Fiesta đã có giá chính thức

d-cash

Xe buýt
không sao đâu các cụ ơi, rồi lại giảm 2000 mỹ kim như anh focus hoặc giảm 5000 mỹ kim như anh mondeo thôi (nhưng doanh số vẫn đứng bét trong các Liên doanh), lãnh đạo của ford vietnam yếu quá yếu quá ...

halogelcar

Xe buýt
chưa ra thị trường đã gặp sóng gió rồi, không khéo fista lại đi theo 2 ông anh của nó mất. mà không hiểu sao ford lại chọn bản 1.6 làm gì nhỉ, bản này khó mà cạnh tranh đc với vios, yaris, forte. nên chọn bản 1.4 mà phát triển như xe nhập của kylin thì hay hơn.

SmallRiver

Xe điện
Bên kia lại đang có thớt: "Nếu mua xe hạng phổ thông ở VN, mua FORD là đúng nhất", hài quá! Đang dự kiến giá em Hatchback là 28K, có nhiều cụ còn lạc quan quá dự đoán 24K! Đùng phát chơi luôn 29K cho bằng anh bằng em!

Nông_dân

Xe buýt
Giám đốc Fo VN vẫn nhận lương cao. GD marketing cũng thế. Không thể thay đổi được hình ảnh của Fo tại VN nhưng vẫn lương khủng.
Nó cần gì bán được nhiều xe, cần gì các cụ yêu quí đâu. Lãi chuyển về cty mẹ nhiều là được

Mazspeed

Xe container
Giá oto ở VN biết lúc nào thì mới hợp lý hả các cụ. Nếu hợp lý thì theo em 18000 obama thì mới là hợp lý, giá như thế thì Con cháu mình mới bớt khổ. Nhưng trở lại với thực tại so với các dòng xe cùng phân hạng khác thì Ford VN cho ra thị trường sản phẩm này là một lựa chọn hợp lý cả về giá và chất lượng.Ford mà để giá thấp ngang với Hyundai, kia... thì chẳng khác gì mất giá trị thương hiệu. Em chạy Fiesta suôt mấy hôm nay chỉ có một nhận xét là so vời những xe cùng hàng B Fiesta vẫn là ổn nhất về mọi phương diện. Bà chị Em bỏ ra 650 Củ rước em Yaris về hôm nay đi chạy sang Fiesta chán em Yaris luôn cứ suýt xoa sao vội vàng lấy xe sớm ! Các cụ cứ thử đi sẽ biết, thế mà dân minh vẫn đổ xô đi mua Yaris chứ ặc ặc. Em không đi theo tâm lý chung là người VN chỉ chọn ô tô Toyota và xe máy Honda. Mình thích Ford vì nó cứng cáp, khỏe khoắn cảm giac lái thì quá ổn. Thử cái Ford Mondeo và Camry đâm nhau xem ai chết biết ngay, hơn nữa Xăng thì không phải vấn đề
1. Có tiền mua xe thì tốn hay không không là vấn đề. Nghỉ một bữa Bia thì đổ xăng nhèo
2. Xăng là vấn đề ngày xưa, bây giờ máy móc các hãng xe nó cải tiến rồi đâu chẳng phun kim điện tử.
3. Xe cứng cáp đi đầm chắc thì tốn xăng hơn là điều đương nhiên. Có gì phải bàn.

Các cụ thử xem Fiesta so với Yaris thì em Fiesta nặng hơn 150Kg kia mà.
Mà nói chung người Việt mình bao giờ chẳng chạy theo phong trào, Có bàn luận mãi thì cũng thế thôi.Ở Việt Nam các cụ muốn mua xe giá rẻ thì hãy cứ chờ chắc đời con cháu mình sẽ được. Em nói các Cụ đừng ném đá em nhé !
Bác đã thử Mondeo đâm vào Camry để biết thằng nào chết bao giờ chưa vậy? :))

Porsche 911

Xe container
Giá oto ở VN biết lúc nào thì mới hợp lý hả các cụ. Nếu hợp lý thì theo em 18000 obama thì mới là hợp lý, giá như thế thì Con cháu mình mới bớt khổ. Nhưng trở lại với thực tại so với các dòng xe cùng phân hạng khác thì Ford VN cho ra thị trường sản phẩm này là một lựa chọn hợp lý cả về giá và chất lượng.Ford mà để giá thấp ngang với Hyundai, kia... thì chẳng khác gì mất giá trị thương hiệu. Em chạy Fiesta suôt mấy hôm nay chỉ có một nhận xét là so vời những xe cùng hàng B Fiesta vẫn là ổn nhất về mọi phương diện. Bà chị Em bỏ ra 650 Củ rước em Yaris về hôm nay đi chạy sang Fiesta chán em Yaris luôn cứ suýt xoa sao vội vàng lấy xe sớm ! Các cụ cứ thử đi sẽ biết, thế mà dân minh vẫn đổ xô đi mua Yaris chứ ặc ặc. Em không đi theo tâm lý chung là người VN chỉ chọn ô tô Toyota và xe máy Honda. Mình thích Ford vì nó cứng cáp, khỏe khoắn cảm giac lái thì quá ổn. Thử cái Ford Mondeo và Camry đâm nhau xem ai chết biết ngay, hơn nữa Xăng thì không phải vấn đề
1. Có tiền mua xe thì tốn hay không không là vấn đề. Nghỉ một bữa Bia thì đổ xăng nhèo
2. Xăng là vấn đề ngày xưa, bây giờ máy móc các hãng xe nó cải tiến rồi đâu chẳng phun kim điện tử.
3. Xe cứng cáp đi đầm chắc thì tốn xăng hơn là điều đương nhiên. Có gì phải bàn.

