[Funland] F1 bị ho thì nên uống siro p/h hay mật ong chanh đào thì nhanh khỏi hơn?

nnsun

Xe máy
F1 nhà e tròn 3 tuổi, nay thấy ho dữ dội, ho nghe đờm đặc ở cổ, nằm ngủ nghe thấy tiếng khò khè… Em sợt gú gồ thì có mấy pp tự nhiên như hấp lê đường phèn, mật ong chanh đào… nhưng có người nói nên uống siro p/h thì ok hơn. Nhiều ý kiến chẳng biết như nào, theo cccm thì F1 bị ho thì nên uống siro p/h hay mật ong chanh đào thì nhanh khỏi hơn?

ducvietxx

Xe đạp
Có mũi dãi gì không cụ
Trẻ con mùa này hở ra là ho, cúm, sốt ...
Đùa chứ em cũng thấy nản với cái mùa khùng khùng này luôn ạ

buihai

Xe buýt
F1 nhà e tròn 3 tuổi, nay thấy ho dữ dội, ho nghe đờm đặc ở cổ, nằm ngủ nghe thấy tiếng khò khè… Em sợt gú gồ thì có mấy pp tự nhiên như hấp lê đường phèn, mật ong chanh đào… nhưng có người nói nên uống siro p/h thì ok hơn. Nhiều ý kiến chẳng biết như nào, theo cccm thì F1 bị ho thì nên uống siro p/h hay mật ong chanh đào thì nhanh khỏi hơn?
Chanh đào và rửa mũi nước muối sinh lý sạch ...

Nếu uống thêm siro kiểu Prospan cũng ok mấy loại đó nhẹ ..

Nhà mình lúc nào cũng rửa mũi sạch, xịt mũi nước muối sạch, sau đó uống siro trước khi ngủ

Mật ong chanh đào dành cho các nhỏ tí, kiểu tầm 1 tuổi, chưa thuốc thang gì bao giờ cơ.
Cái siro P/h cụ nói, em search ảnh nhìn nó giống thuốc ho p/h ngày xưa nhà em được kê thế nhỉ?

sherlock cốc

Xe buýt
Mật ong chanh đào dành cho các nhỏ tí, kiểu tầm 1 tuổi, chưa thuốc thang gì bao giờ cơ.
Cái siro P/h cụ nói, em search ảnh nhìn nó giống thuốc ho p/h ngày xưa nhà em được kê thế nhỉ?
mật ong dưới 2 tuổi ko dùng nhé cụ, ốm thì xài thuốc cả kể trẻ mới đẻ.
Con cụ thớt nghe thế là bị cũng mấy ngày, quan trọng là phải rửa mũi cho cháu hết đờm, còn siro giúp họng không bị khan, ho nhiều. Nếu sốt nghĩa là viêm nên đi khám để bác sĩ kê đơn vì phải có kháng sinh.

Trungscool

Xe đạp
Thì siro P/H của đông dược Phúc hưng, là sản phẩm kế thừa của thuốc ho cụ nói đấy ạ
Công dụng giảm ho tiêu đờm, giảm đau rát họng và hỗ trợ bổ phế
Siro thảo dược cứ dùng thử xem như nào cụ ạ, nhẹ thì cũng nhanh khỏi thôi

rongauto

Xe điện
Website
www.erp-ketoan.com
Nhà e cho uống bổ phế (khò khè có đờm), nếu bị sưng amedan thì xịt thêm thuốc xịt họng, súc họng nước muối, bổ sung vitamin, xịt mũi nước biển nếu bị nước mũi, nhỏ thêm 0,95%, nhưng cũng phải 5-7 ngày mới khỏi

nnsun

Xe máy
PH tốt đấy, nhà e hay dùng, hoặc bổ phế Nam Hà cũng tốt nhé
Vâng cảm ơn mợ Toét. trộm vía F1 nhà em khỏi ho rồi. Cũng chỉ cho uống cái siro P/H của Phúc hưng đấy thôi ạ. Ra hiệu thuốc hỏi thấy em dược sĩ cũng nói loại này ok. Nên gấu em mua về cho cháu uống, trộm vía cũng vài hôm thì đỡ dần và khỏi

nnsun

Xe máy
Nhà e cho uống bổ phế (khò khè có đờm), nếu bị sưng amedan thì xịt thêm thuốc xịt họng, súc họng nước muối, bổ sung vitamin, xịt mũi nước biển nếu bị nước mũi, nhỏ thêm 0,95%, nhưng cũng phải 5-7 ngày mới khỏi
Vâng em cảm ơn cụ
F1 nhà em hôm nay thì khỏi rồi ạ, ngon lành cành đào rồi. E đã note lại những thông tin cụ nói, lần sau có cần thì kết hợp cùng siro luôn

bonconsois

Xe đạp
Bé nhà em 3 tuổi cũng bị ho vs sổ mũi miết à các mom ơi, cho bé uống bao nhiêu loại kháng sinh mà vẫn không hết, em đang sốt ruột quá ạ

