[Funland] F0 nằm điều trị, em muốn nhìn lại những năm tháng đầy tội lỗi của mình (Chủ thớt chính là Lê Quang Phục kẻ lừa đảo số 1 OF)

Trạng thái
Thớt đang đóng

Thắng Trần ND

[Tịch thu bằng lái]
Câu chuyện đời của cụ Thắng Trần ND thật nhiều thấm thía và sâu sắc. Chúc cụ vững bước trên con đường mình đã/kiên quyết lựa chọn, tin rằng cụ sẽ gặp nhiều may mắn và sẽ có cuộc sống tốt đẹp xứng đáng với những nỗ lực ko biết mệt mỏi của cụ.
Chuyện của cụ rất hay, có nhiều chất liệu phim ảnh, em nghĩ nếu vào tay biên kịch/biên tập tốt hoàn toàn có thể dựng thành phim.
Cảm ơn cụ. Tất cả chúng ta đều đang sống trong một bộ phim mà chính bản thân ta đang là đạo diễn và diễn viên. Chúng ta vẫn còn may mắn vì được tự quyết định nội dung của chính cuộc đời mình. Hãy trân quý những gì mình có cụ ạ. Dù hạnh phúc, khổ đau thì nó cũng là cuộc sống. Gặp chuyện buồn đau, thất bại hay khó khăn, kể cả khi ta phải khóc thì đấy cũng là món quà của cuộc sống. Đừng đánh mất cái giá trị cốt lõi ấy chỉ vì 1 hành động sai lầm.
Em chọn otofun là nơi kể chuyện dù em không có oto vì ở đây, mọi thành viên đều ít nhiều đã từng trải nghiệm cuộc sống, ít nhiều đã từng thất bại từng thành công nên sẽ hiểu hết câu chuyện của em.

Thắng Trần ND

[Tịch thu bằng lái]
cụ suy nghĩ nhẹ nhàng như vậy cũng tốt quá,các lời chúc tụng thì các cụ khác cũng đã nói hết nên cá nhân e chỉ chúc cụ nhiều sức khỏe và thoải mái vs lựa chọn của bản thân.Ngoài lề chút ạ,20 năm trc ông cụ nhà e có nằm ở trại 6 lẻ chuyên khai thác đá,chắc trại tổng là cùng chỗ cụ phải không ạ?
Trại 6 là trại nằm ở Thanh Chương Nghệ An. Em nằm ở Trại 3 ạ. Hai trại khác nhau nhưng đều thuộc BCA ạ.

X0000

Xe tăng
Không biết cụ chủ có số TK không? Em muốn biếu cụ chút ít. Không biết trong này có ai quen bên xuất bản không, nếu cụ muốn xuất bản, em sẽ hỗ trợ tiền in. Nếu làm PR tốt, câu chuyện của cụ có thể lan toả.
Hihi, thôi mợ ơi, cụ chủ kể chuyện đời thôi mà, tâm sự cho vơi nỗi lòng.
Mợ cứ tùy hứng như thế này, lại như câu chuyện bào hiểm bây giờ

Hoang1984

Xe hơi
Trại 6 là trại nằm ở Thanh Chương Nghệ An. Em nằm ở Trại 3 ạ. Hai trại khác nhau nhưng đều thuộc BCA ạ.
à ra vậy ạ,e cũng ko hiểu rõ lắm.Hình như lúc ông cụ nhà e ở đấy trại cũng khá khét,bố e suýt tàn phế vì bị quản đánh do nhà đang bơm lại ngừng

Thắng Trần ND

[Tịch thu bằng lái]
à ra vậy ạ,e cũng ko hiểu rõ lắm.Hình như lúc ông cụ nhà e ở đấy trại cũng khá khét,bố e suýt tàn phế vì bị quản đánh do nhà đang bơm lại ngừng
Vâng, trong đấy thì muôn hình vạn trạng. Hi vọng sức khoẻ của cụ không bị ảnh hưởng. Ai trong trại ra thì hầu như đều bị ảnh hưởng sức khoẻ do môi trường sống độc hại, dinh dưỡng không đầy đủ và tâm lý bị ảnh hưởng.

