[Funland] F1-2019

F1 Mercedes

Xe tăng
Ocon về Fer thì ổn chứ mài đít ở Mer phí quá

Vettel nốt năm nay mà ko có gì thì nên out
Ocon về Fer ổn chỗ nào cụ? Không lẽ thay cho Vettel? Câu chuyện này hãy bàn sau ít nhất 3 mùa nữa. Ocon chạy quá ổn mà dự bị ở Mer thì quá phí nhưng em nghĩ Leclerc tài năng hơn, xứng đáng được trao cơ hội ở một đội đua lớn như Fer hơn.

thanh040506

Xe trâu
Ocon về Fer ổn chỗ nào cụ? Không lẽ thay cho Vettel? Câu chuyện này hãy bàn sau ít nhất 3 mùa nữa. Ocon chạy quá ổn mà dự bị ở Mer thì quá phí nhưng em nghĩ Leclerc tài năng hơn, xứng đáng được trao cơ hội ở một đội đua lớn như Fer hơn.
E nghĩ chú Leclerc và Max là 2 tay đua trẻ triển vọng thật sự. Ghét chú Max bởi tính quá húng thôi.

bopbi 2.6

Xe tải
Chuyên nghiệp trong máu cỡ Kubica, chắc nó không nhát tay đâu bác.
Schumacher từng gãy chân, quay lại vẫn chiến tốt như thường.
Cũng tuỳ thôi cụ, Massa sau quả tai nạn ở Hung năm 2009 chạy nhát tay hẳn, hay như Kimi tập 2 tại Fer có tuổi rồi ko còn là chính mình.
Hy vọng Kubica được như cụ nói nhưng gặp xe nhà Wil em sợ chả ăn thua, loay hoay chiến nhau với đội bò con hoặc Mc thì buồn lắm :D

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
E nghĩ chú Leclerc và Max là 2 tay đua trẻ triển vọng thật sự. Ghét chú Max bởi tính quá húng thôi.
Tôi thích cách racing của cu này: Máu chiến, vượt được là vượt ngay. Và dám đi những line khó + nguy hiểm.
Nhưng cuối mùa giải 2018, có vẻ đồng chí cũng bớt nóng đi rồi.

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Cũng tuỳ thôi cụ, Massa sau quả tai nạn ở Hung năm 2009 chạy nhát tay hẳn, hay như Kimi tập 2 tại Fer có tuổi rồi ko còn là chính mình.
Hy vọng Kubica được như cụ nói nhưng gặp xe nhà Wil em sợ chả ăn thua, loay hoay chiến nhau với đội bò con hoặc Mc thì buồn lắm :D
Ồi, nếu không có gì đó nổi bật, thì năm nay lại 4 chú Đỏ + Bạc đi đầu, rồi Red Bull, rồi chẳng có ai, rồi mới đến các teams còn lại.

Mình cứ hay nhắm tới podium, chứ với các chú đi sau, có được vài điểm đã là thành tích oách rồi, cả về tiền bạc và danh tiếng.

thanh040506

Xe trâu
Tôi thích cách racing của cu này: Máu chiến, vượt được là vượt ngay. Và dám đi những line khó + nguy hiểm.
Nhưng cuối mùa giải 2018, có vẻ đồng chí cũng bớt nóng đi rồi.
Quả nổi nóng với Ocon thì thấy chú Max húng thật sự.
Va với Vet suôt lão nhỉ?

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Tôi thì cho là, Kimi có tuổi rồi, phản ứng nó bị hạn chế.
Chứ không phải độ máu của nó.

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Quả nổi nóng với Ocon thì thấy chú Max húng thật sự.
Va với Vet suôt lão nhỉ?
Thì chú Ocon đang bị overlap mà xử sự như thế cũng không ổn.
Tôi không nhớ Verstappen bị mất mấy Pos vì vụ đó.

thanh040506

Xe trâu
K có quả đó thì Max win chặng đó. Đang bỏ xa Ham rồi. Va chạm nên chỉ về nhì.

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Kimi ở Fer chịu ở dưới Vet nên hiền khô.
Về Sauber lại máu thôi.
Nó "hiền" khi và chỉ khi nó chạy ngay sau Vettel thôi bác.
Còn nếu nó chạy đầu - hoặc sau ai đó, thì nó cũng phải chiến thật lực mà không quan tâm tới ai cả.