TuanDK

Xe tải
Mùa này con rất dễ bị nhiễm lạnh và ho , cccm chú ý giữ gìn sức khoẻ cho con và theo dõi ngay khi các con có triệu chứng nhé .
Đối với các bé 1-2 tháng tuổi : chuyển biến của trẻ sơ sinh thường nhanh hơn trẻ lớn , các bé cần được bổ sung sữa mẹ nhiều để tăng đề kháng và theo dõi liên tục nếu có triệu chứng ho , hay ho nhiều , thở lõm ngực lập tức cho đi viện ngay tránh viêm phế quản hay viêm phổi và đặc biệt là triệu chứng thở rút , lõm ngực ở bé
Đối với các bé lớn hơn , ho có ho khan và ho đờm , cccm chú ý tình trạng của con để cập nhật , ho khan có thể điều trị còn ho đờm phải làm loãng đờm hoặc sd siro long đờm cho con , để đờm lâu sẽ gây vi khuẩn và viêm phổi ngayy .

Cái mật ong chanh đào thì thông thường ho nhẹ, triệu chứng k có mấy. Chứ kiểu ho đờm sòng sọc, nghe kiểu ho mệt thở nhọc thì dùng hầu như không có tác dụng đâu cụ. Siro thảo dược như kiểu của đông dược Phúc hưng cụ nói đấy có những thành phần kiểu tỳ bà diệp, bối mẫu, cam thảo, cát cánh, trần bì ... thì còn ít nhiều tác động được vào đường hô hấp trên. Xoa dịu họng, làm giảm cơn ho, tiêu đờm nhầy... Nói chung cũng là thảo dược cả. Cụ cứ thử thôi

nnsun

Xe máy
Cái mật ong chanh đào thì thông thường ho nhẹ, triệu chứng k có mấy. Chứ kiểu ho đờm sòng sọc, nghe kiểu ho mệt thở nhọc thì dùng hầu như không có tác dụng đâu cụ. Siro thảo dược như kiểu của đông dược Phúc hưng cụ nói đấy có những thành phần kiểu tỳ bà diệp, bối mẫu, cam thảo, cát cánh, trần bì ... thì còn ít nhiều tác động được vào đường hô hấp trên. Xoa dịu họng, làm giảm cơn ho, tiêu đờm nhầy... Nói chung cũng là thảo dược cả. Cụ cứ thử thôi
Ok cảm ơn cụ nhé, cháu nhà em uống cái siro thảo dược này và khỏi rồi ạ. Nói chung chỉ tầm 5 hôm uống liên tục siro là gần như khỏi hẳn. Đc cái uống mấy cái thảo dược cũng đỡ sốt ruột

bickbeo

Xe đạp
Ôi xồi cái thời tiết này, miền bắc lạnh vch, nhà em lại húng hắng ho rồi, chán đời quá các cụ ạ
Bao giờ thì mới hết kiếp bỉm sữa, thuốc thang đây

Cái siro này nó đc kế thừa bài thuốc của cái thuốc ho P/H thuốc nam trị ho đấy cụ. Dùng được phết. Em dùng thấy dịu họng, đỡ ho nhanh.

vanquyetsmv

Xe đạp
Nếu như ho mà cụ nghe thấy tiếng khò khè, thở rít thì có thể con ho do viêm đường hô hấp dưới, cụ đưa con đi khám xem. Trường hợp ho này như nhà e thì cứ phải dùng Thông Phế Phúc Hưng thì mới giảm ho đờm, thông thoáng đường thở được hiệu quả cụ ạ.
Chứ siro ho thông thường sẽ hiệu quả với trường hợp ho do đường hô hấp trên, còn sản phẩm e nói thì dùng khi ho do đường hô hấp dưới thường như: viêm phế quản, hen suyễn...