F1 trên xe như thế nào?

giftdeath

Xe hơi
các cụ các mợ cho F1 đi trên xe như thế nào ạ?

- cho F1 chơi tự do trên xe, ko đeo dây bảo hiểm
- F1 dưới 1 tuổi có người không cài dây bảo hiểm
- F1 ngồi cùng người lớn khác
- làm thêm giá giữa hàng ghế sau cho F1 ngồi chơi.
- hay thậm chí cho F1 ngồi lên lòng lái xe (khi chỉ có 2 người trên xe) như trong vụ lật xe ở Vĩnh Tuy vừa rồi

Em thì thấy tất cả những cách này về cơ bản là thiếu an toàn cho F1 và phạm luật (không cài dây bảo hiểm)

bản thân em thì như này ạ. F1 <1 tuổi em cho ngồi baby car seat sau ghế lái (y hệt tnày)

bao h hơn tuổi cứng cáp thì quay ghế ra trước bỏ lớp lót cho baby là đẹp.

cụ/mợ nào đang dùng ghế cho trẻ em rồi thì cũng chú ý khi mặc áo khoác cho F1 trong mùa đông khi đi xe nhé.

F1 nhà e đây <:-P<:-P

Chỉnh sửa cuối:

ttlinhha

Xe hơi
Vấn đề lý thuyết là như vậy nhưng thực tế là nếu trẻ nhỏ mà ko có người lớn thứ 2 đi cùng hay ngồi quậy chứ đâu có chịu ngồi yên để cài dây. Chỉ có cách có người trông là khả thi thôi

Duccd06

Xe máy
F1 còn nhỏ thường không chịu ngồi một mình. Em hay đưa F1 3 tuổi đi học, toàn cho ngồi trước rồi quàng dây ngang bụng, được cái đi gần nên cũng ko ngại lắm.

giftdeath

Xe hơi
Vấn đề lý thuyết là như vậy nhưng thực tế là nếu trẻ nhỏ mà ko có người lớn thứ 2 đi cùng hay ngồi quậy chứ đâu có chịu ngồi yên để cài dây. Chỉ có cách có người trông là khả thi thôi
F1 còn nhỏ thường không chịu ngồi một mình. Em hay đưa F1 3 tuổi đi học, toàn cho ngồi trước rồi quàng dây ngang bụng, được cái đi gần nên cũng ko ngại lắm.
F1 nhà em đây ợ, h cứng cáp nên xoay ghế ra trc rồi, ko ngồi ngược nữa

giftdeath

Xe hơi
Nhà cụ quá chuẩn, an toàn cho bé , gương mẫu cho người khác !
An toàn trên hết cụ ạ. Em thấy nhiều nhà cho trẻ con ngồi nằm tự do nghịch ngợm trên xe, đi 4-60km phanh hay đánh lái gấp là cũng nguy hiểm rồi.

pnew

Xe điện
An toàn trên hết cụ ạ. Em thấy nhiều nhà cho trẻ con ngồi nằm tự do nghịch ngợm trên xe, đi 4-60km phanh hay đánh lái gấp là cũng nguy hiểm rồi.
Thế mà trên thị trường đang bán cái đệm để biển băng sau thành một cái giường cho F1 vui chơi.

hbu082

Xe container
em cũng đang đau đầu vì cái này đây. F1 nhà em lại say xe, hôm nào mà đeo dây an toàn chỉ đc một đoạn là say.

giftdeath

Xe hơi
Ghế này chuẩn đấy, rất an toàn. Cụ mua ở đâu vậy?
trộm via F1 nhà cụ nhìn thông minh quá! cụ cho chúng e đị chỉ mua ghế này với nhé
Các hàng bán đồ cho trẻ em như bibomart, kidzplaza, shoptretho, mamabebe... Hoặc chính hãng như combi đều có bán nhiều ạ.
Các cụ các mợ lượn 1 vòng là mua dc thôi vì rất nhiều lựa chọn.
em cũng đang đau đầu vì cái này đây. F1 nhà em lại say xe, hôm nào mà đeo dây an toàn chỉ đc một đoạn là say.
Say xe là chuyện thường cụ ơi, cái này luyện dc. em ngày xưa cũng say xe ác, hồi học đh đi xe buýt mãi thành quen.
F1 hay mệt thì cụ cbi đồ chơi, nước uống, lên xe chịu khó nói chuyện, tương tác cho bé nguôi đi.
Thi thoảng nên cho lên xe đi chơi đoạn ngắn ngắn để bé khỏi bị tâm lý sợ lên xe, say xe.

Chúc các cụ các mợ lái xe, cho các bé đi chơi an toàn

giftdeath

Xe hơi
Em ko thấy rõ! Không biết cụ có thắt dây an toàn vào ghế ko ?
Cài 1 dây bảo hiểm của xe và 1 dây trên ghế của bé vào ghế xe ô tô nhé mợ. Ko thì chỉ cần vào cua đánh lái ghế sẽ đổ hoặc trôi.

lookyoung

Xe tăng
Tập dần rồi sẽ quen thôi cụ ạ chứ để bọn trẻ con chơi tự do trong xe thì nguy hiểm lắm.

NhânSimba

Xe hơi
Cho ngồi hướng ngược lại vậy có sợ nhanh chóng mặt hơn không các cụ nhỉ?

giftdeath

Xe hơi
Cho ngồi hướng ngược lại vậy có sợ nhanh chóng mặt hơn không các cụ nhỉ?
Hướng ngược lại là an toàn hơn cho các bé sơ sinh, nhỏ tuổi chưa cứng cáp và ngồi chưa vững nhé.
Bé nhà em 7-8 tháng mới chuyển ngồi quay ra trước.

love108

Xe tải
Hơ. May mà f1 với f2 nhà cháu đều đủ lớn. Nhưng cháu vẫn luôn phải yêu cầu đi kèm ng lớn cho yên tâm

NhânSimba

Xe hơi
Hướng ngược lại là an toàn hơn cho các bé sơ sinh, nhỏ tuổi chưa cứng cáp và ngồi chưa vững nhé.
Bé nhà em 7-8 tháng mới chuyển ngồi quay ra trước.
Vâng, cảm ơn cụ! E đang nghiên cứu món này dùng cho F12 mới 5 tháng, phải tìm loại xoay trước được vậy!

vankhanh903

Xe tải
Em bị một bài học sợ mãi, F1 nhà em 3,5 tuổi. Thường ngồi ghế trước đeo đai an toàn rất ngoan. Hôm đó cho thêm 1 cháu 5 tuổi đi theo (đi quanh quanh thôi) em "buộc" 2 đứa vào ghế bên phụ, trông buồn cười lắm, chúng nó chịu bị "trói" như thế. Lúc sau thêm 1 cháu 10 tuổi nữa, thế là cho cả ba xuống ghế sau. Bi kịch bắt đầu xảy ra khi em dại dột đưa cho mỗi đứa 1 chai C2, em nghe F1 báo: bố ơi con đổ C2 (híc, ghế em ghế nỉ), rồi cậu ơi cháu bị đổ, vừa đi chúng nó vừa mở ra uống thì thôi rồi. Em nghiêm mặt: "đóng ngay nắp lại không uống nữa". Em khẩn cấp "hạ tải" cho đứa 10 tuổi xuống trước, sau đó đi thêm để hạ nốt. Đang đi nghe chúng nói với nhau: anh ơi mình nằm ra đi, nghe thế em sốc thực sự: " hai đứa ngồi im". Sau khi hạ tải an toàn, em phải rong xe đi dọn nội thất. Bài học nhớ đời, từ nay xin chừa.