Fiat bi ket phanh.

vuongminhgian

Xe buýt
Mong cac bac giup do. Em co con Fiat Sena 14 van. Máy ngon, đi đầm, ga bốc, mỗi tội cứ rửa xe xong là nó bị ẹt phanh. Các bác tư vấn giùm nhé. Con này e định đi đến năm sau thì bán. Đi tạm đường Hà Nội cho quen. BKS 20K 5929 :P

Đem đến gara nào đó, tháo cụm phanh sau ra bảo dưỡng lại .. bệnh này thường hay bị với tất cả các loại xe khác, chả phải mỗi mình Fiat ạ ..

kiemlm

Xe tải
Để phòng ket phanh, sau khi rửa xe chạy vài vòng, đạp phanh vài cái cho sạch nước ở trống phanh.

xephaoma...tot

Xe buýt
Bệnh này đơn giản lắm: Khi kéo phanh tay thì má phanh ép chặt vào tang trống, nếu bị ẩm ướt thì để vài ngày nó gỉ rồi dính chặt với nhau mà nhả phanh, thậm chí tiến lùi xe cũng chẳng được. Em có kinh nghiệm là nếu xe ướt thì lúc về không kéo phanh tay nữa mà vào số, chỉ có điều lúc đề thì đừng quên ra số.

vuongminhgian

Xe buýt
Cám ơn các bác đã tư vấn nhiệt tình. Bi giờ đỗ ở đâu em cũng gài số 1. Hôm nọ gài số 1 nổ máy suýt lao đầu vào tường nhà....#:-smay kéo phanh tay kịp các pác ạ. he he Trong cái tủi có cái may, sau vụ đó lại hết bị kẹt phanh ^^

JetMatiz

Xe buýt
Cám ơn các bác đã tư vấn nhiệt tình. Bi giờ đỗ ở đâu em cũng gài số 1. Hôm nọ gài số 1 nổ máy suýt lao đầu vào tường nhà....#:-smay kéo phanh tay kịp các pác ạ. he he Trong cái tủi có cái may, sau vụ đó lại hết bị kẹt phanh ^^
Nhiều thói quen rất có ích cho lái xe. Em có thói quen trước thầy dậy là cứ khi nào đề nổ máy là phải đạp côn. Nhờ vậy nhiều lần cài số thay phanh, khi đề nổ quên về mo (thường thì có động tác lắc tay số ở vị trí mo? nhưng có khi quên) thì cũng không sao.

Mazspeed

Xe container
Xe thế nào thì mới vẫn cài số mà lại nổ máy và đi được chứ, bình thường thì đã cài số nổ máy mà không côn thì chết máy ngay, đi thế nào được.

kiavuong

Xe điện
Mong cac bac giup do. Em co con Fiat Sena 14 van. Máy ngon, đi đầm, ga bốc, mỗi tội cứ rửa xe xong là nó bị ẹt phanh. Các bác tư vấn giùm nhé. Con này e định đi đến năm sau thì bán. Đi tạm đường Hà Nội cho quen. BKS 20K 5929 :P
CỤ tháo phanh ra bảo dưỡng lau chùi hết bụi bẩn là xong chứ có gì to tát đâu!

vuongminhgian

Xe buýt
Chân thành cảm ơn các pác đã tư vấn nhiệt tình. Em đã đem con vợ già đi bảo dưỡng toàn bộ. Hiện tại đang sửa điều hòa ở nhà bác Hậu. Trời nóng đi xe mà mồ hôi cư rơi như là đi cày, thấy mấy ông thợ bảo là ma hích trượt. Thế là cho em nó ăn ngủ ở nhà bác Hậu luôn. Hi vọng có anh nào làm nó có chửa đẻ ra 1 bé Fiat 500 thi tốt. he he

jupitercocs

Xe buýt
Chân thành cảm ơn các pác đã tư vấn nhiệt tình. Em đã đem con vợ già đi bảo dưỡng toàn bộ. Hiện tại đang sửa điều hòa ở nhà bác Hậu. Trời nóng đi xe mà mồ hôi cư rơi như là đi cày, thấy mấy ông thợ bảo là ma hích trượt.

@vuongminhgian :chẳng bù với xe của tớ ,lạnh quá thỉnh thoảng lại phải lấy máy sấy khò khò vào chỗ ấy không thì xoăn hết cả lại ! Khổ thế chứ !

congnhuanphat

Xe điện
Xe thế nào thì mới vẫn cài số mà lại nổ máy và đi được chứ, bình thường thì đã cài số nổ máy mà không côn thì chết máy ngay, đi thế nào được.
Vâng trước khi chết nó cũng kịp uỵch phát vào tường hoặc mông em khác ợ

LamQK4

Xe buýt
chẳng bù với xe của tớ ,lạnh quá thỉnh thoảng lại phải lấy máy sấy khò khò vào chỗ ấy không thì xoăn hết cả lại ! Khổ thế chứ !
Thế mà em lại nghe Tây đồn là của cụ không khò thì nó cũng xoăn rồi còn đâu nữa...

danca

Xe điện
nếu hỏng côn chọn chổ dốc đề phát chạy luôn cụ ạ.e bất đắc dỉ chạy k côn máy lần rồi ợ!