[Funland] F88 giữ xe khách

xuantocvangnd

[Tịch thu bằng lái]
Nhân có vụ Tpbank giữ xe khách em cũng kể vụ thằng ku em em bị F88 giữ xe
Nó cũng cắm giấy tờ xe máy F88 vay từ năm ngoái mới trả được 3 kì thì nhà hàng đóng cửa, cũng xin trả chậm hay như nào đấy nhưng không được
8,9 tháng rồi hôm trước có nhân viên F88 gọi bảo lên cty hỗ trợ thanh toán hợp đồng. Nó vay 2 chục hay sao ấy giờ cũng lên hơn 3 chục rồi. Hôm đấy hỏi lên thanh toán nợ gốc với xin phạt vài triệu có được không bên F88 nó bảo là ok.
Nó đi xoay hơn 2 chục rồi qua bên 275 Nguyễn Trãi làm tất toán, qua đến nơi khai xong kí giấy tờ. Thằng nhân viên của F88 ra khoá xe bảo hđ của nó giờ chỉ giảm cho 1 triệu là còn gần 40tr cả nợ gốc, lãi, phí phạt...
Thà rằng bên F88 nói ngay từ đầu, đằng này ngon ngọt dụ Kh qua rồi giữ xe. Biết là có vay có trả nhưng làm thế này giống lừa đảo nhau vãi. Em hôm đó đi cùng nó mới thấy rất nhiều người mang xe qua cũng bị giữ xe lại
Nói chung thấy cách làm như này thì hơi bẩn. Khách cũng thiện chí chứ không phải trốn nợ hay quịt nợ. Nên em cũng bảo nó thôi rút kinh nghiệm lần sau cạch xa mặt mấy bọn này ra, khác gì xhđ đâu
Bọn này nó là bọn cho vay nặng lãi, vay nóng, lãi suất cao mà.. dính vào bọn nó mà không trả nó truy đến tận những người thân có trong danh sách điện thoại đấy.... nó giống như bọn vay App ấy...

Phú Hưng Pro

Xe máy
Dù gì lãi vay cũng chấp nhận được. Anh em vay tín dụng đen lãi 200%/năm. Giờ chẳng còn gì cả...

darthvader

Xe điện
Nếu nhìn từ góc người cho vay thì cũng thấy hơi bức xúc.. ví dụ như em đang có 1 món 50 củ cho "ông em xã hội" vay từ hồi đầu năm , cần việc gia đình nhà nó gấp nên em cũng chuyển ngay, giờ sắp hết năm vẫn xin khất "tháng sau" :D .. chả nhẽ lại lừa nó đi cà phê rồi lấy cái SH từ đời tống, nhưng như thế dễ bị đi tù ngay, vì nó đi báo CA là bị cướp thì mình toi luôn :D

mmxhung

Xe điện
Làm cầm đồ mà không rắn mặt thì có mà ăn cám, nhân từ với con nợ ngang bằng tự sát, thịt gà không ăn thì đứa khác cũng ăn. Nên dây với đội tài chính tiêu dùng thì phải chấp nhận. Đừng mong xin xỏ mất công vô ích.

huutrinh6688

Xe điện
Lãi suất đội này ngồi nhẩm tính thì nó cũng kinh hoàng. Nhưng mà vẫn tồn tại và mở rộng chi nhánh, cửa hàng liên tục.

VuQuybn

Xe buýt
Thì cứ nhằm vào các Chã OF thôi. Cụ nhờ trước đi rồi em theo với
Cùng lắm thì cầm cố mấy cái bánh xe của nick :))
Bánh gì chứ Bánh này mà cắm thì chỉ có trả lãi chứ k đc cầm tiền của mấy Cụ Tổng đâu. :((

VuQuybn

Xe buýt
Lãi suất đội này ngồi nhẩm tính thì nó cũng kinh hoàng. Nhưng mà vẫn tồn tại và mở rộng chi nhánh, cửa hàng liên tục.
Có đội dùng cả xe xúc chống lưng thì ngại j mà k xõa cụ.
Mấy cụ ở fr này mà đc chống thì e nghĩ xõa còn nhanh và ác hơn bọn này. :))

MiTa

Xe lăn
Em có cái nick mod, có thể dùng xì hơi, bem nick xóa bài, đc bán hàng thoải mái ở khắp nơi trên forum và nhiều ưu đãi khác. Dạo này đang bí có sếp nào cho em cắm phát đc ko, tối em khởi nghiệp phát đc em trả lãi hẳn 20% luôn. Còn khởi nghiệp xịt thì thư thư em trả dần :D
Cán bộ mở thớt hỏi các Mợ cho cắm đi, chứ tụi e toàn đực ko cho cán bộ cắm dc đâu.

