Thảo luận Fadil có nên định giá lại?

gi.mi.ko

Xe tải
-Gói nghỉ dưỡng này hình như chưa có vé máy bay nhỉ? Mà cũng chả thấy nói là đc sd tối đa cho bao nhiêu ng?
Đợi Vinperl air sẽ có cụ nhé.
Với tình hình này nhà cháu dự sẽ có VinEn (ensuran), VinQuan (Quan tài), VinMai (Mai táng)...
Các cụ sẽ được mua Commbo: Xe vin phét + bảo hiểm vin en+ Vé tầu bay vinperl air+ gói nghỉ dưỡng vinperll+tặng miêbx phí VinMai + Khuyến mại 2 VinQuan :).
P/s: Các cụ làm Vin chuẩn bị nhận VinQuan nhé.

dx82

Xe tải
Cùng tầm tiền thì e chọn Brio, rộng rãi hơn, đẹp hơn, chất lượng đã được khẳng định. Fadil với e thì kém Brio kha khá, đã thế giá còn đắt :(

[L]iberty

Xe hơi
em thấy fadil giảm được 50tr mỗi bản thì ấm áp đỡ lăn tăn xúc luôn và ngay :))

tamistyle

Xe đạp
Cùng tầm tiền thì e chọn Brio, rộng rãi hơn, đẹp hơn, chất lượng đã được khẳng định. Fadil với e thì kém Brio kha khá, đã thế giá còn đắt :(
Vậy thì bác chưa trải nghiệm thực tế con xe nào rồi!!kể cả Honda hay Vin
Thứ 1: Brio chỉ hơn dc Fadil ở cái thương hiệu, có thể rộng hơn tý, mẫu mã đẹp hơn tý(tôi thì quan tâm chất xe hơn là bề ngoài).
Thứ 2: về giá thì Fadil có đắt hơn nhưng bác có bit đắt hơn nào nhiêu ko??và số tiền đắt hơn đó nó đổ vào công nghệ gì mà Brio ko có??
Thứ 3: tôi ko bit bác lái xe thế nào chứ hiện tại bây giờ tôi đang chạy cả 2 con này( Fadil và City Top 2018). Lên cao tốc thì nói thật con City nhiều khi còn bồng bềnh chớ Fadil thì tôi táng hết , chắc, vô lăng êm ru ... hơi thất vọng là tiếng bánh xe vọng lên hơi ồn, chắc có lẽ đó vỏ zin ko dc tốt.Hôm nào rảnh tôi share clip cho cả nhà xem

dx82

Xe tải
Thứ 1: Brio chỉ hơn dc Fadil ở cái thương hiệu, có thể rộng hơn tý, mẫu mã đẹp hơn tý(tôi thì quan tâm chất xe hơn là bề ngoài).
Thứ 2: về giá thì Fadil có đắt hơn nhưng bác có bit đắt hơn nào nhiêu ko??và số tiền đắt hơn đó nó đổ vào công nghệ gì mà Brio ko có??
Thứ 3: tôi ko bit bác lái xe thế nào chứ hiện tại bây giờ tôi đang chạy cả 2 con này( Fadil và City Top 2018). Lên cao tốc thì nói thật con City nhiều khi còn bồng bềnh chớ Fadil thì tôi táng hết , chắc, vô lăng êm ru ... hơi thất vọng là tiếng bánh xe vọng lên hơi ồn, chắc có lẽ đó vỏ zin ko dc tốt.Hôm nào rảnh tôi share clip cho cả nhà xem
Về trải nghiệm thì tôi đã chạy thử cả 2 con, riêng con fadil thì chạy ít nhất 3 lần.
1 - "Chỉ hơn được cái thương hiệu" một câu nói rất buồn cười, miễn bình luận 🤣 Về rộng thì không chỉ hơn tý đâu, nhất là phần cốp. Còn đẹp thì Brio đẹp hơn fadil nhiều đấy. Còn Chất xe thì xin lỗi bạn là giờ này chả có gì nhiều để đánh giá cả nhưng chất lượng của xe Honda đã được khẳng định, còn fadil hồn Spark thì còn phải chờ!
2 - Bạn kể giúp tôi xem fadil hơn được những gì để tôi mở rộng tầm mắt cái. Cảm ơn! 😁
3 - Tôi mua xe chủ yếu cho bà cả đi phố, chả lên cao tốc đua làm gì!

