[Funland] F0 nằm điều trị, em muốn nhìn lại những năm tháng đầy tội lỗi của mình (Chủ thớt chính là Lê Quang Phục kẻ lừa đảo số 1 OF)

Trạng thái
Thớt đang đóng

Huonghuyen

Xe đạp
Như các cụ khác đã phân tích: Cụ chưa có nhiều kinh nghiêm, chưa có tiềm lực tài chính, chưa có mối quan hệ ngoại giao thì cụ không nên mở xưởng SX. Nhìn vậy thôi nhưng số DN thành công là rất ít, nhiều khi còn do may mắn. Theo em, cụ nên làm thương mại( trà đá, nước mía, tiệm tạp hóa… hoặc làm dịch vụ( rửa xe, cắt tóc, SC đồ điện) là phù hợp với cụ nhất lúc này. Nếu cụ vẫn muốn học nghề cơ khí thì em giới thiệu cho cụ 1 cty, có chỗ ăn, ở, có lương và tạo ĐK cho cụ đi học lái xe.

mAd_lOvE

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Website
www.myphamxachtay.com
Có phải mát lớp đấy ko ?
Rì đới lão Phệ. Em có bao giờ kể chuyện chén chủng nhục dục gì đâu, chung thuỷ sắc son lớm :D

Để bao giờ có thời gian thì em viết về quãng thời gian nổi loạn ham chơi từ 1996, khi hết cấp 3 của em, có thể nói là đứa trẻ hư hỏng trong mắt Bố mẹ các bạn khác (dù cho tới giờ, em chưa từng động tới Heorin - thứ mà thời đó đang thống trị thị trường ma tuý ở Hà Nội).

Nhưng sẽ rất rất dài nếu tự sự về thời tuổi trẻ nông nổi mải chơi đó - chứ giờ bận tối tăm mặt mũi, chưa có lúc nào viết được, mà viết chậm/không đủ thì cả Lò lại mắng cho thủng đầu :D

TÔN

Xe container
Ông Vũ Thư Hiên là con ông Vũ Đình Huỳnh, thư ký của Bác Hồ. Ông ấy kể chuyện được gặp các nhân vật cao cấp của chính phủ thì cũng có lý chứ, kiểu như được gặp bạn bè của bố mẹ thôi. "Gặp" ở đây đâu phải là cuộc gặp chính thức hay là gặp riêng ông ấy. Trước thỉnh thoảng em được "gặp" bác Trường Chinh vì bác ấy đến thăm nhà thông gia, gần chỗ em ở ấy (hồi em còn bé tí thôi).
Ông Hiên này nói nhiều điểm rất vô lý,có những cái nói ko thật.xuất thân cũng ko phải con người làm chính trị
Ông Kỳ con ông Trinh trước hàng xóm sát vách nhà e

milevsko

Xe tăng
Cụ phân tích vấn đề rất rõ ràng mạch lạc, em không tin cụ đã từng... Viết như này cụ phải có trình độ bét nhất đại học, thạc sĩ.
Cụ và rất nhiều các cụ nữa ở trong thread này đừng lăn tăn chuyện này nữa, khối ông bà tốt nghiệp đại học, thạc sĩ này kia lên tv nói còn ngọng, ăn không nên đọi nói không nên lời, có cái văn bản cho cả thành phố mà từ đêm đến sáng còn phải sửa đi sửa lại 2 - 3 lần kia kìa.
Văn chương, luật lá chỉ cần học hết cấp 1, 2 thôi, tất cả là thiên bẩm và tư duy của người cầm bút (gõ phím). Chế Lan Viên viết tập thơ "Điêu tàn" chỉ mới 16 - 17 tuổi (em không nhớ rõ). Cụ Nguyên Hồng viết "Bỉ vỏ" khi vẫn còn ở tuổi teen, trình độ văn hóa so với bây giờ chưa hết cấp 2.
Cái món này không đào tạo được đâu, trường viết văn Nguyễn Du và bên tây là M.r Gorki là dẫn chứng.

innoko

Xe tải
Cuốn này viết hư cấu ko đúng sự thật,tác giả từ đề cao mình để nâng tầm quan trọng cá nhân.nhiều chi tiết ko đúng với lịch sử
Khi ông này mới có 30 tuổi,là cái quái gì mà đc gặp các nhân vật tầm cỡ của đất nước,để rồi ngồi chè chén các cán bộ cấp cao đi tâm sự với ông ý,nói những chuyện bí mật cho ông ý nghe để rồi ông ý bô bô viết lên sách truyện
E đọc cái gì e cũng phải nghe từ 2 phía,cố gắng tìm những thôg tin kiểm chứng
Cụ có biết ngày xưa như nào không? Và xuất thân của bác Vũ Thư Hiên nữa?

bucxucthivao

Xe tải
Vâng ạ. Cảm ơn cụ đã góp ý. Cụ có thể cho em biết rõ hơn về thủ tục và chi phí không ạ.
Vâng đơn giản thôi ạ, trước hết cụ làm cái giấy khám sức khỏe học lái xe, bệnh viện đa khoa 499 Trần khắc chân. Em tính cụ ở đền Lừ thì chọn sân thi Vận tải biển (tọa độ 21.088322,105.930026) bên Yên viên cho tiện đường. Cụ inbox cho em số điện thoại để zalo cho chi tiết nhé.

