Thảo luận Explorer hay Prado, Highlander

Cadilac88

Xe tải
Báo cáo các cụ em đã chạy thử 2 em; EX và highlander. Cảm nhận của em highlander êm hơn nhiều ex. Hi rộng hơn. Máy cũng bốc. Và em thich mặt tablo của hi hơn. EX thì thiết kế mạnh mẽ. Óp sờn nhiều. Rất hay ở chi tiết đá *** cốp mở nhưng đi ồn quá
Highlander cách âm và êm ái hơn exp nhiều đến mức cảm nhận được rõ ràng như vầy hả cụ :(

tototata

Xe buýt
Em mà có tiền thì cứ vác
ra đại lý, con nào lừng lững nhất thì em quất.

corollaJ

Xe buýt
Highlander cách âm và êm ái hơn exp nhiều đến mức cảm nhận được rõ ràng như vầy hả cụ :(
Cụ cứ đi đăng ký lái thử thôi để cảm nhận thực tế, đa số các cụ đã lấy Ex đánh giá cao con Ex. Còn con Highlander có thể êm hơn con Ex nhưng cái giá phải trả cho sự êm hơn này cũng khoảng gần 500t:D. Cá nhân em chỉ riêng nhìn quả giá con Highlander với trang thiết bị của nó tại VN là đã hãi tới mức chả dám có mơ mộng gì luôn

Chỉnh sửa cuối:

bigman95

Xe điện
hang xóm em có con EX để cửa mỗi lần đi qua em lại làm tắc đường vì dừng ngang ngắm xe! Mục tiêu 2018 mang em về.

Minhquatest1

Xe đạp
Vâng bác ạ. Khác hẳn luôn. Mọi người bảo do lốp ex nhưng em nghĩ ko fair là tất cả. Khả năng ford mỹ nó xuất theo đặt hàng của ford viẹt nam nó thế. Thế em mới lăn tăn quá. Cõ lẽ nếu lấy ford nên lấy con nhập khẩu của sâu rum bên ngoài

msbnty-29

Xe tải
Vâng bác ạ. Khác hẳn luôn. Mọi người bảo do lốp ex nhưng em nghĩ ko fair là tất cả. Khả năng ford mỹ nó xuất theo đặt hàng của ford viẹt nam nó thế. Thế em mới lăn tăn quá. Cõ lẽ nếu lấy ford nên lấy con nhập khẩu của sâu rum bên ngoài
Chỉ có dân Việt Nam làm cu li cho dân Mỹ chứ cụ nghĩ thị trường VN mua đc mấy cái xe mà đòi hỏi đặt riêng vài con xe giá rẻ hơn và giảm chất lượng? Cả cái dây chuyền của Ford ở Mỹ nó ị một ngày ra cả cái thị trường VN cả năm ko tiêu thụ hết mà đòi đặt tiêu chuẩn riêng ah? Cụ nên tìm hiểu khái niệm thế nào là One Ford rồi hãy khuyên bảo người khác nên mua Ford nhập ở ngoài :)). Giờ này chỉ những gara nào có những thằng cực ng.u mới đi nhập Ex.
Thôi ko phải lăn tăn làm gì, cụ mua highlander đi cho nó lành :))

Minhquatest1

Xe đạp
Chỉ có dân Việt Nam làm cu li cho dân Mỹ chứ cụ nghĩ thị trường VN mua đc mấy cái xe mà đòi hỏi đặt riêng vài con xe giá rẻ hơn và giảm chất lượng? Cả cái dây chuyền của Ford ở Mỹ nó ị một ngày ra cả cái thị trường VN cả năm ko tiêu thụ hết mà đòi đặt tiêu chuẩn riêng ah? Cụ nên tìm hiểu khái niệm thế nào là One Ford rồi hãy khuyên bảo người khác nên mua Ford nhập ở ngoài :))
Thôi ko phải lăn tăn làm gì, cụ mua highlander đi cho nó lành :))
Đấy là cảm nhận riêng bạn ạ. Theo mình ko có one ford cho vn đâu nhé. Bạn xem bản ex limited của mỹ xem. Ko có 2 cái màn hình sau nhé, ghế da đen. Nó cũng ko ị 1 fats ra 200 xe xuất Việt Nam 1 lần đâu. Bạn đừng tỏ ra nguy hiểm thế. Mỗi người 1 cách nghĩ. Thế mới là diễn đàn.

