Thảo luận Feliz độ pin hay Feliz S

FelizS

[Tịch thu bằng lái]
Xe em mua, đăng ký đi gần 2 chục ngày roài, mới về thì nói làm gì, mới về thì giờ đầy xe luôn mà cụ. FelizS mà kênh giá thì xúc ngay KlaraS, hơn được cái phanh đĩa, tay ga cũng được review là đỡ giật sốc hơn Feliz.
Em đặt xe trên web Vin hơn 3 tuần rồi còn chưa có ai gọi điện xác nhận hay gì đây =)) may mà kiếm được xe sẵn còn tặng thuê pin nên xúc luôn :D
Mà mua thì mua thôi nhưng em vẫn chê độ hoàn thiện chưa cao, con xe 36tr9 gì mà tay xách sơn chỗ bắt ốc còn chảy sơn lem nhem, phanh đĩa sau thì vừa nhận đã phát hiện bị vênh đĩa, đang chờ đến kì bảo dưỡng thì đi bắt đền 1 thể :D
Klara dáng nó xấu cứ bầu bầu như con Vịt. FelizS trang bị không cao cấp bằng nhưng giá rẻ hơn đến 7 củ và quan trọng cái dáng nó cao thanh thoát nên ngồi thấy hợp hơn. FelizS của em chạy hơn nghìn cây thấy ổn, cảm giác như chạy 1 con xe tay ga tầm trung nên hợp lý.
Cụ thích hoàn thiện và có các tính năng cao cấp thì mua VentoS nhưng giá nó cũng khác nhiều đấy.

JasonNghia

Xe điện
Klara dáng nó xấu cứ bầu bầu như con Vịt. FelizS trang bị không cao cấp bằng nhưng giá rẻ hơn đến 7 củ và quan trọng cái dáng nó cao thanh thoát nên ngồi thấy hợp hơn. FelizS của em chạy hơn nghìn cây thấy ổn, cảm giác như chạy 1 con xe tay ga tầm trung nên hợp lý.
Cụ thích hoàn thiện và có các tính năng cao cấp thì mua VentoS nhưng giá nó cũng khác nhiều đấy.
em chỉ đang nói ở độ hoàn thiện thôi, riêng cái tay xách xe 36tr9 mà sơn kiểu đấy thì đúng là em không mê được. VentoS ở tầm khác thì khác bọt hẳn rồi. Tuy nhiên giờ chạy xe điện thấy quen, hôm qua chạy con SHmode của con em gái thấy cảm giác nó cứ kỳ kỳ :))

FelizS

[Tịch thu bằng lái]
em chỉ đang nói ở độ hoàn thiện thôi, riêng cái tay xách xe 36tr9 mà sơn kiểu đấy thì đúng là em không mê được. VentoS ở tầm khác thì khác bọt hẳn rồi. Tuy nhiên giờ chạy xe điện thấy quen, hôm qua chạy con SHmode của con em gái thấy cảm giác nó cứ kỳ kỳ :))
Đi quen sẽ thích cái cảm giác mượt của nó, quay lại xe xăng thấy rung tay ga, đi tắc đường rất mệt.
Xe điện mấy năm trước thì chán do pin yếu, động cơ yếu. Năm nay Vin thay đổi dòng Pin và mở công suất động cơ nên XMĐ giờ như xe xăng (trên đăng ký ko ghi là xe điện nữa, biển cũng ko có MĐ), có thể thay thế hoàn toàn xe xăng với nhu cầu đi lại cơ bản trong đô thị

JasonNghia

Xe điện
Đi quen sẽ thích cái cảm giác mượt của nó, quay lại xe xăng thấy rung tay ga, đi tắc đường rất mệt.
Xe điện mấy năm trước thì chán do pin yếu, động cơ yếu. Năm nay Vin thay đổi dòng Pin và mở công suất động cơ nên XMĐ giờ như xe xăng (trên đăng ký ko ghi là xe điện nữa, biển cũng ko có MĐ), có thể thay thế hoàn toàn xe xăng với nhu cầu đi lại cơ bản trong đô thị
Đúng rồi, em đăng ký cũng biển B2 chứ không phải biển MĐ. Sạc cũng khá nhanh, 2 tiếng hơn chút là đầy rồi (từ 20%), gia tốc ổn mà tải nặng cũng ổn.