Các cụ thử xem Fiesta so với Yaris thì em Fiesta nặng hơn 150Kg kia mà.
Mà nói chung người Việt mình bao giờ chẳng chạy theo phong trào, Có bàn luận mãi thì cũng thế thôi.Ở Việt Nam các cụ muốn mua xe giá rẻ thì hãy cứ chờ chắc đời con cháu mình sẽ được. Em nói các Cụ đừng ném đá em nhé !
Hình như bác là sales của Đại lý Ford nào đấy đúng không? Khả năng viết bài của bác chưa cao và bài bác viết không hay lắm.
Viết thế này khách hàng tiềm năng của Ford đọc hơi bị phản cảm (em đã là khách hàng của Ford thì có thể chấp nhận được).

Sonbh

Xe tăng
Nói thật ra giá đấy là cao rồi, đừng so với Yaris mà nhìn vào thực tế thị trường Việt Nam đi mấy cụ, giá cao thế người ta mua Forte và Focus đi hết rồi chả hơi đâu mà mua xe nhỏ giá cao như vậy. Bác nào có điều kiện lắm thì mới mua chiếc thứ 2 cho vợ đi dạo cho vui, đỡ đụng hàng với yaris, chứ người mua xe lần đầu chả ai người ta mua đâu.

2nam1chau

Xe máy
Nói thật ra giá đấy là cao rồi, đừng so với Yaris mà nhìn vào thực tế thị trường Việt Nam đi mấy cụ, giá cao thế người ta mua Forte và Focus đi hết rồi chả hơi đâu mà mua xe nhỏ giá cao như vậy. Bác nào có điều kiện lắm thì mới mua chiếc thứ 2 cho vợ đi dạo cho vui, đỡ đụng hàng với yaris, chứ người mua xe lần đầu chả ai người ta mua đâu.
Chuẩn, em dẫn bố đứa bạn sang LBF test Fiesta xong, thích lắm, làm hợp đồng trước, chưa cần đặt cọc, hôm đó các anh ý nói là bản 5 cửa là 26,8k obama, đến hôm nay lên 29k, ông kia bực quá đi đặt *** nó con forte full ops cho nhanh, 564tr. Ko hiểu mấy bác lãnh đạo Ford VN muốn cạnh tranh gì mà đưa giá đó. Nếu chỉ dựa vào cái hộp số và động cơ 1.6 thì ở thị trường Vn là chưa đủ

Porsche 911

Xe container
Kia Forte cũng hộp số 6 cấp, 1.6 đấy chứ? Hơn Fiesta nhiều thứ, thua kết nối bluetooth và ra lệnh bằng giọng nói hay sao ấy?
Nói chung mua Kia Forte của TH hợp lý hơn rất nhiều so với Fiesta nếu Fiesta 1.6 5 cửa vẫn có giá cao hơn hoặc bằng Forte.

lexus_bk

Xe điện
con này lại sớm đi vào dĩ vãng với MONDEO thôi, đến MONDEO ngon nghẻ và giá hợp lý như thế mà còn chả ma nào chịu xì $ huống gì con xe nhỏ mà giá quá to này...

Zonda R

Xe tăng
Mua Kia Forte 1.6 của THải là phù hợp nhất với tầm giá dưới 600 triệu!

future f6

Xe máy
Buồn vì khát khao và ước ao bị bỏ quên !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!! Bao giờ chung ta sẽ được đi nhưng chiếc xe với giá trị thực của no các cụ nhỉ ??????????????

Sonbh

Xe tăng
Buồn vì khát khao và ước ao bị bỏ quên !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!! Bao giờ chung ta sẽ được đi nhưng chiếc xe với giá trị thực của no các cụ nhỉ ??????????????
Sắp rồi cụ ah, khoảng 40 năm nữa thì chúng ta sẽ được mua xe với giá trị thực :D.

