FE at có VGT không ạ?

ttmindustry

Xe buýt
Website
ttmindustry.vn
mm, cái cục màu vàng kia là tubo biến thiên cánh à? nếu xe cụ k có thì cũng phải có cái cục khác là tubo thường chứ.
xe cụ bầu lọc gió ăn vào cục mầu gì? hay là ford việt nam sơn màu khác.

nếu không có cục gì sau lọc gió tức là chả có tubo gì hết. Khiếu nại thui.

Ford Everest AT

Xe điện
ở nhà, không Hội hè gì hết - Gấu bảo thế :-)
Nghe cụ ttmInd sốt lòng quá nên vừa phi về nhà (vì hôm nay đi xe khác) vác đèn pin xuống mở nắp capo ra xem, khối vàng turbin là gì không có là đương nhiên rồi, nhưng VGT (xem link dưới) nhìn rõ hình của trang TháiLan thì xe mình vẫn cóa, :41::41::102: Vậy là vẫn có VGT các cụ nhảy, phần tuốcbin vàng trong ảnh chụp là gì thì lại không rõ, nhưng TP kỹ thuật Ford Láng hạ thì trả lời rằng FE at VN thì không có VGT các cụ nhé, nói chung là họ không biết, mình cũng không biết. Các cụ con phơm lại cho em nhé, Cụ Tuấn Hon nếu đọc phần này thì có lẽ mình gặp nhau tý nhỉ, em lấy số của cụ rồi .

http://www.ford.co.th/servlet/ContentServer?cid=1178852209261&pagename=Page&site=FTHEN&c=DFYPage#/1178852211331/

ttmindustry

Xe buýt
Website
ttmindustry.vn
Nghe cụ ttmInd sốt lòng quá nên vừa phi về nhà (vì hôm nay đi xe khác) vác đèn pin xuống mở nắp capo ra xem, khối vàng turbin là gì không có là đương nhiên rồi, nhưng VGT (xem link dưới) nhìn rõ hình của trang TháiLan thì xe mình vẫn cóa, :41::41::102: Vậy là vẫn có VGT các cụ nhảy, phần tuốcbin vàng trong ảnh chụp là gì thì lại không rõ, nhưng TP kỹ thuật Ford Láng hạ thì trả lời rằng FE at VN thì không có VGT các cụ nhé, nói chung là họ không biết, mình cũng không biết. Các cụ con phơm lại cho em nhé, Cụ Tuấn Hon nếu đọc phần này thì có lẽ mình gặp nhau tý nhỉ, em lấy số của cụ rồi .

http://www.ford.co.th/servlet/ContentServer?cid=1178852209261&pagename=Page&site=FTHEN&c=DFYPage#/1178852211331/
có cục là ok rồi, nhưng cục đó là VGT hay là T không thôi thì là vấn đề bên trong nó cơ.
Dưng mà cụ đạp ga xe bốc nhanh là ngon rồi.

Còn cái hình tubo trang oét Thái kia thì trang phọt vina cũng có ở phần chiêm nghiệm xe ấy. hình giống hệt nhau cho chung các model FE luôn:).

Con Bác Trưởng phòng kỹ thuật kia chắc hôm đi học về mẫu xe mới bác ấy có em nào gọi đúng tiết giới thiệu VGT nên chạy ra ngoài Cà fes nên k nắm được đấy thui. chắc bây giờ biết roài. à mà có lé nói không có cho nó chắc ăn khi chưa biết rõ. :21: nói có mà lại hóa ra không có mới toi.

tuan hon

Xe tải

Hôm qua em cũng hỏi hãng,họ bảo chính xác là có VGT,nhìn ở ngoài không thấy
Xe em đi được gần 1 vạn rồi,cảm giác bây giờ máy êm và bốc hơn lúc mới,càng đi càng thấy thích hơn
Hôm nào rảnh gặp nhau cụ nhé(b)

Ford Everest AT

Xe điện
Hôm qua em cũng hỏi hãng,họ bảo chính xác là có VGT,nhìn ở ngoài không thấy
Xe em đi được gần 1 vạn rồi,cảm giác bây giờ máy êm và bốc hơn lúc mới,càng đi càng thấy thích hơn
Hôm nào rảnh gặp nhau cụ nhé(b)
Nhất trí gặp nhau cái cụ nhé(c), nhưng em vẫn băn khoăn vì hình vẽ VGT cụ thể trên trang của Thái là vậy, nhưng cái của mình khg biết chỉ là Turbo thôi hay VGT vẫn khg dám chắc, vì em soi đèn pin vào khg đọc được hết, thấy mỗi Turbo ở cuối thôi, vậy khối turbin vàng vàng kia là gì nhỉ. Còn về xe iem thấy hài lòng hoàn toàn, vì trước kia lưỡng lự Rav4 + Highlander ltd nhưng bỏ ra cả đống tiền vẫn không khẳng định được tên tuổi ăn chơi, chỉ hơn đồ chơi, còn em chỉ cần cao 7 chỗ, vững chắc bốc + an toàn đường trường, số tự động trong thành phố NÊN thấy quyết định FEAT là chuẩn đới cụ nhỉ