Tài mới

Xe tăng
Tôi từ trước đến giờ mua xe chưa bao h để ý đến yếu tố bán lại được giá vì mua xe là để nó phục vụ mình, bởi vậy sau khi xét giá thành/công năng xe nào hợp lý nhất là múc.
Suy cho cùng nhỡ có tai nạn gì xảy ra, em vẫn muốn đi con xe an toàn cao để còn đc về gặp vợ con, bị thương tật hay ngỏm rồi thì lúc đó đi con xe giữ giá cũng chẳng làm gì. Và Hóa ra tính mạng mình chỉ đáng giá vài trăm triệu tiền được thêm khi bán lại xe à ???
Bác chuẩn. Toy chỉ có xe xuất mỹ mới có mức an toàn kha khá. Còn lại em nhìn thấy ọp ẹp lắm. Nhất là em fortuner. Em đi em này hôm nọ lên hồ 3 bể mà cũng thấy ghê . Mỗi tội em thích lếch xù 570 bản mẽo. Rộng mênh mông ngồi như chuyên cơ cụ ạ.

msbnty-29

Xe tải
Đấy là cảm nhận riêng bạn ạ. Theo mình ko có one ford cho vn đâu nhé. Bạn xem bản ex limited của mỹ xem. Ko có 2 cái màn hình sau nhé, ghế da đen. Nó cũng ko ị 1 fats ra 200 xe xuất Việt Nam 1 lần đâu. Bạn đừng tỏ ra nguy hiểm thế. Mỗi người 1 cách nghĩ. Thế mới là diễn đàn.
Cụ cứ nói là cảm nhận hoặc đoán mò thì chả ai quan tâm. Còn nếu chắc chắn thì dẫn chứng cho mọi người biết cụ cũng hiểu biết tí. Ở tại nước Mỹ vẫn có khái niệm Two Ford :)). Đặt bao nhiêu là do thằng VN đặt, nó ách cả cái dây chuyền để lắp xe cho Vn với tôn mỏng hơn và cắt bớt? Nó ko rảnh thưa cụ. Còn bản limit là giống nhau nhưng Vn có thể build up bớt cái bệ thì thụt đổi cái màn hình. Còn ở Mỹ thích thì build cái xe options theo ý mình.
Cụ đi test xe mà ko nhìn cái lốp của Highlander, nó là lốp Michellin đấy, nên nó
mềm và ko ồn hơn lốp Hankook của Explorer là đúng chứ ko phải thằng Mẽo nó rảnh để kiếm cái tôn mỏng hơn lắp cho bọn Vn đâu.

Chỉnh sửa cuối:

Minhquatest1

Xe đạp
Cụ cứ nói là cảm nhận hoặc đoán mò thì chả ai quan tâm. Còn nếu chắc chắn thì dẫn chứng cho mọi người biết cụ cũng hiểu biết tí. Ở tại nước Mỹ vẫn có khái niệm Two Ford :)). Đặt bao nhiêu là do thằng VN đặt, nó ách cả cái dây chuyền để lắp xe cho Vn với tôn mỏng hơn và cắt bớt? Nó ko rảnh thưa cụ. Còn bản limit là giống nhau nhưng Vn có thể buid up bớt cái bệ thì thụt đổi cái màn hình. Còn ở Mỹ thích thì build cái xe options theo ý mình.
Cụ đi test xe mà ko nhìn cái lốp của Highlander, nó là lốp Michellin đấy, nên nó
mềm và ko ồn hơn lốp Hankook của Explorer là đúng chứ ko phải thằng Mẽo nó rảnh để kiếm cái tôn mỏng hơn lắp cho bọn Vn đâu.
Cụ cứ nói là cảm nhận hoặc đoán mò thì chả ai quan tâm. Còn nếu chắc chắn thì dẫn chứng cho mọi người biết cụ cũng hiểu biết tí. Ở tại nước Mỹ vẫn có khái niệm Two Ford :)). Đặt bao nhiêu là do thằng VN đặt, nó ách cả cái dây chuyền để lắp xe cho Vn với tôn mỏng hơn và cắt bớt? Nó ko rảnh thưa cụ. Còn bản limit là giống nhau nhưng Vn có thể buid up bớt cái bệ thì thụt đổi cái màn hình. Còn ở Mỹ thích thì build cái xe options theo ý mình.
trên diễn đàn đã có cụ thay cả 4 quả Michellin vẫn ồn bạn ạ! Mình ko nói vấn đề là do tôn mỏng hay dầy hay cụ thể là do đâu nhưng thực tế ko chỉ có ford mà xe hãng khác cũng vậy bạn nhé. Ko fai riêng việt nam. Xe xuất châu âu, xuất trung đông cũng đã khác nhau. Lexus nhập ngoài đắt hơn nhiều chính hãng nhé!