phuongnight

Xe tải
Lúc mới dậy thì tôi cũng hay húng chó mua xe lạ lắm . Giờ phải thừa nhận Bồ tát Toy vẫn đáng mua nhất.

Death Knight

Xe tăng
City bồng bềnh hơn fadil ^:)^^:)^^:)^^:)^^:)^

poiuy

Xe cút kít
Về trải nghiệm thì tôi đã chạy thử cả 2 con, riêng con fadil thì chạy ít nhất 3 lần.
1 - "Chỉ hơn được cái thương hiệu" một câu nói rất buồn cười, miễn bình luận 🤣 Về rộng thì không chỉ hơn tý đâu, nhất là phần cốp. Còn đẹp thì Brio đẹp hơn fadil nhiều đấy. Còn Chất xe thì xin lỗi bạn là giờ này chả có gì nhiều để đánh giá cả nhưng chất lượng của xe Honda đã được khẳng định, còn fadil hồn Spark thì còn phải chờ!
2 - Bạn kể giúp tôi xem fadil hơn được những gì để tôi mở rộng tầm mắt cái. Cảm ơn! 😁
Chất và chất lượng là 2 khái niệm khác nhau :D
Và đúng là 2 cụ quan điểm chọn xe khác nhau nên đều chỉ nhìn thấy ưu điểm xe mình chọn. Không có gì lạ, hãy chọn xe theo quan điểm của mình.

tamistyle

Xe đạp
Lúc mới dậy thì tôi cũng hay húng chó mua xe lạ lắm . Giờ phải thừa nhận Bồ tát Toy vẫn đáng mua nhất.
Vậy thì ý của bác là mấy ng mua xe lạ là " hứng chó" , từ này nghe khó hiểu nhể, mọi nguoi?

tamistyle

Xe đạp
1- những bài so sánh 2 con này đầy trên mạng, mời bạn tự saerch nhé, hồn Spark thì đã sao!! Tôi quan trọng là cái xe an toàn hơn là đẹp bạn ah.
2-Thông số kỹ thuật, hệ thống an toàn thì Brio có gì ngoài APS,EBD, 1.2,...nếu để cho bà cả đi thì khi lên dốc cầu mà bị kẹt xe lúc đó bạn mới thấy dc tầm quan trọng của HSA..bla...bla
3-đi phố hay đi đường dài cũng vậy, an toàn phải đặt lên hàng đầu, nếu để phụ nữ lái xe thì càng phải chú trọng(xin lỗi ko có ý xúc phạm)