Ford Everest AT

Xe điện
Kính các cụ, hôm nay em hỏi kỹ thuật bên nhà máy thì họ cũng khg biết chính xác Turbo của FE AT là VGT hay thường, bực mình em chạy qua Ford LH mở capo FE MT ra thì thấy cái Turbo nó trông cũng khác của FE AT như hình vẽ, nhưng soi ký hiệu thì cả 2 loại turbo của MT và AT cùng ký hiệu "THI Turbo" như nhau, nhưng đối chiếu với hình vẽ mà F.Thái cung cấp thì cũng có thể tạm an ủi cục đó là VGT, nhưng thực chất có phải khg thì em vẫn chịu, cụ nào có thông tin chính xác thì up cái nhéhttp://www.ford.co.th/servlet/BlobServer/FTH_everest_powerPerformance_VariableGeometryTurbocharger_img.jpg?blobtable=DFYImage&blobheader=image%2Fjpeg&blobwhere=1178852211324&blobcol=urlpicture&blobkey=id&blobheadername1=Cache-Control&blobheadervalue1=max-age=1000

Chỉnh sửa cuối:

tuan hon

Xe tải
Cụ lọ mọ nhỉ
Em cũng hỏi bên kỹ thuật,họ bảo k có,nếu đặt bên thái mất 1k $,về còn chỉnh lại cả ECU
Cũng phức tạp phết,họ bảo có một ông khách làm chuột bạch rồi,khi nào có kết quả họ sẽ báo sau

Ford Everest AT

Xe điện
Cụ Tuấn hon à, khg hẳn là lọ mọ mà vì mình cũng muốn chính xác cái Turbo đó có là VGT khg hay thôi cho an tâm cụ nhỉ, còn xe đi thế là ok rồi, em cũng chạy thử SF đã chạy 2 năm, về độ bốc thì hơn -đặc biệt độ vọt trong phố - nhưng khg biết chủ xe khg giữ BD đều hay sao mà lọc sọc và ồn, ông ấy đi xe mình cũng công nhận khg đầm và vững chãi bằng đấy. Vậy nói chung vì em muốn cục Turbo là loại nào thôi, nếu giá 1k mà dân FVN chuyên nghiệp thì em cũng đặt cho làm, nhưng như cụ biết đấy, hỏi về kỹ thuật nó đếch biết đằng nào trả lời thì thay turbo và set lại ECU khg chuyên nghiệp thì có lẽ cũng khỏi cần cụ ạ

ttmindustry

Xe buýt
Website
ttmindustry.vn
các bác ai quen trên Ford VN thì hởi hộ xem quả xe này có VGT không ạ

Ford Everest AT

Xe điện
Cụ Tuấn Hon ơi, hôm trước nói có cụ nào đang chuột bạch thêm cho cái VGT, hỏi cụ xem xong chưa? xe đấy là MT hay AT hả cụ? có thông tin gì cụ chia xẻ tý nhá. vẫn chưa có dịp cafe cùng cụ nhỉ?

tuan hon

Xe tải
Cụ Tuấn Hon ơi, hôm trước nói có cụ nào đang chuột bạch thêm cho cái VGT, hỏi cụ xem xong chưa? xe đấy là MT hay AT hả cụ? có thông tin gì cụ chia xẻ tý nhá. vẫn chưa có dịp cafe cùng cụ nhỉ?
Chưa thấy gì cụ à
Nhưng cụ đã có kết quả thế là tốt rồi không phải nghĩ đến nó nữa
Hôm nào (b)

Ford Everest AT

Xe điện
Đây rồi, TDCi chính thức bằng lời của FVN về VGT cho động cơ TDCi ở VN, lúc trước cứ mập mà mập mờ làm cho ae bán tín bán nghi - với Ranger TDCi thì nói rõ luôn

Gửi các bác FEAT TDCi cho rõ thêm

Chỉnh sửa cuối:

Ford Everest AT

Xe điện
Có bác nào có người quen mới mua Fortuner không - bác xin chạy thử lấy tý cảm nhận cho ae F.E nhà mình.

Hôm nọ em mới xem ké- mở cappo ra xem thôi: nhìn thấy rõ vẫn có Turbo charge nhưng ngạc nhiên 1 điều là tăng áp lại không kèm Intercooler -vậy có thể suy ra là mặc dù tăng áp (có thể vẫn là điều khiển cánh) nhưng không làm mát khí nạp sau tăng áp nên áp nạp chưa đủ lớn -> một phần lý giải cho CS của nó hơn có 2/3 CS FE.AT tý tẹo (cụ thể là 100,5 HP thôi so với 143 HP như của FEAT)

Có bác nào thử đi được thì cho ae cái cảm nhận lên đây nhé !

P/s: em lại khơi cái thớt này lên - mặc dù hỏi bên thớt này rồi

petrol

Xe đạp
Xác nhận là có VGT các bác ạ, nó hoạt động theo nguyên tắc cơ khí thôi (không phải điều khiển điện tử như hình TTINDUSTRY viết đâu.

Ford Everest AT

Xe điện
Xác nhận là có VGT các bác ạ, nó hoạt động theo nguyên tắc cơ khí thôi (không phải điều khiển điện tử như hình TTINDUSTRY viết đâu.
Gặp nhà bác Petrol - chuyên gia Ford của OS đây rồi, bác chịu khó cho ae cập nhật cái nhé.

Cái cảm nhận 4Tuner - bác có thử chưa vậy?