linhsan

Xe hơi
Bác đánh giá sai Explorer rồi, em đánh giá cao Ford VN lần này. Bác nên nhớ thế này, bản limited base bên Mỹ chỉ có :
- 1 cầu, không có hệ thống kiểm soát địa hình
- không có màn hình gối
- không có cảnh báo lệch làn.
...v...vv nhiều thứ
Còn về VN có mấy thứ ở trên (bộ option 301A khoảng 2000$).
Em chỉ tiết là nó không có chức năng :
  • Adaptive Cruise Control and Collision warning with brake support
Nếu bác có thời gian thì vô web ford.com build thử 1 con nhé. Còn em không nghĩ vì 250 con Exp ở VN mà Ford Mỹ phải làm riêng đâu bác. Chúc bác vui

Minhquatest1

Xe đạp
Bác đánh giá sai Explorer rồi, em đánh giá cao Ford VN lần này. Bác nên nhớ thế này, bản limited base bên Mỹ chỉ có :
- 1 cầu, không có hệ thống kiểm soát địa hình
- không có màn hình gối
- không có cảnh báo lệch làn.
...v...vv nhiều thứ
Còn về VN có mấy thứ ở trên (bộ option 300A khoảng 2000$).
Em chỉ tiết là nó không có chức năng :
  • Adaptive Cruise Control and Collision warning with brake support
Nếu bác có thời gian thì vô web ford.com build thử 1 con nhé. Còn em không nghĩ vì 250 con Exp ở VN mà Ford Mỹ phải làm riêng đâu bác. Chúc bác vui
Thank bạn. Vì mình đang định đổi xe nên cũng đang lăn tăn. Đấy là cảm nhận sau khi chạy thử 2 con. Mỗi xe có ưu nhược điểm để cân nhắc. Vì bản 2016 của highlander và ex cũng ngang giá. Cũng muốn theo dõi diễn đàn để học hỏi thêm kiến thức của các bác

vnsuluoc

Xe buýt
Thank bạn. Vì mình đang định đổi xe nên cũng đang lăn tăn. Đấy là cảm nhận sau khi chạy thử 2 con. Mỗi xe có ưu nhược điểm để cân nhắc. Vì bản 2016 của highlander và ex cũng ngang giá. Cũng muốn theo dõi diễn đàn để học hỏi thêm kiến thức của các bác
E chưa đi highlander nhưng đi expoler thì đúng là hơi ồn, góc thoát trước hơi thấp.. gầm trước cao có 19 cm..phanh tay bằng chân (bất tiện), động cơ thì tuyệt vời..

fadco

Xe container
Riêng quả dẫn động 4 bánh +chế độ đi địa hình thì Hilander chả có cửa gì rôi:)

linhsan

Xe hơi
Bác cứ lập bảng exel mà so sánh, bản highlander bác xem băng giá với exp chắc là LE, nếu vậy không cis cửa đâu, nội quả động cơ và 2 cầu là hơn 1 khúc rồi

Aon

Xe tăng
Cụ này em thề là ko làm liên quan tới sản xuất bao giờ :)) Làm ra cái xe với số lượng nhỏ như cụ nói thì siêu đắt đấy ạ, ko thằng nào dở hơi làn thế đâu. Tất cả các hãng giờ còn phải cố gắng sản xuất kiểu dùng chung một thành phần (khung gầm, động cơ, hộp số, v.v...) cho nhiều mẫu xe để giảm chi phí. Đây cụ chơi đi ngược lại mới ác :))
Explorer cụ mua tại Mỹ có thể đặt tùy thích màu sơn, màu ghế da, màu nội thất và các loại option lắp kèm thêm. Ford VN đặt hàng Ex nhập về theo nghiên cứu thói quen sử dụng của dân Việt nên cắt bớt một số thứ, một số tính năng, bù lại thêm cho hai cái màn DVD chứ có quái gì đâu :))

hasj

Xe tải
Website
fordlongbien9s.com
Cụ lăn tăn gì nữa ạ, mời cụ qua bên e dự khai trương ngày 7-3 rồi đặt xe luôn.hihi