[Funland] F1 nghi bị đau dạ dày nhiễm vi khuẩn HP

Ba Gac

Xe máy
Mấy hôm nay F1 nhà mình bị đau bụng. Hôm đầu tiên bé đau và sốt, đến sáng thì hết sốt, hết đau đầu nhưng bụng vẫn còn đau lẩm nhẩm. Hôm sau cho vào Đại học Y khám thì họ cho siêu âm, kết luận không sao về theo dõi tiếp. Bé vẫn ăn uống, học hành bình thường cho đến thứ 5 thì bắt đầu có hiện tượng nôn sau khi ăn sáng. Sáng nay mình cho vào test thở Hp ở ĐH Y thì có kết quả 103+(HP). Buồn quá đi mất. Suốt từ sáng đến giờ bé ăn vào là nôn ra, 4 lần rồi. Chắc chiều cho vào viện Nhi thôi. Ai có biết gì về bệnh này thì cho biết với.
Mà cậu em cũng có hiện tượng đau bụng như anh nó rồi, chắc mai cũng làm test luôn thôi. Nghe nói bệnh này hay lây nữa :((.

TOMDUY

Xe điện
Website
www.bacsygiadinhhn.vn
Cái này ngoài tầm hiểu biết của em, bác có thể chờ cụ vnh hoặc vauhoi(chuyên tiêu hóa) vào tư vấn hay PM cho các cụ ý nhé.

Ba Gac

Xe máy
Các bác ơi, hôm nay thằng em cũng có hiện tượng ăn vào, nôn như anh nó rồi. Mai mang nốt sang bv Đại học Y test , nhưng khả năng nhiễm là rất cao. Không bác nào giúp em được với à?

tromtrau

[Tịch thu bằng lái]
Bác cho vào viện nhi thôi, nếu ngại xếp hàng, đông đúc thì vào khoa khám bện tự nguyện ở cổng sau./

vauhoi

Xe container
Bác đưa đến chỗ em, em khám và chữa cho.

Ba Gac

Xe máy
Bác đưa đến chỗ em, em khám và chữa cho.
Cảm ơn bác, em đã đưa cả hai vào viện Nhi rồi bác ạ. Mua mỗi đứa một nắm thuốc (5 loại ) về uống . May, sáng đến giờ thằng ku anh nó không nôn nữa, cả ngày thứ hai và thứ 3 nó nôn không còn tý nào trong bụng :((. Lạy trời cho nó khỏi, còn nếu không chắc em phải vác sang nhờ bác.

maichi523

Xe đạp
Cụ ơi để không lây nên sử dụng thêm gastimunhp nhé. Đây là 1 sp của Nhật có chứa kháng thể OvalgenHP chiết xuất từ lòng đỏ trứng gà, có tác dụng ức chế đặc hiệu vi khuẩn Helicobacter pylori (Hp) trong dạ dày, sử dụng trong phối hợp điều trị viêm loét dạ dày tá tràng có vi khuẩn Hp, phòng ngừa nhiễm và tái nhiễm vi khuẩn Hp rất tốt cụ nhé.

Kun123

Xe hơi
Bác ơi bác cho em địa chỉ pk và số đt của bác, em cho con nhà em đến khám chỗ bác ạ . cháu 7 tuổi đang bị HP +
Con bác đã đỡ chưa, con em cũng có biểu hiện tức ngực, buồn nôn và khó nuốt. Thứ 7 này em cho đi nội soi và tìm HP+.
Trước đây, cháu ăn nhiều đồ cay. Từ lúc bị em ko cho ăn nữa thì thấy đỡ. Hôm nay đã ko tức ngực và ăn uống không bị nghẹn ở cổ.