Chỉnh sửa cuối:

0916187779

Xe tải
Rì đới lão Phệ. Em có bao giờ kể chuyện chén chủng nhục dục gì đâu, chung thuỷ sắc son lớm :D

Để bao giờ có thời gian thì em viết về quãng thời gian nổi loạn ham chơi từ 1996, khi hết cấp 3 của em, có thể nói là đứa trẻ hư hỏng trong mắt Bố mẹ các bạn khác (dù cho tới giờ, em chưa từng động tới Heorin - thứ mà thời đó đang thống trị thị trường ma tuý ở Hà Nội).

Nhưng sẽ rất rất dài nếu tự sự về thời tuổi trẻ nông nổi mải chơi đó - chứ giờ bận tối tăm mặt mũi, chưa có lúc nào viết được, mà viết chậm/không đủ thì cả Lò lại mắng cho thủng đầu :D
heh cụ hơi giống e, cũng đang cấp 3 xong hư vì game gủng, đua xe, bỏ học, dạt nhà, cũng thành phần cá biệt nhất của lớp... nhưng tuyệt nhiên chưa 1 lần dính vào heroine dù chơi cùng 1 loạt dính và đã từng đi cùng nhìn chúng nó hút và có lần còn chở cả chúng nó đi mua nữa. Em cũng tuyên bố trc bọn nó là đừng bao giờ rủ rê hay bảo em thử 1 lần, nếu bảo là em phang đấy :D

Thắng Trần ND

[Tịch thu bằng lái]
Vâng đơn giản thôi ạ, trước hết cụ làm cái giấy khám sức khỏe học lái xe, bệnh viện đa khoa 499 Trần khắc chân. Em tính cụ ở đền Lừ thì chọn sân thi Vận tải biển (tọa độ 21.088322,105.930026) bên Yên viên cho tiện đường. Cụ inbox cho em số điện thoại để zalo cho chi tiết nhé.
Em cảm ơn cụ. Cụ có biết chi phí ánh chừng bao nhiêu không ạ.

kkp121118

Đi bộ
Em cũng người Nam Định. Đọc câu chuyện của cụ rất cảm xúc. Em thấy cách diễn đạt, hành văn của Cụ rất rõ ràng, khoáng đạt và cảm nhận Cụ cũng là người có tư duy. Cụ xem anh em tư vấn để rẽ sang 1 hướng công việc khác xem ạ.
Điều khiến em ám ảnh nhất là hình ảnh Mẹ của Cụ. Người phụ nữ tần tảo, tất cả vì con và đến lúc mất không có con trai bên cạnh. Mọi chuyện qua rồi, em mong và chúc cụ sống tốt sớm có 1 mái ấm, 1 gia đình hạnh phúc...

TUCSON9389

Xe điện
Cụ chủ đúng là con nhà giáo viên, lớn lên cùng mẹ được dạy dỗ cẩn thận nên mặc dù trải đời như vậy mà văn phong rõ ràng mạch lạc, câu chữ đâu ra đó...nhiều đoạn rất giàu cảm xúc văn chương. Cụ đúng là có tài, nhưng một quyết định "ra đời" sớm khi hết cấp 3 của cụ chính là sai lầm đẩy mình vào con đường chông gai đã trải qua.
Lần đầu tiên đọc ò câu chuyện về một người tù mà có mở đầu và có kết thúc, không bị bỏ ngang như những chuyện trước đây. Chúc cụ chủ mạnh khoẻ, luôn vững tay lái trên mọi nẻo đường.
Cụ có đề cập chuyện cụ đang tiết kiệm học bằng lái xe. Cụ tham khảo xem chi phí học như nào và cụ tiết kiệm được bao nhiêu, phần còn lại nếu cụ không ngại thì inbox cho em, em xin phép giúp cụ để cụ sớm đi học như mong muốn.
Đọc đến cái đoạn xử án lần 1 cậu ấy nói với mẹ là: con xin lỗi mà em nghẹn ngào thật sự.

