[Funland] Eximbank mất dậy quá các bác ơi

AcidS

Xe điện
Cháu cũng có mở thẻ Tech trước đổ lương, sau đó ko đổ nữa, bằng đi 3-5 năm có khoản người chuyển từ Tech xin stk Tech thế là cho vào bank 2tr trừ nghoéo luôn hơn 800k đủ thể loại phí. Từ đó là cạch con stk Tech, nv Tech nào gọi đến mời vay cũng bảo chúng mày chơi vậy t ko thèm chơi nữa.
Chơi kiểu hồi mã thương thế này thì cụ tẩy chay là đúng rồi.

DreamingFighter

Xe hơi
Việc trừ âm tiền thì nhiều bank làm. Ngoài eximbank còn biết techcombank, ocb (đã trải nghiệm thực tế) và có thể còn nhiều nữa

via OTOFUN for Android

namphong12

Xe container
Việc trừ âm tiền thì nhiều bank làm. Ngoài eximbank còn biết techcombank, ocb (đã trải nghiệm thực tế) và có thể còn nhiều nữa

via OTOFUN for Android
Bỏ bu. Em có 2 tk ở techcombank. Lâu rồi không dùng. Bây giờ ra đóng có phải trả hết nợ không nhỉ ?

Giangkpi

Xe buýt
ông EIB chơi kiểu này quá lố, các bank em vẫn dùng khi tài khoản về 0 thì không quét thu nữa, đằng này vẫn quét âm thì bó tay thật ạ.
tcb tiền về là nó tự trừ cụ ạ, chả riêng exim đâu, em cbi đi khóa thằng này lại

Giangkpi

Xe buýt
ah mà vietinbank em mở thẻ hồi sv đóng 100k vào tk bẵng đi mấy năm mở lại thẻ để nhận lương bị thu thêm 150k nợ phí quản lý tk, cách đây cũng chục năm rồi. TCB thì em chấp nhận vì hồi mở thẻ em hỏi rõ điều khoản mới mở, vietin bank em mở ở trường chả đc thông báo gì về mấy khoản phí này nọ, gần chục năm rồi em ko dùng ko biết có bị âm như trước không

TN1805

Xe điện
ông EIB chơi kiểu này quá lố, các bank em vẫn dùng khi tài khoản về 0 thì không quét thu nữa, đằng này vẫn quét âm thì bó tay thật ạ.
Tôi xác nhận có 1 Bank nữa vẫn thu phí TK khi số dư TK về 0 Đ. Đó là Sacombank.

Khi TK có tiền chuyển vào là NH vẫn "ngấu nghiến" trừ ngay tắp lự....tôi bị trừ mấy trăm ngàn phí, do bỏ không quan tâm gì đến TK 1 thời gian dài và cứ nghĩ khi TK về 0 Đ thì NH sẽ không tính phí âm, hóa ra nó vẫn tính và khi mình chuyển tiền vào TK thì bị trừ luôn.

namphong12

Xe container

Khi TK có tiền chuyển vào là NH vẫn "ngấu nghiến" trừ ngay tắp lự....tôi bị trừ mấy trăm ngàn phí, do bỏ không quan tâm gì đến TK 1 thời gian dài và cứ nghĩ khi TK về 0 Đ thì NH sẽ không tính phí âm, hóa ra nó vẫn tính và khi mình chuyển tiền vào TK thì bị trừ luôn.
Tài khoản lâu không dùng. Bây giờ ra đóng lại. Có bị truy thu không nhỉ

bigradeon

Xe tải
Bank nào cũng thu nhé, cụ ko đóng tài khoản thì vẫn thu phí quản lý tài khoản bình thường, cụ ko dùng đến nó thì ko sao, nhưng nộp tiền vào là nó trừ
tùy bank bác ơi, e dùng agr, vtb, vcb,tpb do chuyển nhiều cty và mỗi cty lâu lâu lại chuyển bank. nhiều tk ko dùng vài năm thì bị đóng hoặc thậm chị vẫn hoạt động mà ko bị âm (e có ra bank kt thường xuyên vì đặc thù hay phải dùng app bank và các dv trên đó)

minhtree

Xe hơi

via OTOFUN for Android
Em trước có tk ở Tech lâu không dùng, tầm 4, 5 năm gì đó. Trong tk có mấy trăm k. Đến lúc tra soát thì thành hết sạch tiền, còn nợ Tech gần 1.4 củ phí quản lý (âm tiền). Sợ quá yêu cầu nó đóng tài khoản, phải nộp đủ số âm này nó mới cho đóng. Nó cũng chả thèm báo tin gì. Mặc dù số điện thoại đăng ký không đổi. Mấy ông ngân hàng tư nhân này không chơi được

Lara

Xe buýt
Cụ dùng sai từ và cách trả lời của cụ thì chẳng ra sao cả :-o

=)) =)) =))
Tôi người ngoài nhìn vào thì thấy:
1. Cụ chủ sai lỗi chính tả, tuy nhiên đây là lỗi chính tả khá phổ biến. Thử google search 2 từ "mất dạy" và "mất dậy" thì số lần xuất hiện của từ 1 chỉ gấp 10 lần từ 2. Tạm coi khoảng 9% dân số mạng bị mắc lỗi này.
2. Rảnh, thích bới lông tìm vết mới đi tạo 1 còm mới, chỉ để bóc 1 lỗi chính tả khá phổ biển.
3. Đã trích dẫn để bóc phốt thì phải trích nguyên văn. Không được chuyển "mất" thành "Mất". Cũng là 1 loại sai chính tả.
4. Tranh luận về chính tả trong thớt này là lạc đề.

