Fiat và những lỗi hay bị vào mùa hè

Lada1207

Xe tăng
Vấn đề là Bác thợ bảo em là nếu lỗi Mobin thì đèn báo hình kim phun sẽ sáng, Mà xe em lúc bì tèo thì kim phun ko sáng. Mọi đèn báo đều bình thường, chỉ có đề nổ nhưng ko ga lên được thôi ạ!
Mobin nứt, kém ko nhất thiết là báo đèn kim phun Bác ạ, khi báo hình kim phun thường do các vấn đề bơm xăng, đường ống dẫn xăng, vòi phun (tóm lại liên quan đến phun nhiên liệu)

Bác Công thì bảo thay mobin với cảm biến.
Bác Trung thì bảo thay Bơm xăng

Thay cả thế thì xót quá các Bác ơi!
Bác đã xử lý chưa ạ?
Em cũng tư vấn từ kinh nghiệm thực tế của xem nhà em thôi (siena 1.6 - không biết xe bác là?). Xe em trước cũng đã từng bị cảm biến đánh lửa, mô-bin, bơm xăng. Nó như sau:
- Sự cố cảm biến đánh lửa: không đèn gì báo cả, đang chạy chết máy ngay tức thì. Đề lại không nổ luôn. Xử lý lại bình thường cho đến giờ.
- Sự cố mô-bin: xe chạy sau khoảng 30 - 40 km thì đèn có hình kim phun màu đỏ báo sáng, khi nó báo sáng thì xe mới giật giật. Tắt máy nghỉ khoảng 15 phút, nổ máy chạy thì lặp lại tình trạng tương tự sau 30 - 40 km. Thay mô-bin mới thì đèn cũng tắt mà giật cũng hết, bình thường đến bây giờ.
- Sự cố bơm xăng: không đèn gì báo cả, đang chạy ục ục giật giật rồi chết máy, đề lại ngay thì không nổ. Nghỉ 15 phút đề lại nổ chạy được khoảng 20 - 30 km lại lặp lại. Thay bơm xăng thì lành bệnh này và bình thường cho đến bây giờ.
Nếu bác không khám được cho em nó bằng máy đọc lỗi thì chỉ bằng cách: thay bơm xăng trước, chi phí khoảng 600k, vì đây là cái đặt nghi ngờ nhiều nhất. Cùng lắm bơm thay ra còn tốt thì làm dự phòng. Sau đó mới khám những cái khác, thay mô-bin thì tốn kém hơn, khoảng 4000k.
Em dự là bơm xăng vì 90% hiện tượng xe bác giống lúc xe em bị.
Có như thế nào thì bác thông tin lại cho anh em biết nhé!

congnhuanphat

Xe điện
Bác Công thì bảo thay mobin với cảm biến.
Bác Trung thì bảo thay Bơm xăng

Thay cả thế thì xót quá các Bác ơi!
Dể em Kt xem quả mobi cũ của em cụ lấy về lắp vào tét thử là loại trừ được bệnh ngay

Rất cám ơn cụ! mơì cụ ly rượu nhé! thay thế mâý cái đó có mắc không cụ?
Rô tuyn lái vài trăm k, láp tầm hơn 1t còn thước thì ... làm lại hết 2-3t nhưng không bảo hành, mua mới chắc tầm hơn chục tê ạ ..

panteraxd

Xe hơi
Bác đã xử lý chưa ạ?
Em cũng tư vấn từ kinh nghiệm thực tế của xem nhà em thôi (siena 1.6 - không biết xe bác là?). Xe em trước cũng đã từng bị cảm biến đánh lửa, mô-bin, bơm xăng. Nó như sau:
- Sự cố cảm biến đánh lửa: không đèn gì báo cả, đang chạy chết máy ngay tức thì. Đề lại không nổ luôn. Xử lý lại bình thường cho đến giờ.
- Sự cố mô-bin: xe chạy sau khoảng 30 - 40 km thì đèn có hình kim phun màu đỏ báo sáng, khi nó báo sáng thì xe mới giật giật. Tắt máy nghỉ khoảng 15 phút, nổ máy chạy thì lặp lại tình trạng tương tự sau 30 - 40 km. Thay mô-bin mới thì đèn cũng tắt mà giật cũng hết, bình thường đến bây giờ.
- Sự cố bơm xăng: không đèn gì báo cả, đang chạy ục ục giật giật rồi chết máy, đề lại ngay thì không nổ. Nghỉ 15 phút đề lại nổ chạy được khoảng 20 - 30 km lại lặp lại. Thay bơm xăng thì lành bệnh này và bình thường cho đến bây giờ.
Nếu bác không khám được cho em nó bằng máy đọc lỗi thì chỉ bằng cách: thay bơm xăng trước, chi phí khoảng 600k, vì đây là cái đặt nghi ngờ nhiều nhất. Cùng lắm bơm thay ra còn tốt thì làm dự phòng. Sau đó mới khám những cái khác, thay mô-bin thì tốn kém hơn, khoảng 4000k.
Em dự là bơm xăng vì 90% hiện tượng xe bác giống lúc xe em bị.
Có như thế nào thì bác thông tin lại cho anh em biết nhé!
Cám ơn Bác nhiều ạ. Hiện tượng xe em giống y hệt hỏng bơm xăng Bác mô tả. Xe là si 1.6HLX. Chủ nhật vừa rồi em vừa qua Bác Hậu thay bơm xăng, lọc xăng rồi ạ. Bác Hậu kiểm tra cảm biến đánh lửa thì thấy dây còn ngon chưa có dấu hiệu tác động bởi nhiệt, Mobin thì Bác ý cũng bảo ko phải, vì nếu do Mobin hỏng thì chỉ có hiện tượng là máy giật, rung do bỏ máy thôi. Xe chỉ chạy khoảng 50km thì mới bị lịm đi rồi chết máy giống hiện tượng hỏng bơm xăng bác mô tả ạ. từ lúc bị sự cố đến giờ em chỉ đi làm cách nhà có 16km nên ko biết đã hết bệnh chưa nữa. :D

panteraxd

Xe hơi

hle3personal

Xe hơi
Em này chạy đường dài nóng quá có lúc còn bó máy cơ. Kính nể các bác dám yêu và chơi xe cũ dòng này.

LamQK4

Xe buýt
Em này chạy đường dài nóng quá có lúc còn bó máy cơ. Kính nể các bác dám yêu và chơi xe cũ dòng này.
Có thể cụ có rất nhiều tiền, có xe rất đẹp, nhưng em tin chắc chắn là cụ CHẲNG BIẾT GÌ VỀ XE, ĐẶC BIỆT LÀ FIAT!

Chỉnh sửa cuối:

BUHUNG

Xe máy
Xe ý nhưng chất lượng tàu

congnhuanphat

Xe điện
Em gửi cho cụ Ju, cụ có cho em địa chỉ để gửi đâu...
Cụ đến nhà bác Hậu ngay cạnh nhà em mà cụ ko alo. lúc nào tiện cụ quẳng ở nhà bác Hậu cho em cũng được

haipm82

Xe tải
Bác có thể rõ ràng hơn dc ko?

banmerc200

Xe hơi
Sợ nhất mùa hè không đủ mát, nhất là nhậu ở đâu đó để xe dưới nắng thì ôi thôi!