konachi102

Xe buýt
Cảm ơn cụ. Tất cả chúng ta đều đang sống trong một bộ phim mà chính bản thân ta đang là đạo diễn và diễn viên. Chúng ta vẫn còn may mắn vì được tự quyết định nội dung của chính cuộc đời mình. Hãy trân quý những gì mình có cụ ạ. Dù hạnh phúc, khổ đau thì nó cũng là cuộc sống. Gặp chuyện buồn đau, thất bại hay khó khăn, kể cả khi ta phải khóc thì đấy cũng là món quà của cuộc sống. Đừng đánh mất cái giá trị cốt lõi ấy chỉ vì 1 hành động sai lầm.
Em chọn otofun là nơi kể chuyện dù em không có oto vì ở đây, mọi thành viên đều ít nhiều đã từng trải nghiệm cuộc sống, ít nhiều đã từng thất bại từng thành công nên sẽ hiểu hết câu chuyện của em.
Em cũng là ng con Nam Định.Em đọc toàn bộ thấy khâm phục cụ quá. Người tài như cụ làm lại nhanh thôi. Chúc cụ luôn vững tay chèo . Đọc truyện đời cụ em mới thấy sự quý giá tự do những gì mình đang có . Hy vọng thời gian tới em và mọi ng sẽ dc chia sẻ câu chuyện làm giàu . Để những ng đã từng lầm lỡ có động lực hoàn lương giúp ng thân ,làm nhiều việc có ích cho cuộc sống.

Đại Ba

Xe điện
Cụ chủ nên chọn 1 cái nghề không có nhiều tiếp xúc với người khác thì mới thay đổi được số phận.

Em ví dụ 1 tình huống như thế này: cụ đang chạy xe ôm, bất chợt gặp một bà già bị cướp. Bà già ấy già và đáng thương như mẹ cụ vậy. Cụ sẽ làm gì? Cụ sẽ quay mặt đi, như mù như điếc. Hay cụ sẽ tấn công tên cướp kia để bảo vệ bà già?
Nếu tấn công tên cướp kia mà quá tay, cụ rất dễ lãnh cái án thứ 4.

Vì thế, để có thể sống yên ổn nốt phần đời còn lại, cụ nên bỏ những nghề hay có va chạm xã hội như xe ôm, bán trà đá đi. Học lấy 1 cái nghề làm trong hãng xưởng. Hết giờ làm về nhà tắm rửa ăn uống đi ngủ, mai đi làm tiếp.

Hoang1984

Xe hơi
Vâng, trong đấy thì muôn hình vạn trạng. Hi vọng sức khoẻ của cụ không bị ảnh hưởng. Ai trong trại ra thì hầu như đều bị ảnh hưởng sức khoẻ do môi trường sống độc hại, dinh dưỡng không đầy đủ và tâm lý bị ảnh hưởng.
dạ cũng may mắn là bố e ko bị di chứng về sau,cũng chính đ/c quản đó đã đưa bố e vào danh sách giảm án mà nhà ko mất đồng nào hình như do ông lao động cực chăm chỉ,gần như ông lấy lao động để tập thể lực luôn.Còn về tâm lý thì e cũng chứng kiến rất rõ ông bác cả e,ng nằm 14 năm

Thắng Trần ND

[Tịch thu bằng lái]
Cụ chủ nên chọn 1 cái nghề không có nhiều tiếp xúc với người khác thì mới thay đổi được số phận.

Em ví dụ 1 tình huống như thế này: cụ đang chạy xe ôm, bất chợt gặp một bà già bị cướp. Bà già ấy già và đáng thương như mẹ cụ vậy. Cụ sẽ làm gì? Cụ sẽ quay mặt đi, như mù như điếc. Hay cụ sẽ tấn công tên cướp kia để bảo vệ bà già?
Nếu tấn công tên cướp kia mà quá tay, cụ rất dễ lãnh cái án thứ 4.

Vì thế, để có thể sống yên ổn nốt phần đời còn lại, cụ nên bỏ những nghề hay có va chạm xã hội như xe ôm, bán trà đá đi. Học lấy 1 cái nghề làm trong hãng xưởng. Hết giờ làm về nhà tắm rửa ăn uống đi ngủ, mai đi làm tiếp.
Em cảm ơn cụ về những lời góp ý chân thành. Em cũng muốn có 1 nghề ổn định ví dụ như mở xưởng gia công giầy dép hay nghề cơ khí. Nhưng do điều kiện chưa cho phép nên em chưa có cơ hội. Hi vọng dần dần mọi thứ sẽ ổn định và tốt đẹp hơn.