Ben BMS

Xe buýt
Em có cái nick mod, có thể dùng xì hơi, bem nick xóa bài, đc bán hàng thoải mái ở khắp nơi trên forum và nhiều ưu đãi khác. Dạo này đang bí có sếp nào cho em cắm phát đc ko, tối em khởi nghiệp phát đc em trả lãi hẳn 20% luôn. Còn khởi nghiệp xịt thì thư thư em trả dần :D
Có đc giữ quyền Chã không để em đi xịt lốp dạo.
Đợt này chán quá chả có việc gì làm, đi cà khịa k ai thèm chấp.

darthvader

Xe điện
Có đc giữ quyền Chã không để em đi xịt lốp dạo.
Đợt này chán quá chả có việc gì làm, đi cà khịa k ai thèm chấp.
Chính ra các Chã nên có dịch vụ cho thuê nick 1 ngày .. giá cả bao nhiêu đó ..cầm nick đi chém giết 1 ngày cho đỡ buồn, rồi hết giờ trả nick lại thì auto mở khóa các acc bị chém..

--Lamborghini--

Xe lăn
Kẻ đi vay không trả đúng hạn mắng kẻ cho vay là lừa đảo và xã hội đen. Đúng là các tiêu chuẩn đạo đức thời nay đã thay đổi nhiều rồi.
Ngưu tầm ngưu mã tầm mã thôi cụ.

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Chính ra các Chã nên có dịch vụ cho thuê nick 1 ngày .. giá cả bao nhiêu đó ..cầm nick đi chém giết 1 ngày cho đỡ buồn, rồi hết giờ trả nick lại thì auto mở khóa các acc bị chém..
Xời, tôi bem luôn mấy cậu 141 với Túng tiền ..., lấy ai mở khóa cho bác?

jupiterMX

Xe tải
Vậy 8,9 tháng kia thì F88 nó lấy gì trả nv?? Giả sử nó cũng đi vay rồi cho vay lại, thế ai giúp nó trả lãi??

Sonconmydinh

Xe đạp
Cười ỉa, đi vay nợ không trả còn quay ra bóc phốt. Thử đặt mình trong hoàn cảnh là chủ nợ cầm mỗi bộ giấy tờ xem thế nào

khanhvt74

Xe hơi
Nhân có vụ Tpbank giữ xe khách em cũng kể vụ thằng ku em em bị F88 giữ xe
Nó cũng cắm giấy tờ xe máy F88 vay từ năm ngoái mới trả được 3 kì thì nhà hàng đóng cửa, cũng xin trả chậm hay như nào đấy nhưng không được
8,9 tháng rồi hôm trước có nhân viên F88 gọi bảo lên cty hỗ trợ thanh toán hợp đồng. Nó vay 2 chục hay sao ấy giờ cũng lên hơn 3 chục rồi. Hôm đấy hỏi lên thanh toán nợ gốc với xin phạt vài triệu có được không bên F88 nó bảo là ok.
Nó đi xoay hơn 2 chục rồi qua bên 275 Nguyễn Trãi làm tất toán, qua đến nơi khai xong kí giấy tờ. Thằng nhân viên của F88 ra khoá xe bảo hđ của nó giờ chỉ giảm cho 1 triệu là còn gần 40tr cả nợ gốc, lãi, phí phạt...
Thà rằng bên F88 nói ngay từ đầu, đằng này ngon ngọt dụ Kh qua rồi giữ xe. Biết là có vay có trả nhưng làm thế này giống lừa đảo nhau vãi. Em hôm đó đi cùng nó mới thấy rất nhiều người mang xe qua cũng bị giữ xe lại
Nói chung thấy cách làm như này thì hơi bẩn. Khách cũng thiện chí chứ không phải trốn nợ hay quịt nợ. Nên em cũng bảo nó thôi rút kinh nghiệm lần sau cạch xa mặt mấy bọn này ra, khác gì xhđ đâu
Kinh nghiệm xương máu cho ae sau này nhớ đi xe ôm nhé