Tuyen66888

Xe hơi

Vâng, mấy bank đấy em chưa dùng lên ko biết, hiện tại em dung agr, vcb cũng có thời để cháy tài khoản 1 thời gian rồi dùng lại ko thấy thu,

Lara

Xe buýt
Cơ bản thì sau vụ này, sẽ có 1 cơ số người sẽ tránh EIB khi có thể. Trong đó có tôi.
Mua danh 3 vạn, bán danh 3 đồng....

AHDA

[Tịch thu bằng lái]
Eximbank đây ạ, nói chung e tránh xa Ngân hàng này ko bao giờ dây vào
Hai vụ bắt giữ khách mua bán USd một ở HN một ở TPHCM tại sao Xxx lại biết thông tin nhỉ???

Rồi đây nữa

Thành Thị 1

Xe điện
Dạ
Về mặt lý thì khi mở tài khoản là đã có các thỏa thuận về phí quản lý. Phí quản lý này không phụ thuộc và số dư trong TK, Số dư cả tỷ hay số dư 0 đồng thì phí vẫn thế.
Khách hàng không sử dụng TK nhưng không báo đóng, NH vẫn duy trì TK (dù nó có bao nhiêu tiền đi nữa) thì KH vẫn phải trả phí duy trì/quản lý TK thôi. Vì NH họ vẫn làm công việc quy trì và quản lý theo trách nhiệm của họ trong hợp đồng.

Việc nhắn tin báo cước: KH hoàn toàn có thể đăng ký có hoặc không nhận tin nhắn. Nếu đăng ký nhận tn thì phải trả phí. Có đăng ký nhưng không trả tiền (TK bằng 0) thì về phía KH, có làm tròn nghĩa vụ/trách nhiệm của mình íu đâu mà đòi NH họ nt
trước có ngân hàng e đòi đóng, nhưng nhân viên nó bảo ko cần để đấy ko mất phí. Nhưng quả thật ko nên nghe chúng nó, ko dùng thì nên bỏ, chứ chính sách nó thay đổi phát, tự dưng mình lại mang nợ.

gacan

Xe buýt
Ở VN k có cq nhà nước nào bảo vệ quyền lợi người tiêu dùng & doanh nghiệp trong quan hệ giao dịch vs ngân hàng nhỉ? Ngân hàng đang nắm quá nhiều lợi thế, kể cả lập thêm nhiều ngân hàng nhưng tính cạnh tranh k cao!

Lạc Lạc 2008

Xì hơi lốp
Em ít gửi tk, nhừn nếu có thì cứ big4 mà giao dịch cho lành.

MinhChi_2014

Xe tăng
Website
compositethc.com

via OTOFUN for Android
Em mở tk cá nhân lẫn dn cho nhân viên bên đó đang bạc mặt đi đóng đây.
Gần như bank nào ae cũng nhờ giờ chạy co giò đóng sợ thật

MinhChi_2014

Xe tăng
Website
compositethc.com
Làm quản lý ngân hàng mà không biết đọc kỹ thỏa thuận mở TKTT của NH để biết rõ quyền và nghĩa vụ của mình đến đâu, không phân biệt được nghĩa vụ với dịch vụ của NH à...
Nếu là người có nghiệp vụ thì khi khiếu nại phải nhắm vào quyền/nghĩa vụ các bên theo HĐ mở TK ấy, đừng cào mặt ăn vạ kiểu nó thu mà ko báo cho tôi!
Có vẻ bác rất hằn học tôi thì phải.
Tôi rất xin lỗi nếu bác khó chịu thì mời bác đi ra nhà khác chơi cho đỡ bực.
Ở đây hẳn bác nào làm bank thừa hiểu việc mở tk chạy chỉ tiêu nên gần như ae bank nhờ. Đến nay tôi mở gần như hầu hết cũng chỉ vì giúp.
Shb họ có thông báo nên tôi ra đóng mà ko thắc mắc.
Bác bảo tôi ăn vạ vậy mời bác xem update mới nhất. Bên họ đã gọi điện xin lỗi tôi và nói do lỗi hệ thống. Nghĩa là bản thân họ biết họ đã rất sai rồi.
Họ mời tôi qua làm việc xin trình giảm phí tôi bảo ký vào đó xác nhận a nộp cho.
Việc dừng lại là họ hẹn t2 qua đóng tk tôi ko mất tiền. Vậy những lời tấn công tôi và các bác mở tk chắc bác có hơi quá lời hằn học tôi rồi!

MinhChi_2014

Xe tăng
Website
compositethc.com
hơ hớ, cụ có nước không, em xơi luôn, viết như cụ em hiểu là Eximbank trong trạng thái đang ngủ.
Dạ.

Chúng ta hoàn toàn có thể nhận xét, đánh giá, bình luận về các phương thức phục vụ/các điều khoản của NH này ngon hay dở.
Chứ còn về tính pháp lý, tôi thấy họ rõ ràng.
Rõ ràng gì cụ.
Lý và tình nó đi với nhau. Hôm nay bên đó gọi nói y hệt cụ tôi cũng phang luôn đấy. Nếu nói là quản lí tk thì khi ko thấy giao dịch khách bị trừ là phải thông báo bằng tin nhắn hoặc văn bản. Lúc đó lỗi là do tôi ko đóng hay có động thái dùng hay ko dùng chứ!
Hôm nay tôi bảo thẳng con bé kiểm soát lẫn tổng đài mày ký hộ thông báo thu phí 1,2tr đi dấu má vào cho anh. Nó ko dám ký bảo tôi qua đóng tk em trình giảm phí cho a tôi bảo miễn đi a khỏi cần lỗi do bank thì tự đi mà xử lý đừng bảo bày đặt trình này nọ.
Việc này exim sai hoàn toàn đấy. Còn do hệ thống cố tình trừ hay bảo là qui định vậy phải theo xem bn khách hàng đóng tất!