Future 141.48

Xe buýt
Em thì có mấy ý kiến với cụ chủ thớt như này:
1: Cụ cứ chạy garb bike lấy tiền trang trải cuộc sống hằng ngày và tiền học B2
2: Cụ phải xóa được án tích thì mới đi làm lý lịch tư pháp đăng ký được tài khoản grab Car chính chủ được, cụ chạy bike thì đội thanh tra ít gặp, chứ cụ chạy car là nó khác, đội thanh tra nhiều vô cùng và họ phát hiện tk không chính chủ là bị khóa ngay ah
3:Cụ thích chạy car trước mắt cụ có thể thuê xe khô để chạy 1 thời gian xem sao - chứ mua xe mà chạy car thời điểm này không ăn thua cụ ah ( trong nghề họ gọi là bào xe ra ăn )
Chia sẻ kinh nghiệm của em chạy grab ,Năm 2017 em chạy car, đợt ý em cày ngày 12-14h tiếng, cơm, nước nhà mang đi nếu trừ phí, xăng lệnh và thưởng mỗi ngày trong tuần khoảng 1,5tr, cuối tuần t7 và chủ nhật thì phải 2tr. Chạy grab này phải kiên trì, không được nản và phải chạy đều, chạy tất cả các cuốc được bắn đến, gần, xa, khoai chạy bằng hết, hạn chế hủy chuyến vì sẽ ảnh hưởng đến tỷ lệ nhận cuốc. Khách grab có rất nhiều tầng, phải hết sức bình tĩnh và nhẫn nhịn, vì không may bị đánh giá 1 sao hoặc có phản hồi lên tổng đài là tài khoản của mình cũng sẽ ảnh hưởng đến nhận cuốc, muốn làm gì thì làm phải đảm bảo được tài khoản của mình '' sạch''. ( có lần em mua 2 quả dứa để trong xe, khách phản hồi xe bẩn, sặc mùi dứa không ngửi được :) ).

Thắng Trần ND

[Tịch thu bằng lái]
Em thì có mấy ý kiến với cụ chủ thớt như này:
1: Cụ cứ chạy garb bike lấy tiền trang trải cuộc sống hằng ngày và tiền học B2
2: Cụ phải xóa được án tích thì mới đi làm lý lịch tư pháp đăng ký được tài khoản grab Car chính chủ được, cụ chạy bike thì đội thanh tra ít gặp, chứ cụ chạy car là nó khác, đội thanh tra nhiều vô cùng và họ phát hiện tk không chính chủ là bị khóa ngay ah
3:Cụ thích chạy car trước mắt cụ có thể thuê xe khô để chạy 1 thời gian xem sao - chứ mua xe mà chạy car thời điểm này không ăn thua cụ ah ( trong nghề họ gọi là bào xe ra ăn )
Chia sẻ kinh nghiệm của em chạy grab ,Năm 2017 em chạy car, đợt ý em cày ngày 12-14h tiếng, cơm, nước nhà mang đi nếu trừ phí, xăng lệnh và thưởng mỗi ngày trong tuần khoảng 1,5tr, cuối tuần t7 và chủ nhật thì phải 2tr. Chạy grab này phải kiên trì, không được nản và phải chạy đều, chạy tất cả các cuốc được bắn đến, gần, xa, khoai chạy bằng hết, hạn chế hủy chuyến vì sẽ ảnh hưởng đến tỷ lệ nhận cuốc. Khách grab có rất nhiều tầng, phải hết sức bình tĩnh và nhẫn nhịn, vì không may bị đánh giá 1 sao hoặc có phản hồi lên tổng đài là tài khoản của mình cũng sẽ ảnh hưởng đến nhận cuốc, muốn làm gì thì làm phải đảm bảo được tài khoản của mình '' sạch''. ( có lần em mua 2 quả dứa để trong xe, khách phản hồi xe bẩn, sặc mùi dứa không ngửi được :) ).
Dạ vâng, em cảm ơn về những đóng góp của cụ. Em tính học bằng C để lái xe giao hàng cho xưởng gia công giầy dép mà em đang theo. Còn có lái grab car không thì còn do tình hình cụ thể nữa. Nhưng em thấy có blx sẽ rất tiện và có lợi thế.

Vienxu

Xe tăng
Cụ giờ ở đâu vậy.e ib ko thấy cụ trả lời
Em ở Đức Cụ Tôn ơi. Em cũng ít dùng fb, có cái fb của mình giờ gần như dùng chung với vợ vì khách nó hay hỏi, phải nhắn tin trả lời mà lắm lúc bận hoặc đang lái xe nên em dùng chung với vợ luôn cho tiện.

