Thảo luận Fadil có nên định giá lại?

minabe

Xe hơi
Fadil chất nhất trong 3 model của Vin vì nó mua bản quyền từ nc ngoài về lắp tại VN, tức là ko có gì mới mẻ cả, mọi thứ đã đc qualified 1 thời gian bên EU roài.

tamistyle

Xe đạp
Cuồng thì cũng ít thôi bạn ơi! Bạn mua dựa trên nhu cầu của bạn, còn tôi theo nhu cầu của tôi, tôi cũng chả chê bạn chọn sai, đây chỉ là so sánh khách quan ưu nhược điểm chứ chả cần tung hô con xe mình chọn đến tận mây xanh và dìm các xe khác xuống bùn đâu bạn!
1 - Ok, thì gg! An toàn trên lý thuyết là 1 chuyện còn thực tế thì cứ chờ đã nhé, ok?
2 - Cái khởi hành ngang dốc đấy nó chả thần thánh đến thế đâu, quan trọng là sự xử lý tình huống thôi ;) Bạn thử chỉ cho tôi biết khi lên dốc cầu mà kẹt xe bạn xài cái khởi hành ngang dốc như thế nào để tôi học tập cái :D Tôi cũng hay bị kẹt xe khi lên đường trên cao vành đai 3 ở đoạn Big C lắm :D
3 - Nếu an toàn phải đặt lên hàng đầu thì mời bạn mua xe Đức, chứ cái hộp diêm fadil mà phóng tốc độ cao thì có đến 80 túi khí cũng đứt như thường, chưa kể chả biết bạn đang đi fadil bản nào, biết đâu lại là bản tiêu chuẩn với 02 túi khí thì sao nhẩy ;) Còn tôi muốn mua xe cho bà cả để thay xe máy, tránh mưa nắng, đi chợ, đi phố, tốc độ cao cũng tầm 30-40km/h thôi và tiền tôi ít nên nếu mua thì tôi cũng chỉ chọn bản G của Brio và tạm hài lòng với 2 túi khí thôi ạ (còn nếu giữ nguyên giá mà có thêm túi khí thì càng tốt, tôi rất thích), ok?
1-Nghĩ cũng lạ, cũng cái TCS, HSA, ....gắn lên xe nào cũng dc mà gắn cho Vin thì bị chê ỏng eo, ko tin tưởng!!Mà thôi cũng ko sao cũng chỉ vì sinh sau đẻ muộn phải chịu.
2- Tôi cũng chẳng hề nói bạn lái xe già hay non, chỉ là chỉ ra mhữmg cái hệ thống của Fadil có mà Brio thì ko ,chứ nói thật khỏang 15 năm trước( ko nhớ chính xác) tôi cầm lái con Zace Surt làm gì có ABS.Vẫn chạy bt , thế giới vẫn bt.
3-Cái hộp diêm Fadil này đã chạy ở Châu Âu lâu rồi phải ko bạn?? Mà mun dc lưu thông ở EU thì bắt buộc phải qua những tiêu chuẩn an toàn kỹ thuật như hết nào chắc bạn cũng hiểu, Fadil bản thường hay cao cấp thì sao??bạn so sánh tôi thấy hơi bùn cười, tất cả các loại xe( theo ý ngu của tôi) thì bản thiếu hay đủ đều có chung thông số bộ máy chỉ khác cái Option.Tôi thì chi dc bản thiếu thôi bạn ah! quan trọng nhất vẫn là não với chân, ra đường mà quên lắp não thì như bạn nói đấy : có 18 túi cũng vỡ mồm.
Tóm lại tôi chẳng cuồng và cũng chẳng dìm xe nào, tôi chỉ nói thật việc thật . Tôi ngồi sau tay lái cảm nhận thế nào thì nói như vậy chứ ko phán bừa.Cao tốc SG-TL cho chạy 100km/h đoạn đường dài 45km, tôi chạy full tải hết 35’-40’ tay lái vẫn chắc, khung xe đầm, chuyển line liên tục,ai ko tin cứ mang lên cao tốc mà chạy rồi tự cảm nhận miễn bình luận.Thử xe thì phải thử ở điều kiện khắc nhất, công suất làm việc tối đa thì mới thấy dc giá trị thực của nó, nói như bạn mua xe chạy trong phố tầm 30-40km/h chẳng lên cao tốc đưa làm gì, vâng !!! có thể nhà bạn có điều kiện, có nhiều xe nhưng cccm họ cười cho.Nếu bạn mun bới thêm tôi xin hầu chuyện!!!