Civic_2011

Xe đạp
Con bác đã đỡ chưa, con em cũng có biểu hiện tức ngực, buồn nôn và khó nuốt. Thứ 7 này em cho đi nội soi và tìm HP+.
Trước đây, cháu ăn nhiều đồ cay. Từ lúc bị em ko cho ăn nữa thì thấy đỡ. Hôm nay đã ko tức ngực và ăn uống không bị nghẹn ở cổ.
Con nhà em chưa đỡ bác à, vì cháu cũng chưa điều trị diệt HP. Đợt mới phát hiện ra hồi tháng 05 thì bác sĩ kê cho 1 đợt nexium uống 30 ngày thì đỡ nôn và đau bụng.
Gần đây bạn ấy lại đau bụng vào buổi sáng.

Đợt trước khi nội soi và phát hiện ra dương tính HP thì bạn nhà em hay nôn, buồn nôn và đau bụng. Sáng nào ăn sáng xong cũng buồn nôn và nôn sạch, đau bụng thì đau tất cả các bữa ăn trong ngày hoặc đau lúc đói. Huhu ngày trước em còn không biết con bị HP+, lúc con đói còn cho con uống nước cam , nghĩ lại thấy xót xa.

Giờ em đang điều chỉnh chế độ ăn , không ăn chua cay, không ăn nhiều đồ ngọt, nhiều thịt, tăng cường rau ,trái cây. Sáng ngủ dậy uống tinh nghệ pha mật ong và tối trước khi đi ngủ uống mật ong manuka. Nhưng cũng không đỡ mấy. Trẻ con nên khó kiêng khem chuyện ăn uống, thi thoảng vẫn lén ăn cái kẹo cụ à, khổ thân con quá.

Bạn nhà cụ mấy tuổi ạ, ngoài nôn, buồn nôn, tức ngực, con có đau bụng không

Kun123

Xe hơi
Con nhà em chưa đỡ bác à, vì cháu cũng chưa điều trị diệt HP. Đợt mới phát hiện ra hồi tháng 05 thì bác sĩ kê cho 1 đợt nexium uống 30 ngày thì đỡ nôn và đau bụng.
Gần đây bạn ấy lại đau bụng vào buổi sáng.

Đợt trước khi nội soi và phát hiện ra dương tính HP thì bạn nhà em hay nôn, buồn nôn và đau bụng. Sáng nào ăn sáng xong cũng buồn nôn và nôn sạch, đau bụng thì đau tất cả các bữa ăn trong ngày hoặc đau lúc đói. Huhu ngày trước em còn không biết con bị HP+, lúc con đói còn cho con uống nước cam , nghĩ lại thấy xót xa.

Giờ em đang điều chỉnh chế độ ăn , không ăn chua cay, không ăn nhiều đồ ngọt, nhiều thịt, tăng cường rau ,trái cây. Sáng ngủ dậy uống tinh nghệ pha mật ong và tối trước khi đi ngủ uống mật ong manuka. Nhưng cũng không đỡ mấy. Trẻ con nên khó kiêng khem chuyện ăn uống, thi thoảng vẫn lén ăn cái kẹo cụ à, khổ thân con quá.

Bạn nhà cụ mấy tuổi ạ, ngoài nôn, buồn nôn, tức ngực, con có đau bụng không
Vâng cụ, con em bảo ko ăn bim bim mà nó còn khóc. Nhưng không hạn chế đồ ăn cay thì vẫn sẽ bị dạ dày cụ ạ.
Con em thì không bị nôn và đau bụng; chỉ tức ngực; em đọc online thì chuẩn đoán cháu có triệu chứng như bệnh trào ngược dạ dày. Em không cho cháu ăn cay và bim bim thì cháu không kêu đau ngực nữa. Nên tạm thời theo dõi xem cụ ạ; em thấy có phòng khám Hoàng Long ở toà VCCI ở số 9 Đào Duy Anh, các cụ bị tiêu hoá trên OF này giới thiệu em đưa cháu tới khám; cụ thử đưa cháu tới xem. Con em bữa đưa đến khám nhưng cháu ăn và uống r nên không nội soi dc cụ

