Fiat Siena 1.6 HL nhờ các Bác tư vấn

Le Anh Quan

Xe đạp
Nhờ các Bác tư vấn cho:
1/ Chỗ bảo dưỡng điều hoà của xe Fiat Siena 1.6 HL với, từ khi mới cho đến giờ (4 năm nay rồi) xe tôi chưa bảo dưỡng điều hoà lần nào. Garage nào có đủ đồ và thợ tốt để có thể tháo được mặt taplo xe Fiat Siena ra hả các Bác? Tôi sợ là việc tháo lắp không chuẩn nó lại sinh ra các bệnh khó chịu khác (Taplo của Fiat rất khó tháo các Bác ah).
2/ Thay đai cam mất bao lâu và mất khoảng bao nhiêu tiền hả các Bác. Hình như là đai cam phải thay ở dưới hãng thì mới làm được hay sao ý (Xe tôi chạy được 160.000 km rồi mà chưa thay đai cam lần nào).
Thank các Bác! :)

Le Anh Quan

Xe đạp
Ah! quên mất.
3/ Bảo dưỡng quạt gió két nước và thay chổi than (nếu cần) thì làm ở đâu được hả các Bác?

Bác ui, điều hòa thì chỗ nào chả làm được bác ạ, chỉ cần thợ cẩn thận một tý là OK ngay, ngày xưa em Siena đời đầu của em cũng bị em tự tay dỡ ra dăm lần đấy... :D :D.
Phần đai thì nên phải xuống hãng cho chắc ăn vì họ có bộ vam riêng khóa trục lại khi thay đai nên đai mới lắp vào ít sai cam lắm.
Em nghĩ bác nên xuống chỗ bác Khiêm 0912353369 ở Thanh Trì, nên đt trước đặt chỗ phòng khi họ đông quá mình mất thời gian chờ. Tiện thể nói với bác Khiêm làm luôn vụ điều hòa, quạt gió, két nước bác nhé.

Xeđịahình

Xe container
Người OF
Website
fr.pg.photos.yahoo.com
hoi fiat vẫn họp mặt hàng tuần vào sáng chủ nhật ở F càfé Le Van Lương, tu 9-10h. Bác den voi anh em cho vui(y)

Nhờ các Bác tư vấn cho:
1/ Chỗ bảo dưỡng điều hoà của xe Fiat Siena 1.6 HL với, từ khi mới cho đến giờ (4 năm nay rồi) xe tôi chưa bảo dưỡng điều hoà lần nào. Garage nào có đủ đồ và thợ tốt để có thể tháo được mặt taplo xe Fiat Siena ra hả các Bác? Tôi sợ là việc tháo lắp không chuẩn nó lại sinh ra các bệnh khó chịu khác (Taplo của Fiat rất khó tháo các Bác ah).
2/ Thay đai cam mất bao lâu và mất khoảng bao nhiêu tiền hả các Bác. Hình như là đai cam phải thay ở dưới hãng thì mới làm được hay sao ý (Xe tôi chạy được 160.000 km rồi mà chưa thay đai cam lần nào).

nquanvu2001

Xe đạp
Nhờ các Bác tư vấn cho:
Nếu bác chỉ bảo dưỡng điều hòa thì ở đâu cũng được, cái này không khó, đúng là cần chú ý khi tháo lắp hệ thông điện của FIAT vì chỉ sai một chút là phải trả giá ngay, nhưng em bảo dưỡng điều hòa ở ga ra 186 Trần Quang Khải gặp anh Lã Chiến thì thấy ok. Vào hãng cũng hay nhưng khi họ bảo phải thay đồ thì giá cao quá. Còn thay đai cam thì đúng là phải vào hãng mất 4h và 800N. Em tự thay ở gara nhà cũng được nhưng sau đó vẫn phải nhờ một bác thợ FIAT xuống kiểm tra lại ,thay ở nhà thì mất có 400N thôi.