ZynZyn

Xe lăn
Kimi ở Fer chịu ở dưới Vet nên hiền khô.
Về Sauber lại máu thôi.
Máu nhưng hắn đã ăn nhiều bánh chưng rồi, xe của Sauber cũng không cạnh tranh lắm thì cũng không ăn thua đâu. Thành tích tại Sáu Bơ mà được như hồi hắn cống hiến cho Hoa Sen cũng đã là thành công rồi. Em nghĩ thế.

thanh040506

Xe trâu
Máu nhưng hắn đã ăn nhiều bánh chưng rồi, xe của Sauber cũng không cạnh tranh lắm thì cũng không ăn thua đâu. Thành tích tại Sáu Bơ mà được như hồi hắn cống hiến cho Hoa Sen cũng đã là thành công rồi. Em nghĩ thế.
Có khi Kimi về Sauber lại dẫn đầu tóp giữa í.
Hồi ở Lotus, xe Kimi chạy Q đều loanh quanh hàng 3-4, grid chủ yếu là 5-8 thế mà cũng thường xuyên podium lão nhỉ.

thanh040506

Xe trâu
Nó "hiền" khi và chỉ khi nó chạy ngay sau Vettel thôi bác.
Còn nếu nó chạy đầu - hoặc sau ai đó, thì nó cũng phải chiến thật lực mà không quan tâm tới ai cả.
Vẫn là hiền nhiều so với thời trẻ khi chiến cùng Sumi, Alonso mà lão☺

bopbi 2.6

Xe tải
Em nghĩ vụ đó Ocon ko sai (mặc dù bị phạt), Ves quá nóng vội trong việc đòi vị trí với 1 tay đua bị bắt vòng nên chịu hậu quả thôi. Nếu có trách thì Ves: 60, Ocon: 40

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Em nghĩ vụ đó Ocon ko sai (mặc dù bị phạt), Ves quá nóng vội trong việc đòi vị trí với 1 tay đua bị bắt vòng nên chịu hậu quả thôi. Nếu có trách thì Ves: 60, Ocon: 40
Quy định đối với xe bị overlap đại loại như Đèn đỏ và Đèn xanh ấy bác ạ: Xe chạy chậm luôn có lỗi.
Team (là bên có overview tốt hơn) có nghĩa vụ phải báo trước cho pilot của mình: Lưu ý phía sau và chuẩn bị nhường đường cho xe ưu tiên.
Và cứ thế mà diễn thôi.

bopbi 2.6

Xe tải
Quy định đối với xe bị overlap đại loại như Đèn đỏ và Đèn xanh ấy bác ạ: Xe chạy chậm luôn có lỗi.
Team (là bên có overview tốt hơn) có nghĩa vụ phải báo trước cho pilot của mình: Lưu ý phía sau và chuẩn bị nhường đường cho xe ưu tiên.
Và cứ thế mà diễn thôi.
Vụ này Ocon đã bị bắt vòng, Ves đã vượt xong Ocon. Done!
Giờ mới đến phần hay, sau khi Ocon để cho Ves vượt thì tốc độ của Ves ko đủ bứt hẳn lên trong khi tốc độ Ocon hoàn toàn có thể vượt Ves. Việc tốc độ tốt hơn dẫn đễn Ocon quyết định tấn côn và đã vào được line tối ưu, nếu Ves nhường vụ đó thì ko sao nhưng cố đấm ăn xôi chiếm line của Ocon dẫn đến va chạm, quyết định thiếu sáng suốt thì phải chấp nhận thôi.
Ngoài ra ko có quy định nào xe vừa bị bắt vòng không được phép vượt lại cụ nhé. Chính Ham năm nào bị Vet bắt vòng cũng ngay lập tức ăn lại Vet :)

thanh040506

Xe trâu
Và cứ thế mà diễn thôi.
Pha đó Max vượt qua Ocon rồi, lỗi của Ocon là rõ k phải bàn cãi.
Trách Max là xử lý k an toàn tránh rủi ro cho mình (Max k nghĩ Ocon k nhường) và trách Max xử sự khi đẩy Ocon khi a này sang xin lỗi thôi.

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Vụ này Ocon đã bị bắt vòng, Ves đã vượt xong Ocon. Done!
Giờ mới đến phần hay, sau khi Ocon để cho Ves vượt thì tốc độ của Ves ko đủ bứt hẳn lên trong khi tốc độ Ocon hoàn toàn có thể vượt Ves. Việc tốc độ tốt hơn dẫn đễn Ocon quyết định tấn côn và đã vào được line tối ưu, nếu Ves nhường vụ đó thì ko sao nhưng cố đấm ăn xôi chiếm line của Ocon dẫn đến va chạm, quyết định thiếu sáng suốt thì phải chấp nhận thôi.
Ngoài ra ko có quy định nào xe vừa bị bắt vòng không được phép vượt lại cụ nhé. Chính Ham năm nào bị Vet bắt vòng cũng ngay lập tức ăn lại Vet :)
Trách Max là xử lý k an toàn tránh rủi ro cho mình (Max k nghĩ Ocon k nhường) và trách Max xử sự khi đẩy Ocon khi a này sang xin lỗi thôi.
Tôi nhớ nhầm.
Thank you 2 bác.

bopbi 2.6

Xe tải
Em thấy pha đó Ocon đang vượt Ves, trước khi vào cua Ocon đạt tốc độ tốt hơn và phanh muộn để vượt Ves, ngay cả tại lúc va chạm Ves còn chưa vượt được Ocon nửa thân xe thì sao bảo Ves vượt qua Ocon rồi, chính việc cướp line và ép Ocon phải ra cỏ mới dẫn đến va chạm. Cách lái của Ves luôn là vậy, máu lửa đến mức chèn ép người khác thì sẽ có lúc nhận hậu quả thôi ạ :)