Thảo luận Explorer hay Prado, Highlander

hatatthanh2008

Xe buýt
Khó nhỉ, nếu để đi em chọn ex, còn để bán em chọn pradon

minhnhi

Xe tải
Lại xin làm phiền các cụ, khả năng cao là em sẽ quất em Explorer, nhưng em có chút lăn tăn là khi em dùng tay ấn vào thành cửa xe thì ấn vào được (thành cửa xe Everest ko ấn vào được) điều này tạo cảm giác bất an về độ dày. Vậy các cụ am hiểu tư vấn thêm giúp em vụ này với ạ. Tks cccm!
Mình cũng thấy điều này!

Martindinh

Xe đạp
Khi mua xe, thiết nghĩ mình có thích xe đó ko: bề ngoài, nội thất, các chức năng được hãng thiết kế cho xe có phù hợp với giá tiền bỏ ra và so sánh với các xe khác cùng phân cấp.
Ngoài ra, nên tham khảo trên các trang mạng quốc tế để biết dc rằng xe đó được nhiều khách hàng sử dụng ko và có thích hợp với đường phố nơi mình ở ko.
Một xe khi mua mà mình thích sẽ cùng em nó ít nhất 3-5 năm nên cũng đừng lăn tăn với việc khi bán dc giá hay ko.
Vài dòng chia sẻ cùng các bác.
Còn mình vote cho Explorer.

chipcoithiensu

Xe hơi
Explorer hợp lý nhất rồi cụ ạ!

Minhquatest1

Xe đạp
Hôm qua em đi chốt exploer, qua Phạm hùng thấy hilander đưa vợ vào ngó tý. Cậu sale nhiệt tình bảo chạy thử. Xong qua ford. Vợ nháy ra bảo: em thấy cái toyota nhìn ngoài đẹp hơn, ngồi trong rộng hơn, đi êm. Mấy công nghệ trên xe này ( ex) em nghĩ mấy khi dùng, ghế matxa nhẹ hều, được mỗi mở cốp bằng chân. Thế là lại dừng lại nghĩ tiếp. Mai qua chạy thử ex xem thế nào. Em thấy con high động cơ ko bằng nhưng đạp ga cũng lên lắm, về xăng thì chắc cũng same same vì trên cửa ex em thấy ghi chạy phố cũng 15.7l

quoclo5

Xe hơi
Ở gần đê sông Hồng, trước khi vào phải qua một đ&
Hôm qua em đi chốt exploer, qua Phạm hùng thấy hilander đưa vợ vào ngó tý. Cậu sale nhiệt tình bảo chạy thử. Xong qua ford. Vợ nháy ra bảo: em thấy cái toyota nhìn ngoài đẹp hơn, ngồi trong rộng hơn, đi êm. Mấy công nghệ trên xe này ( ex) em nghĩ mấy khi dùng, ghế matxa nhẹ hều, được mỗi mở cốp bằng chân. Thế là lại dừng lại nghĩ tiếp. Mai qua chạy thử ex xem thế nào. Em thấy con high động cơ ko bằng nhưng đạp ga cũng lên lắm, về xăng thì chắc cũng same same vì trên cửa ex em thấy ghi chạy phố cũng 15.7l
Em nghĩ Highlander thì bản Limited 3.5 trở lên mới so sánh được với Ex. Chứ bản LE base thì không bằng được Ford Explorer đâu ạ. Mà Highlander 3.5 về VN mình thì giá quá phi lý.

Santa Fee

Xe buýt
Nếu là em là em quất Ex, xe menly và option miên man. Pa với Hi chỉ đc cái mác Toy thôi

smilingmen

Xe hơi
Thèm quá lâu rồi, môi tội thóc lúa dạo nầy mất mùa quá nên đang định cân tạm em FE 2.2, nhưng báo cáo thật các cụ là vưỡn thèm, đem xem có cửa nào cố đc tý là xúc em Ex! Cho nó sướng, đời người có được mấy tý các cụ nhẩy! Kaka
Chuẩn đấy cụ. Em đi thử FE Tita 2.2 mấy lần rồi mà vẫn lăn tăn. Xe cao quá thành ra lại hơi chòng chành, hàng 3 để chân k thỏa mái. Explorer ngoài vụ k có phanh tay điện tử thì k chê được gì. À, thêm cái giá là phải chê nữa :D

lukhach

Xe tải
cụ chủ vào thớt Ford hỏi, em cũng vote một phiếu ủng hộ cho Explorer, cụ cứ đi và cảm nhận thì biết, với em dòng xe Ford luôn là số 1.. :)

Ni no Kuni

[Tịch thu bằng lái]
Thế còn gì bằng. Vợ cụ duyệt cho cụ 2,6 tỉ mua HighLander rồi.
Mua Explorer làm gì, thêm 400 triệu mua Highlander LE về xài cho đã cụ ơi :).