No Licence

Xe máy
Chắc là Tết Công-gô bác ợ. Ở VN mình hình như họ đã phân chia các khoản thu ngân sách, thí dụ, thuế VAT mỗi năm bao nhiêu, thuế thu nhập doanh nghiệp mỗi năm phải đạt bao nhiêu, thuế thu nhập cá nhân, các loại phí, và thuế đánh vào ô tô hình như cũng có định mức cả. Nên tổng số thuế trên đầu ô tô nếu giảm cái này thì lại tăng cái kia. Chả bao giờ giá xe hạ đâu bác ợ. Đừng nên hy vọng vào cái năm 2018, vì giảm thuế nhập khẩu lại tăng thuế tiêu thụ đặc biệt. Các bố đã tính phương án khi hạ thuế nhập khẩu xe nguyên chiếc thì thuế nhập khẩu linh kiện cũng giảm tương ứng để giá xe trong nước về gần giá khu vực cho nó dung hòa. Nhưng các bố bù lại tổng số thuế bằng cách tăng thuế tiêu thụ đặc biệt và thuế trước bạ... Coi như dung hòa với các nước khu vực. Nhưng dân mình vẫn tiếp tục được ưu đãi với giá xe cao ngất ngưởng.

mexe868

Xe đạp
Tôi theo dõi tin tức em này cũng khá lâu nhưng giờ nhìn thấy mức giá này thì thực sự là không ổn tí nào. Nếu giá chính thức là như thế này thì có thể kết luận các đồng chí làm chiến lược và giá ở FVL vẫn bị mắc cái bệnh "ảo tưởng", duy ý chí. do đó chưa ra xe đã nhìn thấy thất bại hiển hiện rồi! [-X

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
Mấy ông tư vấn giá của Phò hình như ko nghiên cứu tâm lý dân Vịt hay sao nhỉ? Giá đó thì chon *** nó Phò cụt cho rộng rãi ngồi sướng hơn, xe nhỏ thì chuyển sang Toy rồi.
ĐÚng là ăn lương nhưng ko chịu trách nhiệm về hậu quả bán hàng nó thế đấy

Ngoc Phan XLS

Xe container
Thứ 7 vừa rồi em đưa Gấu đi xem Fiesta.

Nhìn cái giá con 5 cửa chỉ thua Focus 1.8AT 5 cửa có 700$ thế là thôi!x-(
Về cố tí nữa làm con FC cho sướng!

winweb

Xe hơi
Em cũng ngắm nghía em này đã lâu, từ khoảng tháng 3 năm ngoái, đã đọc _20 review các kiểu ở nhiều nơi, cả các site về otô trên thế giới. Nhưng quả thực càng chờ đợi càng thấy oải, đến giờ thì hầu như ko còn thú vị gì nữa. Cũng 1 phần vì giá Ford đưa ra quá cao cho các cấu hình ko thật hợp lý.
Nhưng ngẫm lại việc Ford áp giá như vậy cũng lại có logic. Vì việc áp giá bao giờ cũng phải ngắm nghía đến nhiều yếu tố, trong đó ở VN quan trọng nhất là thương hiệu & các đối thủ cạnh tranh. Còn riêng về giá thì dường như chẳng quá quan trọng mấy vì thị trường VN rất quái đản. Giá lên thì xe bán ầm ầm, còn giá xuống chả ma nào thèm.
Khi xét các đối thủ cạnh tranh, ở phân khúc này cũng chỉ có 2 đối thủ: 1 là Toyota với Vios & Yaris. 2 là Kia/Hyundai với i20, Forte & Elantra. Toyota với Vios & Yaris thì giá cao ngất cho những chiếc xe nhạt nhẽo, chất lượng tầm tầm nhưng thương hiệu tốt. Còn Kia/Hyundai thì giá cũng ko hề rẻ chút nào, i20 cũng 510M rồi, Elantra còn cao hơn 600M. Ford chắc chắn sẽ định vị ở khoảng giữa Toyota với Kia/Hyundai, ko thể thấp ngang với Kia/Hyundai được vì tự Kia/Hyundai nó đã định vị nó thấp hơn các hãng đàn anh rồi, nhưng cũng ko thể cao ngang với Toyota được.
Em định chuyển sang ngắm nghía Kia Forte đây ...

Porsche 911

Xe container
Em định chuyển sang ngắm nghía Kia Forte đây ...
Bác ngắm đi. Hôm qua em lại chạy thử chiếc Kia Forte của Trường Hải của ông bạn. Xe đã chạy được 5.600km rồi, đời 2011 loại số AT 6 cấp. Em thấy xe chạy máy êm lắm. Cách âm tương đối ổn (hơn Focus 2.0 5 cửa của em), âm thanh hay lắm. Nhìn nội thất sang. Chạy khá đầm. Tăng tốc chậm.
So với lúc lấy xe về khi đó xe chạy được 20km thì nay tiếng động cơ vọng vào đã rõ hơn nhiều rồi (nhưng vẫn tiếng máy vẫn nhẹ hơn Focus).
Em thấy giá 564 triệu cho bản cao cấp nhất Forte thì hợp lý hơn mua Focus 1.8AT nhiều (4 cửa Forte so với 5 cửa của Focus).

thanhtu439

Xe đạp
Bác đặt cọc ở đâu ? Gọi nhà em đi cùng cho vui !
Hôm nay liên lạc với đại lý ford nó vẫn còn nói là chưa có văn bản chính thức chỉ là trên web thôi nên chưa rút cọc được, không biết là ý đại lý cũng trông chờ FORD VN nó coi lại giá hay sao ma vẫn chưa chịu cho rút cọc nữa. Tôi đang bùn làm sao rủ bác đi cho vui bây giờ nè.