[Funland] F1 nhà cháu Ho, thở khò khè dai dẳng. Đã đi các bệnh viện và bác sĩ nổi tiếng hix

Tanpo

Xe hơi
Em hóng vì F nhà em cũng hay bị ho kiểu thế này

olobay

Xe buýt
f1 nhà cháu 18 tháng có 1 tháng mùa đông tầm tháng 2 năm nay cũng bị như thế. cháu cho đến BS Trực kê thuốc (có cả kháng sinh liều cao) ko ăn thua. Về sau cháu đọc được kinh nghiệm của các mẹ bên lcm. cháu thực hiện như sau: sáng ngủ dậy đánh răng, lưỡi bằng nước muối sinh lý (nhẹ nhành thôi), xong vào cho uống 2-3 thìa nước ấm và cho uống 1 thìa thuốc ho Atex (30k/ chai- thành phần chính là Tần dày lá, thuốc này được viện nhi đồng 2 dùng rất phố biến). trưa trước khi ăn 1h cũng làm 1 thìa, chiều 1 thìa và trước khi ngủ làm 1 thìa nữa. (Lưu ý: tùy độ tuổi và số lần ho nhiều hay ít mà cho uống, nhưng ko uống quá liều lượng cho phép/ ngày). Đông thời phải kết hợp trị tận gốc sốt và sổ mũi cho bé. cháu làm liên tục như vậy sau 2 tuần bé khỏi tiệt. sau đó cháu vẫn cho uống đều đặn ngày 2 lần sáng tối atex. trộm vía đến nay là 5 tháng rồi chưa bị hắt hơi, sổ mũi, sốt... dù có mọc 6 răng 1 lúc (mấy chiếc đầu mọc lần nào cũng sốt).

Otovina.net

Xe tải
Website
otovina.net
Em xin nói về trường hợp Gấu nhà em bác xem có tham khảo được không nhé
cách đây 4 tháng Gấu nhà e có triệu chứng sau
1) ban đầu là ho khan dai dẳng người thì vẫn bình thường
2) sau 1 tháng uống thuốc ở hiệu thuốc tình hình không thay đổi. Gấu vẫn bị ho và bắt đầu kèm theo đờm. Từ lúc đấy e bắt đầu đưa về bệnh viện Lao Phôi ở HD nơi có ông chú làm bác sĩ. Sau 1 tuần uống thuốc kháng sinh liều cao mà không có dấu hiệu chuyển biến, bác sĩ chuyển sang tiêm và tiêm 50 mũi trong vòng 2 tuần. Nhưng tình hình vẫn không khả quan.
3) lên Hà Nội được sự tư vấn của Bà Bác không vào bệnh viện lớn nữa mà chuyển qua phòng khám TAI- MŨI- HỌNG. không phải là bệnh viện về lao hay phổi như em nghĩ. PHòng khám tên gì em quên rồi. nằm ở đường Đặng Văn Ngữ, đối diện cổng trường Mầm non Trung Tự là chỗ người quen của bà Bác. Khám ở đây cũng không phải là rẻ và ngày nào cũng phải đến. Sau 1 tuần đầu Bác sĩ nội soi vùng mũi thấy các dịch trắng giảm rõ rệt và sau gần 2 tuần thì gấu nhà em khỏi hẳn.
Bác thử đến địa chỉ bên trên mà em đưa thử nhé. Em nghĩ là nên chuyển qua tai- mũi- họng bác ạ. Bệnh này để lâu dễ chuyển sang Lao lắm bác ạ

Tôm Cà

Xe đạp
Bác sauken pm cho nhà cháu xin cái địa chỉ ạ, F1 nhà cháu cũng hen phế quản

khiemds

Xe tải
Cụ Sâu cho cháu xin cái điạ chỉ với ạ. F1 nhà chau bị hen và viêm mũi mạn tính. Chờ thông tin của cụ ạ

minhaudi

[Tịch thu bằng lái]
F1 nhà em cũng vậy và theo liệu trình xịt dự phòng suốt mấy tháng liền, lớn dần khả năng chống chọi cũng tốt hơn.
Điều cơ bản là phải giữ cho miệng mũi luôn sạch sẽ không bị chảy nước hoặc viêm.
Nhà cháu còn bị hen phế quản cơ ạ, cái mùa này những đợt đông năm trước đến khổ sở luôn ấy ạ, nhưng sau được người quen giới thiệu dùng Thuốc hen P/h dự phòng 2 đợt, thấy cũng ổn đấy ạ, cái này thuốc thảo dược dạng cao lỏng dễ uống lắm, mùa đông năm nay lạnh thế mà dễ chịu hơn nhiều, không bị khò khè khó thở như trước, cũng ít ho về đêm với sáng hơn nhiều. Bệnh này thấy cũng nhiều trẻ bị, mệt lắm ạ

NgaoDuThiênHạ

Xe tăng
Bé nhà e 2 hôm nay cũng khò khè + chảy nước mũi e cũng đang lo lắng quá.