dx82

Xe tải
1- những bài so sánh 2 con này đầy trên mạng, mời bạn tự saerch nhé, hồn Spark thì đã sao!! Tôi quan trọng là cái xe an toàn hơn là đẹp bạn ah.
2-Thông số kỹ thuật, hệ thống an toàn thì Brio có gì ngoài APS,EBD, 1.2,...nếu để cho bà cả đi thì khi lên dốc cầu mà bị kẹt xe lúc đó bạn mới thấy dc tầm quan trọng của HSA..bla...bla
3-đi phố hay đi đường dài cũng vậy, an toàn phải đặt lên hàng đầu, nếu để phụ nữ lái xe thì càng phải chú trọng(xin lỗi ko có ý xúc phạm)
Cuồng thì cũng ít thôi bạn ơi! Bạn mua dựa trên nhu cầu của bạn, còn tôi theo nhu cầu của tôi, tôi cũng chả chê bạn chọn sai, đây chỉ là so sánh khách quan ưu nhược điểm chứ chả cần tung hô con xe mình chọn đến tận mây xanh và dìm các xe khác xuống bùn đâu bạn!
1 - Ok, thì gg! An toàn trên lý thuyết là 1 chuyện còn thực tế thì cứ chờ đã nhé, ok?
2 - Cái khởi hành ngang dốc đấy nó chả thần thánh đến thế đâu, quan trọng là sự xử lý tình huống thôi ;) Bạn thử chỉ cho tôi biết khi lên dốc cầu mà kẹt xe bạn xài cái khởi hành ngang dốc như thế nào để tôi học tập cái :D Tôi cũng hay bị kẹt xe khi lên đường trên cao vành đai 3 ở đoạn Big C lắm :D
3 - Nếu an toàn phải đặt lên hàng đầu thì mời bạn mua xe Đức, chứ cái hộp diêm fadil mà phóng tốc độ cao thì có đến 80 túi khí cũng đứt như thường, chưa kể chả biết bạn đang đi fadil bản nào, biết đâu lại là bản tiêu chuẩn với 02 túi khí thì sao nhẩy ;) Còn tôi muốn mua xe cho bà cả để thay xe máy, tránh mưa nắng, đi chợ, đi phố, tốc độ cao cũng tầm 30-40km/h thôi và tiền tôi ít nên nếu mua thì tôi cũng chỉ chọn bản G của Brio và tạm hài lòng với 2 túi khí thôi ạ (còn nếu giữ nguyên giá mà có thêm túi khí thì càng tốt, tôi rất thích), ok?

Chỉnh sửa cuối:

Death Knight

Xe tăng
I10 2018 std tắc đường giữa dốc minh khai.đèn xanh vào số,nhả chân phanh xe vẫn không lùi đến 1cm.chạy cung đông bắc-tây bắc full tải lên Mã Pí Lèng nhẹ nhàng.cao tốc hn-hp nuốt 140km/h.thần thánh vừa thôi cụ

cocsku

Xe cút kít
Nếu chọn Honda thì ko nên chọn brio. Con này thực sự chán ngắt. Làm con Jazz hoặc City đi mới chất.

dx82

Xe tải
Nếu chọn Honda thì ko nên chọn brio. Con này thực sự chán ngắt. Làm con Jazz hoặc City đi mới chất.
Tài chính có hạn cụ ơi ;) E cần 1 con xe nhỏ nhỏ để đi phố thôi và e cũng chả thích 2 con jazz hoặc city :D

Junying1607

Xe tải
Em đã chạy cả 2 con có vài nhời đánh giá như sauạ:

Ngoại hình : Brio đẹp hơn, tuy là 3m8 so với 3m7 của fadil nhưng Brio nhìn trường xe hơn Fadil, nhìn cảm quan đỡ nhỏ hơn
Nội thất : Brio có thiết kế khoảng trống tối ưu hơn nên nó bớt chật hơn Fadil khá nhiều, bù lại thì chất lượng nội thất của Fadil chắc chắn và đẹp hơn nhiều so với Brio. Đặc biệt chất lượng ghế bọc da của fadil rất tốt, ngồi ôm ,êm,đi lâu ko bị mỏi lưng.Fadil chật nhưng được cái ghế ngon kéo lại
Cảm giác lái : Fadil tốt hơn Brio kha khá. Em đi thấy cứng cáp, còn brio ngồi nó chơi vơi bồng bềnh hơn ( so với fadil )
Về option Brio chỉ có hệ thống phanh ABS, EBD, BA. Còn Fadil trang bị tất, có cả hỗ trợ khởi hành ngang dốc và chống lật .Nhưng về thực tế chưa biết hoạt động thế nào có hiệu quả không. Nhưng hơn thì cứ nói hơn đã
Về máy : FAdil hơn đứt ở cái 1.4 -Đi đèo full tải cũng nhẹ tênh
Đi phố : 2 con như nhau. Đi cao tốc : Fadil hơn : Lên 130km/h vòng tua chỉ hơn 2000, so với hơn 3000 của Brio .
Thương hiệu : Honda chắc chắn hơn với nhiều năm trên thị trường. Vinfast thương hiệu nước nhà, mới mẻ hơn.