FelizS

[Tịch thu bằng lái]
Đúng rồi, em đăng ký cũng biển B2 chứ không phải biển MĐ. Sạc cũng khá nhanh, 2 tiếng hơn chút là đầy rồi (từ 20%), gia tốc ổn mà tải nặng cũng ổn.
Pin 3,5KW, sạc 1KW nên lý thuyết là 3,5h sẽ đầy từ 0-100%. Em hay sạc lên đến 100% rồi ngâm thêm 1 tiếng, sạc nó tự ngắt nhưng có lẽ điện vẫn vào, như thế Pin no hơn. Hôm nào mà lên 100% rút ngay thì y như rằng sáng hôm sau tự tụt còn 99%

FelizS

[Tịch thu bằng lái]
em cũng đang đợi xe, cụ cho e hỏi đi đăng ký feliz S ở HN mất thêm có 3tr5 thôi ạ. Có bị mất thêm phí cọc pin ko ạ?
Ko mất phí cọc pin cụ nhé, trả đủ tiền xe là chạy về nhà, pin đã gắn sãn trong xe rồi

FelizS

[Tịch thu bằng lái]
vâng, vậy đỡ chi phí rồi, mong chờ xe từng ngày cụ ạ.
Haha, nói chung cũng đáng đấy cụ ạ, em chạy hơn tháng 1300km rồi, rất sướng ko tốn chi phí gì cho em nó, ngoài tiền rửa xe

dotrungha125

Xe máy
Haha, nói chung cũng đáng đấy cụ ạ, em chạy hơn tháng 1300km rồi, rất sướng ko tốn chi phí gì cho em nó, ngoài tiền rửa xe
vâng, lúc cọc xong về e bán luôn con dream 22 năm tuổi của e để lấy xèng đi đăng ký biển số với nộp trước bạ các kiểu.

Tyrion99

Xe tải
Cũng 1.000km rồi, đi nó nhàn lắm các cụ. Vợ khen nhất là ko sợ nóng hay bỏng chân :))

Hại Điện

Xe container
29.9M + 2M biển + 1.5M trước bạ, free 1 năm thuê pin, mua nhanh chắc vẫn còn xuất. Đi êm, lướt, nhàn, ko nóng chân, ko sợ bỏng... ko phải nghĩ cụ nhé, quen tay ga nhẹ đi xe xăng mệt vcđ :))

Có vẻ xe to hơn Vision các cụ nhỉ ? Em cũng đang ngắm để nâng cấp con HKbike cho con bé con, cuối cấp nên đi học thêm nhiều quá, HKbike sạc ko kịp.

Pin con này ổn ko cụ ?

FelizS

[Tịch thu bằng lái]
Có vẻ xe to hơn Vision cụ nhỉ ? Em cũng đang ngắm để nâng cấp con HKbike cho con bé con, cuối cấp nên đi học thêm nhiều quá, HKbike sạc ko kịp.

Pin con này ổn ko cụ ?
To như SHmode cụ ơi, Pin ổn nhé đi trong phố tẹt ga
Nhưng mà con này nó xếp vào Moto điện chứ ko phải xe máy điện nữa, biển như Moto không có MĐ nên cần bằng lái A1 đấy cụ ạ

Hại Điện

Xe container
To như SHmode cụ ơi, Pin ổn nhé đi trong phố tẹt ga
Nhưng mà con này nó xếp vào Moto điện chứ ko phải xe máy điện nữa, biển như Moto không có MĐ nên cần bằng lái A1 đấy cụ ạ
Giấy tờ của nó là Mô tô điện hả cụ ? Mua cho tụi nhỏ đi học thì khó rồi :(

FelizS

[Tịch thu bằng lái]
Giấy tờ của nó là Mô tô điện hả cụ ? Mua cho tụi nhỏ đi học thì khó rồi :(
Vâng như xe xăng trên 50cc. Cụ mua cho con đi học thì tham khảo dòng xe của Yadea ấy, chạy ắc quy thôi nhưng khá ngon

Hại Điện

Xe container
Vâng như xe xăng trên 50cc. Cụ mua cho con đi học thì tham khảo dòng xe của Yadea ấy, chạy ắc quy thôi nhưng khá ngon
Mấy dòng đấy pin/ắc quy yếu quá, ko đủ cho tụi nhỏ chạy sô cuối cấp cụ ạ

FelizS

[Tịch thu bằng lái]
Mấy dòng đấy pin/ắc quy yếu quá, ko đủ cho tụi nhỏ chạy sô cuối cấp cụ ạ
Ối giời cụ lo xa quá rồi, nhỏ nhà cụ ngày chạy được 70-80km không, em nghĩ chạy đến 40km là quá nhiều rồi. Xe ắc quy Yadea nó cân tốt 70-80km trong 1 lần sạc nhé.
Xe điện chạy Pin thì em vote Vin nhưng ắc quy thì Vin lại phải học bọn Yadea này

dotrungha125

Xe máy
Mấy con đấy có nhượt điểm lớn là ko có cốp cho tụi nhóc để áo mưa hoặc ba lô. Với lại tụi cuối cấp nó chê xe con nít :D
à đúng rồi, ko có cốp. Nhưng từ feliz S trở lên là phải có bằng lái rồi.