TraiVungCao

[Tịch thu bằng lái]
Nhà cháu còn bị hen phế quản cơ ạ, cái mùa này những đợt đông năm trước đến khổ sở luôn ấy ạ, nhưng sau được người quen giới thiệu dùng Thuốc hen P/h dự phòng 2 đợt, thấy cũng ổn đấy ạ, cái này thuốc thảo dược dạng cao lỏng dễ uống lắm, mùa đông năm nay lạnh thế mà dễ chịu hơn nhiều, không bị khò khè khó thở như trước, cũng ít ho về đêm với sáng hơn nhiều. Bệnh này thấy cũng nhiều trẻ bị, mệt lắm ạ
Phải thuốc hen p/h này không cụ, bà em cũng đang dùng thuốc này đấy, đợt mấy năm trước được người quen mách cho thử xem có hợp hay hiệu quả không
Mà cũng thấy ổn lắm ạ, bà em sức khỏe cải thiện hơn nhiều, lâu rồi không phải dùng đến máy khí dung nữa. Công nhận hiệu quả, tính ra việt nam mình cũng có nhiều thuốc ô kê đấy chứ ạ

smallcarvn

Xe buýt
Chả có nhẽ bé nhà cụ mới 1 tuổi đã bị trào ngược dạ dày gây viêm họng. Nghe cụ tả thì giống bệnh của em, ngày đi làm thì bình thường thỉnh thoảng mới ho chút, tối nằm ngủ là thấy ngứa cổ và ho dã man luôn, lúc ho nhiều phải ngồi dậy một tý mới đỡ. em tự mua thuốc về uống gần 1 tháng mà không khỏi nên em vào viện khám, nội soi và siêu âm xong bác sỹ kê cho 3 loại thuốc này về uống hết 1 vỉ ORENKO là khỏi luôn.

Lthanhthe5s

Xe tải
Chả có nhẽ bé nhà cụ mới 1 tuổi đã bị trào ngược dạ dày gây viêm họng. Nghe cụ tả thì giống bệnh của em, ngày đi làm thì bình thường thỉnh thoảng mới ho chút, tối nằm ngủ là thấy ngứa cổ và ho dã man luôn, lúc ho nhiều phải ngồi dậy một tý mới đỡ. em tự mua thuốc về uống gần 1 tháng mà không khỏi nên em vào viện khám, nội soi và siêu âm xong bác sỹ kê cho 3 loại thuốc này về uống hết 1 vỉ ORENKO là khỏi luôn.
Em cũng bị triệu chứng giống bác, họ đau hết cả lưng, dần dần lan xuống bắp chân. Em thử mua thuốc của bác xem đỡ không.

smallcarvn

Xe buýt
Em cũng bị triệu chứng giống bác, họ đau hết cả lưng, dần dần lan xuống bắp chân. Em thử mua thuốc của bác xem đỡ không.
Cái thuốc orenko là thuốc bảo hiểm, hôm trước em bị lại tìm mua ở ngoài không có, mua loại khác đúng thành phần và định lượng nhưng uống không thấy đỡ. Lại phải mò lên viện xong làm mấy liều lại khỏi 😁

minhntuan59

Xe máy
E cũng xin phép chia sẻ một chút với cụ là với trường hợp như bé thì mình cần lưu ý đến các tác nhân gây dị ứng của con như: thời tiết chuyển mùa (đặc biệt là mùa lạnh), chế độ ăn uống cũng hạn chế những thực phẩm dễ gây dị ứng, k tiếp xúc với lông động vật, khói bụi, khói thuốc lá....Đều có thể khiến cho bệnh tình của f1 tái phát. Ngoài ra cụ có thể tham khảo dùng thêm cho con Thông phế Phúc Hưng, với thành phần thảo dược đặc hiệu giúp hỗ trợ ngăn ngừa các yếu tố gây viêm – nguyên nhân hàng đầu làm các đợt cấp tái phát, hỗ trợ tăng khả năng giải mẫn cảm đặc hiệu với dị nguyên đường hô hấp. Nhờ đó giúp dự phòng bệnh hiệu quả, bảo vệ chức năng phổi, giảm tái phát bệnh cụ nhé! Chúc f1 nhà cụ luôn mạnh khoẻ.

luiz

Xe hơi
Cụ chủ thớt cho cháu hỏi chút, f1 nhà cụ thời điểm đó chữa khỏi không ạ, và sau 5 tuổi còn bị k cụ. F1 nhà cháu tình trạng cũng tương tự. Hay bị tái đi tái lại, phải uống kháng sinh nhiều quá ạ

Đô Rê Ta

Xe tăng
Website
tula.com.vn
Cụ chủ thớt cho cháu hỏi chút, f1 nhà cụ thời điểm đó chữa khỏi không ạ, và sau 5 tuổi còn bị k cụ. F1 nhà cháu tình trạng cũng tương tự. Hay bị tái đi tái lại, phải uống kháng sinh nhiều quá ạ
F1 nhà cháu đã được chữa khỏi sau khi được bác sĩ trưởng khoa nhi ở 103 kê đơn điều trị và dứt điểm trong 3 hay 5 ngày gì đó mà không phải nằm viện, không mất tiền khám. Cụ nên cho cháu xuống khoa nhi 103 nếu được bác sĩ trưởng khoa thăm khám thì tốt (do lâu năm rồi em không nhớ tên lắm, hình như bác sĩ Yến) Sau khi F1 khỏi bệnh nhà em có xuống viện cám ơn nhưng bác sĩ chỉ nhận mỗi giỏ hoa quả thôi ạ.

luiz

Xe hơi
F1 nhà cháu đã được chữa khỏi sau khi được bác sĩ trưởng khoa nhi ở 103 kê đơn điều trị và dứt điểm trong 3 hay 5 ngày gì đó mà không phải nằm viện, không mất tiền khám. Cụ nên cho cháu xuống khoa nhi 103 nếu được bác sĩ trưởng khoa thăm khám thì tốt (do lâu năm rồi em không nhớ tên lắm, hình như bác sĩ Yến) Sau khi F1 khỏi bệnh nhà em có xuống viện cám ơn nhưng bác sĩ chỉ nhận mỗi giỏ hoa quả thôi ạ.
Vâng, cháu cảm ơn cụ nhiều