[Funland] Fedex làm ăn kiểu gì thế nhỉ

nghichnham

Xe tăng
Các cụ có nghề cho em xin ít ý kiến với.

Có 1 cty nc ngoài gửi em ít đồ để đi tặng khách hàng. Đồ là mấy chục cái cốc sứ in logo công ty.

Họ gưi cho em sử dụng Fedex, dịch vụ To-Door.

Giờ Fedex nói em là cốc để đựng nước nên phải xin Giấy phép vệ sinh an toàn thực phẩm.

Em hỏi các cụ có nghề xem Fedex xử lý vấn đề như thế có quá máy móc, cứng nhắc không ạ?

Vũ Điệp

Xe điện
Cụ thớt lại đá xoáy quê em chớ gì?

lykai

Xe tăng
Yêu cầu xin giấy phép là do Hải quan yêu cầu chứ đâu phải Fedex.
Theo quy định thì tất cả hàng hoá liên quan đến chứa, đựng thực phẩm, đồ uống đều phải xin giấy phép Công bố sản phẩm.

lairai

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.facebook.com

MiTa

Xe lăn

Bóng ma

Xe buýt
Website
ditru.com.vn
Đúng rồi, cụ nhập về đem tặng rồi người sử dụng bị ngộ độc hay chết người thì ai chịu trách nhiệm?

Nói vậy thôi chứ kỳ kèo xin xỏ hoặc nhờ Bác là xong hết.

Jôn sần

Xe lăn
Người OF
Khả năng Fedex đúng đấy.

Em vừa gù:
Thủ tục nhập khẩu cốc sứ
Quản lý nhà nước cốc sứ
Cốc sứ thuộc quản lý chuyên ngành của Bộ y tế, theo đó, cốc sứ khi nhập khẩu phải công bố vệ sinh an toàn thực phẩm và đăng ký kiểm tra chất lượng.

NonameNonick

Xe điện
Cụ cứ khai cốc dùng với mục đích để bút trên bàn làm việc, chả dùng uống nước, uống trà, uống cafe gì nên không sợ.

Kẻ ế vợ

Xe tăng
Cụ lên kho nội bài kẹp tiền vào tờ giấy. Bài của HQ đấy

tuan281085

Xe cút kít
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.otofun.net
Để có thể nhập khẩu ly uống nước, chén, đĩa thủy tinh dùng đựng thức ăn cho người thì cần phải kiểm tra an toàn thực phẩm của bộ y tế. Trước khi nhập hàng về, bạn phải có mẫu dự kiến và gửi đi kiểm nghiệm để xem nó có phù hợp với tiêu chuẩn an toàn vệ sinh do bộ y tế ban hành. Nếu đạt chuẩn an toàn vệ sinh thì sẽ tiến hành nhập khẩu về.

Mẫu sẽ được test theo tiêu chuẩn của VN, sẽ được phân tích bao gồm thành phần nào, hợp chất nào, nguyên tố nào, có ảnh hưởng đến sức khỏe của con người hay không? Các chỉ tiêu và số đo là bao nhiêu. Mẫu test có thể được test ở các trung tâm đo lường được nhà nước cấp phép. Sau đó gửi mẫu ra trung tâm Hà Nội để được chứng nhận.

Hồ sơ đăng kí làm công bố sản phẩm ly, chén, đĩa thủy tinh đựng thức ăn:

• Mẫu đăng kí
  • Mẫu
  • Đăng kí kinh doanh
  • Nhãn phụ dự kiến
  • Hình ảnh của mẫu
Thời gian kiểm nghiệm mẫu từ 10-15 ngày, tùy thuộc vào mặt hàng cụ thể.

Fedex họ làm đúng rồi Cụ nhé.

cargoman

Xe điện
Fedex chỉ theo hải quan thôi. Cụ làm việc với hải quan là xong.

W123Lang

[Tịch thu bằng lái]
Em chả bao giờ nghe thế cả. Fedex theo em biết không như thế, trừ khi là có công ty VN nào đấy đang chạy việc kiểu gì đấy cho Fedex.

Em dự thế chứ em xe ôm em nào có biết cái quái gì đâu ạ.

otothanglong

Xe điện

Có 1 cty nc ngoài gửi em ít đồ để đi tặng khách hàng. Đồ là mấy chục cái cốc sứ in logo công ty.

Giờ Fedex nói em là cốc để đựng nước nên phải xin Giấy phép vệ sinh an toàn thực phẩm.