Civic_2011

Xe đạp
Vâng cụ, con em bảo ko ăn bim bim mà nó còn khóc. Nhưng không hạn chế đồ ăn cay thì vẫn sẽ bị dạ dày cụ ạ.
Con em thì không bị nôn và đau bụng; chỉ tức ngực; em đọc online thì chuẩn đoán cháu có triệu chứng như bệnh trào ngược dạ dày. Em không cho cháu ăn cay và bim bim thì cháu không kêu đau ngực nữa. Nên tạm thời theo dõi xem cụ ạ; em thấy có phòng khám Hoàng Long ở toà VCCI ở số 9 Đào Duy Anh, các cụ bị tiêu hoá trên OF này giới thiệu em đưa cháu tới khám; cụ thử đưa cháu tới xem. Con em bữa đưa đến khám nhưng cháu ăn và uống r nên không nội soi dc cụ
Nếu con không đau bụng thì khả năng cao là chỉ bị trào ngược thôi cụ à, Bị các bệnh này đúng là phải tuyệt đối kiêng ăn chua , cay, bim bim, bánh kẹo, đồ ngọt , bánh ngọt , đặc biệt là nước có gas không nên ăn hoặc tuyêt đối không ăn thì càng tốt . Nhưng trẻ con nên kiêng cũng khó quá cụ à, đôi lúc con kêu con thèm ăn bánh ngọt, nghĩ mà thương con.

Em cũng có nghe các cụ gt PK Hoàng Long nhiều nhưng em định cho con ra Nhi khám lại trước xem thế nào cụ à.

Kun123

Xe hơi
Nếu con không đau bụng thì khả năng cao là chỉ bị trào ngược thôi cụ à, Bị các bệnh này đúng là phải tuyệt đối kiêng ăn chua , cay, bim bim, bánh kẹo, đồ ngọt , bánh ngọt , đặc biệt là nước có gas không nên ăn hoặc tuyêt đối không ăn thì càng tốt . Nhưng trẻ con nên kiêng cũng khó quá cụ à, đôi lúc con kêu con thèm ăn bánh ngọt, nghĩ mà thương con.

Em cũng có nghe các cụ gt PK Hoàng Long nhiều nhưng em định cho con ra Nhi khám lại trước xem thế nào cụ à.
Vâng cụ thấy cu em được ăn mà nó ko dc ăn là khóc huhu; nhưng em để ý cứ ăn những thứ như cụ nói là con em bị tức ngực và khó nuốt ngay

Civic_2011

Xe đạp
Vâng cụ thấy cu em được ăn mà nó ko dc ăn là khóc huhu; nhưng em để ý cứ ăn những thứ như cụ nói là con em bị tức ngực và khó nuốt ngay
vâng đúng rồi nhà em cũng 2 đứa y thế, em ăn mà không cho chị ăn thì khổ mà chả nhẽ bắt em nhịn vì chị không được ăn....rồi còn ở lớp đi học nhìn các bạn ăn, chỉ biét dặn con hạn chế tối đa

Nếu đi nội soi sớm được thì tốt cụ à nhưng nội soi trẻ em gây mê cũng thương lắm , nhưng theo em là không nội soi cũng được vì bạn nhà cụ chưa bị đau bụng, cụ cho bạn ý ăn kiêng chút là được ạ

HoangBach4970

Xe hơi
{Salon Chợ xe}
Sao đi khám ma ko test HP luôn nhỉ. Lạ quá

Kun123

Xe hơi
vâng đúng rồi nhà em cũng 2 đứa y thế, em ăn mà không cho chị ăn thì khổ mà chả nhẽ bắt em nhịn vì chị không được ăn....rồi còn ở lớp đi học nhìn các bạn ăn, chỉ biét dặn con hạn chế tối đa

Nếu đi nội soi sớm được thì tốt cụ à nhưng nội soi trẻ em gây mê cũng thương lắm , nhưng theo em là không nội soi cũng được vì bạn nhà cụ chưa bị đau bụng, cụ cho bạn ý ăn kiêng chút là được ạ
Vầng cụ. Cháu nhà em nó không bị đau ngực nữa cụ ạ. Bây giờ chỉ còn khó nuốt nên ăn chậm. Cháu cũng ăn ít hơn trước.