TungThoc

Xe điện
Chúc cụ chủ mạnh khỏe.
Cụ đã trải nghiệm nhiều sóng gió, biết lòng người ấm lạnh, biết yêu, biết quý trọng tự do. Giờ còn trẻ khỏe hãy mở rộng tấm lòng để tôn trọng và yêu thương 1 người phụ nữ rồi xây dựng gia đình cho trọn vẹn vai diễn mà tạo hóa đã mang cụ đến với cuộc sống này.

vuanhanghi

Xe điện
Rất cảm ơn cụ vì câu chuyện chân thực, đầy ý nghĩa trên Ofun.
Qua cách cụ kể chuyện, có thể thấy cụ là người có óc quan sát, từng trải, có trình độ.
Cụ chạy grab của thực quá phí.
Hi vọng qua thớt này, biết đâu có 1 LĐ doanh nghiệp nào đó cảm thấy sử dụng được cụ. Hoặc cụ cảm thấy mình có thể làm giỏi nhất công việc có thể show off bản thân 1 chút, chắc chắn sẽ tìm đc công việc hiệu quả, đỡ vất vả hơn chạy grab.

Na140512

Xe tải
Em đánh dấu để rảnh lại vào nghe chuyện cụ chủ thớt.

Thắng Trần ND

[Tịch thu bằng lái]
dạ cũng may mắn là bố e ko bị di chứng về sau,cũng chính đ/c quản đó đã đưa bố e vào danh sách giảm án mà nhà ko mất đồng nào hình như do ông lao động cực chăm chỉ,gần như ông lấy lao động để tập thể lực luôn.Còn về tâm lý thì e cũng chứng kiến rất rõ ông bác cả e,ng nằm 14 năm
Vâng ạ. Mong ông cụ luôn giữ được sức khoẻ. Mà em cũng xin nhấn mạnh lại để những ai đang có người thân trong trại giam được biết là :
Chế độ giảm án là quyền lợi của phạm nhân. Phạm nhân phải được đưa vào danh sách giảm án khi đủ điều kiện về thời gian cải tạo và kết quả thi đua chứ không phải là mất tiền mới được đề xuất giảm. Còn giảm nhiều hay ít là do nhiều yếu tố như kết quả cải tạo, nhân thân phạm nhân.... Tất cả đã được quy định trong luật thi hành án Hình sự ạ.

Đại Ba

Xe điện
Em cảm ơn cụ về những lời góp ý chân thành. Em cũng muốn có 1 nghề ổn định ví dụ như mở xưởng gia công giầy dép hay nghề cơ khí. Nhưng do điều kiện chưa cho phép nên em chưa có cơ hội. Hi vọng dần dần mọi thứ sẽ ổn định và tốt đẹp hơn.
Đã có nhiều cụ trong thớt này muốn giúp cụ có 1 công việc lương thiện. Cụ đừng từ chối nhé.

Cứ bắt đầu làm một việc nhỏ, đủ ăn tiêu. Rồi sau này quen việc quen nghề sẽ mở mang ra nhiều cơ hội.

dieuco

Xe tải
Chúc cụ luôn bình an mạnh khoẻ. Cụ sớm lập gia đình ổn định cuộc sống!

Vu Gia Minh 09

Xe tải
Website
Raijin.vn
Dạ vâng, em cảm ơn cụ.may hồi ấy em được người giới thiệu mua được 1 cái xe honda cũng tốt, của người dùng, giá hơn 7 triệu. May là em nó cũng khoẻ mạnh, lành tính không bị hỏng vặt.
Cụ đi xe nhiều, cần thay dầu, bảo dưỡng xe mời cụ qua số 424 Trần Khát Chân chỗ em. Em sẽ có giá ưu đãi với Cụ ạ. Đến cửa hàng nếu ko gặp em Cụ cứ nói với nhân viên của em là Thắng Bạn Hùng em sẽ bảo các bạn có giá ưu đãi với Cụ ạ. Chúc Cụ vững tâm, bền trí và sức khoẻ.

Trạng thái
Thớt đang đóng