Em hỏi các cụ có nghề xem Fedex xử lý vấn đề như thế có quá máy móc, cứng nhắc không ạ?
Chắc của cụ số Lượng nhiều, hoặc cụ không quen, cụ thử nhờ bên dịch vụ xem sao.

slaz8

Xe ba gác
Cụ cứ khai cốc dùng với mục đích để bút trên bàn làm việc, chả dùng uống nước, uống trà, uống cafe gì nên không sợ.
Mấy thèng phạm tội hấp công toàn khai công cụ chỉ dùng 1 chức năng lái ợ :D

LinhNguyen19

[Tịch thu bằng lái]

Thực ra có thể hải quan sẽ yêu cầu xin giấy phép đó bác. Nhưng nếu hàng của bác là hàng phi mậu dịch, và số lượng ko nhiều, thì bác trao đổi vs Fedex đưa ra phương án đơn giản. Còn đơn giản hơn là bác xử lý mềm với hải quan. Các anh ấy chả thông quan cho phát một 😬.

poiuy

Xe cút kít
Cái này có thể coi là hàng rào bảo hộ không nhỉ? Tại sao các cơ sở sản xuất cốc trong nước không bị giám sát như thế?

W123Lang

[Tịch thu bằng lái]
  • Vodka
Reactions: NVV

nghichnham

Xe tăng
Cụ thớt lại đá xoáy quê em chớ gì?
Em hỏi thật. Cụ nói xoáy em mới để ý vụ quê cụ :D

Cụ cứ nghi oan em :)

Yêu cầu xin giấy phép là do Hải quan yêu cầu chứ đâu phải Fedex.
Theo quy định thì tất cả hàng hoá liên quan đến chứa, đựng thực phẩm, đồ uống đều phải xin giấy phép Công bố sản phẩm.
Vâng. Là do Hải quan. Fedex đc ủy quyền làm. Cái em thấy là họ có vẻ máy móc, cứng nhắc, ko tìm phương án giúp khách hàng.

Đúng rồi, cụ nhập về đem tặng rồi người sử dụng bị ngộ độc hay chết người thì ai chịu trách nhiệm?

Nói vậy thôi chứ kỳ kèo xin xỏ hoặc nhờ Bác là xong hết.
Có mấy cái cốc, em thà bảo return trả lại chứ xin xỏ gì.

Khả năng Fedex đúng đấy.

Em vừa gù:
Thủ tục nhập khẩu cốc sứ
Quản lý nhà nước cốc sứ
Cốc sứ thuộc quản lý chuyên ngành của Bộ y tế, theo đó, cốc sứ khi nhập khẩu phải công bố vệ sinh an toàn thực phẩm và đăng ký kiểm tra chất lượng.
Mấy cái cốc, giá trị chả bao nhiêu, bảo đi làm thủ tục nọ kia quá tội.

Em hỏi Fedex đúng câu như cụ, họ dọa em là khai sai thì bị phạt hành chính. Em nghe ngứa lỗ tai quá.

Cụ lên kho nội bài kẹp tiền vào tờ giấy. Bài của HQ đấy
Em ghét thái độ là chính cụ ạ.

Để có thể nhập khẩu ly uống nước, chén, đĩa thủy tinh dùng đựng thức ăn cho người thì cần phải kiểm tra an toàn thực phẩm của bộ y tế. Trước khi nhập hàng về, bạn phải có mẫu dự kiến và gửi đi kiểm nghiệm để xem nó có phù hợp với tiêu chuẩn an toàn vệ sinh do bộ y tế ban hành. Nếu đạt chuẩn an toàn vệ sinh thì sẽ tiến hành nhập khẩu về.

Mẫu sẽ được test theo tiêu chuẩn của VN, sẽ được phân tích bao gồm thành phần nào, hợp chất nào, nguyên tố nào, có ảnh hưởng đến sức khỏe của con người hay không? Các chỉ tiêu và số đo là bao nhiêu. Mẫu test có thể được test ở các trung tâm đo lường được nhà nước cấp phép. Sau đó gửi mẫu ra trung tâm Hà Nội để được chứng nhận.

Hồ sơ đăng kí làm công bố sản phẩm ly, chén, đĩa thủy tinh đựng thức ăn:

• Mẫu đăng kí
  • Mẫu
  • Đăng kí kinh doanh
  • Nhãn phụ dự kiến
  • Hình ảnh của mẫu
Thời gian kiểm nghiệm mẫu từ 10-15 ngày, tùy thuộc vào mặt hàng cụ thể.

Fedex họ làm đúng rồi Cụ nhé.
Thật thế à cụ. Nhiêu khê và cứng nhắc. Cốc trong nc có ai kiểm soát đâu.

Chắc của cụ số Lượng nhiều, hoặc cụ không quen, cụ thử nhờ bên dịch vụ xem sao.
Có 3 chục cái cốc đồ quà tặng ấy ạ.

Thực ra có thể hải quan sẽ yêu cầu xin giấy phép đó bác. Nhưng nếu hàng của bác là hàng phi mậu dịch, và số lượng ko nhiều, thì bác trao đổi vs Fedex đưa ra phương án đơn giản. Còn đơn giản hơn là bác xử lý mềm với hải quan. Các anh ấy chả thông quan cho phát một 😬.
Em trao đổi với Fedex để ủy quyền họ làm mọi thủ tục. Nv Fedex làm việc theo kiểu cực kì thiếu tính hỗ trợ và cứng nhắc. Đấy là cái em cảm thấy khó chịu nhất ạ.