Dạ vâng, em cảm ơn về những đóng góp của cụ. Em tính học bằng C để lái xe giao hàng cho xưởng gia công giầy dép mà em đang theo. Còn có lái grab car không thì còn do tình hình cụ thể nữa. Nhưng em thấy có blx sẽ rất tiện và có lợi thế.
Em có ông anh không thân lắm, trước chạy xe ôm bến Giáp Bát, đánh người thương tích nặng, cũng đi vài niên, vào đó được phân vào xưởng sản xuất giày dép. Ra ngoài cái ông ấy vay mượn làm xưởng sản xuất giày dép luôn. Giờ gặp lại không nhận ra, đại gia rồi!

detector

Xe tăng
Website
woodsoft.vn
Cám ơn cụ Thắng Trần ND đã trải lòng và dũng cảm kể chuyện đời mình. Qua câu chuyện của cụ và đến giờ cũng làm cha làm mẹ em mới thấy việc nuôi dạy được 1 đứa con trưởng thành bình thường thôi cũng đã là may mắn rồi. Ở cái tuổi ẩm ương 18-20 mọi thứ điên rồ đều có thể xảy ra. Bước ngoặt của cụ chủ là nhát dao oan nghiệt của cậu bạn bán bánh mỳ làm cụ chủ vướng vòng lao lý và bắt đầu bị lưu manh hóa.

Em kể chuyện của em mà cũng suýt nữa như cụ chủ. Hồi em học năm 2 đại học, ở chung với 1 thằng bạn. Mà nó có tính đùa dai và chọc ghẹo khá lỗ mãng. Một hôm em đang ngồi ở ghế cắt dưa chuột, nó đứng trước mặt em trêu em cái gì đó mà giờ em không nhớ, nhưng chỉ biết là lúc đó đột nhiên em nổi khùng lên. Con dao trong tay em đã di chuyển vài cm về phía bụng nó thì em ghìm lại được. Nó thì vẫn nhăn nhở nhìn vào mặt em nên không biết gì. Lúc đó nó đứng bụng sát vào người em.
Sau này mỗi lần nghĩ lại chuyện đó mà em toát mồ hôi. Cũng không hiểu sao lúc đó lại như vậy. Đến giờ, có thể nói em là 1 sản phẩm tương đối thành công của bố mẹ, ở cơ quan thỉnh thoảng còn có người khen em điềm đạm 😃. Nhưng mà nhát dao đó mà tiếp tục tiến lên vài cm nữa thì em không biết đã thế nào rồi.

Còn góp ý cho cụ chủ thì mọi người đã góp ý nhiều rồi. Em cũng hoàn toàn ủng hộ cụ chủ học những kỹ năng cần thiết như lái xe. Ngoài ra cụ chủ nên tận dụng lợi thế xe ôm, ship hàng của mình để quan sát, tìm hiểu cách các cửa hàng, những người kinh doanh họ tìm nguồn hàng, tìm khách hàng như nào, bán cái gì đang chạy... ? thậm chí cả cách người ta chăm sóc khách hàng như nào nữa. Ví dụ có shop em mua còn nhận được cả 1 mẩu thư viết tay của chủ shop cám ơn, có shop gửi tặng con em cái kẹo chẳng hạn v.v... Rồi cách đóng gói sản phẩm, cách khuyến mại tặng kèm v.v... Tất cả những cái đó sẽ có ích cho cụ chủ sau này kinh doanh bất cứ mặt hàng nào.

Còn cá nhân em sẽ cố gắng ủng hộ bằng cách mua và sử dụng dịch vụ của cụ chủ. Có điều quán trà của cụ chủ xa quá 😁, xe ôm thì em cũng ít dùng. Sau này mà làm món gì khác thì cụ chủ cập nhật lên đây. Em sẽ cố gắng ủng hộ nếu có thể ạ.

Chỉnh sửa cuối:

Tý phệ

Xe điện

Ơ, em hỏi xe bò có phải là xe của mát không ấy mà

Ơ, em hỏi lão xe bò có phải là mát không ấy mà. Chứ có phải hỏi nội dung câu chuyện của lão bò đâu :))

toansong

Xe tải
E tự nhặt ra một số câu cụ chủ Thắng viết ra mà e thấy rất hay với bản thân:

"Giữ lấy tự do và hãy sống thêm phần cho tôi nữa nhé!"

"Nghĩ đến nó tôi lại càng thấy cuộc sống này còn được hít thở là còn đáng quý."

"Bao nhiêu năm tù em thấm thía rằng đồng tiền ko bao giờ là dễ kiếm."

"...đừng quên rằng không có gì sung sướng bằng chúng ta được quyết định cuộc sống của mình."

"...ta không thể biết được ngày mai đến trước hay kiếp sau đến trước."

Phải là người đã bị dồn đến đáy và chịu nhiều buồn tủi lắm mới cảm nhận được. Cảm ơn cụ.

Trạng thái
Thớt đang đóng