Tổng kết lại : Brio đẹp hơn , rộng hơn trường xe hơn. FAdil thì kiểu tốt gỗ hơn tốt nước sơn,đi sướng hơn nhiều.
Cá nhân em thích Brio hơn đơn giản vì đẹp và trường xe hơn.
Hết ạ.

Trương tam phong

[Tịch thu bằng lái]
Lúc mới dậy thì cụ mua được mấy con xe lạ rồi? Cụ "Húng chó " thì e công nhận đúng, nhưng mới dậy thì mà đã "hay" mua xe thì có gì sai sai, có lẽ nhà cụ phải có điều kiện lắm nhỉ? , mà có điều kiện thì các cụ trên đây toàn mua Mer, Bim...chứ ai quan tâm Toy làm gì?

tungst

Xe buýt
Là e sẽ lấy brio, gì thì gì ... xe nhỏ đi quanh đô thị, các tính năng an toàn của fadil có hơn brio chỉ phát huy tác dụng khi phóng tít ...mà e hay đi vừa phải.

tamistyle

Xe đạp
I10 2018 std tắc đường giữa dốc minh khai.đèn xanh vào số,nhả chân phanh xe vẫn không lùi đến 1cm.chạy cung đông bắc-tây bắc full tải lên Mã Pí Lèng nhẹ nhàng.cao tốc hn-hp nuốt 140km/h.thần thánh vừa thôi cụ
Cụ sao vậy ?? Tôi chả thần thánh gì nhưng ý của tôi là khi phụ nữ lái xe kìa! Lúc họ cuống lên thì sao, chứ các bác là lái già tôi ko dám trêu ah, bác lạc đề roi

dx82

Xe tải
Em đã chạy cả 2 con có vài nhời đánh giá như sauạ:

Ngoại hình : Brio đẹp hơn, tuy là 3m8 so với 3m7 của fadil nhưng Brio nhìn trường xe hơn Fadil, nhìn cảm quan đỡ nhỏ hơn
Nội thất : Brio có thiết kế khoảng trống tối ưu hơn nên nó bớt chật hơn Fadil khá nhiều, bù lại thì chất lượng nội thất của Fadil chắc chắn và đẹp hơn nhiều so với Brio. Đặc biệt chất lượng ghế bọc da của fadil rất tốt, ngồi ôm ,êm,đi lâu ko bị mỏi lưng.Fadil chật nhưng được cái ghế ngon kéo lại
Cảm giác lái : Fadil tốt hơn Brio kha khá. Em đi thấy cứng cáp, còn brio ngồi nó chơi vơi bồng bềnh hơn ( so với fadil )
Về option Brio chỉ có hệ thống phanh ABS, EBD, BA. Còn Fadil trang bị tất, có cả hỗ trợ khởi hành ngang dốc và chống lật .Nhưng về thực tế chưa biết hoạt động thế nào có hiệu quả không. Nhưng hơn thì cứ nói hơn đã
Về máy : FAdil hơn đứt ở cái 1.4 -Đi đèo full tải cũng nhẹ tênh
Đi phố : 2 con như nhau. Đi cao tốc : Fadil hơn : Lên 130km/h vòng tua chỉ hơn 2000, so với hơn 3000 của Brio .
Thương hiệu : Honda chắc chắn hơn với nhiều năm trên thị trường. Vinfast thương hiệu nước nhà, mới mẻ hơn.

Tổng kết lại : Brio đẹp hơn , rộng hơn trường xe hơn. FAdil thì kiểu tốt gỗ hơn tốt nước sơn,đi sướng hơn nhiều.
Cá nhân em thích Brio hơn đơn giản vì đẹp và trường xe hơn.
Hết ạ.
Cụ so sánh chuẩn thế 👌