HDHD

[Tịch thu bằng lái]
Fadil chất nhất trong 3 model của Vin vì nó mua bản quyền từ nc ngoài về lắp tại VN, tức là ko có gì mới mẻ cả, mọi thứ đã đc qualified 1 thời gian bên EU roài.
Dc qualifield và khai tử năm ngoái sau 5 năm bán ra cụ à. Còn tiêu chuẩn an toàn EURO NCAP có 3 sao thì thua con Huyndai i10 xa.. :D

Bùi Văn Minh

Xe máy
Em đang chạy fadil, non lái cũng không dám phán bừa, nhưng em chạy thấy ổn, kéo 100km/h, 120km/h vẫn thấy đầm, ko bay xe

Ltx

Đi bộ
E đang quan tâm em fadil,bác sale báo giá cho e nhé

tamistyle

Xe đạp
E đang quan tâm em fadil,bác sale báo giá cho e nhé
Nếu đợi giảm truoc bạ 50% thì dc koảng 20tr, nhưng lúc đó sợ khuyến mãi trừ trực tiếp 10% ko còn, 10% thì dc 41tr, săn dc Voucher thì lợi thêm 15tr nữa.Bên Group Fadil thấy có mấy bác sale báo 330 phí lăn bánh tuỳ khu vực

Hung.Hoang

Xe đạp
Nếu đợi giảm truoc bạ 50% thì dc koảng 20tr, nhưng lúc đó sợ khuyến mãi trừ trực tiếp 10% ko còn, 10% thì dc 41tr, săn dc Voucher thì lợi thêm 15tr nữa.Bên Group Fadil thấy có mấy bác sale báo 330 phí lăn bánh tuỳ khu vực
Uầy bác sale nào báo giá này inbox mình phát

nissantiida

Xe điện
Dc qualifield và khai tử năm ngoái sau 5 năm bán ra cụ à. Còn tiêu chuẩn an toàn EURO NCAP có 3 sao thì thua con Huyndai i10 xa.. :D
Cụ hỏi thế thì cụ chả hiểu biết gì về NCAP cả. Google là bạn thôi.
:(
Thế cái truyền thuyết xe ở thị trường VN ọp ẹp hơn là thế nào? Chi tiết lược giản, bớt option không lẽ không ảnh hưởng tới crash test như ncap?

Qcafe

Đi bộ
Xin tên cái group fadil với.

dx82

Xe tải
1-Nghĩ cũng lạ, cũng cái TCS, HSA, ....gắn lên xe nào cũng dc mà gắn cho Vin thì bị chê ỏng eo, ko tin tưởng!!Mà thôi cũng ko sao cũng chỉ vì sinh sau đẻ muộn phải chịu.
2- Tôi cũng chẳng hề nói bạn lái xe già hay non, chỉ là chỉ ra mhữmg cái hệ thống của Fadil có mà Brio thì ko ,chứ nói thật khỏang 15 năm trước( ko nhớ chính xác) tôi cầm lái con Zace Surt làm gì có ABS.Vẫn chạy bt , thế giới vẫn bt.
3-Cái hộp diêm Fadil này đã chạy ở Châu Âu lâu rồi phải ko bạn?? Mà mun dc lưu thông ở EU thì bắt buộc phải qua những tiêu chuẩn an toàn kỹ thuật như hết nào chắc bạn cũng hiểu, Fadil bản thường hay cao cấp thì sao??bạn so sánh tôi thấy hơi bùn cười, tất cả các loại xe( theo ý ngu của tôi) thì bản thiếu hay đủ đều có chung thông số bộ máy chỉ khác cái Option.Tôi thì chi dc bản thiếu thôi bạn ah! quan trọng nhất vẫn là não với chân, ra đường mà quên lắp não thì như bạn nói đấy : có 18 túi cũng vỡ mồm.
Tóm lại tôi chẳng cuồng và cũng chẳng dìm xe nào, tôi chỉ nói thật việc thật . Tôi ngồi sau tay lái cảm nhận thế nào thì nói như vậy chứ ko phán bừa.Cao tốc SG-TL cho chạy 100km/h đoạn đường dài 45km, tôi chạy full tải hết 35’-40’ tay lái vẫn chắc, khung xe đầm, chuyển line liên tục,ai ko tin cứ mang lên cao tốc mà chạy rồi tự cảm nhận miễn bình luận.Thử xe thì phải thử ở điều kiện khắc nhất, công suất làm việc tối đa thì mới thấy dc giá trị thực của nó, nói như bạn mua xe chạy trong phố tầm 30-40km/h chẳng lên cao tốc đưa làm gì, vâng !!! có thể nhà bạn có điều kiện, có nhiều xe nhưng cccm họ cười cho.Nếu bạn mun bới thêm tôi xin hầu chuyện!!!
🤣

cocsku

Xe cút kít
Hai xe kia cũng mua bản quyền, cũng chạy ở EU rồi.

Junying1607

Xe tải
Fadil giá vậy là hợp lý. Chiếc Opel karl Rock tiền thân của con này giá cũng khá cao ở Châu Âu ( 17000$) . Mà còn ko có máy 1.4 như Fadil. Tóm lại trừ nhược điểm nó mang hình hài hạng A ra thì hoàn toàn xứng đáng . Ít nhất cho tới thời điểm hiện tại

hoang2709

Xe đạp
Fadil giá bây giờ hợp lý quá các bác nhỉ. Chẳng lẽ giá này 340 ko ăn đc
i10 :)