Le Anh Quan

Xe đạp
Nếu bác chỉ bảo dưỡng điều hòa thì ở đâu cũng được, cái này không khó, đúng là cần chú ý khi tháo lắp hệ thông điện của FIAT vì chỉ sai một chút là phải trả giá ngay, nhưng em bảo dưỡng điều hòa ở ga ra 186 Trần Quang Khải gặp anh Lã Chiến thì thấy ok. Vào hãng cũng hay nhưng khi họ bảo phải thay đồ thì giá cao quá. Còn thay đai cam thì đúng là phải vào hãng mất 4h và 800N. Em tự thay ở gara nhà cũng được nhưng sau đó vẫn phải nhờ một bác thợ FIAT xuống kiểm tra lại ,thay ở nhà thì mất có 400N thôi.
Đai cam của Siena hay là của Tempra hả Bác? Giá cả như nhau thôi hả Bác?
Mà bác nhờ Bác thợ Fiat nào thế, cho em số điện thoại để em liên lạc được không
Cảm ơn Bác!

nquanvu2001

Xe đạp
Đai cam của Siena hay là của Tempra hả Bác? Giá cả như nhau thôi hả Bác?
Mà bác nhờ Bác thợ Fiat nào thế, cho em số điện thoại để em liên lạc được không
Cảm ơn Bác!
Của Tempra, thợ nhà lắp ở 317 đường Tam trịnh

Le Anh Quan

Xe đạp
hoi fiat vẫn họp mặt hàng tuần vào sáng chủ nhật ở F càfé Le Van Lương, tu 9-10h. Bác den voi anh em cho vui(y)

Cảm ơn các Bác!
Chủ nhật này thì tôi đang ở trong Đà Nẵng rồi. Khi nào có thời gian thì các bác cho góp vui với nhé!
Cái nghề của tôi nó nay đây mai đó đâm ra là thời gian cũng chẳng cố định được, chán lắm các bác ah!
Kính các bác!

Song Han

Xe đạp
Nhờ các Bác tư vấn cho:

Xe bác chạy 160k km vẫn chưa thay đai cam ?
Nghe các pác trong 4rum bảo là 8-90k là nên thay đai cam, em vừa đủ 80k, vào hãng hỏi thì không chỉ thay đai cam mà khi thay thì thay cả ổ bi tăng và một thứ gì đó nữa, giá 4,5 triệu !
Có thể là cậu này báo giá sai, em sẽ hỏi một lần nữa.

chi trung

Xe đạp
giá chính xác ở Mêkong Trần Hưng Đạo SG :
Bạc đạn tăng đơ cam : 363 000 VND
Dây đai cam : 501 000 VND
Công sửa chữa : 131 000 VND

thanhnt

Xe hơi
Website
www.denchieusang.com
Xe bác chạy 160k km vẫn chưa thay đai cam ?
Nghe các pác trong 4rum bảo là 8-90k là nên thay đai cam, em vừa đủ 80k, vào hãng hỏi thì không chỉ thay đai cam mà khi thay thì thay cả ổ bi tăng và một thứ gì đó nữa, giá 4,5 triệu !
Có thể là cậu này báo giá sai, em sẽ hỏi một lần nữa.
Em vừa bảo dưỡng Siena 1.6HL của em dưới Thanh trì, đúng là hết tất cả hơn 4tr đấy. Đai cam và các loại dây cuarroa cứ 6 vạn km thay 1 lần.

Fiat_ELX

Xe điện
Em vừa bảo dưỡng Siena 1.6HL của em dưới Thanh trì, đúng là hết tất cả hơn 4tr đấy. Đai cam và các loại dây cuarroa cứ 6 vạn km thay 1 lần.
Thanh Trì luôn đắt hơn các đại lý Mekong trong Sài gòn, ví dụ 1 đôi cao su giảm xóc sau Thanh trì 600K, Hoàn mỹ 500K.

Không phải , ý bác xe địa hình là tham dự chụp ảnh lịch ấy mà

Xeđịahình

Xe container
Người OF
Website
fr.pg.photos.yahoo.com
khà khà, bác đang say đấy ạ ,em hỏi bác là bác có đăng ký chụp ảnh lich của off ý, ở mãi tận Hòa Lạc cơ, chủ nhật đấy. Hiện có khoảng 100 xe rồi

Nói ra thì xấu hổ bác ạ, nhưng iem rất abc về ảnh ọt, chỉ có mái máy số chụp gia đình kỷ niệm thôi.

Fiat_ELX

Xe điện
khà khà, bác đang say đấy ạ ,em hỏi bác là bác có đăng ký chụp ảnh lich của off ý, ở mãi tận Hòa Lạc cơ, chủ nhật đấy. Hiện có khoảng 100 xe rồi
Ái chà, hoành tá tràng nhỉ, nhưng hơn 100 xe thì khi chụp xong mỗi xe bằng hạt đậu hả bảc

Xếp hình theo kiểu chữ OF mà bác