đấy nó ko cúp điện ehe, và tháng sau tụi nó cũng biết điều đối trừ, nên em thấp cổ bé họng ko làm căng tiếp nữa.
Rát thong cảm và chia sẻ với cụ

Trungnt203

Xe đạp
Khó lắm, chỉ người bán mới biết rõ được thôi, mà dân giờ có biết thì cũng như con kiến kiện củ khoai

Hoàng Lucky

Xe máy
Em tạo thớt này trước hết là trình bày hoàn cảnh, sau đến là hỏi kinh nghiệm cccm xem có ai rành về kỹ thuật không giải thích hộ em với.
1. Em xin trình bày là nhận biên lai tiền điện tháng 04.2018 em tá hóa: hết những 1.855.000 đ, trong khi bình quân nhà em sử dụng chỉ loanh quanh 1,2 - 1,3 trđ/tháng, tháng cao điểm nhất cũng chỉ hết 1,6 trđ.

Bình tĩnh lại một tí em nhớ là có con em bên Xa La nói là sau khi thay từ công tơ cơ sang công tơ điện tử thì tiền điện tăng đột biến, em liền lôi hết đống hóa đơn điện mà em còn giữ ra xem thì tháng 4/2018 tăng khiếp thật: tăng > 40% so với tháng trước, tăng ~ 33% so với mức trung bình của năm 2017, và khoảng 17% so với tháng cao nhất của 2017 (trong khi nhân mạng nhà em vẫn vậy, thiết bị điện trong nhà không tăng thêm, điều hòa chưa bật buổi nào....)

Em cũng đã hỏi mấy ông thợ điện nhưng được trả lời là đồng hồ điện tử nó chính xác hơn đồng hồ cơ, nhưng chả lẽ lại chính xác hơn đến mấy chục %, mà nếu chính xác đến thế thật thì chả nhẽ EVN để cho dân mình hưởng lợi bao nhiêu năm nay giờ mới thay đồng hồ điện tử????

2. Cho em hỏi là có cccm nào là dân kỹ thuật điện chuyên nghiệp không giải thích hộ em xem là cái công tơ điện tử kia độ chính xác thế nào? nó có làm tăng lượng điện tiêu thụ không?

Lý do về đồng hồ em ko giám nói như do cách tính lũy kế cho nên chỉ cần họ chậm chốt 1 2 hôm đã ăn đủ rồi cụ ạ

november_2013

Xe đạp
Thỉnh thoảng nhòm đồng hồ điện, nhà em có tháng vọt từ 700-1tr2, ngẩn người :))